[Funland] Người anh em phương Bắc có vẻ căng thẳng quá...

xebobabanh17201

Xe điện
Anh hàng xóm sợ đếm rồi, chả mấy mà miễn dịch cộng đồng thôi

3077

Xe container
Cụ bốc phét vừa thôi! Đợt SG căng như dây đàn thì HN vẫn phải phong toả, câu giờ để chờ vacxin về. Đến 23/9 mới bỏ phong toả, lấy đâu mà “có vx cũng rất ít người tiêm”
Chắc bên em được tiêm sớm hơn mọi người, khi SG căng như dây đàn thì bên em tiêm tới đợt 2, 3 gì đó rồi và lúc đó mới đông người đi tiêm chứ đợt 1 rất ít người đi

Dr.RUOT

Xe tải
Mỗi tỉnh của Trung Quốc ngày có cả triệu ca, chứng tỏ vác xin của Trung Quốc đếch có tác dụng gì mấy ah
COVID đã xong cmn SỨ MỆNH LỊCH SỬ.
Bới khéo có khi ra cmn Fort Dietrick :P

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Sao dân Tq không biểu tình đòi đóng cửa trở lại các cụ nhể
Đang chuẩn bị biểu tình đòi đóng cửa trở lại thời kỳ zzero covid đấy cụ. Các chuyên gia of nói, đóng cửa làm cho Tàu giàu hơn, kinh tế phát triển hơn.... :))

asian4you

Xe tải
Chắc bên em được tiêm sớm hơn mọi người, khi SG căng như dây đàn thì bên em tiêm tới đợt 2, 3 gì đó rồi và lúc đó mới đông người đi tiêm chứ đợt 1 rất ít người đi
Lúc đầu làm gì có vắc xin mấy đâu cụ ơi, có 1 ít ưu tiên trước cho đội y tế, người phòng chống dịch, rồi người làm hành chính giáo viên phải tiếp xúc nhiều chứ đã có để tiêm đại trà đâu.

3077

Xe container
Lúc đầu làm gì có vắc xin mấy đâu cụ ơi, có 1 ít ưu tiên trước cho đội y tế, người phòng chống dịch, rồi người làm hành chính giáo viên phải tiếp xúc nhiều chứ đã có để tiêm đại trà đâu.
Bên em thuộc nhóm ngành ưu tiên tiêm trước, sau bác sỹ, công an và bộ đội thôi. Tuy nhiên rất ít ng tiêm vì lúc đó số ca ở VN vẫn được đánh số, quá ít mà thông tin vaxin lúc đó còn nhiễu loạn

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Bên em thuộc nhóm ngành ưu tiên tiêm trước, sau bác sỹ, công an và bộ đội thôi. Tuy nhiên rất ít ng tiêm vì lúc đó số ca ở VN vẫn được đánh số, quá ít mà thông tin vaxin lúc đó còn nhiễu loạn
chuyện đã qua xong rồi.
Vấn đề là đầu tháng 12 vừa mở cửa hàng không thông với TQ xong thì nó thế này. Chính phủ không có phản ứng, nhưng đội Hàn nó có phản ứng rồi.
"Chuyến bay VN 502 khởi hành từ TP.HCM đi Quảng Châu lúc 9 giờ 55 hôm nay 9.12 đánh dấu chuyến bay thương mại thường lệ đầu tiên giữa Việt Nam và Trung Quốc sau gần 3 năm dừng bay vì đại dịch bùng phát. "

Chắc đội Hàn nó ngu nên toàn làm chủ, mình khôn toàn đi làm thuê cho nó :D

Đội tuyên truyền bị đội doanh nghiệp nó chỉ đạo từ trên nên nằm im không dám ho he câu nào.
Suốt cả đại dịch từ đầu đến giờ(2020) đội tuyên truyền toàn làm bậy, đặc biệt là vụ cổ động cho việc mở cửa du lịch và vụ zero covid và việc chống đối tiêm chủng diện rộng và nhiều lần, ngoài ra phải tính sổ cả việc cổ vũ cho vacxin TQ, Nga và mua cả của Cuba nữa.

Bao nhiêu mạng ra đi vì các anh ngồi trong phòng máy lạnh chém láo

Chỉnh sửa cuối:

groupon

[Tịch thu bằng lái]
TQ lần này ăn đòn vì có một lực lượng tuyên truyền quá mạnh, quá rộng và quá hùng hậu... và đi lạc hướng cùng nhau rất chi là ăn ý

A98

Xe container
chuyện đã qua xong rồi.
Vấn đề là đầu tháng 12 vừa mở cửa hàng không thông với TQ xong thì nó thế này. Chính phủ không có phản ứng, nhưng đội Hàn nó có phản ứng rồi.
"Chuyến bay VN 502 khởi hành từ TP.HCM đi Quảng Châu lúc 9 giờ 55 hôm nay 9.12 đánh dấu chuyến bay thương mại thường lệ đầu tiên giữa Việt Nam và Trung Quốc sau gần 3 năm dừng bay vì đại dịch bùng phát. "

Chắc đội Hàn nó ngu nên toàn làm chủ, mình khôn toàn đi làm thuê cho nó :D

Đội tuyên truyền bị đội doanh nghiệp nó chỉ đạo từ trên nên nằm im không dám ho he câu nào.
Suốt cả đại dịch từ đầu đến giờ(2020) đội tuyên truyền toàn làm bậy, đặc biệt là vụ cổ động cho việc mở cửa du lịch và vụ zero covid và việc chống đối tiêm chủng diện rộng và nhiều lần, ngoài ra phải tính sổ cả việc cổ vũ cho vacxin TQ, Nga và mua cả của Cuba nữa.

Bao nhiêu mạng ra đi vì các anh ngồi trong phòng máy lạnh chém láo
Có sao đâu cụ, mình có zero covid đâu mà phải lo. Ai bay được cứ việc bay.
Còn chất lượng vắc xin á, ai bảo cụ vắc xin Mỹ-Tây đã xịn hơn? Tiêm xong đồ Mỹ vẫn ốm như thường nhé.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Còn chất lượng vắc xin á, ai bảo cụ vắc xin Mỹ-Tây đã xịn hơn? Tiêm xong đồ Mỹ vẫn ốm như thường nhé.
ốm khác đi vào lò bác nhé, bác đừng có đùa thế

A98

Xe container
ốm khác đi vào lò bác nhé, bác đừng có đùa thế
Tỉ người nhiễm bệnh, vắc xin có tốt đến mấy thì số người chết vẫn sẽ tăng cao cụ ạ. Mỹ Tây vẫn còn đang chết kia kìa, bên Mỹ trung bình 7 ngày vẫn ~300 người chết mỗi ngày đấy. Tàu bỏ zero covid kiểu gì cũng có sóng ngập trời, có người chết là đương nhiên, không kết luận được cái gì lúc này.
Mọi tin tức lúc này đều bị bóp méo: Tàu thì không rảnh mà xử lý tin tức, Mỹ-Tây thì chực xuyên tạc để chữa ngượng: thấy chưa, nó còn kém tao nhé, cười cho lắm vào!

Chỉnh sửa cuối:

haitotbung

Xe tải
Một khi đã mở rồi thì không thể đóng được nữa; vì đóng thời điểm này là vô nghĩa.
Với tốc độ lây lan này thì 2 tháng nữa là TQ miễn dịch cộng đồng là ổn.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Tỉ người nhiễm bệnh, vắc xin có tốt đến mấy thì số người chết vẫn sẽ tăng cao cụ ạ. Mỹ Tây vẫn còn đang chết kia kìa, bên Mỹ trung bình 7 ngày vẫn ~300 người chết mỗi ngày đấy. Tàu bỏ zero covid kiểu gì cũng có sóng ngập trời, có người chết là đương nhiên, không kết luận được cái gì lúc này.
Mọi tin tức lúc này đều bị bóp méo: Tàu thì không rảnh mà xử lý tin tức, Mỹ-Tây thì chực xuyên tạc để chữa ngượng: thấy chưa, nó còn kém tao nhé, cười cho lắm vào!
Mỹ vào lò 1.3 triệu thì nó tiêm cái gì thế !? Đừng bảo tiêm vac Tàu nhé.
khổ nỗi là lãnh đạo của các anh lại không nghĩ như thế. Giờ chả ai dại gì đánh cược sinh mạng chính trị với đại dịch cả. Sau dịch cả mớ bị tóm rồi còn gì.
Nhưng các anh có lỗi là làm chậm tốc độ phản ứng

Đông86

Xe điện
Để chống covid bên PT dựa vào vaccine sau khi phủ tiêm chủng được khoảng 60-70% (chủ yếu cho cao tuổi) thì mở cửa. Châu Á thì lúc đầu trọng tâm là cách ly ổ bệnh, sau này cũng phải vắt chân lên cổ lùng vaccine.
Tựu chung thế giới dùng vaccine và dựa vào tình hình thực tế của omicron mà thay đổi chính sách, riêng TQ cứ theo zero-covid hà khắc bây giờ bắt đầu mở cửa. Mọi quốc gia đều độc lập chọn đường lối riêng chống đại dịch, nhưng có nhiều cụ cứ lái - chính sách TQ mới đúng, vaccine TQ mới xịn, chê zerocovid chính là âm mưu của PT đánh TQ...

long sns

Xe tải
Em tiêm 3 mũi Pfizer mà vẫn mắc Covid + bệnh dị ứng nặng lên nên khi cơ quan gọi tiêm mũi 4 là em trốn :D