Người bắt đầu chơi chứng khoán !

Tidola

Xe hơi
hóng thị trường hôm nay , xem ra vẫn hìu như hôm trước

Kien Nguyen 96

Xe hơi
25d Ngõ 182 Bạch Đằng , Hoàn Kiếm , Hà nội
Website
www.facebook.com

Kien Nguyen 96

Xe hơi
25d Ngõ 182 Bạch Đằng , Hoàn Kiếm , Hà nội
Website
www.facebook.com
Cụ nạp 5tr vào tài khoản thì cụ mua được cả cái sàn upcom đấy nhỉ :))
vừa chơi vừa học . em ít tuổi ít tiền nên e cứ chơi thôi . e ôm mấy mã ngon ăn phết rồi :)))

Heavytank

Xe hơi
Em 10 năm kinh nghiệm bám sàn đây mà thấy ngày càng khó các cụ ạ

yensao

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ dự đoán thị trường tuần sau lên hay xuống? Ngày mai có thi nhau tăng trần hay không?

Sống Cho Tốt

[Tịch thu bằng lái]
TTCKVN là cờ bạc chứ ko lành mạnh như nc ngoài,vài năm trước em cũng mở 1 tk vài chục triệu chơi,công việc chính của em là thợ máy,em nhớ là năm đó hình như 2014,cuối năm đó cổ phiếu dầu khí chết thê thảm,nhiều người margin mạnh tay cuối cùng cháy tk hoặc gần cháy tk,rất nhiều,em ko ham hố dầu khí nhưng cũng thua đậm vì đu theo downtren,ko kiên nhẫn chờ uptrend
thất bại lớn nhất trong vài năm chơi chứng của em là ôm thằng JVC,em tất tay full margin tại vndirect,vừa mua xong nó tăng nhẹ tý mà tk em lên vùn vụt,mừng quá,giữa phiên và cuối phiên chúng nó xả xong hàng từ đó cứ thế giảm,suốt cả tuần nó cứ dư mua hàng triệu cổ,vốn em cũng nhỏ 20,30 chục triệu và full margin,nhìn mỗi hôm tk bay 1,hoặc 1 triệu rưỡi mà tiếc đứt ruột,1 tuần sau em bán trong nước mắt khi chấp nhận bay 50% tk,quá nhục nhã.
trước đó em cũng tất tay đu SHN theo lái may quá mấy hôm nó CE em ăn đậm

Cuối cùng tổng vốn em khoảng 30 triệu,lỗ gần hết còn mấy triệu,em rút hết và mua cho bố mẹ vợ cái tivi 32 inch,30 triệu này gồm cả tiền tiết kiệm của vợ em,tiền đầy tháng con gái em ... vài năm trời đu theo cái sới bạc,suốt ngày đọc các huyền thoại nicolas darvat,rồi jesy livermore ... rồi đầu tư,rồi đầu cơ,rồi chơi dài hạn,rồi ngắn hạn,rồi bán khống,rồi chỉ đu theo bluchip

bây giờ em cũng có công việc làm thêm mới ổn định là làm website tin tức nc ngoài,mỗi tháng cũng dc vài chục triệu mà ko đau đầu,thót tim,chia sẻ cùng các cụ.

Tanitour

[Tịch thu bằng lái]
TTCKVN là cờ bạc chứ ko lành mạnh như nc ngoài,vài năm trước em cũng mở 1 tk vài chục triệu chơi,công việc chính của em là thợ máy,em nhớ là năm đó hình như 2014,cuối năm đó cổ phiếu dầu khí chết thê thảm,nhiều người margin mạnh tay cuối cùng cháy tk hoặc gần cháy tk,rất nhiều,em ko ham hố dầu khí nhưng cũng thua đậm vì đu theo downtren,ko kiên nhẫn chờ uptrend
thất bại lớn nhất trong vài năm chơi chứng của em là ôm thằng JVC,em tất tay full margin tại vndirect,vừa mua xong nó tăng nhẹ tý mà tk em lên vùn vụt,mừng quá,giữa phiên và cuối phiên chúng nó xả xong hàng từ đó cứ thế giảm,suốt cả tuần nó cứ dư mua hàng triệu cổ,vốn em cũng nhỏ 20,30 chục triệu và full margin,nhìn mỗi hôm tk bay 1,hoặc 1 triệu rưỡi mà tiếc đứt ruột,1 tuần sau em bán trong nước mắt khi chấp nhận bay 50% tk,quá nhục nhã.
trước đó em cũng tất tay đu SHN theo lái may quá mấy hôm nó CE em ăn đậm

Cuối cùng tổng vốn em khoảng 30 triệu,lỗ gần hết còn mấy triệu,em rút hết và mua cho bố mẹ vợ cái tivi 32 inch,30 triệu này gồm cả tiền tiết kiệm của vợ em,tiền đầy tháng con gái em ... vài năm trời đu theo cái sới bạc,suốt ngày đọc các huyền thoại nicolas darvat,rồi jesy livermore ... rồi đầu tư,rồi đầu cơ,rồi chơi dài hạn,rồi ngắn hạn,rồi bán khống,rồi chỉ đu theo bluchip

bây giờ em cũng có công việc làm thêm mới ổn định là làm website tin tức nc ngoài,mỗi tháng cũng dc vài chục triệu mà ko đau đầu,thót tim,chia sẻ cùng các cụ.
Khổ thân cụ, 30tr mà lỗ còn có mấy triệu cơ à?

Sống Cho Tốt

[Tịch thu bằng lái]
Khổ thân cụ, 30tr mà lỗ còn có mấy triệu cơ à?
em vẫn thấy may cụ à,em làm gì cũng phải thử nghiệm,trước khi bỏ hàng trăm triệu vào thì cần bỏ 1 vài chục triệu ra thử lửa trước,em là thành viên của F319,suốt ngày vào nghe gào khóc,kêu than chửi bới thị trường,đợt đó có ông thủ tướng anh đánh cồng ấy cu,đánh xong cái tt đỏ liên tọi,lại chửi,nhiều ng cháy tk,bán nhà,nhẩy cầu đấy cụ,em còn may chán
ở nc ngoài nó minh bạch chứ vn thì nó là cái sòng bạc hợp pháp cụ à,thà cụ vào các sòng bạc chơi còn có cửa thắng hơn

yenyenpdg

Xe máy
theo e biết thì chứng khoán chơi phải có có đầu tư và mạo hiểm, mà đã chơi phải chấp nhận rủi ro, có vấp ngã thì mới có trưởng thành nhé thớt
mới đầu mình có thể chơi ít rồi chơi dần lên nhé

Tanitour

[Tịch thu bằng lái]
em vẫn thấy may cụ à,em làm gì cũng phải thử nghiệm,trước khi bỏ hàng trăm triệu vào thì cần bỏ 1 vài chục triệu ra thử lửa trước,em là thành viên của F319,suốt ngày vào nghe gào khóc,kêu than chửi bới thị trường,đợt đó có ông thủ tướng anh đánh cồng ấy cu,đánh xong cái tt đỏ liên tọi,lại chửi,nhiều ng cháy tk,bán nhà,nhẩy cầu đấy cụ,em còn may chán
ở nc ngoài nó minh bạch chứ vn thì nó là cái sòng bạc hợp pháp cụ à,thà cụ vào các sòng bạc chơi còn có cửa thắng hơn
Chứng khoán ở nước nào thì cũng thế thôi. Em thấy là ở đâu cũng có ưu điểm và nhược điểm riêng

Sống Cho Tốt

[Tịch thu bằng lái]
ở nc ngoài có tin tốt 1 cái thì khỏi nói,xanh mướt,còn tin xấu thì ngược lại
còn ông an nam thì tin tốt cũng đỏ,tin xấu đỏ mạnh hơn,hôm trước xanh mướt,hôm sau đỏ lòm ... em khẳng định 90% các cụ thua lỗ

vcbmaker

Đi bộ
Thực tế các cụ đầu tư lâu năm đều biết cả. TTCK nó là nơi kiếm tiền của các tay chơi lớn MMs, BBs. Những tay chơi này đều hiểu rất rõ cách chơi, tâm lý của chúng ta. Họ tạo ra cuộc chơi cho chúng ta. Bởi vậy việc chúng ta thua họ là hết sức bình thường. Để làm đc việc ngược lại thì chúng ta cần phải hiểu luật chơi, tìm ra phương pháp, thật kiên trì và làm việc theo kỷ luật mới mong chiến thắng được họ. Mà trên ttck thì có rất nhiều pp nào là FA, TA, tin tuc, tâm lý, chiêm tinh, ...làm chúng ta chẳng biết theo pp nào. Đọc trên mạng thì thấy ông nào cũng cho rằng pp của mình là đúng. Vậy chúng ta phải học từ đâu?? Đây là câu hỏi của rất nhiều người, đặc biệt là các bác mới bước chân vào lĩnh vực này. Theo quan điểm của cá nhân e thì các bác nên có một nền tảng kiến thức kinh tế đủ tốt như vậy các bác đã hình dung ra cái khung của bức tranh rồi. Tuy nhiên khung tranh đẹp không có nghĩa là bức tranh đó sẽ đẹp. Việc của các bác bây giờ là phải trình bày vẽ vời, thổi hồn vào bức tranh làm sao cho nó trở lên bong bẩy sinh động. Để làm đc việc này ko gì khác là phải tập luyện, tập luyện và...tập luyện. Thế câu hỏi đặt ra là tập luyện cái gì??? và tập luyện bao lâu thì e cũng xin thưa luôn để đỡ mất thời gian thì các bác nên tìm thầy. Có thể là thầy ở ngoài đời trong cuộc sống thực tế của chúng ta luôn, hoặc thầy là những cuốn sách mà những tác giả nổi tiếng đã đúc kết ( cái này ít sai có điều là chúng ta chưa đến tầm để hiểu và ứng dụng nó thôi). Những người thầy ngoài thực tế sẽ chỉ cho chúng ta cách đi từ đâu, đọc những cuốn sách nào và quan trọng hơn là kinh nghiệm chiến trường của họ. Chỉ những người qua trải nghiệm thì mới thấu hiểu đc sự vô lý của thị trường nhưng chúng ta vẫn chấp nhận, đôi khi còn kiếm kha khá từ sự vô lý đó. Đôi điều tâm sự cùng các bác...

Tidola

Xe hơi
cổ phiếu ttf nó bị nàm sao vậy các cụ

cncstar.vn

Xe hơi
Muốn đầu tư ck thì phải tìm người hướng dẫn các bác. Nên đi từ cơ bản, tìm hiểu các DN có nền tảng cơ bản, làm ăn được, rồi mới đến một ít TA để xác định cơ bản, hỗ trợ. Xong rồi đến thực hành, vừa thực hành vừa học thêm kiến thức, nếu muốn kéo dài thời gian thực hành thì nên mua mã cơ bản thôi, còn muốn đánh bạc thi cứ đầu cơ mà chơi các bác. Mang tâm lý con bạc vào TT rồi tìm toàn những cổ phiếu đánh bạc để mua thì sẽ bị đào thải như những con bạc hết tiền bay khỏi sới :).

Kyoshyro13

[Tịch thu bằng lái]
Con đường đúng đắn nhất: học tập từ những người thành công nhất trong lĩnh vực này như W.B,...
Đọc sách là cách tốt nhất
Hãy bắt đầu bằng cuốn LÀM GIÀU QUA CHỨNG KHOÁN

Kyoshyro13

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên tắc chơi chứng khoán là tránh xa bọn cò môi giới, tuyệt đối không nghe cò dụ dỗ tỷ tê lôi kéo, không mua bán gì theo tư vấn xui dại của bọn cò
Chuẩn cmnr. Thực sự đầu tư hãy bỏ thời gian ra tìm tòi nghiên cứu. Ko có thành công nào dễ dàng cả