[Funland] Người có tiền mua xe và thằng lái xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

Đầu xù

Xe tải
Cụ chủ rơi vào tình cảnh " Há miệng mắc quai" nhưng tầm lãnh đạo tư duy nó phải khác chứ nhỉ. Em thấy chuyện này mà Cụ phải lên đây bán than là hơi lạ.

Tuoitan

Xe buýt
Thật ra các chị có khi cũng k ý gì đâu: phụ nữ nhiều khi đóng cửa xe mạnh cho chắc ăn, thân lắm thoải mái lắm như chị e trong nhà mới gác chân. Thế nên cụ chủ cứ nhẹ nhàng nhắc nhở xem sao.
Còn nhận tiền xăng rồi thì trong thâm tâm các chị nghĩ như lái xe cty thôi là đúng rồi. Có thu nhập là có nghĩa vụ. Muốn sang thì đừng nhận nữa cụ ạ

cha biet chi

Xe điện
Cụ ko bem luôn trên xe ấy.lần sau ko cho đi nữa.

quangzizi

Xe buýt
Cụ làm quản lý tự nhiên lại đóng vai lái xe xong nài nỉ bọn nó đi cùng, tự mình làm mất uy cái vị trí của mình thì bọn nó chả khinh cho. Lẽ ra mua xe cứ thế đi, ko mời mọc gì nhẹ nhàng đi qua để bọn nó tự xin đi cùng thì có phải vừa được tiếng vừa được miếng không? Lúc đó sếp cho tiền và đố bọn nó dám láo trên xe cụ.

thinhvnhp

Xe tải
Thật ra các chị có khi cũng k ý gì đâu: phụ nữ nhiều khi đóng cửa xe mạnh cho chắc ăn, thân lắm thoải mái lắm như chị e trong nhà mới gác chân. Thế nên cụ chủ cứ nhẹ nhàng nhắc nhở xem sao.
Còn nhận tiền xăng rồi thì trong thâm tâm các chị nghĩ như lái xe cty thôi là đúng rồi. Có thu nhập là có nghĩa vụ. Muốn sang thì đừng nhận nữa cụ ạ
Đặt điều em với lãnh đạo luộn ấy Cụ
Thứ nhất đặt điều em khó tính ra nhiều quy định trên xe và báo cáo lãnh đạo em nói rằng “ cho chỗ này lại bớt chỗ khác”
Em hỏi Cụ có ai được giúp đỡ lại đi đâm sau lưng người giúp mình như vậy không ạ.
Cũng may Sếp cũng tin em mới hỏi riêng ra ngô ra khoai, giờ thì các chị đã sách vali về gần hết rồi cụ ạ

thinhvnhp

Xe tải
Cụ làm quản lý tự nhiên lại đóng vai lái xe xong nài nỉ bọn nó đi cùng, tự mình làm mất uy cái vị trí của mình thì bọn nó chả khinh cho. Lẽ ra mua xe cứ thế đi, ko mời mọc gì nhẹ nhàng đi qua để bọn nó tự xin đi cùng thì có phải vừa được tiếng vừa được miếng không? Lúc đó sếp cho tiền và đố bọn nó dám láo trên xe cụ.
Em nghĩ đơn giản là giúp người thôi mới chết 8-}

onano69

Xe container
Chủ thớt ko thực hiện được ý muốn nên sinh ra bí bách :))

Linh Net

Xe buýt
Do cụ bao đồng thôi.

thanhvn8020

Xe tải
Câu chuyện chỉ một phía của cụ chủ, nên coi như những gì cụ nói là chuẩn xác. Các cụ trên trách cụ chủ này nọ, nhưng em nghĩ tâm lý mới mua xe muốn cho người khác đi nhờ vì hiểu cảnh không có xe bị động , sợ người ta ngại không đi, nhận tiền hỗ trợ từ sếp sau khi sếp cảm kích việc chở các nhân viên khác, tâm lý xót xe...là chuyện bình thường, không có gì quá đáng phải trách. Có trách thì trách mấy người vô duyên, đã đi nhờ xe rồi còn thái độ, gác chân lên cả đầu người ta, đi taxi ngoài có làm được vậy không huống hồ xe đồng nghiệp. Cụ chủ không nên trông đợi rằng việc nhiệt thành giúp đỡ người ta sẽ đưa lại những kết nối sâu đậm giữa người lạ với nhau, bằng cớ là họ vẫn tố cụ như thường, nên cứ cư xử trung lập thôi, đến giờ về ai nhanh thì về, ai dặn thì mình đợi, không có phải ý ới gọi nhắc. Ai thái độ tự lo phương tiện mà đi, mình có quyền mà ngán gì cụ. Lên xe cụ thấy ai cư xử nhã nhặn, lịch sự, biết điều thì sau cụ có thể để ý giúp người đó kỹ hơn một chút. Còn vụ tiền phụ cấp, khi số lượng người đi trên xe không còn đáng kể hoặc chỉ còn những người mà cụ cho là thân thiết, thì lúc đó cụ có thể trả lại sếp mà không lo điều tiếng.
Đôi lời góp ý như vậy ạ.

xecub49

Xe điện
Hì cụ thử nghĩ mời mọi người đi 500km 1 tuần xe của iem gần 1 tỷ mà lên xe ko giữ phép lịch sự tối thiểu cụ nghĩ gì ạ ?
Do Cty có hỗ trợ nên các chị nghĩ là bác phải chở họ đi và về. Vậy như là lái xe cty còn gì.
Tốt nhất cho các chị ấy đi xe khách, có lẽ vui cả đôi đường.

thinhvnhp

Xe tải
Câu chuyện chỉ một phía của cụ chủ, nên coi như những gì cụ nói là chuẩn xác. Các cụ trên trách cụ chủ này nọ, nhưng em nghĩ tâm lý mới mua xe muốn cho người khác đi nhờ vì hiểu cảnh không có xe bị động , sợ người ta ngại không đi, nhận tiền hỗ trợ từ sếp sau khi sếp cảm kích việc chở các nhân viên khác, tâm lý xót xe...là chuyện bình thường, không có gì quá đáng phải trách. Có trách thì trách mấy người vô duyên, đã đi nhờ xe rồi còn thái độ, gác chân lên cả đầu người ta, đi taxi ngoài có làm được vậy không huống hồ xe đồng nghiệp. Cụ chủ không nên trông đợi rằng việc nhiệt thành giúp đỡ người ta sẽ đưa lại những kết nối sâu đậm giữa người lạ với nhau, bằng cớ là họ vẫn tố cụ như thường, nên cứ cư xử trung lập thôi, đến giờ về ai nhanh thì về, ai dặn thì mình đợi, không có phải ý ới gọi nhắc. Ai thái độ tự lo phương tiện mà đi, mình có quyền mà ngán gì cụ. Lên xe cụ thấy ai cư xử nhã nhặn, lịch sự, biết điều thì sau cụ có thể để ý giúp người đó kỹ hơn một chút. Còn vụ tiền phụ cấp, khi số lượng người đi trên xe không còn đáng kể hoặc chỉ còn những người mà cụ cho là thân thiết, thì lúc đó cụ có thể trả lại sếp mà không lo điều tiếng.
Đôi lời góp ý như vậy ạ.
Vâng cảm ơn Cụ góp ý ạ
Em chở đội đấy 3 tháng Sếp mới đặt vấn đề với em chứ em cũng ko đòi hỏi Cụ ạ, giờ em cũng đang làm như Cụ nói số lượng giảm mà đi cùng có 2 đồng nghiệp nam thân hơn em sẽ nói khéo để ko nhận tiền nữa

SPL

Xe container
Lái xe ghét nhất khách ngồi xổm trên ghế, ngồi ngả ngớn gác chân lên bệ tì tay, lên khe ghế trước, lên taplo, lên cả đầu lái xe, đầu gối thúc ghế lái. Cái chân thì bẩn lại mùi, gác rất phản cảm, không văn minh chưa kể làm gãy vỡ đồ, rất nguy hiểm nếu phanh gấp thì vỡ xương chậu, gãy đùi

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Vụ lợi gì đâu Cụ. Trước kia mình đi xe khách xe tải rồi taxi biết cảnh rồi nên khi mua xe nghĩ đến mọi người thôi. Mà chuyện hỗ trợ tiền lãnh đạo bảo thì nghĩ đơn giản là đội kia sẽ ko phải ngại với em và cũng ko tốn kém gì nữa nên em mới nhận, giờ muốn nói ko nhận là có vấn đề ấy cụ ạ
Đã xác định giúp thì tuyệt nhiên không tiền nong
Đã xác định cầm tiền thì tuyệt nhiên không nói đến từ giúp

Ở đời, lẫn lộn pha trộn 2 cái này là quái gở nhất, cả 2 bên cùng khó chịu

fanmu1234

Tháo bánh
Cho các chị quay về cái máng.
Ki nhận tiền hỗ trợ xăng nữa.
Đi 1 mình cho đỡ ô nhiễm.
Về lý thì chủ xe hoàn toàn có quyền từ chối cho đi chung.

Nhưng sau đó, những người đồng nghiệp bẩn bựa cũng sẽ đấu lý, không hợp tác trong cv, hoặc tệ hơn là cô lập, nói xấu, tìm cách hãm hại .... Nói chung ca này mệt mỏi.

Đơn giản nhất, để tránh phiền phức vì có thể bị đáp trả và tránh ức chế khi phải phục vụ 1 lũ đàn bàn bẩn bựa, thì thông báo trả nợ bán xe, tự đi xe khách, mặc xác bọn đồng nghiệp bẫn bựa.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc xong méo hiểu cụ thớt định nói cái gì. Xe của cụ, cụ thích thì cho lên, ko thì dông thẳng kệ cmn các mụ kia. Đằng này vẫn cho lên ngồi, rồi lại về lập thớt than thở kêu nhân quả =))

Trạng thái
Thớt đang đóng