[Funland] Người có xương sống liền

kuok

Xe tải
Ngày xưa ăn ko đủ no mà các bác các cụ khoẻ thật. Giờ vác bao gạo 50kg em mặt đỏ tía tai rồi, nhưng có em nào 50kg em vác chạy cầu thang vào phòng ngon ơ cc ah ;))
Em cũng bóc cụ chém vụ này he he.
Bao gạo 50kg cụ có thể đặt lên vai hoặc ôm tì vào bụng vác tốt chứ 1 cô 50kg cụ phải bế lên, lực ra bên ngoài nhiều, tay đòn dài hơn, tư thế khó hơn vác gạo nhiều. Mà em khuyên là cụ đừng có vác làm gì, có vác được vào phòng thì máu nó dồn vào đùi, chân tay cả rồi, chả bơm về cái chỗ cần bơm thì cũng chả nước non mẹ gì đâu ha ha

Từ từ thôi

Xe buýt
Không nên đâu cụ, gãy xương sống có ngày.
Thời trẻ trâu cháu chuyên đi bốc vác cụ ạ, 6 ae hai người đưa lên vai còn 4 người vác. Một ngày bốc 50 tấn gạo từ dưới thuyền lên bàn cân, từ bàn cân lên ô tô rồi lại từ ô tô vào kho.
Bao gai dọc xanh là 105kg vậy mà có ai gẫy đâu.
Bây giờ chỉ tha được 80kg trở lại thôi.

Crusaderland

Xe điện
Thời trẻ trâu cháu chuyên đi bốc vác cụ ạ, 6 ae hai người đưa lên vai còn 4 người vác. Một ngày bốc 50 tấn gạo từ dưới thuyền lên bàn cân, từ bàn cân lên ô tô rồi lại từ ô tô vào kho.
Bao gai dọc xanh là 105kg vậy mà có ai gẫy đâu.
Bây giờ chỉ tha được 80kg trở lại thôi.
Còn trẻ mật độ xương còn cao nên không ảnh hưởng gì, đến lúc về già kiểu gì cũng ảnh hưởng, nhẹ thì thoát vị đĩa đệm, nặng thì thoái hóa cột sống cụ ạ.
Vì vậy không nên vác quá nặng mặc dù lúc trẻ cụ thấy không nhằm nhò gì.

One-77

Xe cút kít
Ngày xưa khéo thành hổ tướng :(

Từ từ thôi

Xe buýt
Còn trẻ mật độ xương còn cao nên không ảnh hưởng gì, đến lúc về già kiểu gì cũng ảnh hưởng, nhẹ thì thoát vị đĩa đệm, nặng thì thoái hóa cột sống cụ ạ.
Vì vậy không nên vác quá nặng mặc dù lúc trẻ cụ thấy không nhằm nhò gì.
Gì chứ tầm trên dưới 50kg thì vẫn phải rèn luyện để đủ sức bê phải không cụ? Tầm đấy mà bê không nổi là coi chừng có người bê hộ ngay