[Funland] Người cũ có người yêu mới

Hà My My

Xe máy
Em là con trai nên dễ hơn mợ, trc em đã từng trải nhưng đàn ông còn nhiều bạn bè bù khú, được cái anh em chúng nó tốt thấy mình thế suốt ngày rủ đi nhậu. Còn muốn nhanh quên 1 cuộc tình nhất thì chỉ có thêm 1 cuộc tình mới.
Vâng cụ. Nhưng những người mới đến với em thì em lại k thể mở lòng nổi. Ko chê ng ta mà ko có came giác gì nên ko đến đâu cả

Tony_Le

Xe container
Em thật cụ. Em gần 3 sọi. Yêu vài người r nhưng lần nào em cũng toàn thát bại. Nên cũng chán cụ ạ. Cũng chả còn niềm tin mà đi kiếm mối mới
Lấy chồng rồi cũng vậy thôi, khác mỗi có thêm tờ giấy ràng buộc nên trách nhiệm cao hơn.

younggun

Xe tăng
chia tay rồi mà vẫn vào fb nó làm gì cho khổ mợ
zai đầy trên này đầy mợ đong tha hồ chọn, đang có 50 cụ theo dõi thớt này=P~

Hà My My

Xe máy
Ơ...thớt mở thì tự do còm thôi,em quote còm mợi đâu mà cấm?
Kiểu này bồ nó đá là phải,rồi lại ế xưng ...lên thôi!
Cụ xéo xắt quá. Vào tâm sự chia sẻ nỗi lòng thôi sao cụ căng thẳng vậy.

provtc

Xe container
Vâng cụ. Nhưng những người mới đến với em thì em lại k thể mở lòng nổi. Ko chê ng ta mà ko có came giác gì nên ko đến đâu cả
Haiz thật kiếm được người phụ nữ nặng tình như mợ quý hơn vàng mười, sao thằng người yêu cũ kia lại bỏ nhỉ, khối lão trên này ế lòi ra

fantasy0178

Xe tăng
Mấy hôm nay thính bả tùm lum nhiều quá, có cụ nào đớp thính rồi report đê

Ho lee

Xe tải
Để thay số điện thoại người ta phải bỏ hẳn số, vứt ngay thùng rác - Còn mợ muốn quên thì cần xóa bỏ hết tất cả những cái gì liên quan, bắt đầu mọi thứ từ từ thôi.

Hà My My

Xe máy
Haiz thật kiếm được người phụ nữ nặng tình như mợ quý hơn vàng mười, sao thằng người yêu cũ kia lại bỏ nhỉ, khối lão trên này ế lòi ra
Mệt mỏi thật sự cụ ạ. Bây giờ muốn mở lòng cũng khó

Toilaai08

Xe tăng
Thật chứ đã chia tay thì phải phũ vào, xóa hết tất cả, face, zalo ,sdt,..... Hình ảnh, quà cáp thì bỏ hết...ah mà quà có giá trị thì giữ lại cũng dc.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Toilaai08

Xe tăng
No xôi chán chè thì.....

Hà My My

Xe máy
Cám ơn cụ. :(
Để thay số điện thoại người ta phải bỏ hẳn số, vứt ngay thùng rác - Còn mợ muốn quên thì cần xóa bỏ hết tất cả những cái gì liên quan, bắt đầu mọi thứ từ từ thôi.

toyota219

Xe điện
Tầm này tuyẻn fi côg xợ dính The English Patient. Em sưa còn ở chung nhà thêm tgian nữa kia, may mà noel, NYE, Tết, 14/2 tránh hết. Hok biết mợ Chủ sao chứ em vẫn mãi tìm trong ai đó thấp thoáng hình ảnh cũ (kể cả tìm trong người cũ cái cũ). Kỉu như j vỡn thick ăn đồ Mẽo, Hàn, Nhật, Trung, Ý, ĐTH...nhưng vỡn phải tìm trong ấy cái j đó thấp thoáng của tủi thơ. Thik người mới chỉ vì người ta có thấp thoáng bóng dáng người cũ, tệ thật.

Hà My My

Xe máy
Tầm này tuyẻn fi côg xợ dính The English Patient. Em sưa còn ở chung nhà thêm tgian nữa kia, may mà noel, NYE, Tết, 14/2 tránh hết. Hok biết mợ Chủ sao chứ em vẫn mãi tìm trong ai đó thấp thoáng hình ảnh cũ (kể cả tìm trong người cũ cái cũ). Kỉu như j vỡn thick ăn đồ Mẽo, Hàn, Nhật, Trung, Ý, ĐTH...nhưng vỡn phải tìm trong ấy cái j đó thấp thoáng của tủi thơ. Thik người mới chỉ vì người ta có thấp thoáng bóng dáng người cũ, tệ thật.
Cụ là cụ hay mợ. Em cũng vậy. Nhiều lúc yếu lòng có thể bật khóc luôn đc đó cụ :(

Hà My My

Xe máy
Em thì ko ở chung nhà. Cũng ko có nhiều kỉ niệm. Nhưng mà đôi khi nó thoáng qa đầu. Làm mình chùn bưoc ko mở lòng đc

robin2010

Xe buýt
Yêu anh em để trong lòng
Yêu thêm người nữa đề phòng rủi ro...
Lần sau rút kinh nghiệm nhé

nthanhnam

Xe tăng
Gặp được nhau trên đời (bạn bè, đồng nghiệp...) là có duyên rồi, hãy mỉm cười và cảm thấy vui vì mình với người đó như vậy là có nhiều thứ với nhau rồi, còn hơn những người khác chỉ thoáng qua hoặc ko có gì :)
Chia tay 4 tháng rồi mà mợ vẫn thế thì chắc là do mợ hay nghĩ về những kỷ niệm với người này rồi. Khi nào suy nghĩ về nó thì hãy nghĩ sang chuyện khác, nghĩ sang người khác đi nhé.
Hãy tìm cho mình 1 đam mê khác: Người khác, công việc hoặc đơn giản là cài game online để những lúc rảnh rỗi những lúc đó mở game lên chơi - đảm bảo mợ sẽ thấy hiệu quả.
Hôm nay thời tiết nắng đẹp, hãy ra ngoài tận hưởng nó đi chẳng mấy khi không khí trong lành vì covid thế này đâu mợ :)

Mr.Chem

Xe điện
Mối tình này lâu chưa, vài tháng đầu sau hậu chia tay sẽ rất mệt mỏi, không ăn không ngủ người ngợm bải hoải không muốn làm gì cả.Rồi qua giai đoạn này sẽ là giai đoạn vật vã khóc lóc, sau tiếp giai đoạn này nữa thì lúc đó sẽ bình tâm hơn cân bằng hơn. Những lúc như này mợ lên đi chơi bạn bè tập gym, tuyệt đối không vào FB điện thoại của người cũ và tuyệt đối không mượn rượu giải sầu hoặc nghe mấy thằng chịch thủ nó gạ gẫm.
Đệch, tất cả đều tử tế duy chỉ có ý cuối là tầm bậy. Phịch thủ chỉ mình nó được chắc, nó gạ mà mình thấy ưng thì bắt tay nhau nhanh và luôn cho thăng hoa qua giai đoạn đau khổ ấy chứ.

Hà My My

Xe máy
Mối tình này lâu chưa, vài tháng đầu sau hậu chia tay sẽ rất mệt mỏi, không ăn không ngủ người ngợm bải hoải không muốn làm gì cả.Rồi qua giai đoạn này sẽ là giai đoạn vật vã khóc lóc, sau tiếp giai đoạn này nữa thì lúc đó sẽ bình tâm hơn cân bằng hơn. Những lúc như này mợ lên đi chơi bạn bè tập gym, tuyệt đối không vào FB điện thoại của người cũ và tuyệt đối không mượn rượu giải sầu hoặc nghe mấy thằng chịch thủ nó gạ gẫm.
Mối tình hơn 2 năm cụ ạ. Yêu xa gần 1 năm. Vật vã qá cụ ơi :((