[Funland] Người cũ có người yêu mới

Toi88888

Xe điện
Chào cccm,
Đêm qua em mất ngủ cả đêm. Chia tay người ta hơn 4 tháng rồi. Say đắm mặn nồng có cả. Sáng qa lướt fb thấy ng ta có người mới. Tim mình lại chợt nhói lên. Mất hết cả tinh thần. Thực sự buồn qá cccm ơi! Trog cđời này gặp đc nhau đâu có dễ dàng mà ng ta lại dễ dàng buông tay mình thế :(.em cũng thử tìm 1 vài người mới nhưng em ko thể có cảm giác gì với họ. Em vẫn muốn ở bên ng cũ cccm ơi! Em buồn qá. Gần 30 tuổi r vẫn quay quắt lao đao vì chuyện tcam :(. Cccm vào động viên em với :(((
Mình bảo mợ cách:
Mua độ dăm chai bia. Ít đồ nhậu. Kéo vài ba đứa bạn thân. Độ 4 đứa thì mang theo đồ đoàn bài bạc đi du lịch. K thì đi chơi đến cái đoạn nào gần đâpk phá 1 trận. Mà bí quá mợ vào group U30 thuê 1 đứa.
Nhậu 1 trận say mai về. Kệ sư nó. Tiếc làm j nữa khi nó ko tiếc mình...
Cơ mà ko kiếm đc ai thì inbox em đưa đi. E hứa em k nói j đâu!

Hà My My

Xe máy
Gặp được nhau trên đời (bạn bè, đồng nghiệp...) là có duyên rồi, hãy mỉm cười và cảm thấy vui vì mình với người đó như vậy là có nhiều thứ với nhau rồi, còn hơn những người khác chỉ thoáng qua hoặc ko có gì :)
Chia tay 4 tháng rồi mà mợ vẫn thế thì chắc là do mợ hay nghĩ về những kỷ niệm với người này rồi. Khi nào suy nghĩ về nó thì hãy nghĩ sang chuyện khác, nghĩ sang người khác đi nhé.
Hãy tìm cho mình 1 đam mê khác: Người khác, công việc hoặc đơn giản là cài game online để những lúc rảnh rỗi những lúc đó mở game lên chơi - đảm bảo mợ sẽ thấy hiệu quả.
Hôm nay thời tiết nắng đẹp, hãy ra ngoài tận hưởng nó đi chẳng mấy khi không khí trong lành vì covid thế này đâu mợ :)
Cám ơn 1 còm rất có tâm. Hôm nay nắng đẹp em vẫn phải đi làm cụ ạ. Em chỉ vì loay hoay k biết lsao cho giải toả cảm xúc này. Từ sáng đến h là chỉ có ngồi ko chứ ko hứng làm việc gì hết cả

Hà My My

Xe máy
Mình bảo mợ cách:
Mua độ dăm chai bia. Ít đồ nhậu. Kéo vài ba đứa bạn thân. Độ 4 đứa thì mang theo đồ đoàn bài bạc đi du lịch. K thì đi chơi đến cái đoạn nào gần đâpk phá 1 trận. Mà bí quá mợ vào group U30 thuê 1 đứa.
Nhậu 1 trận say mai về. Kệ sư nó. Tiếc làm j nữa khi nó ko tiếc mình...
Cơ mà ko kiếm đc ai thì inbox em đưa đi. E hứa em k nói j đâu!
Cái bế tắc của em là bạn thân thì lấy chồng hết rồi. Rủ nó cũng chỉ đi đc 1 lúc ko chồng nó lại chả nói mình k ra gì :((

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chào cccm,
Đêm qua em mất ngủ cả đêm. Chia tay người ta hơn 4 tháng rồi. Say đắm mặn nồng có cả. Sáng qa lướt fb thấy ng ta có người mới. Tim mình lại chợt nhói lên. Mất hết cả tinh thần. Thực sự buồn qá cccm ơi! Trog cđời này gặp đc nhau đâu có dễ dàng mà ng ta lại dễ dàng buông tay mình thế :(.em cũng thử tìm 1 vài người mới nhưng em ko thể có cảm giác gì với họ. Em vẫn muốn ở bên ng cũ cccm ơi! Em buồn qá. Gần 30 tuổi r vẫn quay quắt lao đao vì chuyện tcam :(. Cccm vào động viên em với :(((
Cụ / mợ yên tâm mà gặm nhấm nỗi buồn đi vì buồn vì yêu là cảm giác đặc biệt dù chả ai muốn nhưng nhiều khi muốn cũng chả được :))

Dù là ai, dù già hay trẻ dù trai hay gái thậm chí ... pê đê :)) nếu đã từng yêu thật lòng cũng đều có cảm giác nhói đau như đánh mất một cái gì quý giá lắm. Cảm giác đó càng mạnh hơn nếu như hiện tại mình vẫn chưa có người yêu mới do đó hãy sử dụng phương pháp rất xưa nhưng hiệu quả là tìm người mới để quên ngay người cũ, nói có vẻ lý thuyết suông vì yêu một người đâu phải dễ nhưng trong trường hợp này lại dễ vì chính nỗi đau sẽ biến thành động lực, khi người yêu cũ có người yêu mới thì xem như mình đã mất thật sự rồi do đó không còn hy vọng gì hàn gắn được nữa cho nên sẽ mở lòng, sẽ quyết tâm để đón nhận cái mới hơn và hiển nhiên cơ hội thành công cũng sẽ cao hơn.

Đau nhất thời cũng là đau thật nhưng sẽ qua nhanh vì được báo trước không sớm thì muộn, sau 4 tháng người yêu cũ mới có người yêu mới thì ngon và được an ủi lắm rồi vì dù sao nỗi nhớ cũng đã nguôi ngoai nên cùng lắm còn lại chỉ còn ký ức mặn nồng hay tiếc nuối lan man bởi câu "tình chỉ đẹp khi còn dang dở" chứ nếu như chỉ sau 4 ngày hay 4 giờ mà nhận được tin "dữ" chắc trong đầu cụ / mợ chỉ có 2 chữ hận thù lúc đó lại càng thảm hơn. Hãy AQ là mình đang gặp may để đời tươi cụ / mợ ạ :))

doctor103

Xe điện
Em chưua đến đoạn lập gđình như cụ nhưng chưa biết. Nhưng mối này sâu nặng nhất với em. Em nghĩ mà buồn. Gần 3 chục r vẫn đi tìm người yêu chán lắm cụ ơi. Sáng ra thức dậy đến cơ qan mệt ko muốn làm gì cả
bây giờ khác ngày xưa, mợ yên tâm, mợ không đơn độc đâu, em có mấy người bạn 84-87 đến tận ngoài 3x mới gặp tình yêu, giờ cũng mấy nhóc rùi, thời gian biểu mỗi người khác nhau, người thì 20, người thì 25,30,...

Cám ơn 1 còm rất có tâm. Hôm nay nắng đẹp em vẫn phải đi làm cụ ạ. Em chỉ vì loay hoay k biết lsao cho giải toả cảm xúc này. Từ sáng đến h là chỉ có ngồi ko chứ ko hứng làm việc gì hết cả
Mợ chia sẻ được với bao nhiêu cụ mợ trên đây rồi, còn nói lên được nỗi lòng của mình sẽ đỡ hơn là giữ cho riêng mình

Toi88888

Xe điện
Cái bế tắc của em là bạn thân thì lấy chồng hết rồi. Rủ nó cũng chỉ đi đc 1 lúc ko chồng nó lại chả nói mình k ra gì :((
Kiểu j các mợ chả có vài đứa em/ vài thằng bạn thân. Mà đừng rủ thằng bỏ vợ đi cùng nhé ;)

Xem ra mồi này thơm quá. Các cụ chưa vợ đâu hết rồi...

born2go

Xe điện
Kiếm một cái việc gì thật đơn giản mà làm, khi cảm giác được việc dù là nhỏ đầu óc sẽ giải phóng những cái hocmone gì gì ấy, khiến ta vui vẻ hơn
Ngày trước em áp dụng như vậy, rất hiệu quả luôn

Hà My My

Xe máy
Cụ / mợ yên tâm mà gặm nhấm nỗi buồn đi vì buồn vì yêu là cảm giác đặc biệt dù chả ai muốn nhưng nhiều khi muốn cũng chả được :))

Dù là ai, dù già hay trẻ dù trai hay gái thậm chí ... pê đê :)) nếu đã từng yêu thật lòng cũng đều có cảm giác nhói đau như đánh mất một cái gì quý giá lắm. Cảm giác đó càng mạnh hơn nếu như hiện tại mình vẫn chưa có người yêu mới do đó hãy sử dụng phương pháp rất xưa nhưng hiệu quả là tìm người mới để quên ngay người cũ, nói có vẻ lý thuyết suông vì yêu một người đâu phải dễ nhưng trong trường hợp này lại dễ vì chính nỗi đau sẽ biến thành động lực, khi người yêu cũ có người yêu mới thì xem như mình đã mất thật sự rồi do đó không còn hy vọng gì hàn gắn được nữa cho nên sẽ mở lòng, sẽ quyết tâm để đón nhận cái mới hơn và hiển nhiên cơ hội thành công cũng sẽ cao hơn.

Đau nhất thời cũng là đau thật nhưng sẽ qua nhanh vì được báo trước không sớm thì muộn, sau 4 tháng người yêu cũ mới có người yêu mới thì ngon và được an ủi lắm rồi vì dù sao nỗi nhớ cũng đã nguôi ngoai nên cùng lắm còn lại chỉ còn ký ức mặn nồng hay tiếc nuối lan man bởi câu "tình chỉ đẹp khi còn dang dở" chứ nếu như chỉ sau 4 ngày hay 4 giờ mà nhận được tin "dữ" chắc trong đầu cụ / mợ chỉ có 2 chữ hận thù lúc đó lại càng thảm hơn. Hãy AQ là mình đang gặp may để đời tươi cụ / mợ ạ :))
Cám ơn lời khuyên của cụ rất có tâm. Đôi khi giãi bày lên đây cũng 1 cách hay cụ nhỉ

Mazda67

Xe buýt
Chào cccm,
Ngày xưa, chó con ( Trùng tên mợ cũng là My my nhé ) hỏi chó mẹ rằng:
– Mẹ ơi, Hạnh phúc là gì hả mẹ?
Chó mẹ bảo:
– Hạnh phúc là cái đuôi con đấy !
Và thế là My my quay lại tóm cái đuôi của mình, nhưng không tài nào tóm được. nó oà khóc, mếu máo hỏi mẹ:
– Tại sao con không thể nào bắt được Hạnh phúc hả mẹ ?
Chó mẹ mỉm cười và nói rằng:
– My my, tại sao con không tiến về phía trước và hạnh phúc sẽ theo sau con.
•••
Lúc chia tay Chàng có đòi lại quà không hả Mợ

toyota219

Xe điện
Em nghĩ như mợ Chủ mới chia tay mà vật vã thì hok phải lo đâu sau này đỡ khổ đấy. Chỉ sợ chia tay xong bthuong, nhưng sau đó mới gặm nhấm nổi buồn 1 mình mải hok thoác đc. Cách đây mấy năm, chìu tối thứ 7 nào em cũng xách xe đi, trưa cn lại về. 12, 1am lủi thủi đèo BL, hay Cà Ná là bthuong (em hay làm chốt.)

Thanh Niên Sống Ảo

[Tịch thu bằng lái]

Cứ thấy mợ nào mở thớt Thất tình là vào tư vấn kiểu đồng cảm:))

Hà My My

Xe máy
Ngày xưa, chó con ( Trùng tên mợ cũng là My my nhé ) hỏi chó mẹ rằng:
– Mẹ ơi, Hạnh phúc là gì hả mẹ?
Chó mẹ bảo:
– Hạnh phúc là cái đuôi con đấy !
Và thế là My my quay lại tóm cái đuôi của mình, nhưng không tài nào tóm được. nó oà khóc, mếu máo hỏi mẹ:
– Tại sao con không thể nào bắt được Hạnh phúc hả mẹ ?
Chó mẹ mỉm cười và nói rằng:
– My my, tại sao con không tiến về phía trước và hạnh phúc sẽ theo sau con.
•••
Lúc chia tay Chàng có đòi lại quà không hả Mợ
Em ko yêu mấy thể loại đấy đâu cụ. Ctay rồi vẫn đòi qà thì em khiếu

Hà My My

Xe máy
Em nghĩ như mợ Chủ mới chia tay mà vật vã thì hok phải lo đâu sau này đỡ khổ đấy. Chỉ sợ chia tay xong bthuong, nhưng sau đó mới gặm nhấm nổi buồn 1 mình mải hok thoác đc. Cách đây mấy năm, chìu tối thứ 7 nào em cũng xách xe đi, trưa cn lại về. 12, 1am lủi thủi đèo BL, hay Cà Ná là bthuong (em hay làm chốt.)
Thất tình là came giác tồi tệ nhất trên cđời em đã từng trải qa

DurexXL

Tháo bánh
Vdêd là nó phải hợp cụ ạ. Chưa tìm đc ai. Chuyện chịch thì nó phù phiếm thôi, qtrong là tcam :(
Chưa tìm được thì tìm tiếp
Chưa hợp được thì tìm cách thích nghi
Kêu ca được j Mợ