[Funland] Người cũ

Mrman

Xe tải
Người cũ của em giờ ngót 20 năm chưa gặp. Không liên lạc trực tiếp với nhau nhưng vẫn hỏi thăm nhau qua những người bạn để biết cs của nhau thế nào?
Em người cũ giờ lại lấy bạn thân hồi ĐH nên giờ ko ai chơi với ai mới nhọ

Skoda_Favorit

Xe container
Trong cái nắng chiều gay gắt ai ai cũng vội vã sau giờ làm để về nhà, vào mua cho bà xã quả dừa vô tình gặp lại em. Hơi bất ngờ nên em cũng tránh như không hề quen biết, nhưng anh vẫn cố gắng tươi cười chủ động chào em. Hỏi thăm nhau mấy câu em cũng đang bầu đứa thứ 2 cùng chồng về quê chơi, em gói vội mấy quả dừa chào khẽ anh rồi lên xe đi.

Buổi tối uống hơi nhiều nên 2 giờ sáng khát nước phải mò dậy. Nằm không ngủ được anh lại nhớ lúc chúng mình còn yêu nhau, có rất nhiều thứ để nhớ, nhưng có lẽ kỉ niệm sâu đậm nhất là lần đầu được em ôm. Buổi tối hôm đó chở em đi chơi bằng con xe Novou uống xăng của thằng bạn mà anh phải bỏ ra mất 50K tiền đánh máy thuê đổ xăng nó mới cho mượn.Lượn quanh hồ Đền Lừ trong cái thời tiết se lạnh của trời thu Hà Nội ngồi đằng sau em hỏi “Anh lạnh không ?” Không để anh trả lời 2 tay em từ đằng sau ôm chặt lấy anh. Cái cảm giác được người mình yêu ôm trọn vẹn như vậy anh nghĩ chắc nó sẽ luôn nằm một góc khuất nào đó trong tâm trí anh.

Cũng nhiều nguyên nhân chúng mình chia tay ,cũng không liên lạc gì với nhau hơn 1 năm. Dịp 30/4 ở quê mấy thằng có tổ chức ăn uống, mình lại gặp nhau, em đi cùng đứa em gái thằng bạn đến tham dự. Xong buổi liên hoan anh xung phong chở em về, cô bạn biết ý cũng vui vẻ hợp tác. Khuya tháng 4 sau cơn mưa trời cũng hơi lạnh lạnh, đi một đoạn dài hai đứa không nói gì, vẫn là em chủ động hỏi tôi “ Anh lạnh không” và không để anh trả lời em lại tự trả lời câu hỏi đó “ Nhưng giờ em không ôm anh đâu vì em có người yêu rồi” .Lúc đó anh biết anh không còn hi vọng gì níu kéo tình cảm chúng mình, em kể nhiều về người ấy nhưng tất cả nó như văng vẳng bên tai chứ anh cũng không nghe rõ gì nữa. Em ra trường làm cô nuôi dạy trẻ, rồi lấy chồng xa nên cũng không có dịp gặp lại. Từ lần gặp cuối đó đến giờ đã một khoảng thời gian rất dài chúng ta chưa gặp và anh nghĩ chẳng biết bao giờ chúng ta gặp được chào hỏi nhau ,vì chúng ta đã đi theo hai ngả đường khác nhau mất rồi.
Gửi người cũ 11 năm gặp lại

Cụ đang có lỗi với Gấu nhà đấy nhé!!!!:)):)):))
BTW Cụ nói đến quả Dừa không rõ có ngụ ý gì kg ta? =))=))=))=))=))

Mrman

Xe tải
trước cháu gặp N.Y.C ờ xì ghềnh mà đang mải tìm đường, thấy ai thoáng qua rất quen... nhưng mà kệ đã
đến lúc ng.ta gọi giật lại mới ớ ng ra, rồi lôi nhau và quán cafe, cũng hàn huyên đủ thứ chuyện
lúc ấy cháu dù vẫn đang độc thân nhưng lòng chẳng còn chút lưu luyến gì sau 4 năm trời
mà tình đầu nhé, lúc chia tay tưởng như chết đên nơi, đắm đuối bê bết mất cả năm trời sau đó
dăm câu ba điều cũng có bóng dáng chuyện cũ nhưng cũng chả gợi lại cảm xúc gì
chỉ mong nhanh nhanh chóng chóng a còn ra ga gửi hàng sau đó ra sân bay,
cũng chả còn tâm trí để ý cảm xúc N.Y.C như nào :D
sau này có sdt cũng gặp vài lần nữa vẫn vui như tết, cảm giác như bạn lâu lâu gặp 1 lần, chả bồi hồi mẹ gì nói chuyện cười văng cả nước bọt :D
Cụ thịt no rùi chẳng ko có gì xao xuyến

Mrman

Xe tải
Trong cái nắng chiều gay gắt ai ai cũng vội vã sau giờ làm để về nhà, vào mua cho bà xã quả dừa vô tình gặp lại em. Hơi bất ngờ nên em cũng tránh như không hề quen biết, nhưng anh vẫn cố gắng tươi cười chủ động chào em. Hỏi thăm nhau mấy câu em cũng đang bầu đứa thứ 2 cùng chồng về quê chơi, em gói vội mấy quả dừa chào khẽ anh rồi lên xe đi.

Buổi tối uống hơi nhiều nên 2 giờ sáng khát nước phải mò dậy. Nằm không ngủ được anh lại nhớ lúc chúng mình còn yêu nhau, có rất nhiều thứ để nhớ, nhưng có lẽ kỉ niệm sâu đậm nhất là lần đầu được em ôm. Buổi tối hôm đó chở em đi chơi bằng con xe Novou uống xăng của thằng bạn mà anh phải bỏ ra mất 50K tiền đánh máy thuê đổ xăng nó mới cho mượn.Lượn quanh hồ Đền Lừ trong cái thời tiết se lạnh của trời thu Hà Nội ngồi đằng sau em hỏi “Anh lạnh không ?” Không để anh trả lời 2 tay em từ đằng sau ôm chặt lấy anh. Cái cảm giác được người mình yêu ôm trọn vẹn như vậy anh nghĩ chắc nó sẽ luôn nằm một góc khuất nào đó trong tâm trí anh.

Cũng nhiều nguyên nhân chúng mình chia tay ,cũng không liên lạc gì với nhau hơn 1 năm. Dịp 30/4 ở quê mấy thằng có tổ chức ăn uống, mình lại gặp nhau, em đi cùng đứa em gái thằng bạn đến tham dự. Xong buổi liên hoan anh xung phong chở em về, cô bạn biết ý cũng vui vẻ hợp tác. Khuya tháng 4 sau cơn mưa trời cũng hơi lạnh lạnh, đi một đoạn dài hai đứa không nói gì, vẫn là em chủ động hỏi tôi “ Anh lạnh không” và không để anh trả lời em lại tự trả lời câu hỏi đó “ Nhưng giờ em không ôm anh đâu vì em có người yêu rồi” .Lúc đó anh biết anh không còn hi vọng gì níu kéo tình cảm chúng mình, em kể nhiều về người ấy nhưng tất cả nó như văng vẳng bên tai chứ anh cũng không nghe rõ gì nữa. Em ra trường làm cô nuôi dạy trẻ, rồi lấy chồng xa nên cũng không có dịp gặp lại. Từ lần gặp cuối đó đến giờ đã một khoảng thời gian rất dài chúng ta chưa gặp và anh nghĩ chẳng biết bao giờ chúng ta gặp được chào hỏi nhau ,vì chúng ta đã đi theo hai ngả đường khác nhau mất rồi.
Gửi người cũ 11 năm gặp lại

Em NYC của em, sau 08 gặp lại đã có 2 con. Nói chuyện zui zẻ, được mấy hôm hỏi vay em tiền luôn. Đau cháu.

TrinhHong

Xe tải
Ko hiểu sao rất thích nghe chuyện về NYC của các cụ các mợ đã có gd, trong ngọt có chát, trong chát đượm vị cay cay...

BinhLee

Xe tăng
Ko hiểu sao rất thích nghe chuyện về NYC của các cụ các mợ đã có gd, trong ngọt có chát, trong chát đượm vị cay cay...
Hay mình yêu nhau đi cả 2 lại có chuyện để kể mợ =))=))

TamAn7810

Xe tăng
Ai rồi cũng có 1 thời chăm vợ thằng khác, thậm chí rất nhiều :))

Anbanhmihp

Xe buýt
Tháng trước em đưa thằng cu con về thăm ông bà nội, vừa vào cửa tàu bay giật mình đơ mất vài giây, người xưa làm tiếp viên trưởng đứng ngay cửa chào khách. Cũng gần 15 năm ko gặp lại nên chắc em ko nhận ra mình. Cả chuyến bay ông con cứ hỏi ông bố: bố sao vậy ko nói chuyện với con gì cả. Chẳng phải tiếc nuối, nó là hoài niệm các cụ ah, đôi lúc tự dưng muốn đắm mình vào ký ức thời ngây dại. Máy bay hạ cánh, 2 bố con ra cửa em ấy lại đứng chào khách, em đi luớt qua chào nhỏ tên em ấy rồi đi luôn ko ngoái lại. Hiện tại va tương lại là bàn tay nhỏ đang nắm chặt tay em bi bô về mẹ về ông bà nội các cụ ah..!!

Trung

Xe điện
Đùa chứ bọn "người cũ" giờ mà nó nghĩ ra cái trò gặp lại em thì em nghĩ chắc khoảng 6 tháng em chẳng có thời gian vào OF.

Ấy là em tính xếp lịch mỗi đứa một tuần thôi đấy.