[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

khongbietgidau

Xe máy
Cảm ơn cụ đã chia sẻ rất nhiều điều để em phải suy nghĩ thêm!

Nếu cụ cũng 1979, thì em bằng tuổi cụ, cùng dê :D - cũng ở rất gần cửa hàng chỗ cụ. Nhưng nick ảo, nên không thò mặt ra chào cụ đâu nhé :D

Trường hợp của em, nặng nề hơn của cụ Rosie LEE . Nên em sẽ phải suy nghĩ, rồi đối mặt với thực tế & lựa chọn của mình thôi. Dù đúng - sai, phù hợp hay không phù hợp, thì vẫn phải lựa chọn, tiến hành 1 phương án nào đó và chịu trách nhiệm với việc mình làm thôi cụ nhỉ!

Cảm ơn tất cả các cụ các mợ đã tư véo, ném đá, chia sẻ hay mắng em! Nick ảo, nên em được trải lòng ra - dù sao thì cũng nhẹ nhõm hơn 1 chút so với việc cứ ôm cái khối suy nghĩ đó trong đầu!

Em rót rượu ảo mời tất cả các cụ các mợ! :D

Em không định tranh luận, cũng không định nói nhiều. Nhưng có lẽ, nên nói thêm một đôi câu cùng cụ và các cụ mợ trong này. Hoa phải đủ nắng mới nở được, quả phải đủ chín mới ngọt được. Máy bay muốn hạ xuống đường băng cũng phải hạ dần độ cao, không có cái gì tự nhiên đâm xuống mà cân bằng lâu dài được.

Bản thân trên cuộc đời này trong cái đúng có cái sai, trong cái sai có cái đúng, quá đêm sẽ thành ngày, mà quá ngày mới có thể chuyển thành đêm. Cái gì cũng có thời điểm, và người ta cần điều chỉnh để đạt điểm cân bằng: hiểu mình, hiểu người. Người tốt là người đủ trải nghiệm và cân nhắc không làm việc xấu. Người tốt đến tận cùng của mọi lựa chọn, có khi lại là người biết đến những suy nghĩ độc ác, hèn hạ, tệ hại nhất. Không thấu hiểu làm sao cảm thông? Không lựa chọn trong tất cả để sống tốt, mà chỉ là chưa biết nên chưa làm, liệu có thực sự là người tốt?

Mỗi người cần phải tự đạt điểm cân bằng cho chính mình, tự tìm cách hạ cánh, tự sống an toàn... mới có thể thực sự an nhiên, thực sự chủ động, thực sự chạm đến đỉnh của sức mạnh có thể có trong đời một con người. Vậy tại sao cản các cụ ấy tìm con người thực sự của chính mình? Cố gắng ít làm tổn thương xung quanh là được. Mà không cố được thì cũng phải chấp nhận. Chỉ có những con người nhạt nhòa mới sống cuộc đời nhạt nhòa thôi.

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]

quangkhunglong

Xe tăng
Em đọc còm các cụ thấy thú vị phết. Mặc dù em chả có kinh nghiệm vụ này, nhưng xin góp vài cảm nhận của em sau mấy năm đi cày ở trời Tây cách đây 10 năm.

Phụ nữ Âu khi đã có gia đình/bạn trai thì khả năng ngoại tình (xxx với người khác) vẫn có nhưng không cao. Nếu lỡ có xảy ra do say rượu hay yếu lòng và được tha thứ thì cả người phụ nữ và chồng/bạn trai họ lại không vương vấn lắm. Họ vẫn có thể gặp lại thằng mà vợ/bạn gái họ lỡ xxx mà thái độ vẫn bình thường không quá khó chịu. Thằng đó thường không có cơ hội xxx lần tiếp theo. Đây là thông tin trai Âu chia sẻ với em, không phải em tự nghĩ ra. Vì em hay nhậu nhẹt với bọn bạn bản xứ nên thấy rất nhiều trai Âu thừa nhận điều này.

Phụ nữ Âu khi chưa có gia đình, thời con gái thì tùy vùng miền, nhưng nói chung là khá thoáng chuyện xxx, miễn là an toàn. Tuy nhiên, quan hệ không hẳn đã là yêu. Gái Âu quen được chiều nên chúng nó cực ghét bị ràng buộc và bị sai khiến. Gặp nhau ở bar, party mà thấy vui vui hợp hợp là có thể có một đêm vui vẻ. Nhưng sáng hôm sau mình lại phải đi lấy cafe mang tận giường cho nó thì may ra mới được nó khuyến mại cái hôn trước khi chia tay. Còn nếu không thì coi như không có gì, mấy hôm sau gặp lại mình có sỗ sàng động chạm chút thì nó sẽ cảnh cáo như kiểu mình quấy rồi nó, rất ghê. Nếu cụ nào đã xem phim Noting Hill thì sẽ thấy: Cô ngồi xe lăn là bạn gái cũ của anh đẹp trai nhân vật chính. Thế nhưng sau này cô ấy lấy bạn anh ấy và vợ chồng họ mời anh ấy đến ăn uống ở nhà họ suốt ngày. Em gặp nhiều trường hợp khá giống thế này, thằng Tây chơi với em có bạn gái cũ sau một thời gian yêu thằng bạn của nó. Em đi ăn thịt nướng với tất cả chúng nó thấy chả đứa nào khó chịu ngại ngùng gì.

Phụ nữ Việt em thấy đáng yêu ở chỗ là tán để có thể xxx một đêm khó hơn gái Âu nhiều, nhưng nếu đã vui vẻ với nhau rồi thì khả năng có thêm lần thứ sau là rất cao. Nhưng nếu vợ hay bạn gái mình mà trước đây đã xxx với thằng khác thì gần như không trai Việt gái Việt nào muốn cả bọn đi chơi, ăn party thịt nướng với thằng ex đó nữa. Nếu gái đã có chồng/bạn trai mà cho thằng khác xxx một lần thì khả năng có lần hai cũng cao.

Em nói lan man tí, nhưng túm lại là người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng. Nhưng nếu ở Âu thì có lỡ yếu lòng say rượu cũng chỉ được một đêm, khả năng hàn gắn cao, tan vỡ gia đình thấp. Còn ở VN ta thì xxx với vợ người khác rồi thì khả nằng xxx thêm nhiều lần khác sẽ cao, và nguy cơ hai gia đình cùng tan vỡ cũng cao. Mong các cụ cân nhắc.

Đúng là chỉ đàn ông mới đem lại hạnh phúc cho nhau. Được lời như cởi tấm lòng, những lời có cánh của cụ hẳn là sẽ làm 2 cụ khongbietgidauRosie LEE vô cùng nỗ lực để duy trì hiện trạng.

Nhưng chắc các mợ không thích điều này, không phải vì phụ nữ không mang lại hạnh phúc cho nhau mà các mợ đa phần chỉ thấy hạnh phúc khi làm chủ được người đàn ông của mình.
Thấy lão khá nhạy cảm mà trực giác không mách bảo điều gì à ?

comiki

Xe lăn

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thấy lão khá nhạy cảm mà trực giác không mách bảo điều gì à ?
Từ đầu em cũng đoán nhưng nghĩ thớt đang đông mình pót ấm ớ làm gì.
Klq nhưng giọng còm của lão làm em đoán mò nick trước :))

Từ đầu em cũng đoán nhưng nghĩ thớt đang đông mình pót ấm ớ làm gì.
Klq nhưng giọng còm của lão làm em đoán mò nick trước :))
Khi phải đổi nick thường có lý do đằng sau. Lão cứ lờ đi thôi :>

Rosie LEE

Xe tải
Em đọc còm các cụ thấy thú vị phết. Mặc dù em chả có kinh nghiệm vụ này, nhưng xin góp vài cảm nhận của em sau mấy năm đi cày ở trời Tây cách đây 10 năm.

Phụ nữ Âu khi đã có gia đình/bạn trai thì khả năng ngoại tình (xxx với người khác) vẫn có nhưng không cao. Nếu lỡ có xảy ra do say rượu hay yếu lòng và được tha thứ thì cả người phụ nữ và chồng/bạn trai họ lại không vương vấn lắm. Họ vẫn có thể gặp lại thằng mà vợ/bạn gái họ lỡ xxx mà thái độ vẫn bình thường không quá khó chịu. Thằng đó thường không có cơ hội xxx lần tiếp theo. Đây là thông tin trai Âu chia sẻ với em, không phải em tự nghĩ ra. Vì em hay nhậu nhẹt với bọn bạn bản xứ nên thấy rất nhiều trai Âu thừa nhận điều này.

Phụ nữ Âu khi chưa có gia đình, thời con gái thì tùy vùng miền, nhưng nói chung là khá thoáng chuyện xxx, miễn là an toàn. Tuy nhiên, quan hệ không hẳn đã là yêu. Gái Âu quen được chiều nên chúng nó cực ghét bị ràng buộc và bị sai khiến. Gặp nhau ở bar, party mà thấy vui vui hợp hợp là có thể có một đêm vui vẻ. Nhưng sáng hôm sau mình lại phải đi lấy cafe mang tận giường cho nó thì may ra mới được nó khuyến mại cái hôn trước khi chia tay. Còn nếu không thì coi như không có gì, mấy hôm sau gặp lại mình có sỗ sàng động chạm chút thì nó sẽ cảnh cáo như kiểu mình quấy rồi nó, rất ghê. Nếu cụ nào đã xem phim Noting Hill thì sẽ thấy: Cô ngồi xe lăn là bạn gái cũ của anh đẹp trai nhân vật chính. Thế nhưng sau này cô ấy lấy bạn anh ấy và vợ chồng họ mời anh ấy đến ăn uống ở nhà họ suốt ngày. Em gặp nhiều trường hợp khá giống thế này, thằng Tây chơi với em có bạn gái cũ sau một thời gian yêu thằng bạn của nó. Em đi ăn thịt nướng với tất cả chúng nó thấy chả đứa nào khó chịu ngại ngùng gì.

Phụ nữ Việt em thấy đáng yêu ở chỗ là tán để có thể xxx một đêm khó hơn gái Âu nhiều, nhưng nếu đã vui vẻ với nhau rồi thì khả năng có thêm lần thứ sau là rất cao. Nhưng nếu vợ hay bạn gái mình mà trước đây đã xxx với thằng khác thì gần như không trai Việt gái Việt nào muốn cả bọn đi chơi, ăn party thịt nướng với thằng ex đó nữa. Nếu gái đã có chồng/bạn trai mà cho thằng khác xxx một lần thì khả năng có lần hai cũng cao.

Em nói lan man tí, nhưng túm lại là người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng. Nhưng nếu ở Âu thì có lỡ yếu lòng say rượu cũng chỉ được một đêm, khả năng hàn gắn cao, tan vỡ gia đình thấp. Còn ở VN ta thì xxx với vợ người khác rồi thì khả nằng xxx thêm nhiều lần khác sẽ cao, và nguy cơ hai gia đình cùng tan vỡ cũng cao. Mong các cụ cân nhắc.
Cảm ơn cụ chia sẻ trải nghiệm của mình. Em đang cân nhắc.

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Kể ra nếu em không vướng bận cô bạn gái thì em sẽ mở hàng giúp mợ. Em khá mát tay. Cứ mở hàng tầm vài tháng là kiểu gì mợ cũng lấy chồng.
Là các nàng trước của cụ, cứ gặp cụ mấy tháng là lên xe hoa ah 😆

Rong rêu

Xe điện
Thì thấy đi tìm màu tím đấy thây, hay là Lãng du/ Lãng tử / Kiếm khách phong lưu ;))
Đấy là màu tím bên trong, còn bên ngoài phải đen trắng lạnh lùng ;;).

Mấy nick trên liệu có gây chú ý được ngay còm đầu không nhỉ ;;)?

Trạng thái
Thớt đang đóng