[Funland] Người đã có vợ có thể yêu, nhớ người đã có chồng?

Trạng thái
Thớt đang đóng

phuongpt12

Xe tải
Sự đời lắm éo lễ nhỉ! Chuyện tương tự như này e đã thấy nhưng chỉ từ một phía thôi!

maihong_AIA

[Tịch thu bằng lái]
Nyc em thời sinh viên, kém em 3t giờ vẫn k quên được em, chưa yêu được người mới. Đợt rồi còn đợi ở cổng nhà em cả đêm, em k gặp là k xuống. Nyc chia tay từ năm ngoái bjo vẫn còn cứ gọi điện quay lại, trách móc.
Em con gái, yêu thì luỵ chứ chia tay là dứt, chả dùng dằng, chả hiểu sao đàn ông cc lại cứ vấn vương người cũ thế ợ.

binhsu7273

Xe cút kít
Yêu cái Mịa dì, ợ vứi nhau vài năm nại muốn tát Vớ Móm. ;)) ;)) ;))

kvboto

Xe container
Vì sao Anh nhớ em thế này,...

Anh đã tìm em hết nửa cuộc đời,... Anh đi tìm em khắp cả đường trần,... nếu mất nhau rồi ta sẽ chẳng còn chi,... nếu mất nhau rồi ta suốt kiếp đơn côi,... chủ thớt ời ới ơiiiiii

Chỉnh sửa cuối:

cuchuoi96

Xe tăng
Em nhớ bạn ấy đến điên người cccm ơi :((
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Em tồi tệ quá, ngu ngốc quá. Cccm gạch đá cho em tỉnh ra đi huhu.
Đôi khi đổi gió cũng hay nhưng em khuyên cụ nên bình tâm lại, mình có tuổi rồi, tâm lý tình cảm chỉ là nhất thời thôi, con cái nhìn vào mình làm gương đấy, đôi khi mình ko thể sống với con tim mình bởi nếu như thế là mình sẽ đánh mất tất cả đấy, nghĩ lại thì ko còn cửa quay đầu đâu.

Rô-Ron

Xe điện
Cụ trên mắng cụ đúng đó, nếu thật sự cho rằng đã tìm thấy soul mate của mình thì đừng lãng phí, đời ngừoi chỉ sống 1 lần, hãy tiến tới đi cụ. Vợ con dù có không hiểu thì rồi thời gian sẽ làm họ thông cảm với mình. Còn nếu nghĩ đi nghĩ lại mà như em đây, tức là thấy gấu vẫn rất tốt và mình vẫn có tính cảm với gấu, thì sẽ quên được ngừoi kia thôi. Nói thật với cụ, em cũng nhớ như điên, hơi tí lại lôi ảnh (hai đứa chụp rất nhiều) ra xem, 30' lại vào ngó FB của người ta xem có gì mới ko, nhưng càng thế càng đau lòng càng muốn tìm đến người ấy thôi! Do vậy hãy làm việc khác, tốt nhất là những việc gây nghiện (như em là xem phim series), rồi dần dần hướng ý nghĩ vào bạn đời của mình cụ ạ. Gấu cũng rất xứng đáng để được cụ yêu và nghĩ đến mọi lúc mọi nơi cơ mà!
Em tò mò tý ạ! Trong thời gian cụ có mối quan hệ bên ngoài thì chuyện XXX của cụ với vợ thế nào? Cụ còn ham muốn với vợ ko?

thuyht119

Xe tải
Bỏ vợ con đi theo tiếng gọi trái tim đi, em nói thật cố gắng thuyết phục bạn gái của cụ bỏ chồng. Nhiều người tập 2 bất chấp tất cả mà yêu thương nhau đến cuối đời đấy cụ.

Rosie LEE

Xe tải
Đã đoc hết các tầng. CCCM cứ chửi , nhưng chủ top ko thể stop thương nhớ ngay lập tức được đâu. Em chứng kiến 2 người ĐÔ thân thiết yêu kiểu như thế này. Em biết khó có thể lí giải tại sao họ có cảm xúc đó, và nếu ko tỉnh táo thì toang rất nhiều thứ, mà giữ trong lòng thì đau khổ là có thật đó. Em thấy cụ cứ để cảm xúc của cụ diễn ra đến mức cao nhất( nhưng chỉ là giữ riêng mình cụ thui- đừng cho cô ấy biết), có kìm nén ko nhớ ko thương cũng ko được. Cụ cứ nghĩ tiếp yêu tiếp, nhớ tiếp, đau tiếp... 1 thời gian cụ sẽ hiểu và ngộ ra và tự cụ sẽ làm được điều đúng nhất với hoàn cảnh của cụ thui.
2 ng ĐO của em thì 1 ng yêu nhau thật sự, đắm đuối , đi với nhau 5-6n gì đó vẫn rất yêu nhau, nhưng họ biết ko đến đâu và dừng lại ( vật vã lắm). Còn người ĐÔ kia thì sau 1 thời gian ngắn vợ phát hiện, vợ rất đau khổ, dằn vặt bản thân rùi có lúc điên khùng, có lúc muốn tự tử, gd náo loạn, cụ ấy vẫn dây dưa, nhưng cô vk thật sự là ng tốt, khi ck bị hoạn nạn cô ấy là người cứu vớt, làm lại gd, nhưng cụ ấy khi ổn ổn lại vấp chuyện đó lần 2( ko biết có giống lần 1 mà em chứng kiến ko) và 1 số lần ko chấp nhận được thì vk tỉnh hẳn- ko bỏ nhau nhưng cô vk bây h khinh cụ ấy lắm- sống cho qua ngày thui- và e biết cụ ấy ko còn ng vk như lúc đầu nữa.
Em cảm ơn cụ đã chia sẻ và cảnh báo. Em trân trọng và chiều chuộng vợ, từ xưa vẫn vậy. Có điều không hiểu sao em lại rung động trước bạn ấy. Em đang cố để không nhớ đến bạn ấu và chấm dứt sớm chuyện này.

Đức Phạm 8x

Xe điện
Chuyện đó ngoài ý muốn của cả hai cụ ah. Và cũng chỉ 1 lần vội vã. Điều em lo sợ và bất ngờ là em lại thấy thương nhớ bạn ấy cụ ah, hay nói như cụ là "lưu luyến".
Vội vã chắc thuộc dạng 1 phút phụt 3 phát nên mợ kia lặn không sủi tăm là đúng rồi :))

Rosie LEE

Xe tải
Vâng, nếu chuyện này của cụ thì nên dừng xem như vì mợ kia (có lẽ thấy đã vượt quá giới hạn, tầm kiểm soát) còn chuyện này của mợ thì càng nên dừng vì đàn ông "mất liên lạc" ngay sau khi làm chuyện đó là đủ hiểu :))
Vâng cụ. Em mừng vì cụ còn ở đây.
Thực ra hôm đó em vẫn đưa bạn ấy về cty. Hôm sau em vẫn đợi bạn ấy ở quán mà bọn em thường ăn trưa cùng nhau, vì bọn em làm gần nhau nên thường ra ngoài ăn cùng rồi cf, và đã thống nhất không nhắn trong giờ lv để không ảnh hưởng đến nhau. Em đợi nhưng bạn ấy không đến, em nhắn tin thì bạn ấy bảo bận. Những hôm sau em vẫn đến và nhắn nhưng bạn ấy không trả lời, dù em biết bạn ấy vẫn nhận và đọc tin nhắn. Đến 20/10 em nhắn chúc mừng và hẹn gặp thì bạn ấy vẫn không trả lời. Từ đó em dừng liên lạc cụ ah.
Cụ nói phải. Dù thế nào thì em nên dừng lại và em đã, em đang cố để làm cho được cụ ah.
Cảm ơn cụ nhiều.

Rosie LEE

Xe tải
Vội vã chắc thuộc dạng 1 phút phụt 3 phát nên mợ kia lặn không sủi tăm là đúng rồi :))
Em xin cụ. Thôi cũng hay, em coi đó như lý do để rút lui cho nhẹ lòng. Cảm ơn cụ. Em xin nợ rượu nhé.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ bạn ấy đến điên người cccm ơi :((
Thật. Em đã 40, 1 vợ 2 con 3 tầng 4 bánh. Bạn ấy cũng vậy. Em chưa từng nghĩ mình có thể yêu/ nhớ gì nữa ở tuổi này, với hoàn cảnh này. Vậy mà thằng đàn ông trong em muốn khóc khi nhớ đến những lúc bên bạn ấy, cái chạm tay run rẩy như chưa bao giờ, nụ hôn đầu tiên sau mấy tháng gần nhau, những vỗ về âu yếm... Bạn ấy dè dặt đón nhận tình cảm của em và không hề muốn chuyện ấy, cũng như không lợi dụng em về tiền bạc dù có nhiều cơ hội để làm vậy. Giờ đây mọi thứ qua đi, 2 người không nói gì mà tự xa nhau, nhưng em làm sao quên được những gì đã có.
Em vẫn vui cùng vợ con, vẫn nhớ bạn ấy dù đã gần nửa năm không liên lạc. Em muốn gọi, muốn đến, muốn chạm vào bạn ấy quá chừng. Em biết bạn vẫn nhớ em qua những gì trên fb của bạn.
Em tồi tệ quá, ngu ngốc quá. Cccm gạch đá cho em tỉnh ra đi huhu.
Thật sự chia sẻ với cụ, tình cảm như của cụ thật hiếm. Vì như em biết, 40+ thì toàn bóc bánh trả tiền.
Nếu cụ thật lòng nghĩ cho mợ kia, thì nên DỪNG cụ ạ. Có thể nói, cái thứ tình cảm này của cụ, nó chỉ là một cơn say nắng thôi.
Mợ ấy nếu không hạnh phúc, thì sẽ giải quyết vấn đề của mợ ấy để toàn tâm toàn ý đến với một người đàn ông khác.
Nếu hạnh phúc, thì cơn say nắng này chỉ là gia vị cho cuộc sống của mợ ấy (và cả cụ nữa).
Vấn đề ở đây, là mợ ấy đã im lặng và chọn cách biến mất, có nghĩa là đã cân đong đo đếm cái nào mất, cái nào được rồi. Cụ có thể cất giấu cái bâng khuâng của cụ để cả hai gia đình được trọn vẹn.
Tình cảm, khi còn nhung nhớ thì màu hồng, đến khi đc danh chính ngôn thuận, liệu cụ có chắc ko còn những cơm áo mà không gây tổn thương cho nhau không?
Cụ có thể chặn, huỷ kết bạn hay tập thói quen ko vào Fb của mợ ấy xem nữa. Không nhìn, không biết thì tự trái tim cụ cũng sẽ dần nguôi ngoai.
Chúc cụ bình an và hạnh phúc!

Rosie LEE

Xe tải
Khó cụ ạ đã 2 năm rồi e ko quên đc mình thật lòng thì thế, nếu chỉ lợi dụng e đã quên từ lâu rồi
Trời ơi, tận 2 năm mà vẫn không quên sao? Em thấy mỏi mệt với chính mình cụ ah, như bọn trẻ trâu mới yêu và yêu đơn phương vậy. Thật khó để quên và thoát ra. Em không biết mình có còn là mình không nữa, không thể hiểu nổi cái thằng người của em lúc này.

Rosie LEE

Xe tải
Thật sự chia sẻ với cụ, tình cảm như của cụ thật hiếm. Vì như em biết, 40+ thì toàn bóc bánh trả tiền.
Nếu cụ thật lòng nghĩ cho mợ kia, thì nên DỪNG cụ ạ. Có thể nói, cái thứ tình cảm này của cụ, nó chỉ là một cơn say nắng thôi.
Mợ ấy nếu không hạnh phúc, thì sẽ giải quyết vấn đề của mợ ấy để toàn tâm toàn ý đến với một người đàn ông khác.
Nếu hạnh phúc, thì cơn say nắng này chỉ là gia vị cho cuộc sống của mợ ấy (và cả cụ nữa).
Vấn đề ở đây, là mợ ấy đã im lặng và chọn cách biến mất, có nghĩa là đã cân đong đo đếm cái nào mất, cái nào được rồi. Cụ có thể cất giấu cái bâng khuâng của cụ để cả hai gia đình được trọn vẹn.
Tình cảm, khi còn nhung nhớ thì màu hồng, đến khi đc danh chính ngôn thuận, liệu cụ có chắc ko còn những cơm áo mà không gây tổn thương cho nhau không?
Cụ có thể chặn, huỷ kết bạn hay tập thói quen ko vào Fb của mợ ấy xem nữa. Không nhìn, không biết thì tự trái tim cụ cũng sẽ dần nguôi ngoai.
Chúc cụ bình an và hạnh phúc!
Cảm ơn cụ rất nhiều. Em không dám mong gì, chỉ muốn được gặp bạn ấy, không vì tình dục hay vật chất hay gì cả. Chỉ là em không sao ngừng nhớ bạn ấy.
Em vẫn hay vào xem fb của bạn ấy, cả chồng bạn ấy, thậm chí em nhớ mặt và fb của nhiều người cùng cty bạn ấy. Em xem hết, tìm kiếm hình ảnh và hoạt động của bạn ấy. Để rồi tự buồn và đau một mình.
Em không ngờ cuối đời mình có thể yêu và nhớ một người như thế, ngoài gia đình mình. Đôi lúc em bế tắc, vì đã quyết tâm bao lần mà vẫn cứ vào fb, cứ đến cty bạn ấy, cứ ăn ở quán cũ... Mệt mỏi với thứ tình cảm không rõ ràng này quá.
Em cảm ơn và xin chúc cụ nhiều may mắn.

P1413, Chung cư 789, Mỹ Đình, Nam Từ Liêm, Hà Nội
Website
Gonhuasinhthai.com
haizzzzz bác có vk có con rồi bác à. Cái gì xưa cũ thì hãy để nó trôi quá đi. Tại sao yêu nhau như vậy ngày xưa ko nhất quyết đến với nhau đi, mà lại đến cái tuổi này lại dở chứng. Ngoại tình là ngoại tình, người khổ là vk con bác. Bác nên nghĩ lại đi

Rosie LEE

Xe tải
haizzzzz bác có vk có con rồi bác à. Cái gì xưa cũ thì hãy để nó trôi quá đi. Tại sao yêu nhau như vậy ngày xưa ko nhất quyết đến với nhau đi, mà lại đến cái tuổi này lại dở chứng. Ngoại tình là ngoại tình, người khổ là vk con bác. Bác nên nghĩ lại đi
Vâng cụ ah. Em đang cố hết sức để chuyện này qua đi cụ ah. Cảm ơn lời khuyên của cụ.

kvboto

Xe container
Anh đi tìm em hơn nửa đời người
Anh đi tìm em hơn nửa vòng trái đất
Ta đã gặp rồi thôi khắc khoải chờ mong
Chớ để chia lìa như Chức Nữ Ngưu Lang.

Anh đi tìm em khắp cả đường trần
Anh đi tìm em đau thương đầy nước mắt
Nếu mất nhau rồi ta sẽ chẳng còn chi
Nếu mất nhau rồi ta suốt kiếp đơn côi.

Em ơi em ơi tình yêu không muộn
Em ơi em ơi dẫu chỉ một ngày
Hai ta bên nhau tựa đôi chim về tổ
Một lần yêu nhau để tình càng thêm sâu.

Ta đi tìm nhau gian khổ nhiều rồi
Ta đi tìm nhau hơn nửa đời đánh mất
Giông tố qua rồi ta giữ lấy tình yêu
Chia ngọt sẻ bùi đến suốt kiếp bên nhau.

xegiacmo

Xe container
Say nắng thôi , tôi say suốt , ngắn ngủi thì còn có tí kỉ niệm , ngấm sâu là nhạt hoét

Rosie LEE

Xe tải
Vk con đề huề rồi mà còn nhớ với thương gì nữa ko bít. Đàn ông đàn am gì mà chán thế. Chắc đọc ngôn tình 3 xu nhiều wa hả?? Muốn đổi gió thì cứ ăn bánh trả tiền, xong rồi thì chùi mép về với vk con. Đọc cái thớt mà thấy chán
Em không làm được cái việc trả tiền ấy cụ ah.
Cảm ơn cụ có nhời.

Trạng thái
Thớt đang đóng