[Funland] Người đàn ông tát liên tiếp bé gái 4 tuổi ở khu vui chơi khai gì?

Audi fan

Xe tải
Ôi cứ đọc những vụ người lớn oánh trẻ con như này em lại giận run người ý. Thằng bé nhà em (5 tuổi) chơi với thằng bé hàng xóm (4 tuổi) và thỉnh thoảng có tẩn nhau, và cả hai tẩn nhau chứ không phải mỗi thằng bé nhà em tẩn thằng kia. Thế mà một lần, con nhà e chơi bên nhà nó xong khóc ầm lên chạy về. Em hỏi sao, thì nó bảo mẹ của bạn cấu, tay vẫn đỏ lừ. Em mới sang hỏi con mẹ kia sao lại thế, nó mới bảo "Con nhà chị đánh con em, nên em mới cấu nó để cảnh cáo". E mới bảo thế những lúc con em đánh con chị thì sao (Vì có mấy lần thằng kia cắn con em bầm cả tay rồi), thế mà nó bảo "Con chị hơn tuổi con em thì nó phải nhường con em chứ". Vâng, hơn nhau 6 tháng ạ.

Ôi mk em điên chứ, chửi cho con ranh ấy một trận luôn. Đùa chứ hôm đấy mà chồng em không can có khi em cho nó cái vả, ai đời nó cấu thằng con em đỏ cả tay chỉ vì đòi hỏi con em phải nhường con nó. Và thằng con em từ đó gặp con mẹ kia rất sợ. Lại được thằng chồng nó (em xin phép gọi bằng thằng ạ), con chơi với các bạn ở hành lang là cứ ra đứng trông, và cứ đứa nào va phải con nó (toàn bọn lít nhít 5-6-7 tuổi chơi với nhau) là mắng chửi luôn. Chỉ mặt mạt sát ý. Còn con nó va vào người khác, thậm chí cắn bạn khác, thì bơ đi.
Có mấy điều gửi đến các bác bênh vực một số trường hợp đánh trẻ con như thế này:
- Trẻ con dưới 18 tuổi, kể cả nó gộc đến như nào, thì vẫn là trẻ con, và là đối tượng được pháp luật bảo vệ. Mình oánh nó là mình sai
- Nó sai thì bảo bố mẹ nó, điên thế nào cũng không được phép đánh chửi. Không được phép nhé
- Người lớn đừng tự cho mình cái quyền đánh mắng trẻ con để dọa nạt, răn đe... Không ạ, các bác không có quyền đấy đâu, với con nhà người khác lại càng không. Đặt trường hợp đó không phải là trẻ con mà là một người lớn hành xử như thế, các bác có dám lao vào đánh chửi không, hay vì thấy nó là trẻ con nên mới làm thế? Nên có điên vì cách hành xử của chúng nó đến đâu cũng phải cố mà hành xử cho văn minh, đừng cả giận mất khôn.

Chỉnh sửa cuối:

tuangiga31mes2c

Xe container
Em vào ủn lên ạ, chắc công an vẫn đang rung xèng kkk

AnhhoangSu

Xe điện

Xe bọ xít

Xe container
Ko biết vụ này kết thúc sao rồi?