[Funland] Người đàn ông tử vong sau khi bị cướp điện thoại ở TP.HCM

Bemagauvn

Xe điện
Hn may có lực lượng 141 nó tuần phố nên an ninh tốt hơn hẳn
Chốt xxx GT nữa giăng đầy đường. Ban ngày cụ đi a mái cẩn thận bị vẫy vào. Tối đêm thì ato gom vào hết thổi nồng độ.
Đông hơn cướp giật ý chứ!

Dream 100

Xe ngựa
Có thể em không biết nhưng trong SG nhiều cướp giật (túi, ví, điện thoại ...) hơn ngoài HN thì phải?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Xóa làm sao đc. Cc cứ đợi đi. Sẽ đầy ông vào bảo cướp đó là dân Bắc vào và Hn cũng đây cướp ;))

NNS

Xe ngựa
Chốt xxx GT nữa giăng đầy đường. Ban ngày cụ đi a mái cẩn thận bị vẫy vào. Tối đêm thì ato gom vào hết thổi nồng độ.
Đông hơn cướp giật ý chứ!
Em thấy đi vuông vắn đàng hoàng chả vi phạm gì thì cũng chả gặp rắc rối phiền hà gì với đội liên ngành đó cả, còn vi phạm nó vẫy vào thì ráng chịu chứ chửi gì

vneseman

Xe lăn
Ở Sài Gềnh cũng có đội 363 giống 141 ở HN mà
Thanks cụ, em ko biết có 363. Thế thì xem lại đội 363 xem đã hoạt động hiệu quả chưa chứ cướp giật vẫn đầy mà HN có 141 là đỡ hơn rất nhiều rồi.

Bemagauvn

Xe điện
Em thấy đi vuông vắn đàng hoàng chả vi phạm gì thì cũng chả gặp rắc rối phiền hà gì với đội liên ngành đó cả, còn vi phạm nó vẫy vào thì ráng chịu chứ chửi gì
Em cũng không có phiền hà hay khó chịu gì với các đội ý cả. Ý em là sự hiện diện nó liên tục, mật độ cũng giảm sự manh động của mấy thành phần kia.

NNS

Xe ngựa
Em cũng không có phiền hà hay khó chịu gì với các đội ý cả. Ý em là sự hiện diện nó liên tục, mật độ cũng giảm sự manh động của mấy thành phần kia.
Thì thế, có ll đó anh em giật dọc, săm trổ nó cũng nết na ra đường nhiều chứ cụ. Trong Sg kêu gọi chính quyền lập ll kiểu 141 mà ko hiểu sao ko làm, mịe, lại để anh em lập nhóm tự phát để có vụ như Tài mụn nó xiên cả vài mạng khi anh em vây nó

Giangkpi

Xe buýt
Xác định đối tượng và bắt rất nhanh...
Có gì đó ko ổn ở đây???

cantona

Xe container
Trong Nam cướp, trộm chó, ma túy vỉa hè thuộc diện siêu manh động, lúc nào cũng có đồ xiên lại người dân. Đến hội nghệ sĩ lỡ đi xe máy còn bị cướp bn lần.

Old blade

Xe buýt
Đặc sản cướp giật ở SG bao nhiêu năm nay vẫn không xóa được, kể cũng lạ. Tồn tại ngang nhiên như nghề truyền thống cần bảo tồn.
Tôi vào SG sống từ cuối 1975, lúc đó cướp giật lộng hành kinh lắm, đến năm 1978, có đội Săn bắt cướp thành lập, phát hiện cướp , sau hai phát súng chỉ thiên mà không dừng lại, họ được quyền bắn thẳng. Sau đó vài năm tình hình đỡ hẳn đi. Tuy nhiên sau đó đội này bị dẹp không biết tại sao.
Tôi nghĩ SG cần thành lập lại đội này, chỉ có điều không biết có vướng vào luật nào không?

Hoài cổ

Xe tải
Có phải ông ốm tong teo bảo chuyện gì đó nhỏ như móng tay không cụ. Hình như còn tuyên bố SG không có cướp? Nói như ông trời!
Chuẩn cụ. Chắc tại ổng là tướng nên nói như ông tướng.
Chuyện khác ít lq. Em có thằng em gốc HP, vào lập nghiệp SG tầm 20n. Là XHĐ. Nhớ tầm này 2 năm trước ở SG, e thấy nó đeo khoảng 15 cây vàng trên người. Em hỏi nó không lo cướp à? Nó bảo A cứ nghe linh tinh. Cướp SG cũng như HN thôi, ít lắm. Em hơi nghi hoặc, lúc đi xe máy từ TB lên Q1 em soi từng cái cổ em gặp. Tuyệt đối không thấy cái dây chuyền nào.
Hôm rồi em vào SG, nghe nó kể chuyện nó bị cướp đt. Trong chuyện khác, em lại thấy nó cảnh báo mấy thằng đệ cẩn thận cướp nhiều. Rõ nẫu cụ ạ

Mr.Chem

Xe điện
Em nói nhanh cho nó vuông là tụi cướp ở SG các anh xxx biết cả . Lần ra trong phút mốt . Nhưng cơ chế ở SG là tội cướp giật là mội tội nhẹ , các anh ấy bắt thì vất vả nguy hiểm nhưng sau đó phạt có đủ răn đe đâu mà bắt . Nên nói đổ cho xxx em nghĩ nó chưa khách quan . Cứ thử đưa vào cơ chế cướp bị bắt được sẽ bị phạt : chặt tay , người dân có quyền đánh cướp trọng thương ko bị truy cứu hình sự , phạt đánh roi như Singapore , phạt tù trên 5 năm không cho phép bảo lãnh vvv lúc đó nó ko thuyên giảm mới lạ . Thời mới hoà bình cướp nhiều lúc đó có đội săn bắt cướp cầm súng đi truy lùng , thằng nào bật lại là nổ súng bắn chết liền nên tự khắc dẹp đc ngay . Do cơ chế ở trên cả thôi .
Haha...trc mà cụ phát biểu thế lại thì vài con dân rân chủ lởm lên tiếng rồi đấy, nào là tạo xã hội công bằng, nào là tạo công ăn việc làm cho ăn no rồi ko cướp nữa...bla..bla.
Ngu ý của em thì bệnh khó chữa là cứ phải chặt bỏ...bắt quả tang cướp giật cứ xin bàn tay phạm tội rồi cảm hóa sau ạ.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cướp toàn nghiện xì ke. Bắt thì nguy hiểm mà chả được gì.
Nhà hàng, quán hát, bar, nhà nghỉ.... nhiều nơi đáng quan tâm hơn.

Shadow381

Xe điện
Bọn cướp này giờ cứ ra luật bắt được chặt 2 tay hoặc đánh chết tại chỗ thì chúng nó mới chừa
Được thế thì còn gì bằng, nhưng như thế lại bị một số người kêu là dã man,... Em thì nghĩ là nên như một số nước trung đông, trộm thì chặt tay hoặc chân; cướp thì đập chết tại chỗ hoặc để dân đập hộ; em tin nhiều người vinh dự xin được làm việc này trong đó có em. Cướp thời bình cũng là giặc, giết giặc là trách nhiệm và vinh dự mỗi công dân.