[Funland] Người giàu tiêu tiền !

hatinh5760

Xe điện
E ở nhà Vin. Mới mua Vinfast. Liệu trong cái trăm ngàn tỷ kia, có phần của em ko? Kiểu các cụ hay bẩu: thuế của dân ý!?

ca_voi_xanh

Xe buýt
Có nhiều đại gia ở vn này mà đã ai làm được thế đâu? Em vẫn vote cho a V.

ca_voi_xanh

Xe buýt
Vẫn biết, nhưng mấy thằng kiểu Q còi cũng cạp đất mà vẫn còn nợ NS, chẳng thấy quyên cái mại gì. Ít nhất e cảm ơn anh này cho xem gua cúp.

Cụ nhầm

Anycar

Xe tăng
E ở nhà Vin. Mới mua Vinfast. Liệu trong cái trăm ngàn tỷ kia, có phần của em ko? Kiểu các cụ hay bẩu: thuế của dân ý!?
Cụ đóng góp cho thuế nhà nước bằng em đóng cả chục năm ấy chứ.

TSTA

Xe container
Cụ ảo tưởng mình là cổ đông góp vốn mất rồi.
Cổ đông thì đc đòi hỏi như thế.
Còn cụ chỉ là mua bán hàng hoá sản phẩm. Cụ đc quyền đòi hỏi ở chất lg và dịch vụ của họ thôi.

KhuatNguyên

Xe tải
Suy nghĩ của cụ rất phóng khoáng. Rất lạ. Em dự ngoài đời cụ rất thú vị.
Cảm ơn cụ! Đó là suy nghĩ thật và chỉ là suy nghĩ và em mong có điều kiện để được làm như suy nghĩ cụ ạ. còn ngoài đời hiện nay thì có lẽ em chưa có gì nên bắt buộc phải khác, em thật.

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]

Xe gòng

Xe điện
Ghi nhận đóng góp của a Vova dẫu rằng vẫn mỡ nó rán nó cơ mà còn hơn khối ô chỉ biết bỏ vào mồm mà ko nôn ra tí gì cả!!!

Tý phệ

Xe điện
Chán, con buôn vs doanh nhân đây !

Cháu thấy nhiều cụ có vẻ hằn học thế. Nên hưởng ứng điều tốt người ta làm và đấu tranh với cái xấu của họ. Đừng có thói thấy họ sai rồi bị dọa nạt hay đút tiền là im. Đến lúc thấy họ làm tốt mới hẳn học thì kém xa người ta lắm.
Cụ ơi chấp gì, họ có khi còn hằn học cả với chính họ. Thói ghen ghét, bần tiện, ích kỷ .... là bản chất của họ rồi.

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Cũng tính toán cả đấy cụ ạ, chẳng thằng làm kd nào tự dưng bỏ tiền ra vô lý do đâu
Nghĩ nó chán bảo sao duy nghĩ thế đ’ bao h giờ đầu đóc hanh thản vid luôn nghi ngờ nói xấu, đặt điều người khác

wunomint

Xe tải
Em biết có những đợt phường đi thu tiền ủng hộ tự nguyện các quỹ. Ông anh em bán hàng ở phố kinh doanh được nên đuoc vận động đóng nhiều hơn . Sau lưng kêu như vạc. Họ cũng xót tiền nhưng vì còn làm ăn nên cũng phải đóng .
Có nơi còn bị tự trừ ngày công góp tiền ủng hộ các sự việc, âu cũng từ túi tiền ngừoi lao động.

Thichduthu1

Xe tải
Vượng hốc bao nhiêu nhờ các cụ rồi, giờ đúng dịp Tổ quốc cần các cụ hất hàm cho nôn lại 1 tí còn phải cảm ơn thật lực chứ lỵ,
Vậy bao nhiêu công ty nước ngoài ví nhưToyota đấy nó cũng hốc nhiều đấy , mà đã nôn ra cái gì chưa ?. A Vova 1 mình giúp hơn cả xã hội góp mấy tuần đấy. Mà xã hội này đâu phải 1 mình a Vova hốc đâu. Chuyện gì ra chuyện đó. A đóng góp đc vậy trong hoàn cảnh này là quí trọng lắm rồi. Đừng nói a ấy vì sẽ đc cái nợ cái kia. Ko có gì chắc với suy luận đấy cả. Chỉ mấy ô loser mới có tư duy hẹp hòi và ích kỉ vậy

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Tôi biết ông là ai nếu oing là cái thằng Thích đủ thứ kia, ko rõ ông có biết tôi ko,
Thì 100% ông nghèo hèn so với tôi ông ạ.

Còn đây đang nói chuyện Vượng hốc Vượng nôn.
Tôi ko có hứng nói chuyện thằng khác,
Wow, chuẩn bị chuyển sang show sổ đỏ và sổ tiết kiệm để dằn mặt nhau roài =))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em biết có những đợt phường đi thu tiền ủng hộ tự nguyện các quỹ. Ông anh em bán hàng ở phố kinh doanh được nên đuoc vận động đóng nhiều hơn . Sau lưng kêu như vạc. Họ cũng xót tiền nhưng vì còn làm ăn nên cũng phải đóng .
Có nơi còn bị tự trừ ngày công góp tiền ủng hộ các sự việc, âu cũng từ túi tiền ngừoi lao động.
Doanh nghiệp nhà nước và hành chính sự nghiệp hình như thích tự trừ 1 ngày lương của người lao động thì phải, trong khi công ty tư nhân thì họ phải tự cân đối nguồn để thực hiện đóng góp :D

hanoii30

Xe tải
Lại câu chuyện ông anh em, bà chị em kiểu rất điển hình ở OF. Chính quyền địa phương vận động chứ có đè cổ ra đóng đâu??? Còn các cơ quan nhà nước họ phát động ủng hộ 1,2 ngày lương thực tế lấy theo lương cơ bản cũng chẳng đáng bao nhiêu.

Sangrila

Xe hơi
Cũng tính toán cả đấy cụ ạ, chẳng thằng làm kd nào tự dưng bỏ tiền ra vô lý do đâu
Tính toán hay ko tính toán thì dân, đối tác...cũng được nhờ cụ ạ.
Còn ai làm.gì cũng có mục đích chả ai làm cái gì mà ko có mục đích bao giờ.
Còn trước mắt em thấy ở đây mục đích của bác Vượng là hỗ trợ xã hội trong những lúc khó khăn như thế này.
Ngay bản thân bác nếu có làm thiện nguyện cũng vì mục đích cái tâm bác an vui, giúp đỡ cho đời, tích phước cho con cháu hoặc tán lộc đấy thôi.
Nên nghĩ mọi thứ theo chiều hướng tích cực cho đời nó vui cụ ạ.