[Funland] Người giàu tiêu tiền !

jang

Xe tăng
Khó chiều các cụ quá. Anh ấy ủng hộ là tốt quá rồi. Em chả thần tượng gì nhưng cứ thấy ai đóng góp ủng hộ trong khi đất nước khó khăn là em hoàn toàn nhiệt liệt chào mừng.

Kuu

Xe lăn
Nhiều Cụ có cái suy nghĩ hẹp hòi xấu tính thật. Người ta người thật tiền thật giúp xã hội trong cái lúc này là rất thực tế, các Cụ còn bới móc cạnh khóe cái gì nhỉ.
Chuyện bỏ tiền ra phải tính toán là đương nhiên, chả thằng nào ngu mà vung tiền ra không mục đích cả.

ferrari360

Xe buýt
Có nhất thiết phải suy nghĩ lệch lạc như vậy cho mệt người không hả cụ, nếu cụ cứ nghĩ tất cả là trong sáng đi có phải khoẻ người hơn không?
Ở Thiên đường mà suy Nghĩ bình thường thì lại hóa ra Trần Gian à? :))

Chỉnh sửa cuối:

vietpq75hanes

Xe container
Khi đất nước cần sự hỗ trợ của toàn dân và các doanh nghiệp, anh ấy đã lên tiếng, đó là điều đáng quý và trân trọng.

myman65

Xe buýt
Có nhất thiết phải suy nghĩ lệch lạc như vậy cho mệt người không hả cụ, nếu cụ cứ nghĩ tất cả là trong sáng đi có phải khoẻ người hơn không?
E nghĩ rất rất trong sáng. Đây là cách tiêu tiền của nhà giàu và có tầm nhìn xa - cách tiêu tiền thực sự thông minh. Một trong những lợi ích khi làm việc này là hiệu quả vô cùng lớn so với quảng cáo thông thường.

Au79 Dragon

Xe điện
Cụ có vấn đề về đọc hiểu ah ? Đợt vừa rồi OF cũng có tổ chức vận động chung tay đẩy lùi covid e ko thấy mặt cụ, chắc chỉ ủng hộ ngồi trc bàn phím thôi ah ?
;)) Thực tế để gõ những dòng này thì thằng nào cũng phải ngồi trước bàn phím nên đừng móc mỉa, e ủng hộ ở đâu, kiểu gì thì cũng ko phải báo cáo với cụ. Ở đời, ai cho ta miếng ăn, cơ hội thì phải cung phụng, thậm chí nâng bi cho họ, em chỉ suy luận logic thôi.

socvau

Xe buýt
Nói dại tý nhỡ có cụ nào mà có thân sinh hay bản thân mắc Covid nặng đến mức phải điều trị bằng máy thở anh ấy mua tặng, thì khác gì bốc cứt mình tự ỉa ra để ăn à? Thời buổi dịch bùng phát thế này, kinh tế quốc gia thì thu hẹp và cần rất rất nhiều tiền cho việc duy trì năng lực y tế quốc gia. Mọi sự đóng góp tự nguyện và có chủ ý thì cũng đều đáng trân trọng. Bản thân Vingroup chắc cũng đang phải gồng mình với một đội ngũ nhân viên đông như cá tra nuôi trong khi mọi nguồn thu đều bị thu hẹp.

Có đơn vị kinh tế nào đóng góp xã hội hoá lúc bình thường đến hàng trăm tỷ? Tầm anh Vượng những việc thế này nó mang tầm thể gánh vác trách nhiệm rất cao với xã hội rồi chứ không phải đổi chác gì như một số cụ nói.

Hello VN

Xe buýt
Cá nhân em hoàn toàn ủng hộ các nhà tư bản dân tộc , anh Vượng là một nhà tư bản dân tộc .Không có các nhà tư bản dân tộc ắt sẽ có các nhà tư bản ngoại quốc .Hãy nghĩ sâu một chút , nhìn cái chính quyền Việt Nam Cộng Hòa để mà ngẫm .Trong khi khói lửa chiến tranh tràn ngập khắp nơi , xương máu dân Việt cả 2 miền đều đổ xuống thì những kẻ hưởng lợi và làm giầu lại là người không chịu mang quốc tịch Việt .Nền kinh tế của một chính thể bị một nhóm người thâu tóm , lũng đoạn , khuynh đảo .Nếu xảy ra chiến tranh mà nền kinh tế trọng yếu bị tư bản ngoại nắm giữ lũng đoạn thì cực kỳ nguy hiểm .
Dù như thế nào thì có những người Việt mình giầu , chúng ta là con dân Việt cũng nên mừng cho họ và cho chính chúng ta .

Au79 Dragon

Xe điện
Nói dại tý nhỡ có cụ nào mà có thân sinh hay bản thân mắc Covid nặng đến mức phải điều trị bằng máy thở anh ấy mua tặng, thì khác gì bốc cứt mình tự ỉa ra để ăn à? Thời buổi dịch bùng phát thế này, kinh tế quốc gia thì thu hẹp và cần rất rất nhiều tiền cho việc duy trì năng lực y tế quốc gia. Mọi sự đóng góp tự nguyện và có chủ ý thì cũng đều đáng trân trọng. Bản thân Vingroup chắc cũng đang phải gồng mình với một đội ngũ nhân viên đông như cá tra nuôi trong khi mọi nguồn thu đều bị thu hẹp.

Có đơn vị kinh tế nào đóng góp xã hội hoá lúc bình thường đến hàng trăm tỷ? Tầm anh Vượng những việc thế này nó mang tầm thể gánh vác trách nhiệm rất cao với xã hội rồi chứ không phải đổi chác gì như một số cụ nói.
Đóng góp bằng cách nọ cách kia thì chả ai trách cụ à, vấn đề lập cái thớt để nói về việc này nó lại làm người khác suy ngẫm. FPT cũng đóng góp được 20 tỷ đấy nhưng em chắc là sẽ không có quan điểm trái chiều nào như cái thớt này.

hako

Xe tăng
“Ko chống đc dịch thì các a và e cũng về vác bị vác gậy hết”
Nên hi vọng các a có 7 tỷ góp 70 tr. Em có 10k em góp 100 đ để CP chống dịch

Meoxuxi

Xe hơi
Góp cũng chửi, k góp cũng chửi. Các cụ ăn phải cái gì mà khó ở thế k biết 8->

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Quá tốt ý chứ. Nhìn lại các cầu thủ bóng đá mẹ cứ chấn thương cái là lại xuồng pvf chữa chị rồi lúc mua xe toàn mua mẹc vs bim ko ông nào mua dc con vin nghĩ kể cũng cay. Rồi mấy ok g trong showbiz mở mồm là việt nam việt nam rồi tự hào trong khi đi xe thì cứ phải hàng ngoại đồ hiệu toàn phét lác hết. Thấy mỗi bác quyền linh là có tâm thôi

drone

Xe buýt
Em phục anh Vượng vì cho nhân viên làm việc tại nhà sớm hơn hẳn các doanh nghiệp khác. Những việc này không cần tuyên truyền, nhưng nó thể hiện tầm của anh ấy.

Vienxu

Xe tăng
Em có một còm chọc Vova trên bi bi xi gần nghìn người like, dưng mà vụ này em ưng. Cái gì người ta làm tốt thì phải công nhận, chứ ghen tỵ rồi mỉa mai linh tinh nó đếch ra cái thằng đàn ông đâu mấy Cụ ơi.
Giờ anh ý cho mỗi nick OF tầm mươi củ thì có khi chết cả quán cafe để tang ý nhể :))

Anycar

Xe tăng
Nhiều Cụ có cái suy nghĩ hẹp hòi xấu tính thật. Người ta người thật tiền thật giúp xã hội trong cái lúc này là rất thực tế, các Cụ còn bới móc cạnh khóe cái gì nhỉ.
Chuyện bỏ tiền ra phải tính toán là đương nhiên, chả thằng nào ngu mà vung tiền ra không mục đích cả.
Đi chùa cúng ít tiền lẻ còn xin cả đống kìa.