[Funland] Người hâm mộ Thái Lan đặt ra câu hỏi?

Trước đội Liverpool đá với đội gì đó, hình như là Arsenal thì phải, được hưởng quả phạt cách khung thành tầm 35 đến 40m, đội kia chủ quan không lập hàng rào, chú tuyển thủ Đức đá cho Liverpool đóng một quả căng như kẻ chỉ vào thẳng khung thành. Thủ môn đứng như trời trồng.

Anh hungalpha nhắc lại hộ em cái tên với, em toàn quên. :((
Ngay bây giờ anh chưa nhớ được đâu

slaz8

Xe ba gác
Cụ cũng sướng ít thôi. Cuối hiệp 2 Thành Chung chả phá bóng ngay vạch vôi.
Hậu vệ tốt mà :))
Cái mà VN đang lợi thế dưới thời ông Park là không biết cầu thủ nào sẽ ghi bàn mà KÈM. khong tin hỏi TC mí VH ;)

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Thái giải này gặp bảng đấu quá khoai.
Em nghĩ kỹ lại thì ko đến nỗi quá khoai. Nhẹ hơn bảng mình năm 2018. Bahrain nhóm 4 chắc cũng ko có gì đặc sắc mấy. Úc thì giải trước thua mình. Trước nay lứa U của Úc sợ mỗi cái cao to chứ ko ranh như bọn Đông Á. Iraq thì mạnh, nhưng chỉ ở mức khá ở Trung Đông. Thái đủ khả năng kiếm 4-6 điểm, lại là chủ nhà nên sẽ được ưu ái/lợi thế phần nào.

Nhưng qua được vòng bảng thì gặp Nhật/Quatar thì gần như là nằm, ko có hi vọng gì luôn.

nhuataiche

Xe container
Em nghĩ kỹ lại thì ko đến nỗi quá khoai. Nhẹ hơn bảng mình năm 2018. Bahrain nhóm 4 chắc cũng ko có gì đặc sắc mấy. Úc thì giải trước thua mình. Trước nay lứa U của Úc sợ mỗi cái cao to chứ ko ranh như bọn Đông Á. Iraq thì mạnh, nhưng chỉ ở mức khá ở Trung Đông. Thái đủ khả năng kiếm 4-6 điểm, lại là chủ nhà nên sẽ được ưu ái/lợi thế phần nào.

Nhưng qua được vòng bảng thì gặp Nhật/Quatar thì gần như là nằm, ko có hi vọng gì luôn.
Bảng này ko khoai ở chỗ địch mạnh, mà khoai ở chỗ chủ nhà quá yếu =))=))=))

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Bảng này ko khoai ở chỗ địch mạnh, mà khoai ở chỗ chủ nhà quá yếu =))=))=))
Yếu so với Vn thôi cụ. Chứ nó cũng là Nhật fake loại 2 loại 3 đấy. Sân nhà nữa cụ ah. Mà vòng bảng mình cũng ko quan tâm đến nó lắm, quan tâm cho bảng mình thôi. Nó kiểu gì cũng sắp mâm được vòng bảng. Còn ko, chắc dân Thái nó chán hẳn. Mình mất cái thú khi họ ko còn nhiệt huyết.

Cartoner

Xe điện
Các bảng năm 2018 đây ạ. Uzbekistan năm đó hạ bộ đôi Nhật Hàn Đông Á, còn mình thì thịt Tây Á. Thái Lan năm đó đá 3 trận thua cả ba, thủng lưới 7 bàn, ghi 1 bàn. Mã vào tứ kết thua Hàn Quốc 1 - 2.

Đặc biệt Uzbekistan thịt Nhật 4 - 0, thịt Hàn 4 - 1. Lúc gặp Việt Nam thì ăn trước còn bị gỡ hòa, và đến phút 119+30s mới ăn thêm được.

Năm đó A D gặp nhau, B C gặp nhau. Năm nay lại A B gặp nhau, C D gặp nhau. :D

Nhật năm ngoái cử U20 đi đá cọ xát, thành phần đa số là 18-19 tuổi nên không mạnh. Năm nay, vẫn là đội hình đó nhưng đã có thêm 2 năm chinh chiến và là nòng cốt đội Ollimpic Nhật. Chắc chắn là đội đáng gờm với bất kỳ đội nào. Dự là 1 suất chung kết.
Hàn thì giải đấu chính thức nào cũng mạnh, đặc biệt là cầu thủ Hàn lần này phải giành cho đui jw suất Olimpic để được hoãn nghĩa vụ quân sự nên cũng phải đá chết bỏ -> Trời xui 2 thằng Nhật Hàn này loại nhau ở bán kết.
Còn 1 suất chung kết còn lại là của VN. Nhất bảng đấu với Iran (Hoặc Uzbekistan).
Trận bán kết, VN sẽ đá với Qatar, đây là đội rất mạnh với nhiều cầu thủ trong tuyển Qatar chuẩn bị cho WC2022, nhưng thần rùa phù hộ nên VN sẽ thắng.
Chung kết thì VN thua Nhật. Cơ mà được đi dad Olimpic là vui rồi.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Bảng Thái năm nay so với bảng mình năm 2018 thì ra răng ạ?

born2run

[Tịch thu bằng lái]
Thương hiệu cụ Park ở cái đất Việt này giờ quá khủng rồi nên cụ ấy không sống hẳn bằng lương đâu cụ ơi
Lương Nishino là cao nhất ĐNA chưa chắc đã ăn được thu nhập cụ Park ở VN đâu nhé
Với người trước đây chưa thành công mấy như cụ Park thì tiền chưa hẳn là quan trọng nhất. Nhiều khi có được impact (ảnh hưởng), được công nhận còn quan trọng hơn miễn là tiền trả không thấp quá. Cụ già rồi nên cũng tiêu gì nhiều tiền đâu.