Thảo luận Người Nam hay đi Civic, Bắc thì toàn Altis các cụ nghĩ sao

tntnb

Xe điện
Theo em nhìn nhận thì honda civic đánh vào tầng lớp thanh niên trẻ trung nên trông bên ngoài ngầu hơn máy bốc hơn và cũng tốn xăng hơn trong khi đó toy altis đánh vào tầng lớp trung niên nên trông lịch lãm hơn máy cũng êm ái hơn thì máy yếu hơn là đương nhiên còn về tình trạng 2 miền thì theo em miền nam làm ăn thoáng đạt hơn nên thu nhập cao hơn nhất là tầng lớp thanh niên nắm bắt thời cơ tốt hơn nên kiếm tiền tốt hơn.người bắc kinh tế kém hơn làm ăn khó hơn nên thanh niên ít người làm ra tiền chủ yếu là mới bắt đầu đi tìm việc. chỉ có tầng lớp trung niên qua thời gian dài làm việc tích góp đc một ít nên mua xe cũng phải nắn nót tính toán xem mua cái xe gì vừa cái đồng tiền lại bền và hình ảnh nên chọn altis cho nó lịch lãm oai phong. Đấy là thiển ý của e và kết lại cũng do nghèo mà ra.
Cụ suy nghĩ như dưới đáy giếng, vùng miền nhiều đại và thiếu gia nhất là miền bắc, còn doanh số xe nào phân khúc C được yêu thích nhất thì là 2 cái tên civic và mazda 3 (bảng xếp hạng vama) chứ không phải altis. Về cơ bản dân Bắc thích mazda 3 hơn vì đơn giản là trông nó chảnh và có nội thất giống xe sang của Bim và Mec, ông Civic thì chỉ thể thao thôi mà ở bắc thì lắm xxx dễ treo niêu lắm.

tntnb

Xe điện
Cái này là cảm tính rồi ... chẳng qua có đại diện xuất sắc nhất dòng gầm thấp là vios thì miền nam ngập quanh năm chẳng ai dám mua.
Miền bắc may ra có mỗi bố HN toàn nhập cư, quy hoạch lổm nhổm với ngập, các nơi khác mấy khi ngập đâu thì mua xe cao làm gì, đi vừa chòng chành, vừa tốn xăng.
Gọi là ngoài Bắc toàn gầm thấp, miền nam toàn gầm cao thì may ra. Chứ 4tuner với innova thần thánh cũng toàn miền nam mua, miền bắc may ra bằng một nửa ... toàn mấy ông ảo tưởng sức mạnh là miền nam ăn chơi, phóng khoáng các kiểu con đà điểu thôi.
Với lại phải phụ thuộc vào cả số đông nữa, vd ở các tỉnh miền bắc có đại lý của mazda trước, đành rằng là vẫn có gara ngoài nhưng hãng vẫn yên tâm hơn, ko ai mua xe đi trong tỉnh, lại đi mấy trăm km lên hn thay dầu bảo dưỡng cả ... quá là ăn một bữa cỗ chạy ba cánh đồng.
Cũng thể hiện sự bần tiện vùng miền, miền bắc làm dịch vụ toàn 4 chỗ (oai như cóc cụ), miền nam tính toán chi li mua con xe phải chở được 7 người cho đỡ tốn xăng (tính đi tính lại lỗ chỏng vó do innova và fortuner đặt giá quá cao ko biết bao giờ mới gỡ lại vốn trong khi đó xăng thì uống như trâu uống phi la tốp)

dinhtoandt62

Xe máy
Trong nam, các cụ từ nơi khác lập nghiệp vào nhiều, gu hay nhu cầu sử dụng cũng đa dạng hơn. Trong dòng xe phổ thông, xe Honda dung hoa phần nhìn + máy móc ổn nhất nên nhiều cụ ưa thích xài hơn.

sondanggm

Xe máy
Nói về thóc lúa thì Bắc nhiều cụ rủng rỉnh hơn, trong Nam đang lên và đa sổ là các cụ mới phất, tuổi cũng trẻ hơn nên thích mấy em dáng gai góc, nét hơn như Civic.

HCDHDOAN

Xe đạp
Sao phải lăn tăn, ngập gần cao là hợp lý rồi miền nam nhì?:P

Đăng Trần

Xe hơi
Trong nam, các cụ từ nơi khác lập nghiệp vào nhiều, gu hay nhu cầu sử dụng cũng đa dạng hơn. Trong dòng xe phổ thông, xe Honda dung hoa phần nhìn + máy móc ổn nhất nên nhiều cụ ưa thích xài hơn.
Mỗi miền một gu. Nhưng đồng ý với cụ trong Nam đa số các cụ từ khắp mọi nơi tập trung lại làm ăn, em xe cũng vì thế nhìn phải có nét riêng, mà về phát triển kiểu dáng anh Honda làm tốt hơn nên hút là điều dễ hiểu.

audilove

Xe máy
Dáng Altis ổn, thuận mắt. Tuy nhiên, cá nhân em thấy xe phổ thông có cải tiến dáng rõ rệt nhất vẫn là civic. Mà mấy cụ trong Nam lại có xu hướng thích dáng độc, xe mới nên chuộng là dễ hiểu thôi.

Minhhoang_81

Xe đạp
Dáng Altis ổn, thuận mắt. Tuy nhiên, cá nhân em thấy xe phổ thông có cải tiến dáng rõ rệt nhất vẫn là civic. Mà mấy cụ trong Nam lại có xu hướng thích dáng độc, xe mới nên chuộng là dễ hiểu thôi.
Em cũng thấy từ hồi con civic gen 10 về, dáng xe nhà anh Honda cải tiến hẳn. Nhìn cá tính với cứng cáp hơn, độ lên một tí là xác định ko kém mấy em xe theo hướng thể thao bây giờ.

sondanggm

Xe máy
Các cụ ở Bắc thích gu sang, đằm, nhìn phát biết ngay là người có gia thế, còn mấy cụ trong Nam thì thoáng hơn, thích trải nghiệm cái mới (cả phần nhìn lẫn phần lái) nên em civic mới dễ chinh phục hơn.

vinhbe0

Xe máy
Các cụ ở Bắc thích gu sang, đằm, nhìn phát biết ngay là người có gia thế, còn mấy cụ trong Nam thì thoáng hơn, thích trải nghiệm cái mới (cả phần nhìn lẫn phần lái) nên em civic mới dễ chinh phục hơn.
Nói thế chứ vài cụ bạn của em ngoài này vẫn thích mấy em kiểu mới thôi cụ. Miễn đẹp, thóc lúa đầy đủ thì cứ nhích thôi.

phongngominh

Xe hơi
Nói thế chứ vài cụ bạn của em ngoài này vẫn thích mấy em kiểu mới thôi cụ. Miễn đẹp, thóc lúa đầy đủ thì cứ nhích thôi.
Vẫn có nhiều cụ từ ngoài Bắc vào Nam lập nghiệp, nên cũng tương đối thôi. Đẹp, lái thích tay thì cứ nhích ngay cho nóng. Căn bản Civic muốn sang có sang, muốn thể thao cũng ko thiếu.

nghinguyen0101

Xe hơi
Dáng Civic dễ hút, nhìn một phát thích ngay, hợp với các cụ trong Nam. Anh Altis thì đã có sẵn cái tên thương hiệu rồi nên hợp với các cụ ngoài này hơn

haikhoi

Xe hơi
Em cũng thấy từ hồi con civic gen 10 về, dáng xe nhà anh Honda cải tiến hẳn. Nhìn cá tính với cứng cáp hơn, độ lên một tí là xác định ko kém mấy em xe theo hướng thể thao bây giờ.
Từ đợt đó là thiết kế các em nhà Honda có thay đổi lớn, nhìn em nào cũng thể thao, cứng cáp hơn so với xe phổ thông bình thường.

vovevove

Xe đạp
Trong Nam các cụ thích nhất là chơi xe, mua về, ko hẳn để đi mà còn trải nghiệm nhiều thứ. Mà như thế mấy em như dáng civic phù hợp hơn

bigskill

Xe đạp
Ngoài Bắc thì tâm lý mua để dùng, dùng xong còn tính bán lại nên muốn chọn dòng xe bền bỉ, những form xe vượt thờ gian như Altis. Vio