[Funland] Người nhà mới báo nợ gần 2 tỷ

Joker86

Xe buýt
2 tỷ nợ này chắc chắn là tiền đánh bóng kết hợp với lô đề các kiểu rồi, tóm lại là tiền cờ bạc. Để lên đến được số nợ lớn như vậy chắc chắn e của cụ chủ thớt thuộc loại con bạc lớn, có uy tín. Chơi, nợ, trả, chơi, nợ, trả rồi lại chơi... nên chắc chắn cũng có sự tiếp tay của bố mẹ cụ chủ trong việc giúp đỡ trả nợ mấy lần trước rồi. Nếu cụ chủ có điều kiện thì vì tình thân, cụ trả dùm nó, e chắc chắn bẵng đi thời gian, nó sẽ lại làm cú nữa thôi. Cái dòng cờ bạc nó ăn vào máu, fai có 1 cú sốc về tâm lý nào đó, ví dụ như fai đi trốn nợ, trốn chui trốn nhủi, suốt ngày bị truy sát, bị chém, bị đánh, tạo cho nó tâm lý kiểu như chim sợ cành cong thì nó mới từ bỏ được. Theo e thấy thì cụ cứ kệ mịa nó, ko cho ở luôn, cho nó trốn chui trốn nhủi, fai bị đánh bị chém đi ( tụi kia éo dám chém chết đâu, cùng lắm đi viện khâu vài mũi thôi ). Đến lúc ko chịu nổi nữa thì cụ hãy thương lượng với tụi nó về việc trả nợ. Cụ chủ có thể trả được số tiền ít hơn, và thằng e đã được 1 bài học, cũng có thể bỏ được cái máu cờ bạc. Nhưng cách này lại vướng 2 bác ở nhà. Bố mẹ nào nỡ bỏ con, nhất là mẹ, sao chịu nổi cảnh con mình bị đày đọa. Nan giải. Hic...

juve99

Xì hơi lốp
Không cần thuê luật sư làm gì? Nợ xã hội đen thì chỉ cờ bạc thôi. Hồ sơ chúng nó làm đẹp luôn, vay làm ăn, không lãi. Khỏi kiện đi cụ!
Thực ra, báo 2 tỷ là ông em đang nợ 1 tỷ cộng lãi. Sở dĩ báo thành 2 vì đằng éo nào cũng một công báo. Trong thời gian gia đình xoay sở, khoảng 3 tháng (chúng nó vẫn tính lãi) lên gần 2 tỷ là vừa đẹp.
Tại sao em cụ lại ok với xhd hồ sơ nợ 2 tỷ vì bọn này tư vấn rất chuẩn là: Nếu gia đình trả nợ 1tỷ thì sau đó sẽ bị quản lý, thắt chặt chi tiêu, sau này sẽ khổ. báo 2 tỷ thì dôi ra có cái mà chi tiêu.
Nếu cụ trả 2 tỷ luôn thì bên xhd sẽ quyết toán lại với ông em chắc báo dư khoảng 500 làm vốn để còn gỡ chứ.
Đấy là lý do những lần trước, cụ trả nợ mà thằng em vẫn cứ bập vào cờ bạc, vì nó luôn báo dư và có tiền để phục hận ngay lập tức.

Chỉ có thắc mắc duy nhất là đợt vừa rồi dịch covid, không bóng đá, không lô đề, không tụ tập... vậy nó chơi món gì nhỉ???
Bóng đá ảo, bóng rổ ảo...5-10p 1 trận, còn nhanh ra đảo hơn cụ ah, chỉ sợ k có tiền chơi thôi, còn trò chơi ko bao giờ thiếu 😁

Chả biết khuyên gì nhưng em chia sẻ chuyện có thật mà em biết, chứng kiến. Nhà có 3 chị em, thằng em phá gia chi tử hết mượn xe chị đặt tới đặt xe bạn. Nợ thì thì báo tới lần N, nhà nó cứ cung cúc trả thậm chí vay để trả.

Nhiều năm qua đi, cho tới 1 hôm xxx ập vài nhà ốp đi vì tội cá độ qua mạng. Nhà vẫn dấm dúi và loay hoay chạy chọt, vừa tốn tiền lại k hiệu quả. Kết cục là án 3,5 năm ngồi. Đi trả án nhưng không chắc ra sẽ thành người hay vẫn trượt sâu?
vầng, nhà cháu tin là 2 tị chưa phải dừng lại con số nài ợ

samoclan

Xe điện
Cụ bảo nó vào Nam trốn một thời gian, 2 tỷ ý có khi gốc chỉ 2 trăm. Kệ bố bọn xhd. Giờ bọn nó ko dám manh động như trước đâu. Trốn tiệt là thượng sách.

thanhgamo

Xe container
Lại mấy ông xe đạp rặn chuyện rồi, cơ mà không hấp dẫn lắm.

drumer

Xe tăng
cháu thật,cụ khuyên nó 1 câu:nếu mày đủ bản lĩnh thì ra cầu nhảy cho mát.bọn nghiện cờ bạc ko thể bỏ đc đâu,nhà cháu cũng có thằng anh trai phá từ lúc hơn 20 tuổi đến giờ hơn 40 vẫn phá mà ko làm đc việc gì ra hồn.phá toàn tiền tỷ,cháu giờ lúc nào cũng ở tình trạng “tiếp đón” bọn đòi nợ,thích thì chiến chứ cụ có bán hết nhà cửa trả nợ xong thì tháng sau nó lại làm vụ khác.

hoangduc.sbr

Xe container
Cái này nó ăn vào máu là đúng đấy chứ ko l.quan mấy đến bản lĩnh đâu. Như em tự nhận chả bản lĩnh j nhưng ko bị máu mấy cái này. Thời sv cho đến đi làm chơ 3 cây toàn hòa vốn, chơ lô đề thì toàn ăn. Cho đến 1 dạo cả tuần tạch con 93, bay có nhõn gần 30 củ. Nhưng em bỏ tiệt luôn, ko phải vì tiếc tiền mà vì em sợ cái càm giác cứ chông ngóng đến giờ lô đề để soi. Làm mình rất mất tập trung khi làm việc.

hoangduc.sbr

Xe container
cháu thật,cụ khuyên nó 1 câu:nếu mày đủ bản lĩnh thì ra cầu nhảy cho mát.bọn nghiện cờ bạc ko thể bỏ đc đâu,nhà cháu cũng có thằng anh trai phá từ lúc hơn 20 tuổi đến giờ hơn 40 vẫn phá mà ko làm đc việc gì ra hồn.phá toàn tiền tỷ,cháu giờ lúc nào cũng ở tình trạng “tiếp đón” bọn đòi nợ,thích thì chiến chứ cụ có bán hết nhà cửa trả nợ xong thì tháng sau nó lại làm vụ khác.
Cụ vẫn đủ $ thì mua mịa 1 căn của Vin, thách bố đòi nợ thuê cũng méo dám bén mảng dưới sân chứ đừng nói tiếp cận tận cửa nhà.

Website
www.kenagency.vn
Mịa nhà thì giàu, cs sống đầy màu xanh nếu biết tu chí nghe lời, làm ăn có gốc dễ thì đi lên chả mấy chốc, hưởng thụ cs chanh xả có phải tốt hơn không mà cứ phải đi chui lủi sống khổ như vậy nhỉ?

Long921

Xe tăng
Thực tiễn chứng minh, 2 tỏi xử lý xong thì 1 thời gian sau lại báo 5 tỏi...
Chuẩn cụ, e gặp nhiều thằng thế này r , cũng ra tay giúp đỡ 1 chút nhưng trả đc rồi chứng nào tật nấy vẫn oánh và báo nhiều hơn, 10 thằng e gặp thì 9 thằng như thế rồi

Sakai Việt Nam

Xe điện
Ai bảo cờ bạc ko bỏ được. bỏ được. em là vì dụ đây....nhưng điều kiệm cần là phải ko vay được chỗ nào để chơi nữa cơ, vay được còn lâu mới bỏ được. Còn điều kiện đủ phái có được công viec chân chính có khả năng kiếm được nhiều tiền cơ

Về cơ bản chơi bạc nó là một dạng “làm ăn” kiếm tiền, nó cũng đầy đủ cảm xúc như khi làm ăn, khi chơi quen rồi, người chơi coi đó là công việc. Bỏ cờ bạc cũng có phần giống như chuyển đổi công việc thôi, cũng đắn đo, khó khăn, trăn trở bỏ mẹ...nhất là bỏ công việc nhàn hạ có “khả năng kiếm được tiền dễ dàng” sang công việc vất vả hơn. Em chốt nhé: muốn bỏ cờ bạc thì chỉ khi nào có công việc khác thay thế “có khả năng kiếm tiền tốt hơn” thôi, hoặc gặp cú sock tâm lý đến mức thay đổi cả con người (vụ cú sock em chưa gặp, chứ vụ kiếm đuoc mối làm ăn ngon, say máu làm việc mà bỏ được cờ bạc thì em gặp vài người, trong đó có em)

Chỉnh sửa cuối:

hoangduc.sbr

Xe container
Ai bảo cờ bạc ko bỏ được. bỏ được. em là vì dụ đây....nhưng điều kiệm cần là phải ko vay được chỗ nào để chơi nữa cơ, vay được còn lâu mới bỏ được. Còn điều kiện đủ phái có được công viec chân chính có khả năng kiếm được nhiều tiền cơ

Về cơ bản chơi bạc nó là một dạng “làm ăn” kiếm tiền, nó cũng đầy đủ cảm xúc như khi làm ăn, khi chơi quen rồi, chơi coi đó là công việc. Bỏ cờ bạc cũng có phần giống như chuyểm đổi công việc thôi, cũng đắn đo, khó khăn, trăn trở bỏ mẹ...nhất là bỏ công việ nhàn hạ có “khả năng kiếm được tiền dễ dàng” sàn công việc vất vả hơn. Em chốt nhé: muốn bỏ cờ bạc thì chỉ khi nào có công việc khác thay thế “có khả năng kiếm tiền tốt hơn” thôi, hoặc gặp cú sock tâm lý đến mức thay đổi cả con người (vụ cú sock em chưa gặp, chứ vụ kiếm đuoc mối làm ăn ngon, say máu làm việc mà boe được cờ bạc thì em gặp vài ngườI, tròn đó có em)
Là do cụ chưa có đủ độ máu thôi, chứ nó đã ngấm vào máu rồi thì kiếm đc $ bằng nghề # cũng lại quay lại dốc vào đánh bạc thôi. Cảm xúc khi đánh bạc nó ly kỳ, hồi hộp, hưng phấn trong 1 khoảnh khắc nên dễ sinh chất gây nghiện. Còn làm ăn là cả 1 q.trình dài tính toán, tỉnh táo nên # cờ bạc lắm cụ.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Là do cụ chưa có đủ độ máu thôi, chứ nó đã ngấm vào máu rồi thì kiếm đc $ bằng nghề # cũng lại quay lại dốc vào đánh bạc thôi. Cảm xúc khi đánh bạc nó ly kỳ, hồi hộp, hưng phấn trong 1 khoảnh khắc nên dễ sinh chất gây nghiện. Còn làm ăn là cả 1 q.trình dài tính toán, tỉnh táo nên # cờ bạc lắm cụ.
Em bán 1 cửa hàng nột thấy oto, suýt nữa bỏ cả người yêu 8 năm, đến cái bằng đại học còn cắm..thì cungc có tý máu đấy. giờ bỏ cũng được 13 năm rồi, giờ sáng cofe xem lại highlight trận đêm qua thấy thư giãn lắm, toàn đếm bàn thắng

Ngân Hà

[Tịch thu bằng lái]

Về cơ bản chơi bạc nó là một dạng “làm ăn” kiếm tiền, nó cũng đầy đủ cảm xúc như khi làm ăn, khi chơi quen rồi, người chơi coi đó là công việc. Bỏ cờ bạc cũng có phần giống như chuyển đổi công việc thôi, cũng đắn đo, khó khăn, trăn trở bỏ mẹ...nhất là bỏ công việc nhàn hạ có “khả năng kiếm được tiền dễ dàng” sang công việc vất vả hơn. Em chốt nhé: muốn bỏ cờ bạc thì chỉ khi nào có công việc khác thay thế “có khả năng kiếm tiền tốt hơn” thôi, hoặc gặp cú sock tâm lý đến mức thay đổi cả con người (vụ cú sock em chưa gặp, chứ vụ kiếm đuoc mối làm ăn ngon, say máu làm việc mà bỏ được cờ bạc thì em gặp vài người, trong đó có em)

như cụ vẫn chưa gọi là máu cờ bạc, khi nào phải sx dc buồng lái ủi Komatsu mới gọi là nghiện

ahihi