[Funland] Người phụ nữ bị xe container chèn gãy chân, hành động trước đó lại khiến tất cả giận ngược

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Hướng xe máy đèn xanh đi thẳng. Hướng xe Công đèn đỏ đi thẳng, đèn xanh rẽ phải cụ ạ.
Xe container đang Đèn đỏ, dù được rẽ phải nhưng điều kiện nó ngặt nghèo hơn so với Đèn xanh và rẽ phải.
Cụ thể, bác phải nhường cả chị 2b và 1 xe nữa sau chị này - văn bản nó ghi vậy.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vì cô này có tuổi rồi nên em ko văng tục. Chứ phải mấy nàng là em cũng bung lụa hộ luôn.
E dừng đèn xanh đỏ còn luôn phải ngoái lại sau xem có cái xe điên nào nó phi theo ko. Lỡ mà có thì thà vượt đèn đỏ rồi nộp phạt còn hơn để nó phi vào. Bao vụ đã chết oan vì chờ đèn đỏ đây thây.

Đằng này lại còn hiên ngang thách thức xe Cont thì dù có đi đúng cũng nên mắng.

Ở mình, ra đường mà đi Ngu là chết rồi :-L
Thế theo bác, Ngu hay Khôn, ở #1, xe cont đi đúng luật hay sai luật?

VCHDHN

Xe container
Em hay lọ mọ xem trên youtobe, như kênh này chẳng hạn. Để làm gì? Đơn giản chỉ để " lập trình " lại thói quen khi tham gia giao thông:).

vneseman

Xe lăn
Nhìn cái con công thế tránh đi còn không được mà xông vào nó làm gì không biết. Cũng may các cụ gánh đỡ nên mới chỉ gãy chân.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em hay lọ mọ xem trên youtobe, như kênh này chẳng hạn. Để làm gì? Đơn giản chỉ để " lập trình " lại thói quen khi tham gia giao thông:).
Trong clip có nhiều tình huống lẽ ra, ông A nào đó sai lè - cuối cùng lại là ông B sai, sai 1 cách oan ức rất Việt Nam.

Hieumos

Xe container
Xe container đang Đèn đỏ, dù được rẽ phải nhưng điều kiện nó ngặt nghèo hơn so với Đèn xanh và rẽ phải.
Cụ thể, bác phải nhường cả chị 2b và 1 xe nữa sau chị này - văn bản nó ghi vậy.
Cụ trích hộ em cái văn bản nào nói như vậy với.

Trường hợp của xe công nó là đèn xanh cho rẽ phải đàng hoàng, chứ không phải là kiểu đèn đỏ + biển được phép rẽ phải.
Như vậy cả xe công và xe máy đều là đèn xanh được phép đi, theo quy tắc giao thông thì đáng ra chị xe máy phải nhường đường cho xe công theo quy tắc nhường đường cho xe từ hướng bên phải.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ trích hộ em cái văn bản nào nói như vậy với.

Trường hợp của xe công nó là đèn xanh cho rẽ phải đàng hoàng, chứ không phải là kiểu đèn đỏ + biển được phép rẽ phải.
Như vậy cả xe công và xe máy đều là đèn xanh được phép đi, theo quy tắc giao thông thì đáng ra chị xe máy phải nhường đường cho xe công theo quy tắc nhường đường cho xe từ hướng bên phải.

Xe container có độc 1 cái đèn xanh như bác thể hiện, nó tương đương với "kiểu đèn đỏ + biển được phép rẽ phải", như bác vẫn gặp trên đường Hà Nội: Khi đèn Đỏ, thì cái Đèn xanh này bật - hoặc có cái biển nhắc - hoặc cả hai.

Và khi có Đèn, thì không áp dụng Phải trước Trái, bác ạ.
Mời bác xem link này:
Khi nào gặp đèn đỏ vẫn được rẽ phải? (luatvietnam.vn)

Trích:
"- Có đèn báo hiệu ưu tiên màu xanh cho phép rẽ phải được lắp đặt kèm theo.

Đèn báo hiệu ở đây là đèn tín hiệu phụ có hình mũi tên. Khi đèn tín hiệu giao thông mũi tên chuyển xanh, người điều khiển phương tiện sẽ được phép rẽ theo hướng mũi tên nhưng phải nhường đường cho các phương tiện lưu thông từ các hướng khác được phép đi".

Hieumos

Xe container
Xe container có độc 1 cái đèn xanh như bác thể hiện, nó tương đương với "kiểu đèn đỏ + biển được phép rẽ phải", như bác vẫn gặp trên đường Hà Nội: Khi đèn Đỏ, thì cái Đèn xanh này bật - hoặc có cái biển nhắc - hoặc cả hai.

Và khi có Đèn, thì không áp dụng Phải trước Trái, bác ạ.
Em đang mời cụ đưa quy định trong các văn bản pháp luật, chứ không nói suông ạ.

MiTa

Xe lăn
Sao học GPLX nó không học những tình huống như này . Nó bắt học lái số 8 làm éo gì nhỉ . Nhiều thang chết vì ra đường chạy số 8 rồi . Dân quê có bằng lái xịn mà ôm cua ra đường chính như phim xã Hội đen Hồng Kong.
Số 8 để lạng lách oánh võng và leo vỉa hè đó cụ.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Đúng là đàn bà ít nghĩ vì chỉ có 1 cái đầu, đàn ông ít nói vì chỉ có 1 cái mồm.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em đang mời cụ đưa quy định trong các văn bản pháp luật, chứ không nói suông ạ.

Ở chiều ngược lại, kính đề nghị bác "không nói suông ạ." và cho xin các "quy định trong các văn bản pháp luật", thể hiện rằng:

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Đi xe dốt như thế này, chết không oan.

Khổ nỗi, lũ đàn bà đa số đi xe như thế. Chúng nó nghĩ chúng nó "đi chậm là đúng" rồi vạ lây đến người khác

ĐM cả lò nhà mày! Thế mẹ mày-bà nội-bà ngoại nhà mày thì thuộc cái loại là lũ đàn gì!?

Đấy. Người ta sẽ chửi cụ như thế đấy. Còn em thì em chỉ nhẹ nhàng là cụ đừng dại với cái kiểu miệt thị đàn bà như thế nhá =))

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Em sợ nhất những thằng mồm mép và quan điểm như cụ. Tởm lợm.
Cụ ấy sai chỗ nào. Đi cạnh nguồn nguy hiểm và điểm mù thì hoặc là phóng nhanh qua hoặc dừng lại. Nếu pl nghiêm minh thì trg trg hợp này xm sai phần lớn.
Nói thật là e chỉ thg xe công bị oan gia.

SimsSam

Xe điện

XPQ

Xe lăn
Vừa cách đây hơn tiếng, trong lúc em đang dừng đèn đỏ thì một anh cụ cũng quãng gần bảy ọi đi uây cỏ bon chen thế nào táng vào hông xe em. May tính em mát mà hôm nay mát giời, không bắt đền cũng không chửi, chỉ hỏi nhẹ là đã què chưa thì bảo là không sao.

fanmu12345

Xe điện
Cái quan trọng nhất trong vụ này thì chưa thấy bác nào đặt ra: Ai đi sai về giao thông trong vụ này????
Tôi mắt khá kém, nhìn thấy xe container Đèn đỏ thì phải.
Có thể suy ra, chị Xe máy (và 1 xe máy sau đó) đang có Đèn xanh.
Đoàn xe hướng 3h - 9h trước mặt, lúc đó họ cũng đi ào ào, chắc là có Đèn xanh.

Vậy, ai sai vậy?
Nếu anh container đèn đỏ, hắn phải nhường cho Xe máy đi trước, phỏng ạ??

Còn nữ đồng chí xe máy đáng kính, ngu rồi, khỏi nói. Nhưng Đi Ngu và Đi Sai là 2 khái niệm khác nhau.
Tại giây 01 của clip em thấy có đèn xanh báo hiệu cho xe rẽ phải