[Funland] Người tài luôn hoài nghi tất cả?

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Mình được vợ nuôi nhưng không có râu xồm thì có được xếp vào người tài không cụ?
Vợ nuôi và không phàn nàn so sánh gì cụ với thằng RÂU XỒM hàng xóm là được.

hoviethung

Xe lăn
Tất nhiên thằng tài chuyên môn sẽ đc giữ lại, nhưng nó sẽ không có khả năng diệt thằng xấu thằng tham nhũng như cụ trên còm.
Không diệt được nhưng nó chung sống được cụ nhể?

15cm45p

Xe điện
Không ai hoài nghi một- ông- chuyên- đi -nói -phét là đang nói phét cả.

Giả dụ cụ 15cm45p chém gió là cụ ấy 25cm90p nhưng kỳ thực là cụ ấy 20cm60p :)). Thế nên ở đời nhiều ông nói phét cũng nguy hiểm lắm, không biết đâu mà lần
Hớ hớ cụ lại lôi em vào lz, em tuyền lói thật nuôn:))

MonoMe

Xe hơi
Cụ nói chính xác. Câu này của cụ Thiên nhắc lại ý của Ông râu rậm là người tài là người có tư duy phản biện. Trong tình hình hiện nay, người tài là người dám nghĩ, dám làm dám xoá bỏ những nền tảng cổ truyền vững chắc hiện nay. Mà dám thì dễ chệch hướng lắm. Cụ Thiên cũng có bóng gió như đề cao kinh tế tư nhân hạn chế vai trò kinh tế nhà nước cũng như can thiệp Nhà Nước vào nền kinh tế thị trường. Hầu hết sự phát biểu của cụ này đều thể hiện tư tưởng đó. Các cụ để ý sẽ thấy thôi?
cái ranh giới giữa phản biện và đối lập quá mong manh cụ ạ.mà phản biện đến nơi đến chốn thì vấn đề cuối cùng vẫn là vấn đề ai cũng biết...nên thành ra ko tận dụng được nguồn lực phản biện xã hội.một là ông ủng hộ hai là dẹp. nhìn mấy bác trí thức phản biện, xog dần dần nâng cấp lên thành phần tử cực đoan mà đau lòng.

Mentor

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện xảy ra 1 lần thì có thể không xảy ra nữa. Chuyện xảy ra 2 lần rồi thì sẽ có lần 3 lần 4.

~ Fool me once, shame on you. Fool me twice, shame on me.

Cho nên nói đúng ra là người có đầu óc bình thường hoài nghi tất cả.

ngocielts

Xe tải
E nghĩ chẳng có ai ban đầu là có trong mình sự "hoài nghi"
E cho rằng "hoài nghi" được xây dựng từ những sai lầm vì đã lỡ tin người;
đến từ nhiều khía cạnh: tình cảm, công việc, quan hệ xã hội
Và những sai lầm đấy phải có một hậu quả ghê gớm lắm mới xây dựng nên ý thức cảnh giác, "hoài nghi"

Luongngockien

Xe hơi
Bài viết dài nhưng gói gọn trong ý này " người tài cũng luôn hoài nghi tất cả. Nói vậy không có nghĩa là họ không tin điều gì, họ vẫn có niềm tin nhưng họ luôn có tinh thần hoài nghi, muốn xem xét lại chứ không phải bác bỏ. "
Có nghĩa là người ta không dễ dãi tin tưởng trước một vấn đề nào đó, mà luôn suy xét, cân nhắc thấu đáo và kỹ lưỡng.
Em thấy đúng mà, được vậy thường đưa ra được các quyết định đúng đắn, ít phạm phải sai lầm.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Hoá ra lâu này em là người rất tài ba à, cụ mợ nào xuống xác con đề nào bảo em nhé, chiều nay tài ba lại nổi lên rồi đấy :D

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Người tài chỉ nên làm việc, nghiên cứu cải tiến, sản xuất chuyên môn thuần túy, lãnh đạo người tài nên là Sales hoặc con em lãnh đạo. Thực tế đã chứng minh điều này rồi.