[Funland] Người Việt Nam đi du lịch Việt Nam

j23

Xe container
Chưa thấy đâu giảm 50-60% nhỉ, em định đi xuyên Việt để kích cầu
Trên này có nhiều cụ làm du lịch mà, cụ vào CCCCD hỏi là ra ngay :)
Dân làm dell gì còn tiền mà chẳng giảm, 50% thì e ko tin chứ 40% là có thật, ví dụ tour nghi đêm trên vịnh Hạ Long, giảm kinh lắm cụ check thử đại lý là biết, ko ảo đâu

Minh Sang 2019

Xe tải
Em chẳng hiểu tại sao gấu nhà em cứ đòi đi du lịch nước ngoài trong khi nước mình có rất nhiều thắng cảnh đẹp, món ăn ngon mà giá lại rẻ... đi nước ngoài lạ nước lạ cái, đắt tiền vì chi phí đi lại mà có bằng nước mình đâu... đặc biệt em chưa đi singapore hay hokong nhưng em chẳng khoái mấy nơi nhân tạo như vậy... em có bảo vợ khi nào đi hết việt nam thì mới đi nước ngoài... mình cứ túc tắc đi chậm, thư dãn, nhìn ngắm từ từ mới cảm nhận hết cái đẹp... nếu chỗ nào yên bình thì mua mảnh đất hay căn nhà con con rồi thỉnh thoảng vào ở vài tuần rồi chuyển chỗ khác.... nóng thì lên đà lạt,,, lạnh thì qua đà nẵng, nha trang, phú yên... mỗi nơi một căn nhà khỏi lo tiền khách sạn... như vậy chẳng hay gấp vạn lần đi nước ngoài....
Ôi khách vừa gọi... em xin dừng bút làm cuốc grab kiếm bữa bia cho ngày hôm nay, hẹn gặp lại các cụ View attachment 4621985
Em đi hầu như khắp đất nước nên cũng cảm nhận được cách làm du lịch của nước ta.
về thắng cảnh: chả thua bố con thằng nào ở ĐNA hay châu á cả.
Về cách làm: Quá kém nhưng sắp tới sẽ dần dần ổn hơn vì được quan tâm, đầu tư lớn.
Làm du lịch mà ngon Ở DNA phải nói là thua thằng Thái lan xa. Mẹ nó mọc tiền của khách giỏi thật, chỉ đơn giản cái trò chụp ảnh cũ mèng, nó chụp rồi rửa ảnh bày ảnh của mình ra đó rồi gạ mình mua, thực tế ko mua cũng ko sao nó chả ép. Nhưng nó đóng khung bày ra như thế ko mua cũng lăn tăn, khó chịu(giá nó cũng cực kỳ nhẹ nhàng, ko như kiểu VN).
Cái kiềm tiền nhiều nhất là cái Sẽx show.
Mấy con như cave hết dăte lượn lờ trên sân khấu 30-1h, vé vào ít nhất 1tr. Em tính bọn này mà sang VN đứng đường chắc làm ngày được 200k. Thế mà em nhẩm tính bọn này 1 ngày nó phải thu được khoảng 30 tỷ. Vãi

nowhereland

Xe điện
Huế nhà em đi cách đây 15 năm, và gấu hẹn không bao giờ quay lại. Thỉnh thoảng vờ hỏi câu Huế không là vk lại bảo thôi ông đi một mình đi.
Ngoài dịch vụ láo nháo chặt chém thì hầu hết đồ ăn ở Huế đều không ăn nổi (mà các quán cơm Huế, chè Huế ở HN hay Đà Nẵng đều khá ngon). Đường phố bé tí âm u, hôm nào mà mưa nữa thì buồn thấy mẹ, gấu nhà em bảo đôi nào cãi nhau ở đây chắc muốn tự tử luôn.
Đợt em đi Thành nội đang sửa chữa trùng tu nháo nhào, mà cũng chẳng có gì hay ho, điện Thái Hòa sơ sài, mấy chỗ lăng công chúa hoàng tử gì đấy sập xệ chống cây luồng cây tre xung quanh vì sợ đổ. Được mỗi cái lăng Khải Định còn đáng công thăm tí, mà vé thắng cảnh chỗ nào cũng đắt lè lưỡi.
Gần 2 thập kỷ không quay lại, chẳng biết giờ có thay đổi gì không. Trong khi ĐN thì nhà em quay lại 5 lần nữa rồi.

TrumpVietnam

Xe tăng
E Cuối tuần nào cũng đi du lịch về quê xin rau, gạo mang đi Hanoi

nowhereland

Xe điện
Trên này có nhiều cụ làm du lịch mà, cụ vào CCCCD hỏi là ra ngay :)
Dân làm dell gì còn tiền mà chẳng giảm, 50% thì e ko tin chứ 40% là có thật, ví dụ tour nghi đêm trên vịnh Hạ Long, giảm kinh lắm cụ check thử đại lý là biết, ko ảo đâu
Tour giảm nhưng vé ngủ tàu chánh quyền vẫn quyết không giảm một xu cụ ợ, nên cũng toàn anh em kinh doanh tự cắt tay mình đãi khách thôi. Mà giờ gom cũng chỉ chạy được 2 ngày cuối tuần, thu may ra thỉ đủ chi cho mỗi chuyến vận hành.

j23

Xe container
Tour giảm nhưng vé ngủ tàu chánh quyền vẫn quyết không giảm một xu cụ ợ, nên cũng toàn anh em kinh doanh tự cắt tay mình đãi khách thôi. Mà giờ gom cũng chỉ chạy được 2 ngày cuối tuần, thu may ra thỉ đủ chi cho mỗi chuyến vận hành.
Chính sách hỗ trợ cty/đại lý du lịch chậm nhất là 25/05 TCDL sẽ ban hành. Thời gian tới sẽ dễ thở hơn cho team du lịch thôi cụ ;)

cô giáo thỏ

Xe hơi
Ko hiểu số em may hay ntn mà mấy lần đi Huế đều ngon lành. Đặc biệt thích cái bảo tàng bên cạnh Đại Nội

Smile1102

Xe container
Em lại đặc biệt thích Huế, thanh bình, nhẹ nhàng, đồ ăn ngon và rẻ, có nhiều thứ để xem ( lăng tẩm, đại nội...). Sông Hương đẹp nhẹ nhàng, đi thuyền trên sông cũng thích. Nói chung các bác xem về di tích lịch sử thì chỗ nào hơn Huế? Em đi rồi nhưng vẫn muốn đi lại, dự định năm nay đi mà không biết đi được không. Về dịch vụ em thấy okie, không có gì phàn nàn cả.

j23

Xe container
Em lại đặc biệt thích Huế, thanh bình, nhẹ nhàng, đồ ăn ngon và rẻ, có nhiều thứ để xem ( lăng tẩm, đại nội...). Sông Hương đẹp nhẹ nhàng, đi thuyền trên sông cũng thích. Nói chung các bác xem về di tích lịch sử thì chỗ nào hơn Huế? Em đi rồi nhưng vẫn muốn đi lại, dự định năm nay đi mà không biết đi được không. Về dịch vụ em thấy okie, không có gì phàn nàn cả.
Em thấy 💯% các ông thích và quan tâm lịch sử, bảo tồn bảo tăng đều thích đi Huế. Em có ông anh từng ở Huế gần chục ngày (dự định ban đầu của ổng chỉ là 2 ngày tại Huế trong chuyến xiên vịt), trong đó đi Đại Nội 3 ngày liền, từ sáng sớm đến tối, bị đuổi ra mới ra đấy :))
Giờ hắn có quán to vật ngay đầu Võ Thị Sáu, xập xình suốt tối và đêm, đếm tiền mỏi tay :v

fadco

Xe container
cụ/ mợ nào đi đảo Quan Lạn - Minh Châu ; Cô Tô rồi thì cho em xin ít review khách quan.
Khách quan là chưae có cái resort hay hotel nào hịn, chỉ cần bằng Mường Thanh thôi cụ ạ

Smile1102

Xe container
Em lại đặc biệt thích Huế, thanh bình, nhẹ nhàng, đồ ăn ngon và rẻ, có nhiều thứ để xem ( lăng tẩm, đại nội...). Sông Hương
Em thấy 💯% các ông thích và quan tâm lịch sử, bảo tồn bảo tăng đều thích đi Huế. Em có ông anh từng ở Huế gần chục ngày (dự định ban đầu của ổng chỉ là 2 ngày tại Huế trong chuyến xiên vịt), trong đó đi Đại Nội 3 ngày liền, từ sáng sớm đến tối, bị đuổi ra mới ra đấy :))
Giờ hắn có quán to vật ngay đầu Võ Thị Sáu, xập xình suốt tối và đêm, đếm tiền mỏi tay :v
Em thấy đi Đà nẵng thì lại chả có gì mà xem ấy, tắm biển mãi nó cũng chán. Em thích Hội An và Huế hơn nhiều. Ở Huế xong ra Lăng cô biển cũng đẹp. Nhà em có hôm 6 người đi ăn cơm hến buổi tối hết có 200k mà lại còn đc chủ quán mời ăn nhãn cơ :D. Ăn ngoài đường đc dân họ chỉ quán ngon thấy ô tô xe máy cũng đến ăn và mua mang về. Em cũng đi 3 ngày thấy vẫn cần phải quay lại. Đàn hẹn tháng 8-9 này sẽ làm một chuyến nữa và có nhờ 1anh gốc Huế đi cùng để giới thiệu cho tường tận.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Dl nội địa toàn vàng vẩu , năm nào cũng đi , đi về thì lập thớt bóc phốt kể khổ , rồi năm sau nại đi tiếp . Nói khổ dâm thì vẩu mồm lên chửi đổng :))

Smile1102

Xe container
Khách quan là chưae có cái resort hay hotel nào hịn, chỉ cần bằng Mường Thanh thôi cụ ạ
Em đi Cô tô rồi, cũng thích, bãi bien đẹp và không xô bồ. Trên đảo vẫn còn nhiều cây dại, có nhiều đảo nhỏ.
Nói chung em lại ko thích resort lắm, thấy cái nào cũng như cái nào. Em thích kiểu hoang dã hay có nhiều thứ xem và khám phá hơn.

Em chưa đi Mũi né bao giờ, cụ mợ nào đi rồi tư vấn giúp em với.

Mr.Alo

Xe lăn
Không biết đi sơn đoòng có được giảm giá ko để em đi . Em lỡ hẹn với nó 10 năm rồi

nvht

Xe điện

lion2007

Xe tải
E du lịch Huế đúng nghĩa đúng 1 lần, từ Thời cổ lai hi, dân Huế lúc đó nghèo còn dùng xe đạp làm xe ôm, e bé nên ngồi khung. Cái cậu đạp xe thì bảo là con trung tá ngụy, nói thời đó cứ sáng cuối tuần cả nhà đc lái xe đón bằng xe zeep đi ăn sáng, ngoài đường ô lão vá xe thì cũng là sỹ quan ngụy...
mịa đi tham quan chặt chém lừa đảo thôi rồi, từ hàng nước đến hàng quà. Dân Huế này dân bên quảng trị, đà nẵng láng giềng họ cũng bảo bẩn, bủn xỉn ko chơi đc

buidoimiennui

Xe điện
Không có luật về du lịch thì phải. Không thấy quản lý hay xử phạt du lịch. Ko thấy tuyên truyền xây dựng du lịch. Kiểu chém gió trên ti vi cho sang mồm xong rồi ai về nhà nấy thôi. Vậy nên ngành du lịch mãi mãi lởm như thế này. Quên nữa. Các cụ không lên án ko tẩy chay các dịch vụ kém cũng là góp phần làm ngành du lịch đi xuống.

VnUeT

Xe tăng
Du lịch ư, vé di tích đắt lòi. Có phát triển còn khuya.

xuanleelee

[Tịch thu bằng lái]
Ca vê thì em hổng bít,chứ ca Huế sông Hương bây chừ công nghiệp thôi dồi:hát cho có như ban phát,ca sỹ chỉ chăm chăm tiền boa và bán dĩa hát rồi thờ ơ vô cảm cắm mặt vào xì mat phone.
Nói chung bọn Huế láo từ thằng xích lô đến con mụ coi xe.
EM cũng ghét Huế từ lâu rồi... không hiểu sao chính quyền Huế họ cứ làm ngơ thế nhỉ??? Đà Nẵng và Huế cách nhau 1 con đèo mà 2 lỗi sống làm ăn khác hẳn nhau, 1 bên thì dân tình đi 1 lần có lẽ sẽ không quay trở lại... 1 bên thì là nơi đáng sống nhất VN :D