[Funland] Người Việt Nam giàu thật các cụ nhỉ

Vũ Điệp

Xe điện
Cụ muốn gặp ko?Cứ đến các trụ sở to to thì có mà đầy!À m̀à cụ ở chung cư thì ít lắm,nếu muốn thì sang long biên chỗ anh vova ý thì có mà khối.

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Chả biết các cụ thế nào, e đọc mấy topic toàn thấy nhiều cụ nói quen biết hay gần nhà em có ông anh có cả nghìn tỉ , trăm tỉ , chả biết có đúng không hay chém các cụ nhỉ :D
Xung quanh em thì em mới thấy ng giàu nhất tổng tất cả tài sản ( nhà cửa, đất đai.tài sản gửi bank ) tầm dưới 20 tỏi đã là nhiều nhất rồi
Hay VN hóa rồng hết r ( e không tính các Quan và ng nhà các quan ạ )
Người gần e nhất trên có khoảng tất cả 20 tỏi tầm hơn 40 tuổi cũng là dân đen và làm kinh doanh thôi ạ , ở Hà Nội
Chắc tầng của em chưa đc gặp mấy vị trăm tỏi vs ngàn tỏi bằng kinh doanh riêng
Nếu có những cụ quan hệ vs những đại gia 1k tỏi thì có nhờ họ giúp đỡ để kiếm đc vài chục tỏi ko ạ
Tại người giàu mới có thời gian tiếp cận internet :)))))
20tỷ là triệu phú $ rồi, dạng giàu số má rồi. Nhiều cú cứ nói cho sướng miệng, tiền rẻ rúng hơn cả lá mít, toàn ngàn tỷ, trăm ngàn tỷ :))))

The Tank

Xe điện
Chả biết các cụ thế nào, e đọc mấy topic toàn thấy nhiều cụ nói quen biết hay gần nhà em có ông anh có cả nghìn tỉ , trăm tỉ , chả biết có đúng không hay chém các cụ nhỉ :D
Xung quanh em thì em mới thấy ng giàu nhất tổng tất cả tài sản ( nhà cửa, đất đai.tài sản gửi bank ) tầm dưới 20 tỏi đã là nhiều nhất rồi
Người gần e nhất trên có khoảng tất cả 20 tỏi tầm hơn 40 tuổi cũng là dân đen và làm kinh doanh thôi ạ , ở Hà Nội
Nếu có những cụ quan hệ vs những đại gia 1k tỏi thì có nhờ họ giúp đỡ để kiếm đc vài chục tỏi ko ạ
Cụ cứ lượn phố phường HN rồi đếm thoai, đa phần nhà mặt phố và ngõ to toàn triệu đô ko. Số lượng triệu phú USD của VN chắc cũng số má trên TG í. Còn chất lượng cs thì chưa bàn. :D

Lambatda

Xe điện
H.trc có cái thớt j về trường học, thấy có cụ còm lớp con cụ ý học ở trường Ams phân nửa phụ huynh có tài sản 1k tỏi:-B:-B

xedaprach

Xe điện
Họ ở ngay cạnh mà mình không biết đâu cụ ah.
Trước cty em trên Bà Triệu, một hôm ông chủ lên gõ cửa nhờ vào ktra tủ điện, trông bác ấy trẻ trung nhanh nhẹn mà ăn mặc rất bình thường, trông chả có vẻ gì là một ông chủ. Lúc bác ấy về ae cùng cty mới nói chuyện, riêng cái tòa VP bọn em đang ngồi giá đã cỡ 300 tỏi, còn chưa kể cả cơ nghiệp kinh doanh chính của bác ấy với lại những cái khác nữa thì mình không biết. Nói chung gặp đi trên phố thì không ai có thể biết bác ấy là đại gia cả.

Ỉn V

Xe buýt
Thật sự nghe những câu chuyện kiểu ông anh em, ông bạn em,...nghìn tỷ thế nọ thế chai em nghe phát chối lên được ấy, giống như bị nghe mấy câu chuyện của bọn dạy làm giàu, câu chuyện kiểu triết lý cuộc sống kiểu sáo mòn...

vieteuro

Xe container
Dễ thấy nhất là quan chức
Làng nhàng trưởng phòng huyện em bị kê biên tài sản cũng rơi vào 3 chục tỷ rồi

coolpix8700

Xe ngựa
Cứ đi dọc phố, nhà mặt tiền không quá hẹp, mà diện tích độ trăm mét đã là triệu phú đô rồi, việc gì phải nghe ông chú, cậu bạn ở đâu?

Nghìn tỷ thì em chơi với 1 đứa rồi, đấy là những cái lộ lù lù ra còn ngầm chịu không biết nổi, 1 2 chục tỷ thì nhiều, em có hơn chục tỷ chơi bọn nó thiếu tự tin vãi lồng :(

tienaka

Xe điện

ubisapro

Xe trâu
Tầm trăm tỏi e thấy nhiều. Cá biệt giàu nhất e biết là hàng xóm chung vách tường nhà e ngày xưa, giờ làm chủ Tâm Anh đấy ợ :))

Dân trồng vải Bắc giang thu 1 năm vài ngàn tỷ, nông dân đấy.

Vn-Index

Xe tải
Cụ sang Vinhome làm 1 căn tầm hơn 20 tỏi tự nhiên thấy hàng xóm nhà mình toàn chục, trăm tỷ ngay.
Nhà em ở khu phân lô tầm 7,8 tỷ như vậy hàng xóm nhà em toàn chục tỷ trở lên rồi, phải không cụ

cantona

Xe container
Vin Liễu giai đấy cụ, niêm yết thấp nhất 65tr mà đầy người ở. Tầm mua được căn 100m ở đấy em nghĩ là ts gấp mấy lần rồi.

Long921

Xe tăng
Hà Nội thì có tầm trăm tỷ (cả đất cát) cũng nhiều cụ à!
Nhưng số hộ đứt bữa chắc còn nhiều hơn lắm!...
Tất nhiên e biết mà cụ, nhưng tầm trăm tỉ chắc ít so với tỉ lệ số dân , mà e nghe cụ nào cũng nói có ông anh, ông e , ông bạn toàn những ng xung quanh toàn trăm tỉ với ngàn tỉ thì kinh khủng thật, quanh em quan hệ cũng biết nhiều mà chưa thấy đại gia ngàn tỏi nó ntn :D

Long921

Xe tăng
Cụ bao h có tầm tổng tài sản 20 tỷ và quan trọng nhất chí ít cụ phải làm chức vụ j đấy, bèo nhèo cũng phải phó giám đốc hay giám đốc cty nho nhỏ thì cụ sẽ đc vô tình ngồi cạnh người có vài trăm tỷ
Nhưng mấu chốt sau cùng, có khi cụ gặp rồi mà cụ ko biết họ có bao tiền
Vì người có 100 đến vài trăm tỷ họ thường ẩn mình vừa phải, ko bao h họ kể hay lộ ra cho dân thường như cụ làm j
Em có tí tẹo mà em còn chả thèm kể hay khoe với người mình thấy ko đáng để khoe ngoài đời, vì đơn giản em có cho họ đc j hay em có cần họ nể em làm j đâu, mất thời gian
Nghe nhiều bài viết của cụ e đoan cụ chắc cũng phải vài chục tỏi r , hơn đứt 90 % OF trên này :D