[Funland] Người Việt Nam giàu thật các cụ nhỉ

vanphiet

Xe buýt
Chỗ em có đội buôn tiền thấy bảo giàu lắm mà đi chợ toàn bị ghét vì mặc cả từng nghìn một.

dvhung243

Xe điện
Kể về giầu thì phải nói ông anh họ thằng bạn em , em chỉ ví dụ như thế này thôi
Bữa ông ấy và vợ đi chơi , đi qua salon của mercedes thì vợ ông ấy tự nhiên bị đau bụng , bí quá ông ấy vào đại hãng , nói với nhân viên cho vợ nhờ toalet chút
Xong xuôi rồi đi ra , ông ấy nghĩ người ta mở cửa hàng thế này , sáng ra chưa buôn bán gì mà đã nhờ vả , thấy ngại . Ngại nên mua đại cái gì cho người ta , nên nói sale bán cho ông ấy cái S63 AMG ....
Truyện này em nghĩ có thật các bác ạ

vanphiet

Xe buýt
Như thế họ mới giầu được!
Hàng xóm em thì có ông bố mù chữ chuyên cho vay nặng lãi có vài trăm tỉ mà có mỗi thằng con trai lại vờ gửi oto bên lán nhà hàng xóm cũng tiện thể chôm mấy tạ đồng để vào cốp xe .bị phát hiện nên giờ trong làng có biệt hiệu Dxx đồng.xh hội thật khó hiểu.

xegiacmo

Xe container
100 tr dân được mấy người , xạo lol riết quen

khanhtx8

Xe tăng
Với mối quan hệ xh em quen thì những người có tầm trên 20 tỷ họ sống rất bình thường, không khác với công chức hay nv vp, với người trên 50 tỷ em thấy họ ở nhà rộng rãi hơn, chi tiêu hào sảng hơn 1 tí. Còn trên 100 tỷ thì em biết rất ít nên coi như không tính vì những người em quen thấy họ sống còn bình thường hơn cả em. Nhưng có 1 điều lạ, những ông đang nợ 10 tỷ ngân hàng thì lại đi xe rất oách, tiêu tiền khá phóng tay và luôn thể hiện như mình có nhiều tiền :D

Tiền của những người trên em dựa vào số tiền nổi của họ như bất động sản, hoặc xe cộ, còn tiền chìm như nhà chỗ khác hay tiền trong tk thì em cũng chịu :D. Còn mấy ông nợ là mấy ông nối khố với em, ông nào càng nợ thì lại càng oách

Shadow381

Xe điện
Chả biết các cụ thế nào, e đọc mấy topic toàn thấy nhiều cụ nói quen biết hay gần nhà em có ông anh có cả nghìn tỉ , trăm tỉ , chả biết có đúng không hay chém các cụ nhỉ :D
Xung quanh em thì em mới thấy ng giàu nhất tổng tất cả tài sản ( nhà cửa, đất đai.tài sản gửi bank ) tầm dưới 20 tỏi đã là nhiều nhất rồi
Hay VN hóa rồng hết r ( e không tính các Quan và ng nhà các quan ạ )
Người gần e nhất trên có khoảng tất cả 20 tỏi tầm hơn 40 tuổi cũng là dân đen và làm kinh doanh thôi ạ , ở Hà Nội
Chắc tầng của em chưa đc gặp mấy vị trăm tỏi vs ngàn tỏi bằng kinh doanh riêng
Nếu có những cụ quan hệ vs những đại gia 1k tỏi thì có nhờ họ giúp đỡ để kiếm đc vài chục tỏi ko ạ
Hỏi khí không phải cụ ở khu nào Hà Nội ạ? 20 tỏi chỉ được cái nhà mặt phố khiêm tốn lắm, có chỉ đủ ăn chứ chưa gọi là giàu ạ. Ko phải HN mới nhiều người giàu, có anh ở tỉnh gần biên giới phía Bắc làm hồ cá Kol trong vườn nhà hết 20 tỷ. Em nghĩ có 10 cái nhà 20 tỷ thì tạm gọi là giàu.

khanhtx8

Xe tăng
Hỏi khí không phải cụ ở khu nào Hà Nội ạ? 20 tỏi chỉ được cái nhà mặt phố khiêm tốn lắm, có chỉ đủ ăn chứ chưa gọi là giàu ạ. Ko phải HN mới nhiều người giàu, có anh ở tỉnh gần biên giới phía Bắc làm hồ cá Kol trong vườn nhà hết 20 tỷ. Em nghĩ có 10 cái nhà 20 tỷ thì tạm gọi là giàu.
Em nhất trí với bác, ở HN nhà mặt phố 4 quận nội thành cũ cụ cứ nhân ít nhất 250tr/m2. Nên thành phần chục tỷ thì riêng chỗ đó đã ra 1 đống, biệt thự HN không dưới 20 tỷ. Còn thành phần dân kinh doanh ở nhà thuê có 20 tỷ trong tk thì cũng rất nhiều, cụ cứ ngồi ở phòng khách VIP VCB, BIDV, Sacombank, MB sẽ thấy nhiều như lợn con. Còn thành phần có 5-10 tỷ thì ngồi ở phòng VIP TCB, VPbank, MSB nhiều hàng sa vô số. Hoặc nếu rảnh hơn cụ cứ ra 1 cái phòng giao dịch của big 4 bất kỳ, thấy dân cầm túi to túi nhỏ đi gửi tiết kiệm cực nhiều, nhiều lúc thấy 2 tay 2 tải nữa cơ

coolpix8700

Xe ngựa
... Nhưng có 1 điều lạ, những ông đang nợ 10 tỷ ngân hàng thì lại đi xe rất oách, tiêu tiền khá phóng tay và luôn thể hiện như mình có nhiều tiền :D
...
Nợ càng nhiều thì xe càng phải xịn, nhà phải rộng,... Nếu không làm sao đáo nợ!

cadan

Xe container
Nợ càng nhiều thì xe càng phải xịn, nhà phải rộng,... Nếu không làm sao đáo nợ!
chuẩn cụ ợ

có lẽ đây là một ví dụ:

“một loạt bất động sản như 3 thửa đất và tòa nhà 9 tầng tại số 8 Phan Văn Trường, Cầu Giấy (Hà Nội); 42 quyền sử dụng đất tại dự án Khu du lịch sinh thái biển Lạc Việt (Bình Thuận); 90 quyền sử dụng đất tại xã Vĩnh Hảo, Tuy Phong (Bình Thuận); quyền sử dụng và tài sản của nhiều lô đất khác tại TP HCM, Đà Nẵng, Bến Tre, Lâm Đồng.

Ngoài ra, khoản nợ còn bao gồm một số tài sản khác như xe ôtô Bentley Bentayga 2016,”

Shadow381

Xe điện
M
Em nhất trí với bác, ở HN nhà mặt phố 4 quận nội thành cũ cụ cứ nhân ít nhất 250tr/m2. Nên thành phần chục tỷ thì riêng chỗ đó đã ra 1 đống, biệt thự HN không dưới 20 tỷ. Còn thành phần dân kinh doanh ở nhà thuê có 20 tỷ trong tk thì cũng rất nhiều, cụ cứ ngồi ở phòng khách VIP VCB, BIDV, Sacombank, MB sẽ thấy nhiều như lợn con. Còn thành phần có 5-10 tỷ thì ngồi ở phòng VIP TCB, VPbank, MSB nhiều hàng sa vô số. Hoặc nếu rảnh hơn cụ cứ ra 1 cái phòng giao dịch của big 4 bất kỳ, thấy dân cầm túi to túi nhỏ đi gửi tiết kiệm cực nhiều, nhiều lúc thấy 2 tay 2 tải nữa cơ
.
250tr/m chỉ mua được mặt ngõ ô tô 4 quận nội thành cụ ạ. 20 tỷ mua được căn hơn 200m chung cư cao cấp đường Hoàng Hoa Thám hoặc Imperia Liễu Giai chứ bao nhiêu. Dân mình công nhận giàu thật. Đợt em qua Mỹ, thằng bạn thành đạt lắm lôi em về khoe căn biệt thự 2000m2 của nó trong khu dân Ý toàn người giàu (kiểu khu cho người giàu) giá mua hơn 400 ngàn, nó bảo giờ tầm 700 nghìn. Nó chở em trên con LS 470 đời 2000 và hỏi em ở nhà có ô tô không! Đến nhà nó làm tiệc nướng ngoài vườn đãi em và hỏi em ở Việt Nam có ăn thịt nướng kiểu như này chưa! Em bảo tao vẫn đi xe máy và thịt chỉ để ăn với cơm chứ nướng cả rổ đầy những tảng thịt to thế này thì xa xỉ quá! Nó bảo ở Mỹ như nó là người giàu đấy. Về em kể gấu cứ bò ra cười bảo nó nghĩ mình ở nhà chắc vẫn mặc quần thủng đít. 700 nghìn tầm 16 tỷ thì quanh nhà em hàng xóm đầy và có từ 2 cái trở lên may ra ung dung chứ chưa dám nói giàu.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Với mối quan hệ xh em quen thì những người có tầm trên 20 tỷ họ sống rất bình thường, không khác với công chức hay nv vp, với người trên 50 tỷ em thấy họ ở nhà rộng rãi hơn, chi tiêu hào sảng hơn 1 tí. Còn trên 100 tỷ thì em biết rất ít nên coi như không tính vì những người em quen thấy họ sống còn bình thường hơn cả em. Nhưng có 1 điều lạ, những ông đang nợ 10 tỷ ngân hàng thì lại đi xe rất oách, tiêu tiền khá phóng tay và luôn thể hiện như mình có nhiều tiền :D

Tiền của những người trên em dựa vào số tiền nổi của họ như bất động sản, hoặc xe cộ, còn tiền chìm như nhà chỗ khác hay tiền trong tk thì em cũng chịu :D. Còn mấy ông nợ là mấy ông nối khố với em, ông nào càng nợ thì lại càng oách
Có tay nợ 30 tỉ, mà phải thu 50 tỉ, đố Cụ biết họ giàu hay nghèo. ;))

ah99x6

Xe điện
Chả biết các cụ thế nào, e đọc mấy topic toàn thấy nhiều cụ nói quen biết hay gần nhà em có ông anh có cả nghìn tỉ , trăm tỉ , chả biết có đúng không hay chém các cụ nhỉ :D
Xung quanh em thì em mới thấy ng giàu nhất tổng tất cả tài sản ( nhà cửa, đất đai.tài sản gửi bank ) tầm dưới 20 tỏi đã là nhiều nhất rồi
Người gần e nhất trên có khoảng tất cả 20 tỏi tầm hơn 40 tuổi cũng là dân đen và làm kinh doanh thôi ạ , ở Hà Nội
Nếu có những cụ quan hệ vs những đại gia 1k tỏi thì có nhờ họ giúp đỡ để kiếm đc vài chục tỏi ko ạ
Không được đâu cụ ơi!

tienlong

Xe buýt
Người có 50-100 tỷ ở tỉnh giờ cũng đầy ra cụ ơi, nếu tính cả tài sản là đất với giá thị trường như bây giờ.

wtpwt

Xe điện
Ông lái xe cơ quan em đã 20 tỏi rồi.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Ơ, em thấy khu em Mỹ Đình đầy ông nhà vài lô đất cỡ 80-100m2/lô. Mà đất chỗ này có bèo cũng 200tr/m2 rồi cụ :D Vài chục tỏi là bình thường thôi ;))