[Funland] Người Việt Nam nên biết ơn Samsung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hatha Yoga

Xe tăng
Thật vi diệu, không thể tin nổi. Chỉ 1 mình công ty Sam Sung quy mô kinh tế và tầm ảnh hưởng lại khủng khiếp đến vậy.

Xuất khẩu GDP cả năm của Việt Nam mới hơn 200 tỷ USD mà 1 mình Samsung đóng góp 1/5. Samsung tạo ra 170.000 công ăn việc làm trực tiếp, nuôi sống rất nhiều hộ gia đình, và hàng triệu việc làm gián tiếp. Đt Samsung sẽ có "Made in Vietnam", nhiều người nước ngoài sẽ biết đến VN hơn.

Sẽ ra sao nếu Samsung không đầu tư ở Việt Nam nữa. Đầu tiên là 170.000 lao động kia sẽ mất việc, kéo theo gia đình họ bị ảnh hưởng, và hàng triệu lao động gián tiếp liên quan đến chuỗi cung ứng Samsung. Con số GDP xuất khẩu sẽ không còn là đầu 2 đẹp đẽ (224 tỷ USD) mà là 180 tỷ USD.

Chúng ta nên mua các sản phẩm của Samsung hơn nữa để cảm ơn họ. Như cá nhân em cũng vậy thôi ạ, em biết ơn các công ty Mỹ như Google (người thầy tuyệt vời), Facebook (kết nối thông tin và bạn bè, gia đình), Microsoft (em đang dùng free Win 10), nên em đi xe Focus, dùng điện thoại Samsung (vì nó chạy Android).

dvhung243

Xe điện
Trọn bộ thì nên biết ơn Toy " tôi yêu Việt Nam đồng " phổ cập xe máy

Biết ơn anh Bill Gates vì nhờ anh , em cũng như toàn bộ anh em cần lao mơi biết máy vi tính

Biết ơn hàng trăm , hàng nghìn ... doanh nghiệp đã đầu tư vào Việt Nam để kiếm tiền rồi nhân dân Việt có công ăn việc làm

Biết ơn Đoảng , ơn chính phủ , biết ơn chúa , biết ơn phật , biết ơn thánh ala ....

Các cụ các mợ biết ơn ai thì vào kể nốt nào cho mod còn đóng thớt

A98

Xe container
Lại một người nữa ca bài "Samsung đóng góp 26% GDP Việt Nam"

Cao_Xanh

Xe tăng
Samsung là DN FDI quy mô khủng và có ảnh hưởng/tác động lớn tới chính sách kinh tế vĩ mô (VN sẽ phải ưu đãi, tạo điều kiện thuận lợi nhất có thể...). Liệu SS và 1 số tập đoàn lớn của HQ sẽ tạo cảm hứng và hỗ trợ ngầm để VN cũng sẽ 'nuôi dưỡng'/vỗ béo các tập đoàn tư nhân bự (tương tự các Chaebol ở HQ) chăng??? :-?

duongbaoan267

Xe điện

Biết ơn anh Bill Gates vì nhờ anh , em cũng như toàn bộ anh em cần lao mơi biết máy vi tính

Biết ơn hàng trăm , hàng nghìn ... doanh nghiệp đã đầu tư vào Việt Nam để kiếm tiền rồi nhân dân Việt có công ăn việc làm

Biết ơn Đoảng , ơn chính phủ , biết ơn chúa , biết ơn phật , biết ơn thánh ala ....

Biết ơn tổ tiên của sinh vật sống đi chịch dần để có loài người ngày nay

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Honda chứ cụ :))

Rong Ruổi

Xe container
2 bên đều có lợi thôi. Nếu nó ko có lợi ích thì nó cũng chả làm. Nên cũng đừng thần thánh nó quá. Lúc lợi ích nó ko đạt hiệu quả nữa thì nó chuyển đi. Vậy thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng