[Funland] Người Việt Nam nên biết ơn Samsung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tunggiang185

Xe tăng
Lại một người nữa ca bài "Samsung đóng góp 26% GDP Việt Nam"
Vào thớt này em học thêm được khái niệm "GDP xuất khẩu" gớm *** trao giải lô ben kinh tế cho thớt là *** được rồi. Mai em kiện bọn lô ben.

mustang1967

Đi bộ
nhân công rẻ , thuế má môi trường các kiểu có lợi. quá tuyệt còn gì ;))

Freeman Bodhany

Xe tăng
Thật vi diệu, không thể tin nổi. Chỉ 1 mình công ty Sam Sung quy mô kinh tế và tầm ảnh hưởng lại khủng khiếp đến vậy.

Xuất khẩu GDP cả năm của Việt Nam mới hơn 200 tỷ USD mà 1 mình Samsung đóng góp 1/5. Samsung tạo ra 170.000 công ăn việc làm trực tiếp, nuôi sống rất nhiều hộ gia đình, và hàng triệu việc làm gián tiếp. Đt Samsung sẽ có "Made in Vietnam", nhiều người nước ngoài sẽ biết đến VN hơn.

Sẽ ra sao nếu Samsung không đầu tư ở Việt Nam nữa. Đầu tiên là 170.000 lao động kia sẽ mất việc, kéo theo gia đình họ bị ảnh hưởng, và hàng triệu lao động gián tiếp liên quan đến chuỗi cung ứng Samsung. Con số GDP xuất khẩu sẽ không còn là đầu 2 đẹp đẽ (224 tỷ USD) mà là 180 tỷ USD.

Chúng ta nên mua các sản phẩm của Samsung hơn nữa để cảm ơn họ. Như cá nhân em cũng vậy thôi ạ, em biết ơn các công ty Mỹ như Google (người thầy tuyệt vời), Facebook (kết nối thông tin và bạn bè, gia đình), Microsoft (em đang dùng free Win 10), nên em đi xe Focus, dùng điện thoại Samsung (vì nó chạy Android).
Người ta nói Kim ngạch xuất khẩu, chứ không nói "Xuất khẩu GDP"....

NNS

Xe ngựa
Ơn huệ éo gì? Ơ kìa? Nó có lợi nó mới làm chứ cod phải SS là làm từ thiện éo đâu.
Ss thì trước kia nhà em có 2 cái tv, xài 1 thời gian tạch cả, thế là chả còn éo sản phẩm éo gì trong nhà còn liên quan đến Samsung

leobk

Xe tải
Thật vi diệu, không thể tin nổi. Chỉ 1 mình công ty Sam Sung quy mô kinh tế và tầm ảnh hưởng lại khủng khiếp đến vậy.

Xuất khẩu GDP cả năm của Việt Nam mới hơn 200 tỷ USD mà 1 mình Samsung đóng góp 1/5. Samsung tạo ra 170.000 công ăn việc làm trực tiếp, nuôi sống rất nhiều hộ gia đình, và hàng triệu việc làm gián tiếp. Đt Samsung sẽ có "Made in Vietnam", nhiều người nước ngoài sẽ biết đến VN hơn.

Sẽ ra sao nếu Samsung không đầu tư ở Việt Nam nữa. Đầu tiên là 170.000 lao động kia sẽ mất việc, kéo theo gia đình họ bị ảnh hưởng, và hàng triệu lao động gián tiếp liên quan đến chuỗi cung ứng Samsung. Con số GDP xuất khẩu sẽ không còn là đầu 2 đẹp đẽ (224 tỷ USD) mà là 180 tỷ USD.

Chúng ta nên mua các sản phẩm của Samsung hơn nữa để cảm ơn họ. Như cá nhân em cũng vậy thôi ạ, em biết ơn các công ty Mỹ như Google (người thầy tuyệt vời), Facebook (kết nối thông tin và bạn bè, gia đình), Microsoft (em đang dùng free Win 10), nên em đi xe Focus, dùng điện thoại Samsung (vì nó chạy Android).
Cụ có bị sao ko ? GDP xuất khẩu là tiêu chí gì ?
GDP là tổng thu nhập quốc dân, còn xuất khẩu người ta dùng kim ngạch xuất khẩu ... chứ GDP xuất khẩu là gì ?

Tý phệ

Xe điện
Mịa vừa lập thớt khen VN sướng lại lập thớt nhục hộ. Chả hiểu lập trường của thớt hay tạo thớt lấy thành tích. Bố khỉ, câu trước vả câu sau

Toilaai08

Xe tăng
Thái tử SamSung lại sắp qua ký kết hd, ở đây Seeder chuẩn bị học bài hô khẩu hiệu đón thái tử hả??

Hatha Yoga

Xe tăng
Ơn huệ éo gì? Ơ kìa? Nó có lợi nó mới làm chứ cod phải SS là làm từ thiện éo đâu.
Ss thì trước kia nhà em có 2 cái tv, xài 1 thời gian tạch cả, thế là chả còn éo sản phẩm éo gì trong nhà còn liên quan đến Samsung
Win win thôi nhưng ông VN thử làm mất lòng nó xem :)).

G810

[Tịch thu bằng lái]
Ơn Xam xông, ơn Hàn xẻng....con đội ơn các ngài.

Các ngài cứ xuất khẩu để bọn con tiếp tục xây nhà ống nhôm đẳng cấp, dựng trường ha vớt tinh hoa & chế tạo xe Đức xức nước hoa Ý một cách mãnh liệt.....rồi bọn con gom tiền rơi tiền vãi từ đám người làm của các ngài.

Con biết ơn các ngài lắm lắm.

Đệ tử tinh hoa, con nhang mãnh liệt cùng cháu đẳng cấp kính khấu đầu.....^:)^

_AHA_

Xe điện

Biết nói và biết nghĩ là khác nhau nhiều lắm!

Nongdantb

Xe buýt
Nó ban phát 1 thì nó kiếm lại cả trăm.

Vodka_Putinka

Xe điện
Win 10 xài free à ? Crack thì nói mợ đi chứ free gì

banmotnucuoi

Xe lăn
Trọn bộ thì nên biết ơn Toy " tôi yêu Việt Nam đồng " phổ cập xe máy

Biết ơn anh Bill Gates vì nhờ anh , em cũng như toàn bộ anh em cần lao mơi biết máy vi tính

Biết ơn hàng trăm , hàng nghìn ... doanh nghiệp đã đầu tư vào Việt Nam để kiếm tiền rồi nhân dân Việt có công ăn việc làm

Biết ơn Đoảng , ơn chính phủ , biết ơn chúa , biết ơn phật , biết ơn thánh ala ....

Các cụ các mợ biết ơn ai thì vào kể nốt nào cho mod còn đóng thớt
Ko lẽ lại ko cảm ơn các Chủ nhân xe đạp điện ở ĐS, rất có ý thức bảo vệ môi trường, hạn chế ô nhiễm tới mức tối đa hạn chế khí thải.

Trạng thái
Thớt đang đóng