[Funland] Người Việt thật lắm đam mê..!?

wunomint

Xe tải
Phong cách này phải nhà rộng như resort. Ghế ngồi thì đau mít, vao vào đau ngừoi.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Có cái thứ tôi chối nhất ở các dạng bàn ghế kiểu này là thường bị để chung với các đồ hiện đại như TV, dàn nghe nhạc...gu cổ thì phải cổ hẳn chứ giả cầy thế kinh lắm. Nó phải là cả 1 không gian tổng thể chứ k thể vác vào phòng là xong. Còn loại gỗ này hay gỗ kia tôi k biết gì nên k dám comment gì nhưng k phải cứ đắt là đẹp! Tiền quan trọng nhưng không quan trọng bằng cách chơi!

Chỉnh sửa cuối:

AkiraBin

Xe tăng
Tuỳ sở thích từng người. E muốn đẩy bộ hương đi mà phụ huynh còn tiếc.
Nhiều cụ còn trẻ không thích gỗ nên nghĩ vậy thôi, đến tuổi trung niên trở ra mà có chỗ dưỡng già rộng rãi hơn là sẽ nghĩ khác.
Ngồi ghế này e chỉ thích 1 chân dứoi đất 1 chân trên ghế cho nó thoải mái.
Ngồi thỏa mái, muốn ghếch sao cũng được không sợ bẩn sở lún khi không có khách cụ à...
Trộm vía, 2 nhóc nhìn đã ghê .... cơ mà cháu thích dàn nghe nhà cụ!
Bộ ảnh này em chụp cách đây 5-6 năm rồi cụ à, dạo này rảnh hay vào of chém và đưa lên. chộm mụ 2 thằng giờ lớn nhiều rồi, thằng 53kg , thằng 40kg rồi...Audio em cũng khoái nên cũng chơi nhưng nhạc nhẽo chia sẻ bên này không hợp lại thành đàn gảy tai trâu nên em không comt thêm .Tks cụ

tienaka

Xe điện
Em theo phong cách tối giản nên nhường các cụ dưới vậy. E sắm nhõn cho hai cụ ở quê

AkiraBin

Xe tăng
Nhà hình ống, 1 phòng quá nhiều mục đích, các mục đích lại vả vào mồm nhau: tiếp khách, nghe nhạc... Đồ kê hết cả chỗ đi, công năng sử dụng rất kém, có vẻ như chả cần gì đến công năng mà chỉ đặt nặng việc “trưng”. Gu thẩm mỹ thì tuỳ từng người k dám comment gì nhưng tôi chịu k nuốt nổi! Thường tôi thấy gu sập gụ tủ chè này hay xuất hiện ở các cụ ở nông thôn, có lẽ do ám ảnh nhiều thế hệ về cái sập rộng mát nghỉ ngơi lúc đi làm đồng về hoặc là biểu tượng giàu sang của giới địa chủ xưa!? Khi niềm ao ước thủa nào thành hiện thực do có điều kiện thì bê về chắp vào cuộc sống hiện đại thành ra khá dị dạng.. =)) Nói chung đặc điểm của dân Việt là khá đú đởn, nhiều “đam mê” nhưng đa phần là thiếu hiểu biết, không chịu tìm hiểu đến nơi đến chốn và thường có tính “phong trào” kiểu: họ có thì mình cũng có hoặc họ thế là “sang”. Văn hoá không theo kịp kinh tế thì.... :))
Em không địch trả lời comment của cụ đâu nhưng thấy cụ nhiệt tình viết nhiều quá, chia sẻ với cụ vài lời nếu quá thì cũng mong cụ bỏ quá. em không muốn giải thích gì với cụ về từng câu cụ nói nhưng đọc các comment của cụ cũng đủ biết trình độ của cụ như thế nào rồi, chưa chắc cụ bằng mấy lão nông như cụ nói đâu mà chê người ta, cỡ cụ ở thành phố chắc chỉ quanh quẩn vài con ngõ tối tăm mà ít ra vùng ven giao lưu nên suy nghĩ nó cũng hơi ấu trỹ...Văn Phòng CP, QH, hay các UB tỉnh, các bộ vẫn còn dùng đồ đồng kỵ đầy kia kìa, chỉ khác các mẫu mã hoa văn thôi nhé, cụ thích theo lối phương tây là việc của cụ nhưng đừng cho mình là tỏ tường hơn người mà áp đặt suy nghĩ của mình lên người khác như thế..cụ không nhớ là VN vẫn hơn 80% nông nghiệp và còn ảnh hưởng rất nhiều văn hóa truyền thống à, chắc đời cụ cũng chưa bao giờ bước chân đến thăm các làng nghề của VN đặc biệt là là đồng kỵ... cụ không thích thì ai bắt cụ phải vào đọc làm gì, cụ thấy đồ nhà mình đẹp thì lập thớt show lên cho mọi người ngắm hay hèn nhát không dám đối diện với nhiều người ?

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Em không địch trả lời comment của cụ đâu nhưng thấy cụ nhiệt tình viết nhiều quá, chia sẻ với cụ vài lời nếu quá thì cũng mong cụ bỏ quá. em không muốn giải thích gì với cụ về từng câu cụ nói nhưng đọc các comment của cụ cũng đủ biết trình độ của cụ như thế nào rồi, chưa chắc cụ bằng mấy lão nông như cụ nói đâu mà chê người ta, cỡ cụ ở thành phố chắc chỉ quanh quẩn vài con ngõ tối tăm mà ít ra vùng ven giao lưu nên suy nghĩ nó cũng hơi ấu trỹ...Văn Phòng CP, QH, hay các UB tỉnh, các bộ vẫn còn dùng đồ đồng kỵ đầy kia kìa, chỉ khác các mẫu mã hoa văn thôi nhé, cụ thích theo lối phương tây là việc của cụ nhưng đừng cho mình là tỏ tường hơn người mà áp đặt suy nghĩ của mình lên người khác như thế..cụ không nhớ là VN vẫn hơn 80% nông nghiệp và còn ảnh hưởng rất nhiều văn hóa truyền thống à, chắc đời cụ cũng chưa bao giờ bước chân đến thăm các làng nghề của VN đặc biệt là là đồng kỵ... cụ không thích thì ai bắt cụ phải vào đọc làm gì, cụ thấy đồ nhà mình đẹp thì lập thớt show lên cho mọi người ngắm hay hèn nhát không dám đối diện với nhiều người ?
cụ đưa chủ đề lên, tôi đưa ý kiến của tôi. Tôi k nói gì về cá nhân cụ, tôi cũng k nói tôi là thế này thế kia, tôi chỉ đưa ra nhận định của mình. Nhẽ cụ đưa lên ai cũng phải vào khen? Dân ta nông dân là chắc rồi, tôi cũng k nói lời nào là tôi k phải nông dân, tôi chỉ nói là gu nông dân là như vậy chứ có ý miệt thị gì đâu cụ? Các đối tượng quan chức cụ kể trong con mắt của tôi chưa bao giờ là chất cả, nên cụ thông cảm tôi và cụ khác cách nhìn cụ nhé! Nhưng tôi nhắc cụ là chính cụ mới là người áp đặt vì cụ đưa sở thích của cụ lên có ý áp vào người ta là nó hay nó đẹp, tôi chỉ đưa nhận định chứ k áp bất cứ ai! Và đương nhiên là tôi không có nhu cầu show bất cứ thứ gì rồi cụ, vì tôi kinh tế kém cụ nhiều, lấy đâu ra cái tủ rượu khủng như cụ mà show? Tôi hỏi cụ 1 câu rất đơn giản: tôi có quyền đưa ra nhận định của tôi trên diễn đàn công cộng k cụ? :) À quên, tiện cụ nói đến 1 số đối tượng “thần tượng” của cụ, gu chơi của cụ, tôi cũng chia sẻ 1 chút về gu của tôi: tôi thích những người giàu tri thức, tư duy thẩm mỹ tốt kể cả điều kiện hạn chế, đối tượng này tôi quen khá nhiều. Còn về “thú chơi” đồ gỗ của cụ, tôi nói thật tôi cũng thích nhưng chưa có điều kiện chơi và tôi cũng k thích gu tây đâu cụ nhé, cụ đừng nhét chữ vào mồm tôi, có điều là nếu tôi chơi tôi chơi full thành cả không gian trông rất văn hoá, cổ điển chứ k giả cầy. Ngoài ra tôi kiếm tiền khó khăn nên tôi muốn đồng tiền của tôi được tiêu hiệu quả, đồ dùng phải đặt công năng lên hàng đầu chứ chuyện “trưng” tôi cho xuống cuối, tôi phải hiểu về những đồ tôi định mua như lòng bàn tay tôi mới chơi. Ít tiền nó cũng có cái khổ riêng, cụ thông cảm! :)

Chỉnh sửa cuối:

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
e hóng 2 cụ "dạy dỗ" nhau, nhân tiện nói về gỗ, có cái bức ảnh cái bàn 1 tấm to đùng...ai đó post lên đây cho cụ chủ thẩm với!

duongbinh07

Xe điện
Em cũng chưa cảm được, ngồi ngai không dựa được, đau lưng.
Về quê em khoái món này, mỗi tội nằm lỡ kẹt tóc vào khe đến khổ.

AkiraBin

Xe tăng
cụ đưa chủ đề lên, tôi đưa ý kiến của tôi. Tôi k nói gì về cá nhân cụ, tôi cũng k nói tôi là thế này thế kia, tôi chỉ đưa ra nhận định của mình. Nhẽ cụ đưa lên ai cũng phải vào khen? Dân ta nông dân là chắc rồi, tôi cũng k nói lời nào là tôi k phải nông dân, tôi chỉ nói là gu nông dân là như vậy chứ có ý miệt thị gì đâu cụ? Các đối tượng quan chức cụ kể trong con mắt của tôi chưa bao giờ là chất cả, nên cụ thông cảm tôi và cụ khác cách nhìn cụ nhé! Nhưng tôi nhắc cụ là chính cụ mới là người áp đặt vì cụ đưa sở thích của cụ lên có ý áp vào người ta là nó hay nó đẹp, tôi chỉ đưa nhận định chứ k áp bất cứ ai! Và đương nhiên là tôi không có nhu cầu show bất cứ thứ gì rồi cụ, vì tôi kinh tế kém cụ nhiều, lấy đâu ra cái tủ rượu khủng như cụ mà show? Tôi hỏi cụ 1 câu rất đơn giản: tôi có quyền đưa ra nhận định của tôi trên diễn đàn công cộng k cụ? :)
Cụ đọc một lượt chắc biết nhiều cụ chê nhưng em vẫn tiếp thu không hề phản bác ý kiến của các cụ ấy và còn cảm ơn học hỏi, nhưng comment của cụ đọc nó thấy có ý chê bai người nông thôn này kia, em cũng chưa hề nói câu nào là khen đồ của em đẹp mà em chỉ nói thích chơi đồ kiểu đồng kỵ này, có chút đam mê về nó nên sắm kín nhà thế thôi, và ai có sở thích chung thì show lên cùng xem, chứ em cũng không đặt tiêu đề hay nội dung là ai chơi cái này ai chơi cái kia....Nên nhiều cụ có ý kiến không thích và chê em có phản kháng gì đâu, em đưa lên là chấp nhận góp ý khen chê đủ cả, comment thì cũng nên suy nghĩ kỹ trước những gì mình viết ạ..tks

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đọc một lượt chắc biết nhiều cụ chê nhưng em vẫn tiếp thu không hề phản bác ý kiến của các cụ ấy và còn cảm ơn học hỏi, nhưng comment của cụ đọc nó thấy có ý chê bai người nông thôn này kia, em cũng chưa hề nói câu nào là khen đồ của em đẹp mà em chỉ nói thích chơi đồ kiểu đồng kỵ này, có chút đam mê về nó nên sắm kín nhà thế thôi, và ai có sở thích chung thì show lên cùng xem, chứ em cũng không đặt tiêu đề hay nội dung là ai chơi cái này ai chơi cái kia....Nên nhiều cụ có ý kiến không thích và chê em có phản kháng gì đâu, em đưa lên là chấp nhận góp ý khen chê đủ cả, comment thì cũng nên suy nghĩ kỹ trước những gì mình viết ạ..tks
việc nói gu là của nông dân và chê nông dân là 2 việc hoàn toàn khác nhau! Sao cụ nhạy cảm vậy? Hay chính cụ cho rằng nông dân là k hay? Nông dân bảo thủ và nông dân hiện đại đi ra ngoài chịu khó học hỏi, thích những thứ mới là 2 kịch bản hay gặp nhất ở thời buổi này! Tuỳ lựa chọn của cá nhân mà thành thôi cụ! Tôi là nông dân chính hiệu cụ nhé! :)

Chỉnh sửa cuối:

AkiraBin

Xe tăng
E thích gỗ nhưng ko thích kiểu cầu kỳ trạm trổ kiểu này, thấy nó cứ phèn phèn thế nào ấy :D
Mẫu Quốc triện là đơn giản dễ lau nhất rồi đấy cụ, Quốc đào, Treo chúc, Rồng đỉnh..vv.. nó mới kinh khủng,loại đấy em cũng sợ..
e hóng 2 cụ "dạy dỗ" nhau, nhân tiện nói về gỗ, có cái bức ảnh cái bàn 1 tấm to đùng...ai đó post lên đây cho cụ chủ thẩm với!
Comment chém gió thôi mà cụ, thấy không ok thì góp ý thẳng với nhau cho nó thỏa mái cái thằng người xong thì thôi chư dd gì.. tks cụ

AkiraBin

Xe tăng
việc nói gu là của nông dân và chê nông dân là 2 việc hoàn toàn khác nhau! Sao cụ nhạy cảm vậy? Hay chính cụ cho rằng nông dân là k hay? Nông dân bảo thủ và nông dân thời đại mới đi ra ngoài chịu khó học hỏi, thích những thứ mới là 2 kịch bản hay gặp nhất ở thời đại này! Tuỳ lựa chọn của cá nhân mà thành thôi cụ! Tôi là nông dân chính hiệu cụ nhé! :)
Thôi em không tranh luận thêm với cụ nữa cả lại mất hòa khí thành ra không hay, chúc cụ có buổi tối vui vẻ.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
NHìn đồ gỗ VN làm cứ thấy tiếc cho cây gỗ, quá xấu xí!

AkiraBin

Xe tăng
Phong cách này phải nhà rộng như resort. Ghế ngồi thì đau mít, vao vào đau ngừoi.
Resort nó chơi đồ tre chúc nhiều và có nơi nó chơi kiểu cổ hơn ạ, kiểu này chi ở tỉnh lẻ hay chơi thôi..
Đồ đạc cụ chủ trông quê quê, như dở hơi.
Quá quê luôn, theo mấy ông già hâm nên bị lây..kk
Đáng gì cụ chẳng qua thích thì ki cóp để sắm thôi, không bằng một Kie Lan đột biến thường hoặc con I10 của các cụ đâu..
Người chơi đồ này mới gọi là có đk cụ à

vnhn

Xe tăng
Nhà em cũng có 1 bộ mua cũng được mười lăm năm rồi nhưng vài năm nữa nếu xây lại thì em cũng sẽ bán đi rồi làm bộ đơn giản nhất có thể. Em ngán rồng phượng lắm rồi. Phòng khách nhà em cũng được khoảng hơn 20m nên cũng không bị ngợp lắm nhưng công lau chùi mệt lắm. Tuần nào cũng phải lau chùi, tất cả đều là em làm. Bây giờ em chuyển xu hướng đơn giản cho nhẹ nhàng. Phòng khách đúng nghĩa bỏ hết tivi, loa dàn, em để đúng cái bể cá là đủ.