Hội xa xứ Người xa xứ, những chuyện @nhảm và nhạt 6

Trạng thái
Thớt đang đóng

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Mấy em này giống gà của lão không? :D
Hôm qua chụp trên nhà ông cậu, gia đình gà đông đúc, kêu um sùm góc vườn, trứng rơi vãi khắp sân mà không ai ăn :D.

Chú lão cũng bển à? Gà này là viống gà rừng, thịt ngon phải biết:)

kimma

Xe điện
Cũng bên này lão ạ. Chẳng ai ăn thịt và trứng nên tụi nó sinh sôi nảy nở nhiều lắm :-bd.
Nghĩ đến vc phải cắt tiết là ớn hồn nên ko dám ăn là đúng rồi :)). Ai cắt tiết thì bụp ngoa phải biết lão ơi :D

Kicker

Xe điện
Nghĩ đến vc phải cắt tiết là ớn hồn nên ko dám ăn là đúng rồi :)). Ai cắt tiết thì bụp ngoa phải biết lão ơi :D
Ông này qua đây hơn 40 năm, lại lấy vợ Mỹ nên cũng không còn nhiều chất VN nữa lão ạ :D.

Byul

Xe buýt
Mợ nấu toàn món em thích ăn, mỗi đĩa cải choi kia là lâu lâu mới hết. :)) Bên em thỉnh thoảng thấy bán cải mỗi cái ngọn ko ý, hỏi giống gì mà ông bán ko nói, ăn hơi đắng sau lại rất ngọt. :D

Hôm nay nóng quá, công việc về là bia thoai. :D
Ôi dã man, lâu rồi em không có uống beer. Mấy lon beer dạo khoe vẫn chất trong tủ. 4 ngày rồi không có tý men nào trong người :-<
Bên này chẳng có rau củ gì của VN cả, lâu lâu vẫn phải chạy ra tiệm VN mua ít rau muống mà ăn nhạt nhẽo, không ngon như VN. Chưa kể 6$/kg lận.
Bên ni gần VN thế mà bán gì cũng như cắt tiết người ta cả cậu ạ :(

Đó là cải ngồng. Giòn ăn rất ngon. Xào lên nhưng tỏi bằm thật nhỏ như đầu tăm mới ngon. Cho chút đầu mè nữa. Cứ gọi là thơm phức. Em xào ko cho mắm nhé.
Còn các món xào. Nếu muốn cho mắm mà ít bị bốc mùi thì khi nào gần xong còn độ 1 phút. Rưới ít mắm lên rồi đảo. Mùi nó sẽ bớt đc 95%.
Các cậu nghĩ xem em có nên theo chân cậu Kimma học nghề không? Tò mò cậu người miền nào quá :3

Mấy em này giống gà của lão không? :D
Hôm qua chụp trên nhà ông cậu, gia đình gà đông đúc, kêu um sùm góc vườn, trứng rơi vãi khắp sân mà không ai ăn :D.
Nghe cậu kể muốn bay sang ngay lập tức, nhưng mà sao nhìn giống tre làng VN thế nhỉ? Cứ kiểu thập niên 80 ý :D

[/QUOTE]
Ngon quá =D>.

Cơm mợ nấu kiểu Hàn hay Bắc Hàn vậy? Ăn cơm này chảng mấy chốc tròn xoe :D.
Em nấu theo kiểu cơm Hàn. Ăn cơm này chỉ 1 bát là no hết buổi, cũng tốt hơn ăn gạo trắng. Em không ăn gạo trắng lâu lắm rồi :P. Đúng là nếu ăn từ 2 bát trở lên là thành con heo. Nhưng ai mà ăn được tận 2 bát :D

Byul

Xe buýt
Hehehe
Hôm qua thằng bạn Anh nó oánh xe xuống chỗ em, mang cho em mấy cái chậu trồng rau nên em phải đãi nó món phở vì nó đòi ăn.
Sáng sớm 9h sáng mà em đã có bữa cơm rau, trứng, cải tím xào. Không hiểu sao lại không ngủ nướng được vào cuối tuần :(

Strawberries wine của em nha. 7 độ :>

=)) Bonus thêm mợ út nhí nhảnh nhà em. Con bé nhìn thế mà ngoan phết, cuối tuần chỉ ở nhà nấu ăn, leo núi và học bài thôi. Muốn gả nó đi quá mà nó không ưng ai hết mới bực mềnh :))

Kicker

Xe điện
Ôi dã man, lâu rồi em không có uống beer. Mấy lon beer dạo khoe vẫn chất trong tủ. 4 ngày rồi không có tý men nào trong người :-<
Bên này chẳng có rau củ gì của VN cả, lâu lâu vẫn phải chạy ra tiệm VN mua ít rau muống mà ăn nhạt nhẽo, không ngon như VN. Chưa kể 6$/kg lận.
Bên ni gần VN thế mà bán gì cũng như cắt tiết người ta cả cậu ạ :(

Các cậu nghĩ xem em có nên theo chân cậu Kimma học nghề không? Tò mò cậu người miền nào quá :3

Nghe cậu kể muốn bay sang ngay lập tức, nhưng mà sao nhìn giống tre làng VN thế nhỉ? Cứ kiểu thập niên 80 ý :D

Em nấu theo kiểu cơm Hàn. Ăn cơm này chỉ 1 bát là no hết buổi, cũng tốt hơn ăn gạo trắng. Em không ăn gạo trắng lâu lắm rồi :P. Đúng là nếu ăn từ 2 bát trở lên là thành con heo. Nhưng ai mà ăn được tận 2 bát :D[/QUOTE]

Bên mợ còn có rau muống mà ăn. Bên tiểu bang em cấm tiệt trồng và bán :(. Muốn ăn phải đi Cali. Mà từ Cali về, nếu đi phương tiện công cộng cũng cấm vận chuyển luôn :(. Nó mà phát hiện chở rau muống là lái xe chịu phạt chết thôi :((.

Ông cậu trồng một vùng và hàng rào quanh khu toàn cây trúc như vậy. Em nói khi nào già chỉ cần đánh từng bụi nhỏ đem bán là đã đủ giàu rồi :D.

Vụ cơm này phải giấu tịt không thợ sơn mà biết là em lại khổ, giờ đã phải ăn cơm trắng HQ rồi, ăn cơm độn chắc đi chết :((.

Kicker

Xe điện
Hehehe
Hôm qua thằng bạn Anh nó oánh xe xuống chỗ em, mang cho em mấy cái chậu trồng rau nên em phải đãi nó món phở vì nó đòi ăn.
Sáng sớm 9h sáng mà em đã có bữa cơm rau, trứng, cải tím xào. Không hiểu sao lại không ngủ nướng được vào cuối tuần :(

Strawberries wine của em nha. 7 độ :>

=)) Bonus thêm mợ út nhí nhảnh nhà em. Con bé nhìn thế mà ngoan phết, cuối tuần chỉ ở nhà nấu ăn, leo núi và học bài thôi. Muốn gả nó đi quá mà nó không ưng ai hết mới bực mềnh :))
Chấm bài này điểm 10 =D>.

Kicker

Xe điện
Cả ngày đi shopping, chiều mua đồ ăn Mễ về chiến nhanh gọn :D. Không bày biện như mợ Byul, dùng đĩa giấy, thịt để nguyên trong hộp, không thèm bỏ túi ni lông luôn :D. Ăn nhanh, nghỉ xíu rồi đi shopping tiếp :D.

Byul

Xe buýt
Bên mợ còn có rau muống mà ăn. Bên tiểu bang em cấm tiệt trồng và bán :(. Muốn ăn phải đi Cali. Mà từ Cali về, nếu đi phương tiện công cộng cũng cấm vận chuyển luôn :(. Nó mà phát hiện chở rau muống là lái xe chịu phạt chết thôi :((.

Ông cậu trồng một vùng và hàng rào quanh khu toàn cây trúc như vậy. Em nói khi nào già chỉ cần đánh từng bụi nhỏ đem bán là đã đủ giàu rồi :D.

Vụ cơm này phải giấu tịt không thợ sơn mà biết là em lại khổ, giờ đã phải ăn cơm trắng HQ rồi, ăn cơm độn chắc đi chết :((.
Uầy...lý do sao mà nó cấm? Sợ rau lạ tràn lan và nó bị mất thị trường đúng không cậu?
Hôm bên em bọn nó còn thử nghiệm trồng thành công đu đủ và xoài, chuối... lên tivi rầm rộ sợ luôn :D
Em mới đặt ít hạt rau sang để chuẩn bị vào vụ, nắng hè rồi trồng rau thích lắm :3
Em thích sau này sống ở đâu cũng trồng hàng trúc thân vàng, chẳng mong nhà lầu cao sang, chỉ mong nhà 2 lầu có VAC là đủ =)) .
Nhưng mà ở Mẽo mà cũng có vụ trồng trúc như vậy nghe cũng lạ. Nghe cậu kể về thương vụ mang bán cứ như đầu tư bitcoin từ trong trứng nước đợi thời vậy haha.
Em sẽ show cho cậu vài kiểu cơm HQ nữa, đảm bảo mang ra thử là khuynh gia bại sản vì cơm sớm hehe.

Byul

Xe buýt
Cả ngày đi shopping, chiều mua đồ ăn Mễ về chiến nhanh gọn :D. Không bày biện như mợ Byul, dùng đĩa giấy, thịt để nguyên trong hộp, không thèm bỏ túi ni lông luôn :D. Ăn nhanh, nghỉ xíu rồi đi shopping tiếp :D.

Ăn ít rau củ thế táo bón mất cậu :(
Phải nói nhà có em vào phát là phải đổi chủ đề ăn uống, chợ búa ngay =))
Cậu đi shopping mua gì vại? Đồ nghề hay đồ diện?

Kicker

Xe điện
Uầy...lý do sao mà nó cấm? Sợ rau lạ tràn lan và nó bị mất thị trường đúng không cậu?
Hôm bên em bọn nó còn thử nghiệm trồng thành công đu đủ và xoài, chuối... lên tivi rầm rộ sợ luôn :D
Em mới đặt ít hạt rau sang để chuẩn bị vào vụ, nắng hè rồi trồng rau thích lắm :3
Em thích sau này sống ở đâu cũng trồng hàng trúc thân vàng, chẳng mong nhà lầu cao sang, chỉ mong nhà 2 lầu có VAC là đủ =)) .
Nhưng mà ở Mẽo mà cũng có vụ trồng trúc như vậy nghe cũng lạ. Nghe cậu kể về thương vụ mang bán cứ như đầu tư bitcoin từ trong trứng nước đợi thời vậy haha.
Em sẽ show cho cậu vài kiểu cơm HQ nữa, đảm bảo mang ra thử là khuynh gia bại sản vì cơm sớm hehe.
Nó cấm rau muống nghe đồn vì sợ muỗi và bệnh dịch từ muỗi thì phải. Chỉ là đồn trong cộng đồng VN thôi, nhưng việc cấm là có thật :(.

Nếu thích trúc vàng thì mợ tìm chỗ nào có sẵn luôn mà sống, khỏi phải trồng :)).

Vụ cơm HQ thì em xin, sống bên này mà ngỡ đang ở xứ Kim chi. Cơm Hàn, thịt Hàn, phim Hàn... và sơn trát cũng kiểu Hàn luôn :)).

Byul

Xe buýt
Chấm bài này điểm 10 =D>.
Cậu thấy Mint với Basil trong tô phở của em không. Em trồng thuỷ canh nên nhìn hơi lạ, chưa kể còn đậm lá và mùi hăng hơn bình thường.
Chắc do em dùng dinh dưỡng hơi nhìu #:-s
Điểm 10 của cậu không chất bằng điểm 10 cậu kimma cho :">

Kicker

Xe điện
Ăn ít rau củ thế táo bón mất cậu :(
Phải nói nhà có em vào phát là phải đổi chủ đề ăn uống, chợ búa ngay =))
Cậu đi shopping mua gì vại? Đồ nghề hay đồ diện?
Đi ngắm người là chính :)). Đi cùng thợ sơn nên không được mua đồ nghề :D.

Kicker

Xe điện
Cậu thấy Mint với Basil trong tô phở của em không. Em trồng thuỷ canh nên nhìn hơi lạ, chưa kể còn đậm lá và mùi hăng hơn bình thường.
Đúng rồi, đợi chút ông kimma ngủ dậy chấm điểm, sẽ có số 0 và 1, nhưng số nào đứng trước thì chưa biết nhe :D.

Byul

Xe buýt
Đi ngắm người là chính :)). Đi cùng thợ sơn nên không được mua đồ nghề :D.
Thợ sơn cậu nó là Gấu nhà cậu à :-?
Đổi tên hoài làm em mông lung.
Em thì chán drama HQ lắm rồi, đang đợi cố 1 năm nữa để lượn mà không biết trụ được hông. Nhưng xa thì nhớ Kimchi lắm, em chỉ nghiền kimchi HQ thoai kkkk

Kicker

Xe điện
Vụ ăn phở có rau Bạc hà này thì số 0 đứng trước là cái chắc :)).

Byul

Xe buýt
Đúng rồi, đợi chút ông kimma ngủ dậy chấm điểm, sẽ có số 0 và 1, nhưng số nào đứng trước thì chưa biết nhe :D.
Thôi cậu đi ngủ đi :D
Em cũng không dám mon men đến gần cậu Kimma đâu hehe.
Em làm việc đây ợ, nãy giờ tranh thủ quá...10h28p rồi mà chưa mần được chi :P

Kicker

Xe điện
Thợ sơn cậu nó là Gấu nhà cậu à :-?
Đổi tên hoài làm em mông lung.
Em thì chán drama HQ lắm rồi, đang đợi cố 1 năm nữa để lượn mà không biết trụ được hông. Nhưng xa thì nhớ Kimchi lắm, em chỉ nghiền kimchi HQ thoai kkkk
Tên từ trước, không thay đổi :D.

Đi đâu thì cũng từ từ, đợi khách từ bên này qua đã \m/.

Trạng thái
Thớt đang đóng