Hội xa xứ Người xa xứ, những chuyện nhảm và nhạt

harman_kardon

Xe điện
Khéo bác bị chớm trầm cảm về mùa đông giống em ấy :(. Cứ âm u thiếu ánh nắng là tâm trạng ko tốt bác ạ, lại thêm năm nay dịch bệnh nữa, hic.
Đợt trước em có đọc qua bọn Philip có bán cái đèn phát ánh sáng như ánh sáng mặt trời, mùa đông mình bật và đứng gần sẽ thấy tâm trạng tốt hơn, bác xem thế nào. Hi vọng bác sớm ổn nhé.
Ơ bác có hay nói chuyện với lão wave-tau ko, sao cả tháng ko thấy lão ấy đâu nhỉ, hi vọng lão ấy và gia đình vẫn ổn trong đợt bùng phát covid này. Mấy đứa over-sea trong ggle team bên CZ, NL và bên eu nói chung nói tình hình khá căng thẳng.
Em ko có bị trầm gì đâu mợ a. Bởi pause 30 phút. Ra xe nổ máy ngồi . Gặm bánh mỳ nhìn mưa rơi, nên cảm thấy chạnh lòng chút thôi. Dịch vật lâu quá, con ng cũng uể oải.
Lão wave lúc này có mấy trò mới. Nên ít chém lắm. Chứ cuộc sống vẫn bình thường

RosemaryCherry

Xe container
Em ko có bị trầm gì đâu mợ a. Bởi pause 30 phút. Ra xe nổ máy ngồi . Gặm bánh mỳ nhìn mưa rơi, nên cảm thấy chạnh lòng chút thôi. Dịch vật lâu quá, con ng cũng uể oải.
Lão wave lúc này có mấy trò mới. Nên ít chém lắm. Chứ cuộc sống vẫn bình thường
Năm nay tinh thần của mọi người xuống nhiều bác ạ, vừa lo sợ vì dịch bệnh ảnh hưởng đến sức khoẻ bản thân và những người xung quanh, vừa bị ảnh hưởng kinh doanh, việc làm. Hi vọng năm mới mọi chuyện sẽ ổn hơn.

Cả nhà mình ổn là tốt rồi ợ, bên ggle team bọn em mấy chục bạn, nhưng thường có vài chị em hay chém trên hangout hay skype mà cứ 3-5ngày mà ai đó mất tích là cả nhà đi tìm í ới trên facebook hoặc ko là gọi điện xem tình hình thế nào.

RosemaryCherry

Xe container
Cả nhà nghe nhạc cùng em đi :x :x :x

Please forgive me, if I need you like I do
Please believe me, every word I say is true
Please forgive me, I can't stop loving you...

RosemaryCherry

Xe container
Để em làm 1 seri up and down cho đủ nhạc enjoy cuối tuần được hem ạ :P :P :P

Your head is running wild again
My dear we still have everythin'
And it's all in your mind (yeah but this is happenin')
You've been havin' real bad dreams oh oh...

RosemaryCherry

Xe container
Và đầu năm covid thứ 2 cả nhà lên đồ đi quẩy cùng Mị nhé :P :P :P \:D/\:D/\:D/

Open up my eyes and
Tell me who I am
Let me in on all your secrets
No inhibition, no sin
How deep is your love?
Is it like the ocean?...

Chỉnh sửa cuối:

RosemaryCherry

Xe container
So honey now
Take me into your loving arms
Kiss me under the light of a thousand stars
Place your head on my beating heart...

RosemaryCherry

Xe container
Tell me somethin', girl
Are you happy in this modern world?
Or do you need more?
Is there something else you're searchin' for?

I'm falling
In all the good times I find myself
Longin' for change
And in the bad times I fear myself

Tell me something, boy
Aren't you tired tryin' to fill that void?
Or do you need more?
Ain't it hard keeping it so hardcore?

Chỉnh sửa cuối:

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Chị độc thoại ghê á :)) :)) :))
Em thích bài hát này, nghe sao nó giống mình ghê :D

harman_kardon

Xe điện
Lúc này sao lạnh lẽo quá vậy các lão các mợ. Mọi người có gì mới khộng vậy ?.

RosemaryCherry

Xe container
Chị độc thoại ghê á :)) :)) :))
Em thích bài hát này, nghe sao nó giống mình ghê :D
Lúc này sao lạnh lẽo quá vậy các lão các mợ. Mọi người có gì mới khộng vậy ?.
Ôi bài này nghe day dứt thế lão :P :P :P
Em mà lên hoang đảo sống phần đời còn lại vẫn ổn lão nhá vì em tự nói chuyện với em cả ngày được ấy :P :P :P

Sáng em dậy sớm cỡ gần 9h, ăn sáng, uống trà relaxed, chiều nếu nắng em chăm chỉ đi trồng dừa dưới trang trại đây bác, tối về cày ggle nữa, chăm lắm luôn ấy ợ :D :D :D

harman_kardon

Xe điện
Ôi bài này nghe day dứt thế lão :P :P :P
Em mà lên hoang đảo sống phần đời còn lại vẫn ổn lão nhá vì em tự nói chuyện với em cả ngày được ấy :P :P :P

Sáng em dậy sớm cỡ gần 9h, ăn sáng, uống trà relaxed, chiều nếu nắng em chăm chỉ đi trồng dừa dưới trang trại đây bác, tối về cày ggle nữa, chăm lắm luôn ấy ợ :D :D :D

Mợ trồng thêm cam, bưởi, mít, vú sữa theo hàng trên bờ ao nữa đi. Rồi mua thêm 1 số loại gà, vịt , ngan, ngỗng giống tốt. Thêm vài con lợn rồi thả rông, dưới ao thêm tôm cá giống thả vào. Thế là sau 1 năm mợ sẽ chẳng phải lo thứ gì nữa. Hưởng thụ cuộc sống lành mạnh. Ai cũng phải mê đấy.

RosemaryCherry

Xe container
Mợ trồng thêm cam, bưởi, mít, vú sữa theo hàng trên bờ ao nữa đi. Rồi mua thêm 1 số loại gà, vịt , ngan, ngỗng giống tốt. Thêm vài con lợn rồi thả rông, dưới ao thêm tôm cá giống thả vào. Thế là sau 1 năm mợ sẽ chẳng phải lo thứ gì nữa. Hưởng thụ cuộc sống lành mạnh. Ai cũng phải mê đấy.
chuẩn bác ơi, ra tết em cũng tính trồng 4 loại trên theo hàng, ưu tiên nhiều vú sữa và mít vừa lấy quả, bóng mát và sau này lấy gỗ bán luôn ợ, nhưng em chủ yếu trồng cây giống từ hạt mua từ trại giống cây trồng, sẽ dc lâu năm hơn loại ghép chiết thông thường. phía khu cắm trại và bãi đỗ xe đang trống cũng trồng thêm chuối tiêu hồng sau này phá sau, còn chỗ qui hoạch nhà cont thì trồng vài cây lựu, khế chua, thêm cây ngọc lan và ít hoa hồng, rải hoa bướm màu cam, vàng dưới các cây này, có 3 chén hạt từ vườn nhà em rồi tháng 2 em trồng luôn nhân giống vãi hạt khắp nơi cho đẹp và cỏ ít lên, bác thấy dc ko???
Covid nên có thể kế hoạch làm khu camping em sẽ phải lùi lại vài năm, đợi khi cây lớn đã ợ. Đợt vừa rồi em thuê người cưa gần hết cây keo, liễu, xoan xung quanh rồi bác ợ để thay thế bằng dừa và các loại cây trên, em chỉ để lại 1 ít như trên ảnh em chụp chiều nay để sau này dùng làm gỗ cho việc xây dựng. Nhà em chỉ tính thả 30 con vịt cho các bạn tự bơi quanh ao hồ cho vui, chứ gà, ngan,lợn bẩn lắm, lại mất công chăm sóc nhiều, em lười lắm và lại phải trông coi mệt lắm, mà mấy thứ này mua ở quê chỗ em cũng dễ và đồ ngon ợ :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
chuẩn bác ơi, ra tết em cũng tính trồng 4 loại trên theo hàng, ưu tiên nhiều vú sữa và mít vừa lấy quả, bóng mát và sau này lấy gỗ bán luôn ợ, nhưng em chủ yếu trồng cây giống từ hạt mua từ trại giống cây trồng, sẽ dc lâu năm hơn loại ghép chiết thông thường. phía khu cắm trại và bãi đỗ xe đang trống cũng trồng thêm chuối tiêu hồng sau này phá sau, còn chỗ qui hoạch nhà cont thì trồng vài cây lựu, khế chua, thêm cây ngọc lan và ít hoa hồng, rải hoa bướm màu cam, vàng dưới các cây này, có 3 chén hạt từ vườn nhà em rồi tháng 2 em trồng luôn nhân giống vãi hạt khắp nơi cho đẹp và cỏ ít lên, bác thấy dc ko???
Covid nên có thể kế hoạch làm khu camping em sẽ phải lùi lại vài năm, đợi khi cây lớn đã ợ. Đợt vừa rồi em thuê người cưa gần hết cây keo, liễu, xoan xung quanh rồi bác ợ để thay thế bằng dừa và các loại cây trên. Nhà em chỉ tính thả 30 con vịt cho các bạn tự bơi quanh ao hồ cho vui, chứ gà, ngan,lợn bẩn lắm, lại mất công chăm sóc nhiều, em lười lắm và lại phải trông coi mệt lắm, mà mấy thứ này mua ở quê chỗ em cũng dễ và đồ ngon ợ :D:D:D
Khi nào vịt chén đc mợ ới bọn em một tiếng nhé :D

RosemaryCherry

Xe container
Hi để em ra chợ kiếm mấy củ khoai :D
Tối qua em nướng củ sắn to bằng cổ tay em, mà nướng xong cháy gần hết, lúc đem ra em ăn được cái lõi, híc :D

Em thấy có 1 đàn vịt trời 5-6 con cũng phải trên 1kg quanh quẩn phía dưới rậm rạp chỗ xa nhất hồ nhà em bác ợ, mời bác vào tóm các em ấy nhá :P :P :P

harman_kardon

Xe điện
Covid nên có thể kế hoạch làm khu camping em sẽ phải lùi lại vài năm, đợi khi cây lớn đã ợ. Đợt vừa rồi em thuê người cưa gần hết cây keo, liễu, xoan xung quanh rồi bác ợ để thay thế bằng dừa và các loại cây trên, em chỉ để lại 1 ít như trên ảnh em chụp chiều nay để sau này dùng làm gỗ cho việc xây dựng. Nhà em chỉ tính thả 30 con vịt cho các bạn tự bơi quanh ao hồ cho vui, chứ gà, ngan,lợn bẩn lắm, lại mất công chăm sóc nhiều, em lười lắm và lại phải trông coi mệt lắm, mà mấy thứ này mua ở quê chỗ em cũng dễ và đồ ngon ợ :D:D:D
Nếu mợ muốn trồng kiểu ươm hạt thì phải làm ngay từ bây giờ. Vì nó chậm lớn lắm. Ươm hạt rồi ra chậu cũng vài tháng rồi.
Vâng, nếu mợ muốn trồng hoa thì dẹp ngan gà lợn. Nhưng cũng có thể quy hoạch chỗ nuôi gà. Vì gà đi mua vẫn dính cám cò:)). Và trứng mình dùng hàng ngày bổ dưỡng hơn nhiều.
Giờ đây em ko thể ăn gà đóng đá, hoặc gà siêu thị nữa. Nó nhạt toẹt luôn, chịu khó 2 lần/ tháng đi bắt gà tươi gặm cho sướng :))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]

Tình yêu cũng thích ông canada này ah? A có 1cd này đấy! Chất giọng khàn rất quyến rũ
So far so good:P

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Anh xê ra để em sử lý bọn gà qué ngan vịt này nhá! Hê hê:P trên t3 e nuôi chú gà tân châu này. Sáng nào nó cũng gáy tầm 4h30 gọi e dậy đạp xe

Chỉnh sửa cuối: