[TNGT] Nguy cơ tai nạn tiềm ẩn từ các bục bê tông làng, chắn lối ô tô xe máy gánh hậu quả.

Thuy_CK

Xe điện
Cái bục này còn to hơn 1 đứa trẻ con. Nó lại đứng im chứ không chạy !

Hathuyen

Xe buýt
Website
baovevesi.net
Quê nhà em, làm barie sắt, xe tải nó cố vào, đổ cả barie mà thùng xe tải chẳng sao :))
Được cái nọ thì lại hỏng cái kia

Namboyv

Xe hơi
Nhìn cái cục bê tông đen xì chả có tí gì phản quang e thấy rùng mình. Buổi tối đi thì nhìn khác méo gì đường chứ

songvedem123

Xe máy
Website
cuacuon.org.vn
Thì Có Cái Cọc Đó Cũng Được. Nhưng Buối Tối Có Đền Led Báo Hiệu Thì Tốt

H13

Xe tải
Trước mắt nếu chưa có biện pháp nào hay thì hãy dán phản quang lên các bục để giúp nhận biết từ xa nhất là trong đêm tối. Việc này không tốn kém bao nhiêu mà hạn chế được các tai nạn đáng tiếc.

Alan De Bui

Xe tải
Cổng làng cháu trước cũng có 2 cái chình ình ra đấy, thấy sứt sẹo nhiều, chắc cũng nhièu người bị, đợt rồi về thấy phá rồi

HTlangtu

Xe điện
Em là em rất dị ứng với cái loại làm cột để giới hạn xe oto ở làng. Chả là có lần đi vào khu nhà thằng bạn qua đường sắt là đến nhà nó nhưng dân ở khu đó (ở ngay đường đại lộ thành phố ạ)
Làm 2 cái cọc tiêu để ko cho oto vào với lí do rất là Định mệnh ạ. Xe em tới đầu gõ phải để ở ngoài. Hôm uống rượu với khoảng 500 ae trong khu em trêu lỡ có cháy nhà hay người cấp cứu thì làm sao xe vào dc. 500 thằng hổ báo nói đéo quan trọng rồi thế nọ thế kia để biện minh cho cái ngu xuẩn của chúng nó. Em thâý hô căng nên thôi. Thế mà đúng là cái định mệnh 3 tháng sau cháy thật xe cứu hỏa đéo vào dc. Lúc đó 500 thằng hổ báo hò nhau đập dc 1 trụ thì cháy xong con mẹ nó gần chục nóc nhà. May quá hôm đấy em đéo ở đấy không bây h chắc chẳng cmt với các bác dc
Xe tải trọng lớn hay phá đường, nhưng nên làm barie chắn chiều cao thôi, vì đề phòng lúc hỏa hoạn, chứ là cả 2 cục bê tông to tổ bố thế này thì cứu hỏa đứng ngoài cười thôi cứ cứu gì nữa.
Mà trong clip khả năng chú này không phải người làng, không thuộc đường, chắc phi cũng ác, thấy xe gãy cả càng trước.. Mong chú ý không sao.
Nói trung vào nơi đông dân, lạ đường nên giảm tốc độ

anhtho

Xe ngựa
Xe tải trọng lớn hay phá đường, nhưng nên làm barie chắn chiều cao thôi, vì đề phòng lúc hỏa hoạn, chứ là cả 2 cục bê tông to tổ bố thế này thì cứu hỏa đứng ngoài cười thôi cứ cứu gì nữa.
Mà trong clip khả năng chú này không phải người làng, không thuộc đường, chắc phi cũng ác, thấy xe gãy cả càng trước.. Mong chú ý không sao.
Barie vững chãi thì tốn kém, mà làm bằng cọc tre thì xe nó thổi bay ngay.
Vẫn có thể làm trụ bê tông, nhưng nên có miếng phản quang hoặc đèn báo thì càng tốt.

Trác Đông Lai

Xe buýt
Bỏ cột bê tông đi, làm cái xà hạn chế chiều cao của xe đi qua là được (xe tải thường có chiều cao lớn). Trường hợp cần cho xe cứu hỏa đi qua thì nhấc cái xà lên là được rồi.
Em cũng nghĩ về phương án này; khả thi mà hạn chế sự đáng tiếc như nêu ở trên.

Duc_Quang

Xe buýt
Ít ra thì cũng phải sơn phản quang cho rõ chứ, tiểu nông thật.

Thang DC

Xe đạp

Thang DC

Xe đạp
Làm quả barrie là kiểu gì cũng có tham nhũng cụ nhé. Giữa trưa nắng vào làng, ko có phí ai mở cho cụ

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
Em nghĩ đặt biển cấm xe tải nó hợp lý hơn. Tất nhiên ở quê thì cũng khó yêu cầu tuân thủ hoàn toàn được, nhưng khi đặt biển cấm xe tải chẳng hạn, mọi người mới có cơ sở nhắc nhở nếu có xe tải đi vào, nhắc vài lần người ta cũng ngại thôi mà :D
Làm cái giá long môn hạn chế chiều cao là ổn nhất. Bình thường thì khóa lại để hạn chế các xe cao đi vào, có việc gì cần thì mở khóa ra nâng lên là xong

cham_hoc

Xe tăng
Người OF

ghetcongaixau

Xe tăng
Em là em rất dị ứng với cái loại làm cột để giới hạn xe oto ở làng. Chả là có lần đi vào khu nhà thằng bạn qua
đường sắt là đến nhà nó nhưng dân ở khu đó (ở ngay đường đại lộ thành phố ạ)
Làm 2 cái cọc tiêu để ko cho oto vào với lí do rất là Định mệnh ạ. Xe em tới đầu gõ phải để ở ngoài. Hôm uống rượu với khoảng 500 ae trong khu em trêu lỡ có cháy nhà hay người cấp cứu thì làm sao xe vào dc. 500 thằng hổ báo nói đéo quan trọng rồi thế nọ thế kia để biện minh cho cái ngu xuẩn của chúng nó. Em thâý hô căng nên thôi. Thế mà đúng là cái định mệnh 3 tháng sau cháy thật xe cứu hỏa đéo vào dc. Lúc đó 500 thằng hổ báo hò nhau đập dc 1 trụ thì cháy xong con mẹ nó gần chục nóc nhà. May quá hôm đấy em đéo ở đấy không bây h chắc chẳng cmt với các bác dc
Em một lần là nạn nhân của cái vụ đập một bên này. Trưa
Mùng 1 tết đưa bà già đi chùa, chỗ rẽ vào e thấy bên trái nó đập bỏ đi rồi, bên phải lúc đó có 2b che tầm nhìn + e chỉ quan nên ko để ý.táng vào bung cản, vỡ
Cái bình nước rửa kính.may mà ban ngày + đi chậm

hoàng1995

Xe tải
Cọc kiểu này cháu bị quyệt từ cửa trc ra hông sau rồi đấy

hoàng1995

Xe tải
Em một lần là nạn nhân của cái vụ đập một bên này. Trưa
Mùng 1 tết đưa bà già đi chùa, chỗ rẽ vào e thấy bên trái nó đập bỏ đi rồi, bên phải lúc đó có 2b che tầm nhìn + e chỉ quan nên ko để ý.táng vào bung cản, vỡ
Cái bình nước rửa kính.may mà ban ngày + đi chậm
Cụ giống cháu nó cũng đập 1 bên trái còn bên phải không để ý rẽ phải xoặc cái đúng 24 tết điên nộn ruột từ cửa trc ra đằng hông

1.6gli

Xe container
Em là em rất dị ứng với cái loại làm cột để giới hạn xe oto ở làng. Chả là có lần đi vào khu nhà thằng bạn qua đường sắt là đến nhà nó nhưng dân ở khu đó (ở ngay đường đại lộ thành phố ạ)
Cái L bị cháy là cái L nào thế cụ?:P