Nguyên nhân gây ồn và phương thuốc hữu hiệu

oto_go

Xe tải
Chắc là do cụ đang tăm tia E mới E cũ thấy cụ lòng dạ đổi thay lên phá ngang vậy thôi hahhaha

blackmorning

Xe tải
Ôi, mót vợ mới lắm rồi cụ ah nhưng chưa sắm đủ sính lễ :(

Chắc là do cụ đang tăm tia E mới E cũ thấy cụ lòng dạ đổi thay lên phá ngang vậy thôi hahhaha

hunter112

Xe máy
bác kiểm tra côn chưa?

armanda56

Xe tải
Hay gầm xe cụ yếu rồi.

korando01

Xe hơi
Tối yên tĩnh hơn nên bác cảm nhận thế thôi

hoangvubg

Xe buýt
Báo cáo các cụ, em đã nhờ bác Bình ở Nguyễn Xiển kiểm tra thì tình trạng chủ yếu là do chân máy. Bác Bình đã xử lý ép cao su và thay chân máy thủy lực. Kết quả đã giảm ồn và rung được 90%. Nhưng em đang rât thắc mắc là sau khi sửa thì đã êm nhưng cứ tối trên đường đi làm về thì lại rung. Còn cả ngày thì im phăng fuk. Hic, cứ như ma làm ấy. 10 ngày nay, em theo dõi ngày nào cũng vậy ah :(
Vậy cụ kiểm tra lại cả phần điện nữa.
Tối đi yếu là vì cụ bật đèn, điện chia cho đèn nên yếu khi đánh lửa làm giảm hiệu suất của xe!

blackmorning

Xe tải
Tình hình là đã đỡ ồn nhưng xe vẫn rung mặc dù đã thay chân máy thủy lực và ép lại các chân máy khác. HIk, không biết còn bị sao nữa không các cụ nhỉ? :(

Hải PVI

Xe đạp
Tình hình là đã đỡ ồn nhưng xe vẫn rung mặc dù đã thay chân máy thủy lực và ép lại các chân máy khác. HIk, không biết còn bị sao nữa không các cụ nhỉ? :(
Ồn là do các nguyên nhân bác cũng như các cụ ở trên đã nói và do cak âm của xe bác kém (Bác chỉ giảm đc bag cak mà bác cug đã xử lý ở trên rồi).
Còn rung bác cũng đã có những xử lý:
blackmorning viết
Báo cáo các cụ, em đã nhờ bác Bình ở Nguyễn Xiển kiểm tra thì tình trạng chủ yếu là do chân máy. Bác Bình đã xử lý ép cao su và thay chân máy thủy lực. Kết quả đã giảm ồn và rung được 90%. Nhưng em đang rât thắc mắc là sau khi sửa thì đã êm nhưng cứ tối trên đường đi làm về thì lại rung. Còn cả ngày thì im phăng fuk. Hic, cứ như ma làm ấy. 10 ngày nay, em theo dõi ngày nào cũng vậy ah
Thật ra bác khi đi ban ngay thì cảm giác đã giảm ồn nhug e ngĩ xe Bác bị rung và rất có thể là do Máy bác ah. Xe bác 2005 mà (Đây mới chih là nguyên nhân gốc)

cuccucukd

Xe tăng
Báo cáo các cụ, em đã nhờ bác Bình ở Nguyễn Xiển kiểm tra thì tình trạng chủ yếu là do chân máy. Bác Bình đã xử lý ép cao su và thay chân máy thủy lực. Kết quả đã giảm ồn và rung được 90%. Nhưng em đang rât thắc mắc là sau khi sửa thì đã êm nhưng cứ tối trên đường đi làm về thì lại rung. Còn cả ngày thì im phăng fuk. Hic, cứ như ma làm ấy. 10 ngày nay, em theo dõi ngày nào cũng vậy ah :(
Khắc phục như sau:
1. Ko đi buổi tối
2. Nếu đi buổi tối thì Kiếm miếng bông nhít kín lỗ tai lại. Xe cụ sẽ im phăng phắc

blackmorning

Xe tải
Cảm ơn cụ, em đã check và hình như cụ phán chuẩn ah :(

Đại loại là khi bật đèn thì rung nhiều hơn là khi tắt đèn. Thảo nào cứ tối về em lại thấy rung nhiều hơn. Hik... Như vậy không chỉ hoàn toàn do chân máy. Vậy, vụ này phải làm thế nào các cụ ơi? :((

Vậy cụ kiểm tra lại cả phần điện nữa.
Tối đi yếu là vì cụ bật đèn, điện chia cho đèn nên yếu khi đánh lửa làm giảm hiệu suất của xe!

trungloan

Xe tải
Cảm ơn cụ, em đã check và hình như cụ phán chuẩn ah :(

Đại loại là khi bật đèn thì rung nhiều hơn là khi tắt đèn. Thảo nào cứ tối về em lại thấy rung nhiều hơn. Hik... Như vậy không chỉ hoàn toàn do chân máy. Vậy, vụ này phải làm thế nào các cụ ơi? :((
Đi tối bật đèn bị dung máy là do khi bật đèn máy phát chịu tải nhiều hơn nó gì động cơ lại sinh ra dung máy. Biện pháp khắc phục là cụ chỉnh galangti to lên 1 chút hoặc cụ thay bóng đèn có công suất nhỏ hơn

blackmorning

Xe tải
Đúng là em tắt điều hòa đi thì nó đỡ rung 1 phần, tắt thêm đèn đi thì nó đỡ rung hẳn. Nhưng cụ cho em hỏi thêm chút nữa là chân máy liệu còn phải xử lý gì nữa không ah? (Em đã thay chân máy thủy lực, thay hết các cao su chân máy và kiểm tra rồi ép cao su các chân khác hết rồi ah) :(

Đi tối bật đèn bị dung máy là do khi bật đèn máy phát chịu tải nhiều hơn nó gì động cơ lại sinh ra dung máy. Biện pháp khắc phục là cụ chỉnh galangti to lên 1 chút hoặc cụ thay bóng đèn có công suất nhỏ hơn

ZIN_ZIN

Xe hơi
Theo e xe cụ phải kiểm tra lại phần điện thôi

oto_go

Xe tải
Cái gì cụ cũng thay hết rồi thị e dự là cụ thay tiếp cái Tai ..... hihihih e fun tý cho xôm thớt