Nguyên nhân xe ô tô hết điện ắc quy.

syduan1982

Xe hơi
Chiều hôm qua em chuẩn bị về quê. Ra lấy xe thÌ bấm khóa mở cửa thì không thấy tín hiệu gì. Em đành phải mở cửa bằng cách dùng chìa cắm trực tiếp vào ổ khóa cửa. Khi cắm chìa khóa mở để đề thì chẳng thấy tín hiệu gì( đồng hồ trên tap chẳng thấy tín hiệu và thông tin gì). Sau một hồi không được em đành gọi thợ vào xem tình hình thế sao. Bác thợ mang theo cái bình acquy và đấu nối vào bình của xe thế là lại đề ngon lành. Tôi quá em về quê để xem cả đêm đến sáng vẫn đề ngon. Vậy cho em hỏi như vậy bị bệnh gì các bác nhỉ? Xe em KM 2011 mua được 2 năm em chưa thay bình acquy lần nào ạ. Thank các cụ!

namphong74

Xe buýt
Website
www.shopkorea.net.vn
Cảm ơn cụ nhiều e sẽ làm theo cách của cụ!
cụ chịu khó làm thế này nhé : cụ tháo lắp tổng cầu chì, chia cầu chì làm 3 nhóm, ..mỗi lần cụ rút toàn bộ 1 nhóm ra , ,..lần lượt như vậy cụ sẽ biết được nhóm nào làm hao bình...tiếp đó cụ tháo từng cái trong nhóm đó ra sẽ xác định được cái nào làm hao...khi xác định được thì xem nó là bộ phận nào ăn nguồn và mang ra cho thợ xử lý.

Hờ oa hoa

Xe tải
Em cũng có thằng bạn đi mazda3 2005 bị giống hệt cụ nam phong mà cũng chưa tìm ra nguyên nhân. E nghĩ nên tìm gar a nào đó uy tín chuyên về cái này chứ mang vào hãng chúng nó ktra ẩu lắm. Các cao nhân vào phán bệnh xem để anh em OF đỡ mệt vụ này. Chả lẽ lại để thành nan y như HIV hay sao?:))

anhtho

Xe ngựa
Chiều hôm qua em chuẩn bị về quê. Ra lấy xe thÌ bấm khóa mở cửa thì không thấy tín hiệu gì. Em đành phải mở cửa bằng cách dùng chìa cắm trực tiếp vào ổ khóa cửa. Khi cắm chìa khóa mở để đề thì chẳng thấy tín hiệu gì( đồng hồ trên tap chẳng thấy tín hiệu và thông tin gì). Sau một hồi không được em đành gọi thợ vào xem tình hình thế sao. Bác thợ mang theo cái bình acquy và đấu nối vào bình của xe thế là lại đề ngon lành. Tôi quá em về quê để xem cả đêm đến sáng vẫn đề ngon. Vậy cho em hỏi như vậy bị bệnh gì các bác nhỉ? Xe em KM 2011 mua được 2 năm em chưa thay bình acquy lần nào ạ. Thank các cụ!
Chắc cụ quên đèn gầm hoặc bị dính đèn phanh. Xe em có lần quên đèn gầm gần 1 tuần, điều khiển ko ăn, bật chìa khóa tối mò. Cũng phải câu bình. Sau lại đâu vào đấy. Mà xe em từ 2009, cũng chưa thay acquy.
Nếu cụ ko quên đèn hoặc một thiết bị nào đó thì cần kiểm tra xem có chỗ nào dò điện không.

Ho Cong

Xe buýt
Cơ mà DVD nó chỉ On khi cụ mở khóa cơ mà??? Hay thế này đi:
- Chỉ cấp nguồn cho DVD khi mở khóa, cụ làm con role khi có ACC nó hít tiếp điểm để cấp nguồn cho DVD.
Cơ mà cụ ơi , khi tắt khoá xe thì đầu DVD nó vẫn dùng điện để nuôi bộ nhớ trong đó (nhớ tần số đài FM, chức năng...).
Khi em rút cầu chì DVD và Room fuse thì dòng A tĩnh = 0mA mới cú chứ, ko lẽ cứ ko dùng xe mấy hôm lại phải rút cầu chì???

nani

Xe máy
e dự là xe cụ bị hởi mát

Mr.OneK

Xe hơi
Tinh hình là con vios của e bị hiện tượng như thế này ạ!
E cứ để xe ko đi mấy ngày là ắc quy xe bị hết điện. Kính mong các cụ cao thủ giúp e giải quyết vấn đề với hoặc là có cụ nào biết chỗ chỉ e với!Chứ e mang xe ra hãng mấy lần tốn tiền rồi mà đâu vẫn hoàn đó ạ!
Em cũng mới dính trường hợp như của cụ. Xe em cứ để 1 tuần là phải gọi cứu hộ, em ra cắt bớt hệ thống đèn dưới gầm, cắt cả ballast, thay ắc quy mới toanh luôn.
Nhưng em để 10 ngày vẫn mất 10p mới nổ được. Để lâu nó vẫn sụt như thường cụ ạ.

mcv30

Xe điện
Để lâu hết là đúng trong trường hợp 1 tuần thì ok , còn đâu xem lại sự tiêu thụ khi tắt chìa khóa và đóng cửa , xem dòng như nào ?

conphanhga

Xe hơi
Theo em các cụ để xe xác định ko đi lâu thì tháo hẳn cọc bình ra cho lành,e cũng toàn làm thế,chứ cả nhà cho hết đồ lên xe lại bị như vầy thì tụt hứng.

conphanhga

Xe hơi
em ngây thơ tắt máy để quạt gió điều hòa tầm 10' đề máy kẹc kẹc phải mất 50k tiền ngu để nhờ kích, trường hợp vậy cho em hỏi có ảnh hưởng gì đến chất lượng của Acqui không các bác (thiếu hiểu biết khổ thế đấy) toàn mất tiền học phí
Như thế vài lần acqui của cụ sẽ sớm ra đi đấy.

design systeam

Xe đạp
Cụ tắt máy xe, lấy đồng hồ đo điện kiểm tra dòng tiêu thụ lúc đó xem thế nào. Nếu > 0 tức là có thiết bị điện nào đó vẫn đang ăn điện hoặc dây bị chập đâu đó, chập ở đây có thể là dây mass.
em chưa có bác ạ.em đang cố gắng để sắp tới làm 1 con bác ợ.

design systeam

Xe đạp
Cụ tắt máy xe, lấy đồng hồ đo điện kiểm tra dòng tiêu thụ lúc đó xem thế nào. Nếu > 0 tức là có thiết bị điện nào đó vẫn đang ăn điện hoặc dây bị chập đâu đó, chập ở đây có thể là dây mass.
cụ kiểm tra may phát bằng cách đo sử dụng anpeke đo dòng điện máy phát khi ác quy chưa no thì dòng phải lớn hơn 30A nếu no thì có thể nhỏ hơn ,rùi cụ đo điện áp máy phát điện áp phải ổn định ở mức 13.8-14.2 cụ ak.nếu máy phát ngon thì còn lại là ác qui.nhưng cụ cũng nên nhớ rằng nếu tải tiêu thụ quá lớn thì ác qui không được nạp mà còn bị tiêu thụ nên sẽ hết sau một quãng thời gian ngắn. than.

design systeam

Xe đạp
Theo em có mấy nguyên nhân, cụ kiểm tra và loại trừ từng cái 1:
- Nếu cụ lắp thêm đầu CD, đèn đóm.. thì nên kiểm tra xem có bị hở mát không?
- Nếu cụ không lắp thêm đồ thì kiểm tra xem bộ phận nạp có hoạt động không?
- Nếu không thì do ắc qui của cụ bị trai rồi, sạc vẫn báo đầy nhưng không được lưu trong bình nữa...
đúng mà lại thánh sai cụ ợ,thời đại này nó thế .=D>

pro0411

Xe máy
cụ kiểm tra máy phát điện thử xem, trước xe e cũng bị cứ nghĩ là mua acquy mới nhưng chạy được 1 thời gian là lại ko được, cuối cùng bị máy phát điện e tự sửa ok, còn mua chắc khoảng 3-5 triệu

safedrive

Xe tải
Hở dòng cụ ạ, nếu ko phải ắc qui lỗi thì phải có thứ k ăn điện vặt.

thang_con80

Xe buýt
Em nghĩ xe cụ bị chập điện rồi, cụ xem có cái đèn trong xe nào bật mà không sáng không, hay bộ điều khiển luôn kích hoạt chế độ báo động mà không báo đèn , còi.

nathann

Xe máy
các cụ có bộ kích điện nào ngon bổ rẻ không . tư vấn em với

Gia Han

Xe hơi
Theo em có mấy nguyên nhân, cụ kiểm tra và loại trừ từng cái 1:
- Nếu cụ lắp thêm đầu CD, đèn đóm.. thì nên kiểm tra xem có bị hở mát không?
- Nếu cụ không lắp thêm đồ thì kiểm tra xem bộ phận nạp có hoạt động không?
- Nếu không thì do ắc qui của cụ bị trai rồi, sạc vẫn báo đầy nhưng không được lưu trong bình nữa...
cụ phán chuẩn ah

oleolapt123

Xe buýt
Các cụ lắp thêm dvd hay caí khác bảo thợ đấu qua chìa khóa hết thì ko sợ ăn điện