[Funland] Nhà 3 giai và cách hoá giải

Nuocmuathu81

Xe đạp
Bác định ký Hợp đồng giả cách như ở trỏng phỏng ạ?
Hoàn toàn hợp pháp mà bác.
Bác ký 1 cái SC, ghi rõ là Hợp đồng giả cách, ký tên đóng dấu vào.
Đảm bảo trong 1 năm, mọi thứ phát triển cực tốt.
Bảo hành 2 năm ạ.
Em cà rốt chưa hiểu ý cụ ạ

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Khu nhà em em thấy 3 nhà tam nam (0 nữ):
  1. Nhà 1: 1 chết đuối trẻ + 2 chết nghiện
  2. Nhà 2: nghiện và đã chết 1
  3. Nhà 3 (bố làm CA, giàu ): 1 tủ tế + 1 amater + 1 nghiện nặng (chả rõ chết chưa vì bán nhà chuyển đi)

Nuocmuathu81

Xe đạp
Chia sẻ với mợ đoạn cảm giác áp lực mỗi khi bị khuyên đẻ thêm đứa nữa mỗi khi khai 3 giai. Tuy nhiên, mợ nên suy nghĩ lại đoạn mợ đang ngẫm, ngẫm như thế rất tội cho các con nhé. Nhà cháu, mỗi khi bị nói đẻ thêm, cháu thường trả lời cho đỡ mất lòng đối phương là thôi cháu nghèo nó quen rồi nên ko sợ nghèo nữa đâu, dừng lại ở 3 con để nuôi dạy cho tốt. Còn với các con, ngoài chuyện nhắc nhở dạy dỗ thì mình cũng nói, các con cũng chứng kiến mọi người có cái chủ quan duy ý chí là 3 con trai ko tốt, nhưng mẹ chỉ toàn thấy tốt thôi, ví dụ mai sau còn cần nhờ cậy anh em, cả 3 đều có 2 cơ hội để nhờ cậy anh em trai ruột của mình. Kể cả ko có anh em trai, mình vẫn phải luôn tu dưỡng bản thân để mưu cầu cuộc sống tốt đẹp, nhưng có 3 anh em trai thì có thêm tí áp lực phải tốt hơn nữa để thay đổi cái suy nghĩ ấu trĩ của thiên hạ là 3 anh em trai là ko tốt, từng đứa 1 tốt thì ko có lý gì mà thành ko tốt được cả. Còn cá nhân cháu, cháu nghĩ con cái là Trời cho, Trời cho cây hoa hồng thì chắc chắn nó sẽ nở thành bông hoa hồng, còn Trời cho cây mồng tơi thì sẽ là cây mồng tơi và hoa hồng nảy nòi đã có gai còn mồng tơi già đời ko có gai. Việc làm cha làm mẹ là chăm cây hồng đúng cách của cây hồng để nó nở bông hồng đẹp đẽ và đừng mong nó ko có gai. Còn cây mồng tơi cũng chăm sóc cho nó tươi xanh mơn mởn và đừng bao giờ mong nó mọc gai. Cây nào cũng sẽ đẹp sẽ đóng góp cho cuộc đời ở khía cạnh nào đấy, mình dùng toàn tâm, toàn ý, kinh nghiệm, trí tuệ để yêu thương và chăm sóc con thôi còn muôn sự xin để Trời xanh khắc có an bài nhỉ. Tâm hự với mợ bằng tư cách mẹ 3 con trai và mong mợ sẽ bỏ qua cái sự ngẫm đấy, yêu và tin tưởng mình sẽ làm tốt để đóng góp cho đời hẳn 3 người đàn ông rất ra gì nhỉ.
Cảm ơn mợ rất nhiều. Vâng nghe lời mợ, cháu sẽ suy nghĩ tích cực hơn. Mong là chỉ đang tuổi ẩm ương khó bảo. Hi vọng lớn hơn con sẽ hiểu.

Chelski

Xe điện
Em cũng kg mê tín gì đâu, nhưng " Tam nam bất phú, Tứ nữa bất bần " các cụ xưa đúc kết để lại thì chắc cũng có lý của nó.
Nhưng những trường hợp em đã gặp thì nhà Tam Nam ( không nữ ) thì đa số sẽ có một trong 3 ông phá gia chi tử, quậy phá, đánh nhau ...Nếu nhà có phúc thì may không dính vòng lao lý, còn bảo là giầu nghèo thì chưa hẳn đúng, nhiều nhà tam nam nhưng khá giầu có. Nhưng cũng chưa khẳng định được vì khi về già mới biết đúng hay sai .😁

thinhtd

Xe container
Từ con có được không ạ?
Hai vợ chồng xem đứa nào kém nhất thì cho nó đi.
Như thớt kể thì em đoán đứa thứ 2.

PCI for car

Xe tăng
Hàng xóm nhà em có 2 nhà tam nam, giàu khủng khiếp, các cháu tuyền học trường tư trên nửa tỉ một năm mỗi cháu, cháu lớn nhất đi mỹ hai năm nay rồi. Em chưa nghe thấy điều tiếng gì.

New car 2023

Xe điện
Em cà rốt chưa hiểu ý cụ ạ
Bác ký 1 Hợp đồng.
Ghi rõ trên hợp đồng là:
HỢP ĐỒNG NHẬN CON NUÔI GIẢ CÁCH

Mục đích hợp đồng: Để gia chủ có nhiều lộc lá hơn trong các năm hợp đồng giả cách có hiệu lực; để "công việc cả vợ chồng ít lận đận hơn", để làm gì nữa thì bác tự ghi vào.
Rồi trình ký đóng dấu ạ.
Thế là ổn,

Hoàn toàn đúng sự thật, phải không bác?

202

Xe container
Chào CCCM, dạo này em rảnh rỗi nên sinh nông nổi. Em ngẫm cái sự 3 giai nhà em. Từ đợt đợt đẻ cu út đến giờ, thấy công việc cả vợ chồng cũng đều lận đận hay sao. Không được thuận cho lắm. Rồi 2 ông con lớn liên tục bất hoà. Anh em không có sự tương hỗ, gắn kết gì cả. Thằng em kém anh 2 tuổi học hành làng nhàng, giờ nghiện game quá thể. Thật sự nhà em đang thấy khá xì trét vì ông con thứ 2. Em lượn lờ các nơi, chỗ thì bảo ko sao, chỗ thì bảo cũng có chuyện này chuyện kia. Nhà em đang tính xin con nuôi ( trên danh nghĩa) thui ạ. Có bác nào cùng hoàn cảnh như nhà em, có ý định xin hoặc cho con nuôi làm phép thì ới em với. Cùng Hà Nội là tốt nhất . Giá đình tiện đi lại. Dù sao cũng giúp yên tâm về mặt tâm lý. Híc đi đâu nói hở ra 3 giai là mọi người đặc biệt các bà đều bảo đẻ đứa nữa. Em thì chịu rồi.
Cũng 1 phần do mình cả

hxduong

Xe lăn
Chào CCCM, dạo này em rảnh rỗi nên sinh nông nổi. Em ngẫm cái sự 3 giai nhà em. Từ đợt đợt đẻ cu út đến giờ, thấy công việc cả vợ chồng cũng đều lận đận hay sao. Không được thuận cho lắm. Rồi 2 ông con lớn liên tục bất hoà. Anh em không có sự tương hỗ, gắn kết gì cả. Thằng em kém anh 2 tuổi học hành làng nhàng, giờ nghiện game quá thể. Thật sự nhà em đang thấy khá xì trét vì ông con thứ 2. Em lượn lờ các nơi, chỗ thì bảo ko sao, chỗ thì bảo cũng có chuyện này chuyện kia. Nhà em đang tính xin con nuôi ( trên danh nghĩa) thui ạ. Có bác nào cùng hoàn cảnh như nhà em, có ý định xin hoặc cho con nuôi làm phép thì ới em với. Cùng Hà Nội là tốt nhất . Giá đình tiện đi lại. Dù sao cũng giúp yên tâm về mặt tâm lý. Híc đi đâu nói hở ra 3 giai là mọi người đặc biệt các bà đều bảo đẻ đứa nữa. Em thì chịu rồi.
Mê tín dị đoan.
- Anh em bất hòa là chuyện không lạ, cha mẹ sinh con trời sinnh tính mà, cũng có 1 phần lỗi của cha mẹ.
- Dòng bôi đỏ là do bố mẹ hết, còn nó đã đủ trưởng thành thì nghiện games cứ kệ nó, tự kiếm tự chơi, có khi nó còn kiếm được tiền từ games ấy chứ.

Chỉnh sửa cuối:

dongnat123

Xe container
Em không quan trọng có con trai, chỉ mong vợ đẻ con gái. Đến thời điểm này em thấy nuôi con trai khó hơn con gái nhiều. Mà tận 3 ông thì mệt lắm. Đằng nào cũng mệt làm thêm đứa nữa đi mợ :D

VCHDHN

Xe container
Chỗ nhà em có trường hợp nhà 4 giai ( 3 ông con + 1 ông bố ). Nhà có 4 bánh. Đợt covit vừa rồi cũng được trợ cấp khó khăn đấy. Thấy ổn phết nên mợ thớt ng cứu thêm:))

dongnat123

Xe container
Mê tín dị đoan.
- Anh em bất hòa là chuyện không lạ, cha mẹ sinh con trời sinnh tính mà, cũng có 1 phần lỗi của cha mẹ.
- Dòng bôi đỏ là do bố mẹ hết, còn nó đã đủ trưởng thành thì nghiện games cứ kệ nó, tự kiếm tự chơi, có khi nó còn kiếm được tiền từ games ấy chứ.
Mệ, thằng nhà anh cho nghỉ hẳn 1 năm lớp 7 kiếm tiền chơi game luôn cho ló máo

duongbaoan267

Xe điện
Nhà ông chú em cũng 3 nam, nhận đứa cháu nhà em gái làm con nuôi. Nhận xét chung của em là điều kiện gia đình hơi khá giả 1 tí, 3 thằng học hành làng nhàng, hơi lười nhác chả giúp đỡ bố mẹ nó mấy...

dongnat123

Xe container
Anh dám nói dám làm nó lại khác, ông con sau nửa năm chẳng vái như tế sao, xin bố cho con đi học ;))
Sau 1 năm ngộ ra kiếm đủ tiền chơi game cũng không đơn giản thì lại xin đi học. Nhưng mà vẫn ham hố game lắm. Vừa rồi cũng thì đỗ trường công (cũng phọt phẹt thôi) anh bảo luôn giờ sắp đủ 18, tôi nuôi báo cô 1 năm rồi. Có 5 trường đại học top Hà Nội ông vào được tôi nuôi tiếp ăn học, không thì mời ngài vút đi làm

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng cảm ơn mợ, em xin mang tính làm phép thui. Chứ nuôi thì khó ạ
Vâng, làm phép mới cần bạn bè quen thân đó mợ, nhưng thủ tục phải như thường đấy mợ ạ. Kể mà sinh dc đứa nữa thì hay, e cũng thích gái mà sợ tam nam nên k dám đẻ nữa

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
tưởng cụ thì còn hơi lằng nhằng, chứ mợ thì quá đơn giản: đẻ thêm đứa nữa chứ chi =))
Mợ mới khó cụ ơi, bọn e sinh nở vất vả lắm, lại còn nuôi dưỡng. Nếu là cụ thì cứ bí mật gửi gắm bên ngoài, chu cấp đầy đủ là dc mà :D.