[Funland] Nhà các cụ quản lý con cái sử dụng internet mùa dịch thế nào ạ ?

Mitomxoan

Xe tăng
Cái này chắc nhiều gia đình vướng.
Trước đây các con đi học, bố mẹ đi làm, tối về mới sử dụng máy tính thì việc quản lý trẻ con dùng mạng khá đơn giản.
Bây giờ bố mẹ đi làm, các con ở nhà học online, đương nhiên giao laptop cho con cả ngày. Nói thực là em rất yên tâm việc con sử dụng mạng internet. Mặc dù chưa phát hiện vấn đề gì nhưng nguy cơ con chơi game online, xem phim không lành mạnh (kể cả trên facebook, youtube...) là có thực.
Các cụ quản lý vấn đề này như thế nào ạ ? Cùng chia sẻ, vì môi trường lành mạnh cho con em chúng ta.
Cụ làm cái google family free ấy. Cụ có thể kiểm soát đc t/g lên mạng chơi gì...

Taihoatu

Xe lăn
Cùng lắm là chúng xem xiếc như ngày xưa xem trộm băng video của ông già thôi mà.
Fun chút, nhưng cái này nhắc các cháu sử dụng hợp lý thôi chứ ko cấm đc đâu, ngắt internet thì chúng mua 4g theo ngày có 2_3k/ngày thôi, dùng tẹt

mango

Xe tăng
Em oánh dấu hóng kinh nghiệm

Em khẳng định luôn là cụ đừng mất công vì sẽ không quản lý được.
Cách quản lý tốt nhất là luôn gần gũi các con, hướng nó đến những điều tích cực và cùng huấn luyện nó làm điều tích cực thì sẽ giảm thiểu tối đa việc đầu óc chúng nghĩ và truy cập những thứ tiêu cực.
Biết khó vẫn phải làm vì tương lai con mỗi người thôi.

jazzzzz

Xe lăn
Con hơn cha là nhà có phúc, ngày trước không xem trồm hay nhìn trộm mới lạ.

duykhand

Xe tăng
Cách quản lý tốt nhất là luôn gần gũi các con, hướng nó đến những điều tích cực và cùng huấn luyện nó làm điều tích cực thì sẽ giảm thiểu tối đa việc đầu óc chúng nghĩ và truy cập những thứ tiêu cực.
Em nghĩ là cách tốt hơn hết là giáo dục để con biết cái gì tốt, cái gì xấu. biết sử dụng thời gian và chăm chỉ học tập. đó là phương án tốt nhất, mình không bao giờ đủ thời gian và công sức để chạy theo chúng nó.
Song song với đó, việc áp dụng công nghệ vào để hạn chế, phòng tránh từ xa các rủi ro cũng góp phần vào làm tốt hơn việc quản lý, dạy bảo con cái cụ ạ.
Còn tất nhiên mình có thể cấm lúc này ( ví dụ ở nhà, trên các thiết bị mình đã có chế độ giám sát) nhưng ko thể cấm/giám sát được khi con trẻ sử dụng thiết bị của người khác.

Dung9ls

Xe tải
Em chỉ bảo con em, bố mẹ không cấm con, nhưng kết quả học tập sẽ trả lời bố mẹ, kết quả giỏi thì con có chơi cả ngày bố mẹ không cấm. Nói chung việc nó phải dùng đến máy, chả có cách gì cấm được, quan trọng dạy nó được ý thức, thì em nghĩ ổn....

Dũng PQ

Xe tăng
Đấy chính là một phương pháp quản lý đấy cụ ạ. Nhưng không phải cháu nào cũng có thể tâm sự, khuyên bảo như thế được. Thế mới đau đầu ạ

dpl

Xe lăn
E cài chế độ trẻ em
Chỉ đc dùng 1 số phần mềm e giới hạn : youtube kid, học vui... Và giới hạn thời gian
Máy e cũng để vân tay của e thế là muốn mở cũng phải xin phép e ( pass thì e k nói cho ai cả)

mr teppi

Xe buýt
Em cũng ở nhà với con, chả có viêc gì cần thiết phải ra ngoài, thế nên nó xem gì, em xem đấy! Toàn Songoku với Tây du ký!