[Thảo luận] Nhà các cụ tư vấn để em làm đơn khiếu nại xxx

cutkitAMG

Xe tải
Đơn cụ viết chi tiết thế rồi, gửi thôi. Em đang chờ kết quả

huythang86

Xe hơi
Để các cụ đợi lâu em cũng áy náy quá. Chiều qua em giải quyết xong hết rồi, tối đi uống bia về muộn xong rồi vào of bằng điện thoại chậm như rùa nên em chưa update tình hình cho các cụ đc.
Chiều qua em mang đơn lên gặp cô bé xinh xắn tươi tắn ngồi chỗ bàn tiếp dân. Em vừa chìa đơn ra thì như đã có sự chuẩn bị từ trước, cô bé nhẹ nhàng mời em vào gặp lãnh đạo.
Vào đến phòng bác già già cũng sau một hồi tâm tình thế sự thì bác ấy gọi luôn ông em Cẩn sang để xin lỗi em ngay trong phòng và sau đó em lại ra gặp cô em dễ thương để lấy bằng về. Còn việc xử lý các cán bộ như thế nào bác ấy hứa sẽ có buổi kiểm điểm và kết quả sẽ được thông báo cho em bằng văn bản.
Cung hỉ cung hỉ=D>

cvnam

Xe tải
cái kết có hậu.. nhưng vẫn hóng " buổi kiểm điểm và kết quả sẽ được thông báo bằng văn bản"

TiểuNgố

Xe hơi
Nếu không nhận được cái "văn bản " ấy theo các cụ - cụ chủ - nên làm thế nào ? em sợ họ để lâu ...trâu hóa bùn, báo chí vẫn gọi là chìm xuồng ấy
Theo cháu nếu xxx cố tình để sự việc chìm xuống thì bác chủ thớt có thể làm thêm cái đơn " đơn kiến nghị " gửi lên đội , nội dung đơn viết chủ yếu để nhắc nhở với xxx rằng nêu đồng chí không làm theo những gì đồng chí đã nói ( cụ chủ thread đã ghi âm khi giải quyết với xxx ) thì tôi sẽ tiếp tục khiếu nại lên cấp trên ( cụ thể ở đây là phòng csgt hn ) để xxx biết công lý không chỉ là 1 diễn viên hài. Theo cháu ngoài việc xxx băt sai thi cái đáng lên án ở đây chính là thái độ của xxx khi làm việc với cụ chủ, cái cách nói chuyện bố láo rồi chửi thề với dân như 1 thằng trẻ trâu không có học thì phải làm đến nơi đến chốn chứ ạ

binhfantasy

Xe buýt
Chúc mừng cụ đòi lại được công lý, chuyện cũng đơn giản nên họ nhận sai và xin lỗi là đủ, xử lý thế nào là chuyện của họ mình chả quan tâm. Tui thấy nhiều xxx vô tình hay cố ý bắt sai lỗi dân: lỗi nhẹ thành lỗi nặng, lỗi ít tiền thành lỗi nhiều tiền. Nên ae chịu khó dành ít time giở mấy quyển luật đọc để trang bị thêm kiến thức chiến đấu với cái sự bẩn bựa của xxx
Để các cụ đợi lâu em cũng áy náy quá. Chiều qua em giải quyết xong hết rồi, tối đi uống bia về muộn xong rồi vào of bằng điện thoại chậm như rùa nên em chưa update tình hình cho các cụ đc.
Chiều qua em mang đơn lên gặp cô bé xinh xắn tươi tắn ngồi chỗ bàn tiếp dân. Em vừa chìa đơn ra thì như đã có sự chuẩn bị từ trước, cô bé nhẹ nhàng mời em vào gặp lãnh đạo.
Vào đến phòng bác già già cũng sau một hồi tâm tình thế sự thì bác ấy gọi luôn ông em Cẩn sang để xin lỗi em ngay trong phòng và sau đó em lại ra gặp cô em dễ thương để lấy bằng về. Còn việc xử lý các cán bộ như thế nào bác ấy hứa sẽ có buổi kiểm điểm và kết quả sẽ được thông báo cho em bằng văn bản.

Chỉnh sửa cuối:

binhfantasy

Xe buýt
Luật ta không giống luật Mỹ, sự dân chủ rất ít, nên có muốn quan tâm cũng chả giải quyết được cái gì, remove nó ra khỏi đầu cho nhẹ nhàng. Có làm tới nữa cũng chỉ đến nước rút kinh nguyệt mà thôi, thực tế nó vậy, chấp nhận đi
Cụ chủ đã lấy được bằng và đòi lại được sự công bằng, còn muốn gì nữa, ngồi xem mấy thằng xxx nó xử nhau à, còn lâu á, thà đi làm việc khác cho sướng

tui bóng bàn với phan ta si chút
- có bao h ng vi phạm nhận sai & xin lỗi là đủ?
- tại sao lại xử lý thế nào là việc của họ mình ko quan tâm?
- csgt đại diện cơ quan pháp luật phải là ng nắm rõ luật nhất
sao có từ vô tình hay cố ý?
- nếu vô tình: quy vào lỗi chưa đủ năng lực thi hành công vụ
- nếu cố ý: quy vào lỗi lợi dụng quyền hạn trách nhiệm khi thi hành công vụ với ý đồ mục đích xấu

phan ta si trả lời dùm
đừng đánh bùn sang ao dư zày

Viet.canon68

Xe đạp
Cụ cứ làm tới đi . Nó đang trong đợt cao điểm học tập đạo Đức Hồ Chí Minh nhân ngày 19/5 đấy !

mr zeus

Xe hơi
Luật ta không giống luật Mỹ, sự dân chủ rất ít, nên có muốn quan tâm cũng chả giải quyết được cái gì, remove nó ra khỏi đầu cho nhẹ nhàng. Có làm tới nữa cũng chỉ đến nước rút kinh nguyệt mà thôi, thực tế nó vậy, chấp nhận đi
Cụ chủ đã lấy được bằng và đòi lại được sự công bằng, còn muốn gì nữa, ngồi xem mấy thằng xxx nó xử nhau à, còn lâu á, thà đi làm việc khác cho sướng
Cụ có hơi hứong hay gì gì với xxx....? Tòa án có việc xử điển hình vậy tại sao ta không xem đây như một vụ điển hình nhỉ ? Em thấy cụ toàn bàn chuyện xuê xoa cho qua. Chẳng OF lắm \m/\m/\m/

blackpaint

Xe container
Chỗ này giống vụ của e ở chỗ ngã tư Hàng Bài - Tràng Tiền, cũng đúng cái biển này, e ngược với cụ, e đi 4 bánh sang phải, còn cụ lượn 2b sang trái. Cụ cầm đơn lên là họ trả ngay ấy mà, rồi lại bắt con gà khác thội.

Chỉnh sửa cuối:

shippou9x

Xe máy
1. Cụ nên in tất cả các văn bản luật ra để đến đấy nếu xxx có hỏi thì biết đường trả lời, đập tan lý luận cùn của xxx
2. Theo luật vào trụ sở CA hay QĐ thì ko đc phép ghi hình, chụp ảnh nhưng cụ đc phép ghi âm. Lúc nc với đội trưởng của xxx thì cụ bật ghi âm lên và để đt lên bàn rồi hãy trao đổi. Đây là bằng chứng nếu có sự việc gì xảy ra
3. Cụ nói chuyện với xxx hết sức bình tĩnh và nhẹ nhàng, tranh luận tất cả theo luật. Tập chung vào sự việc chính ko đc để xxx lái câu chuyện của cụ sang chủ đề khác điều này sẽ gây bất lợi
4. Theo cháu cụ nên gửi đơn bằng đường chuyển phát nhanh có kí biên nhận đã gửi, cụ nhớ chèn cái ảnh biển báo trên vào đơn để lấy thêm bằng chứng là ok

Zune.Ngô

Xe buýt
Chắc chắn là cụ thắng rồi, vì loại biển tự Quy chuẩn này là vô giá trị! Nếu gọi là biển hướng dẫn thì còn nghe được!

tuanhuynh87

Xe hơi
Em vào hóng kết quả của cụ. Chúc cụ lấy lại công lý cho mình!

basoko

Xe hơi
bao giờ có thông báo bằng văn bản về kết quả buổi kiểm điểm thì cụ up lên cho anh em chiêm ngưỡng nhé :D

orion101

Xe tải
Bao giờ có kết quả cụ cập nhật lên đầu cho bọn em học tập với nhé.

Dừa xiêm

Xe hơi
Cụ đợi văn bản trả lời chắc đến mùa quýt, he he , E dự là như vậy

nguyen nghiep

Xe container
Em hóng kết quả.....!
Nếu mai ngày kia lên đội mà xxx bắt tay bắt chân rồi trả = lái cho cụ,xong xuôi tất cả lại về...... thì lần sau em thà đưa 5 chục cho nhanh đỡ phải về nhà viết đơn! :D
Đúng là thành phần... kéo lùi đất nước!

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Ôi trời ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Giá như ai cũng như cụ chủ Thớt này, hiểu sâu về Luật GTĐB, thì sẽ ko có những việc đáng tiếc khác xảy ra với các bác tài (Phải nộp tiền mồ hôi nước mắt vào không đúng chỗ).