[Cần mua] Nhà cháu cần lợp mái tôn tầng thượng

Số điện thoại
0785413513
Giá
50,000,000 VNĐ
Địa chỉ
Phường Liễu Giai, Ba Đình

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tôn thường 4 ly cụ ơi. Cấu hình tương đương cụ gì vừa đăng ấy
Cụ nhầm rồi đấy... Sắt hộp để làm mới có dày 1.4mm thôi... tôn 0.35 hoặc 0.4 ... 4 ly nó gần nửa cm rồi

Các cụ cần lợp ... thay vì hỏi giá tiền.. bao nhiêu 1 mét... thì chụp cái hình nơi các cụ cần làm... Sơ qua 1 vài thông số như.. làm bao nhiêu mét... có cần cột chống cao bao nhiêu... vì nhiều mái chỉ cần khoan vít gá vào tường.. ko cần làm đủ 4 cột.. hoặc 6.8 cột...

Mỗi cây sắt hộp hay ống tròn.. chỉ dài 6 mét.. từ diện tích cần làm.. có thể tính sơ sơ được nguyên vật liệu làm cột,kèo... rồi mới đến số mét vuông tôn

Em làm mấy cái mái tôn cho nhà toàn tự làm... gọi thằng bạn đến làm cùng... dù không phải thợ kết cấu.. nhưng mấy năm trước có mua 1 cái máy hàn... hàn nhiều,xem youtube nhiều... mấy cái vụ mái tôn này cũng tự làm được

Thoivedi

Xe tải
Hôm nay cụ thôi về đi vừa thay máng cho e. Tay nghề tốt. Thái độ phục vụ tốt, cụ có thể thêm 1 sự lựa chonh
Cảm ơn cụ. Quan điểm của em là làm chuẩn chỉ. Xưởng nhà em không mất tiền thuê nên cũng đỡ được nhiều. Cụ nào làm mà cần hóa đơn em cũng có nhé. Vì bên em có pháp nhân cty rồi.

tuyenvpt

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Quan điểm của em là làm chuẩn chỉ. Xưởng nhà em không mất tiền thuê nên cũng đỡ được nhiều. Cụ nào làm mà cần hóa đơn em cũng có nhé. Vì bên em có pháp nhân cty rồi.
Thời buổi bây giờ thợ có tay nghề, tác phong nhanh nhẹn, làm việc đúng giờ, thái độ tốt là chiếm được cảm tình khách hàng. E là dân kỹ thuật chuyên cơ điện cũng dạng khó tính mà ưng cái bụng với đội thợ của cụ.

samoclan

Xe điện
n xốp 450k/m2 mái, rèm 250k, cột tính riêng tùy theo yêu cầu của cụ. Máng inox 300, inox 304 = 250m dài (máng tôn thì tính trọn gói theo mái rồi)
Tôn thường liên doanh 0.4mm trọn gói 360k/m2 đo thực tế.
Cột, máng inox cũng tính riêng tùy yêu cầu của cụ.
Kèo v5 hoặc hộp 40x40 hoặc 30 x60 dày 1.4mm mạ kẽm. Khoảng cách xà gồ tối đa 90cm.
Em ở Hà Đông, làm bao chuẩn. Vận chuyển chắc thêm khoảng 1tr- 1.5tr. Cụ xem OK thì ới em.
Làm máng inox thì sẽ bền, chắc, không phải nghĩ.
Cháu tưởng vận chuyển miễn phí hay xa quá moi tính phí

mazda2AN

[Tịch thu bằng lái]
Em cần thay cái mái sân tầng 1, diện tích nhỏ tầm 8-9 m2, hiện đang dùng tấm lợp nhựa poly (như hình) bị thủng rách vài chỗ nên em muốn gỡ bỏ cái cũ, thay tấm nhựa mới, cụ nào bố trí thay được giúp em, em xin giá nhé. Em ở khu vực hào nam.

samoclan

Xe điện
Em cần thay cái mái sân tầng 1, diện tích nhỏ tầm 8-9 m2, hiện đang dùng tấm lợp nhựa poly (như hình) bị thủng rách vài chỗ nên em muốn gỡ bỏ cái cũ, thay tấm nhựa mới, cụ nào bố trí thay được giúp em, em xin giá nhé. Em ở khu vực hào nam.
Cụ dùng tấm nhựa sóng như mái tốn ý, nhưa trong xuốt.

mazda2AN

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dùng tấm nhựa sóng như mái tốn ý, nhưa trong xuốt.
Tấm nhựa sóng như tôn hay tấm nhựa poly như hình em đăng cái nào bền hơn cụ?

Cụ nào có tg bố trí giúp em thay tấm lợp được nhỉ. Việc ít tg làm cũng nhanh thôi.

mr.l0nely.184

Xe điện
Tấm nhựa sóng như tôn hay tấm nhựa poly như hình em đăng cái nào bền hơn cụ?

Cụ nào có tg bố trí giúp em thay tấm lợp được nhỉ. Việc ít tg làm cũng nhanh thôi.
Cụ k vội sang tuần rảnh E qua lườm rồi tính chuyện, vật tư cụ khoái thằng nào chơi thằng đấy. Tấm nhựa thì thời tiết như ở ta xác định là vài năm là ngỏm thôi cụ. E làm gần trăm mét mặt dựng 2 bên hông nhà được 5 năn rồi, hi vọng đc 5 năm nữa mới phải thay

mazda2AN

[Tịch thu bằng lái]
Cụ k vội sang tuần rảnh E qua lườm rồi tính chuyện, vật tư cụ khoái thằng nào chơi thằng đấy. Tấm nhựa thì thời tiết như ở ta xác định là vài năm là ngỏm thôi cụ. E làm gần trăm mét mặt dựng 2 bên hông nhà được 5 năn rồi, hi vọng đc 5 năm nữa mới phải thay
Ok sang tuần cụ qua ngó giúp em nhé. Cái cũ cũng được hơn 10 năm rồi, giờ giòn như bánh đa :D

mr.l0nely.184

Xe điện
Ok sang tuần cụ qua ngó giúp em nhé. Cái cũ cũng được hơn 10 năm rồi, giờ giòn như bánh đa :D
He he, đồ này xác định là như vậy mà cụ, để yên thì còn, sờ vào thì :(( :(( :(( . Chục năm là ok rồi, nhà E mới 5 năm thôi, hi vọng thọ đc ngần ấy nữa k thôi nhục mẹt với cả lềnh vì tội chém=))=))

aladanh

Xe tăng
Nhà em hết dịch định ốp tôn chống nóng cho khoảng 70m2 tường, các cụ báo giá em với ạ

Nhân văn Dân

Xe tăng
Em xin phép nói một chút.
Các cụ cứ đưa giá lên đôi khi các cụ khác lại hiểu nhầm. Giá các cụ đưa ra là chỉ thay mái hay lợp mái mới, giá này là lợp mái hay bắn vì kèo, xà gồ, cột, máng thu, úp nóc, ốp sườn...
Em đang làm cải tạo sửa chữa và cũng định nhảy vào làm với các cụ nhà mình. Nhưng thấy các cụ cứ đưa giá kiểu này thì e không dám.
Em lấy ví dụ: giá tôn các cụ lấy là tôn gì, chủng loại đúng không? Cũng là 0.45 nhưng là đủ hay thiếu ai mang thước hay cân ra mà đong đếm.
Giá đưa ra nó còn phụ thuộc địa hình thi công, vận chuyển mái tầng mấy. Mái dài hay mái ngắn, tôn tháo ra thợ lấy hay chủ lấy...
Thành ra có cụ báo làm giá 450k, cụ báo làm giá 270k...với giá 450k nó gồm những gì, 270k nó gồm những gì?
Em làm giá 550k (bao gồm kèo, cột, máng, úp sườn, ốp nóc, sử lý keo tường....) còn lỗ chỏng vó vì giá lên và biện pháp đưa tôn lên mái đây.
Nên thiết nghĩ cụ chủ hay ai cần làm tham khảo nên hỏi kỹ. Đừng nghe kiểu đẽo cày giữa đường, xong tham rẻ mưa lại mang chậu ra hứng thì chỉ ôm cục tức.
Đúng đấy cụ, lên dự toán cẩn thận mới biết được một phần, phần nữa là tay nghề và biện pháp an toàn + thái độ. Làm một cái mái khoảng 5 chục triệu cũng nên suy xét, chưa kể ý tưởng có phù hợp với nhu cầu hay không. E ví dụ các cụ chắc cũng xem thớt của cụ turnviet thì thấy nhu cầu cây xanh trên đó cũng là một ý tưởng hay, vậy thì giải pháp là gì...

Ndchung

Xe buýt
Tiện thớt này E hỏi CC Kinh nghiệm chống chuột - Chim chui vào làm tổ trong mái. E thấy Úp nóc + Phần tôn xốp sát máng hay bị chim rỉa. Loanh quanh rồi nó vẫn chi vào trong mái đc ....