Nhà cháu chuẩn bị đi Hạ Long, có trẻ nhỏ đi cùng, xin các cụ tư vấn ạ

llavie

Xe tải
Chả là nhà cháu quyết vội đi Hạ Long đợt 2.9 này. Định ở Suối Mơ hotel, Các cụ cho cháu ít kinh nghiệm đi, ăn, ở với ạ.

nguyencquyet

Xe máy
Ngày lễ tết phòng ốc chắc đắt, theo e nếu có xe sang bên hongai ở hợp lý hơn, lại đj lượn lờ phố, chợ

llavie

Xe tải
hiz, phòng ốc, xe cộ nhà cháu cũng ok rồi, chỉ lo khoản ăn uống thôi. Các cụ tư vấn cho cháu khoản ăn ngon ăn đẹp với ợ

kienqn242

Xe hơi
Ở thì bên Bãi Cháy nhưng ăn thì sang Hạ Long cụ ạ. dọc tuyến đường bao biển Hạ Long thì đầy quán, bình dân chút thì vào Hương Duyên phố Mới khá ok. đi Tuần Châu chơi thì nên đi chiều tối và ăn ở ngoài xong hãy vào.

hipxinh

Xe máy
đi có trẻ con thì cứ tránh nước ra cụ ah

Haiquan1709

Xe hơi
Biet muon wa cu di mat roi! Em co cai the giam gia o royal lotus hotel

llavie

Xe tải
Biet muon wa cu di mat roi! Em co cai the giam gia o royal lotus hotel
ối dồi tiếc quá. Em ở New star hotel, đối diện ngay cái royal Lotus nhà bác. Nhìn sang cái lotus đẹp mộng mơ, lại còn có bể bơi nữa.
Em chia sẻ tí kinh nghiệm của e cho các cụ đi lần sau nhé
Dọc đường nhà em dừng nghỉ ăn trưa ở quán Xoè ( Chí Linh, Sao Đỏ, HD). Ăn ở đây mấy lần rồi đều thấy ngon và rẻ bất ngờ ạ.
Đến Hạ Long em ở khu Cái Dăm, đi đâu cũng tiện. Đi ngắn thì ở 3*, còn đi dài ngày các cụ nên chọn cái 4* có bể bơi trong nhà, nhỡ mưa gió chả biết làm gì mình còn xuống bể nghịc nước ạ :)
Ăn uống cũng ngay đấy có nhà hàng Cua vàng em thấy được nhất. Sạch sẽ, phục vụ nhiệt tình. Các cụ cứ vào đây mà ăn, ko đắt hơn là mấy mà chất lượng hơn hẳn. Nhà em cũng ăn ở Thiên Anh 1 bữa, đúng là khác,nhà có trẻ con nên bực mình vì thái độ phục vụ.
Tối các cụ có mặt ở Tuần Châu khoảng 8h là đẹp. Vé vào cửa mỗi người > 1m đến giờ vẫn 200k. Kịp giờ xem cả nhạc nước, cá heo. Muốn đi xem cả cá sâu thì phải sớm hơn nữa.
Sáng hôm sau nhà cháu ko đi vịnh. Cho các con chơi ở Plaza gần Ksan, mấy đứa nhỏ chơi xong ko muốn về. Nếu cụ nào thích thì có thể đi vịnh về trong ngày. Nhà cháu đi có 2 ngày nên nghỉ ngơi chơi bời là chính thôi.
Đi chơi về F1 chê nhà mình xấu, cứ đòi lấy tiền của bố để xây khách sạn :))