Nhà cháu có chút tò mò muốn hỏi các bác ạ :D

tuanzs

Xe container
thầy quá chén xỉn nằm còng quyeo ở ghế sau. 5 thằng tái mặt thay nhau dò dẫm xuống đèo
Chắc lần ấy sợ quá nên cụ bị ám ảnh rồi he he
Đún là non quá thì không nên lên TĐ sớm, không khéo bị chột :)

kirby 173

Xe buýt
Chắc lần ấy sợ quá nên cụ bị ám ảnh rồi he he
Đún là non quá thì không nên lên TĐ sớm, không khéo bị chột :)
các cụ kể cứ như Tam Đảo là thánh địa chết như trong phim ấy nhỉ :)))))
các cụ cứ làm nhà cháu rén :)))

HoaLeDuc

Xe tải
Kụ chưa nói xe kụ là AT hay MT ... Nhưng nhìn chung là mới lái đừng nghĩ đến chuyện đi Tam Đảo vội ... Khuyên chân thành :D

totot

Xe đạp
Thú thật với các bác là nhà cháu mới biết lái xe và cũng mới mua xe ạ.
Cháu muốn hỏi các bác ở đây là : "khi bác mới biết lái xe (với điều kiện là có bằng lái trong tay) thì ngoài việc đi trong phố, các bác đã dũng cảm đi đến những nơi nào ngoài Hà Nội này ạ? Nhà cháu thực ra mua cái xe để đưa các cụ đi đây đi đó coi như là phụng dưỡng các cụ khi tuổi về già ạ, nhân tiện muốn hỏi các bác là với tài non như cháu thì việc đi Tam Đảo có quá sức ko ạ?
Cảm ơn các bác đã đọc ạ!
Can 50lit cụ ah. Tam Đảo dốc cao mà loằng ngoằng lắm. Để an toàn thì cầm giờ bay của kụ khoảng 1 năm thì hơn

Trainningdriver

Xe tải
theo e mới lái thì cứ đường bằng mà đi, cho nó dạn hơn đã, bác h mà đi tam đảo luôn thì căng lắm:P
Bác này mới lấy bằng đi T Đ thì chắc ko lên đc đến nơi:P

toanco_k32

Xe tăng
Thú thật với các bác là nhà cháu mới biết lái xe và cũng mới mua xe ạ.
Cháu muốn hỏi các bác ở đây là : "khi bác mới biết lái xe (với điều kiện là có bằng lái trong tay) thì ngoài việc đi trong phố, các bác đã dũng cảm đi đến những nơi nào ngoài Hà Nội này ạ? Nhà cháu thực ra mua cái xe để đưa các cụ đi đây đi đó coi như là phụng dưỡng các cụ khi tuổi về già ạ, nhân tiện muốn hỏi các bác là với tài non như cháu thì việc đi Tam Đảo có quá sức ko ạ?
Cảm ơn các bác đã đọc ạ!
Chuyện của em từ khi có bằng xong: Phát đầu tiên nhảy lên chiếc Toy Hiace 15 chỗ của cơ quan đi đón khách ở Nội bài, tí móp sườn xe khi qua cửa soát vé (thói quen khi học lái Uaz cột qua vai là bẻ lái). Phát tiếp theo là Hà nội - Nghệ An, có ông cháu lái xe ngồi cùng (nhưng hàng ghế sau, chả giúp gì mình). Phát tiếp theo nữa là Hà nội - Vinh (4h30p) - Hà nội chạy 1 mình :D
Tam đảo thì sau khi cầm lái khoảng 3000km là leo lên leo xuống hồn nhiên :D
Hồi đó phố xá không đông như bây giờ, đường 1 bà con chạy cũng đỡ gấu hơn bây giờ

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Cụ kiếm chỗ nào địa hình hơi dốc mà lại vắng, tự tập một mình cũng được. Bài này đòi hỏi kỹ năng ra phết. Khi nào dừng ở giữa dốc (do tắc đường), tới lúc đi được là cứ đi thôi, không tụt 1 mm nào là được.
Hố hố, cụ khuyên quả là chân thành.
Em hồi tập lái, phi ra quả dốc ở đê tập miệt mài nửa buổi. Lúc đi thi, bao thằng lo và chết depar. Em chẳng sợ *** gì, chẳng bao giờ chết được.

Giờ lái toàn trong phố, chẳng có cái dốc nào để depar, sợ lúc leo đồi thật lại quên con *** nó mất. Luống cuốn lại :-ssthì chết

ndkhoivtv

Xe tăng
Nếu mới lái thì cụ nên nhờ người kèm thêm cho đi trong phố và đi đường trường. Nhà em thì có 2 chú em vợ là tài 45 chỗ nên khi 2 vợ chồng em lấy bằng xong, chúng nó kèm cho đi phố cổ và đi vào chợ giời. Mà đi bằng xe KIA CD5 cũ mèm nhá, chết máy liên tục. Em có lần qua ngã tư Lê Duẩn rẽ về Khâm Thiên bị chết máy khoảng gần 20 lần .... Nhưng sau quen rồi thì thấy bình thường. Tức là cụ phải vượt qua cái ngưỡng sợ của bản thân. Còn đi Tam Đảo thì em khuyên là cụ chưa nên đi. Em lấy bằng và lái xe đến nay là 7 năm, nhưng đi đường Tam Đảo vẫn run lắm. Lần đầu tiên đi (cáhc đây 4 năm) đi SANTAFE của thằng bạn, nó ngồi bên cạnh NHưng khi xuống dốc vấn kinh lắm. Hè năm kia em lại lên đền Thượng Ba Vì (cũng tương đương như Tam Đảo) đi xe có hõ trợ đổ đèo mà vẫn thấy khiếp.
Cụ phát biểu thế này là không ổn rồi, chắc có lẽ cũng đã đến lúc phải tính đến phương án... Bổ Thận Nam!!! :D