Nhà cháu xin kinh nghiệm dùng xe Elantra trước khi mua

Hunterts

Đi bộ
E kết EL mà xem video này xong hoang mang quá, các cụ cho ý kiến giúp e với

JLX

Đi bộ
Em đang định tháng 7 lấy em này bản 2.0, mà bây giờ Hoang mang của Hồ Quỳnh Hương quá

huy.pq

Xe đạp
Em đang định tháng 7 lấy em này bản 2.0, mà bây giờ Hoang mang của Hồ Quỳnh Hương quá
Chắc phải đến lái thử mới biết được cụ ạ. Nhưng thấy kênh này đánh giá khách quan hơn mấy kênh khác, có khen có chê. Nói chung với tầm giá thế này cũng chẳng đòi hỏi được nhiều. Chắc em quay qua vios quá. =)) =)) =))

vandatcs

Xe đạp
E mới lấy e nó bản 2.0 . E cảm thấy lựa chọn đúng đắn khi chọn e nó thay vì phân vân giữ mazda3 1.5 . E thấy dáng ngoại thất n thể thao hơn . Nhìn mazda3 nhiều nhàm quá r

cụ có thể cho e xin thêm ít ảnh về nội thất màu be xe của cụ k, e cũng đang định đặt con y như cụ hehe

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Cụ này nói quá chuẩn luôn. Tuy nhiên đã cưới thì phải thích nhưng sau 1 thời gian đi mình cũng có 1 số không hài lòng nho nhỏ.
- Tay lái quá nhẹ: quay tay trong phố rất ok và nhàn nhưng ngoài cao tốc mặc dù chuyển sport nhưng tay lái vẫn nhẹ cảm giác hơi ghê ghê
- Lốp xe: đánh giá là ồn, có tiền nhiều cụ đã lên Michellin nhưng đi bình thường thì cũng không sao cả
- Trụ A của xe khá lớn nên điểm mù lớn hơn.
- Tính năng mở cốp tự động nhiều khi tiện nhưng nói thật là bực mình(tất nhiên có thể tắt). Nhiều khi đứng cạnh mà ko nhanh là nó tự mở cốp.
Em đã dùng được 2 năm bản 2.0 hoàn toàn không thấy những điểm này. Riêng mở cốp tự động có thể tắt trong cài đặt nếu không có nhu cầu. Em rất thích tính năng này và dùng rất tiện. Nhiều khi đứng cạnh nếu không muốn nó tự mở thì nó phát tín hiệu thì tránh ra là ok.

Bố Nghé

Đi bộ
Chào bác, e lấy xe Elantra 2.0 từ cuối tháng 1/2018, đến nay đi được 2000 km, bảo dưỡng lần đầu.

Em gửi bác 1 số đánh giá sơ bộ sau tháng sử dụng.

1. Về cảm giác lái
Em mới lấy xe, chưa kinh nghiệm nên hay chọn chế độ Eco (Xe có 3 chế độ: Normal, Eco, Sport).
Chạy Eco máy không bốc, chân ga trễ mà an toàn, khi đạp lên sport thì cảm giác phê, lưng dính vào ghế :) và ăn xăng quá.
Với chế độ eco thì vào cua ga trễ hơn, đạp lút ga xe ko vọt liền, cái này nếu mới lái thì rất có lợi, nhỡ nhầm chân ga cũng giật mình sang thắng.

2. Về ăn uống
Em chạy chế độ Eco, ban đầu chạy đường trường đi quốc lộ, tốn tầm 6.5-7l/100km.
Khi chạy phố, xe cứ báo 8.5-9.5l/100km, nếu không ghiền full option thì e sẽ lấy bản 1.6, đỡ tốn xăng hơn.
Em chưa thử chạy nhiều với Normal hoặc Sport, e nghĩ tốn hơn.

3. Về công nghệ
- Radio hơi yếu sóng, e đi qua nhiều khu nó rè rè, như sóng yếu, mấy xe Ford của bạn em cũng đi đoạn đó thì ko bị.
- Màn hình, giải trí, em chỉ ghiền cái bản đồ VN tích hợp sẵn, còn các chức năng khác ở phần giải trí chán, không có gì nổi bật.
- Cảm biến ngu, xe em 2.0 nên cảm biến trước sau đầy đủ, nhưng thấy xử lý khá chậm, e chạy vào ga ra, gần đụng tường nó ko kêu gì hết, đạp thắng chuẩn bị về P nó kêu cảnh báo va chạm, khi lùi cũng vậy, có mấy con chó nhà hay lượn quanh xe, đứng trước cảm biến mà khoảng 2s nó mới kêu.
Khi chạy trên phố, e ủn xác đít đám xe máy mà cảm biến ko kêu, 1 lúc xe máy đi tầm 5m thì nó lại kêu (cảnh báo va chạm mức đỏ) làm e tưởng thằng nào sắp ủn :(. Xe em bị trầy mấy phát chỗ đầu cũng vì tin cảm biến. Một lần em đi cùng xe Ford của bạn, vào phố đông người nó kêu ghê lắm.
- Cảnh báo dây an toàn, ko đeo nó kêu 1 lúc rồi nản, không như mấy hãng khác kêu liên tục đến lúc thắt dây thì mới hết.
Và ghế phụ nếu có người ngồi mà không cắm dây an toàn thì nó cũng ko kêu, bác nào đi Ford Ecosport thì biết, ghế phụ ko cắm cũng kêu.
- Cửa xe đóng không chặt, bấm lock bằng key thì cửa nó vẫn khóa được nhưng gương ko gập, hãng khác thì 1 trong các cửa ko đóng chặt thì ko khóa được.
=> Tóm lại em không tin tưởng công nghệ của Hàn lắm, thấy trang bị nhiều, nhưng chưa chắc chất lượng.

Nhìn chung, e là người làm công nghệ nên chỉ chú ý đến công nghệ, nhưng khi mua elantra thì công nghệ của nó làm em thất vọng thật sự :(

Các bác đã sử dụng lâu dài rồi thì góp ý thêm.

Thanks các bác.
Cám ơn bác! review của bác rất chất lượng và có tâm. Thấy ít ai đi chê xe của mình mua. Bác nói thẳng như này thật làm người ta cảm kích

Mr Thao

Xe tải
Website
www.viethomedecor.vn
e cũng đặt gạch hóng các cao nhân chỉ giáoo

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Elnatra khung gầm chắc chắn, rộng, băng ghế sau ngồi thoáng. Cụ lấy bản 2.0 chạy tăng tốc rất ngọt. Em hay chạy lái thử cho khách cảm nhận vào cua rất chắc chắn. Tuy nhiên xe này xác nặng, lốp mỏng cụ đi nên để ý không để lốp bị cấn, va ở tốc độ cao
Em thấy ghế sau hơi chặt thì đúng hơn chứ cụ?

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Em nghĩ xe cụ ấy thế nào thôi hoặc dìm hàng chứ e có thấy gì đâu dù mới lấy nhưng e vào kho cảm biến nhạy lắm, đồng ý với cụ này về bản đồ nhưng còn cái khác e không đồng ý đi xe thì có cái quái gì mà phải nhìn vào màn hình giải trí quan trọng mỗi cái map với điện thoại rảnh tay thế là đủ.
Còn về chế độ chạy thì e nghĩ còn tùy vào kinh nghiệm của mỗi người đi lâu mới bắt đc gu của em nó. Không tâng bốc cũng k hạ thập nhưng em thấy e bỏ ra số tiền đó là hợp lý, bạn e chạy el hơn 1 năm chỉ phải thay mỗi dầu đi gần 2 vạn 1 năm chưa hỏng bất kỳ món gì trung bình 1 tháng hết tầm 1tr6 - gần 2tr thế thì quá ổn rồi còn gì.
Cụ chưa cộng kinh phí gửi xe đấy ạ (gửi giờ 1,5 tr/ chưa tính gửi ở nơi đi làm, gửi ở nơi đi chơi chắc tháng thêm 1,2 tr nữa ở Hà Nội) đấy ạ

Lê Hoàng CN

Xe buýt
E kết EL mà xem video này xong hoang mang quá, các cụ cho ý kiến giúp e với
Video này không khách quan đâu cụ! Nếu đánh giá thì so sánh với xe nào? So với Altis hay Mazda, hay xe nào? tác giả của video quá hạ thấp Elantra đó ạ!

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Nếu em là cụ chủ thớt, em sẽ mua Elantra Sport 2018 cụ ạ!

haitranlc

Xe tải
Cụ chưa cộng kinh phí gửi xe đấy ạ (gửi giờ 1,5 tr/ chưa tính gửi ở nơi đi làm, gửi ở nơi đi chơi chắc tháng thêm 1,2 tr nữa ở Hà Nội) đấy ạ
nhà có có gara riêng cụ ạ với cháu ở quê nên cháu ứ tính cái khoản đấy ạ.

haitranlc

Xe tải
Video này không khách quan đâu cụ! Nếu đánh giá thì so sánh với xe nào? So với Altis hay Mazda, hay xe nào? tác giả của video quá hạ thấp Elantra đó ạ!
E nói thật riêng khoản hiệu năng con sport nó ăn đứt luôn 2 con cụ vừa nêu rồi đạp nhầm ga vọt ầm ầm e altis với m3 2.0 mà đi cùng đường chắc phải đổ xăng máy bay mới đuổi kịp. E thì đi 3 loại xe hiện tại k phải là e nhiều tiền mà do e phải mua làm phương tiện đi lại ở công ty em nhưng có 1 điều đúc rút: Ăn chắc mặc bên chưa mua xe đã muốn bán giữ giá thì cứ toy mà đi nhưng nếu có bị đâm vào container hay 1 cơ số chỗ thì phải học kỹ thuật đâm đúng chỗ thì khả năng sống sót cực cao, còn muốn mua xe để phục vụ bản thân và tiện nghĩ tốt thì cứ xe Hàn hoặc xe cao cấp của Châu âu mà triển(dù tiền nuôi nó hơi cao)

Lê Hoàng CN

Xe buýt
E nói thật riêng khoản hiệu năng con sport nó ăn đứt luôn 2 con cụ vừa nêu rồi đạp nhầm ga vọt ầm ầm e altis với m3 2.0 mà đi cùng đường chắc phải đổ xăng máy bay mới đuổi kịp. E thì đi 3 loại xe hiện tại k phải là e nhiều tiền mà do e phải mua làm phương tiện đi lại ở công ty em nhưng có 1 điều đúc rút: Ăn chắc mặc bên chưa mua xe đã muốn bán giữ giá thì cứ toy mà đi nhưng nếu có bị đâm vào container hay 1 cơ số chỗ thì phải học kỹ thuật đâm đúng chỗ thì khả năng sống sót cực cao, còn muốn mua xe để phục vụ bản thân và tiện nghĩ tốt thì cứ xe Hàn hoặc xe cao cấp của Châu âu mà triển(dù tiền nuôi nó hơi cao)
Thế này mới là chuẩn!!!

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Có lẽ cụ chủ "thớt" mua El sport 1.6 2018!!!