Nhà chức trách Sài Thành rất đúng mực.

Matizcoi

Xe cút kít
Bác vi phạm gì mà nhiều thế, vùng có sâu có xa thì càng phải nghiêm túc cho vùng nông vùng gần nó nể chứ cụ chủ :D

thtvuf

Xe điện
đây là công chức xử công chức chứ em khai là dân đen chắc qua......Từ Dũ quá,haizzz

Sonata_sport

Xe tải
cái gì trong SÀi Gòn cũng chuẩn mực hơn HN, nhưng nói chung có cái hơn thì cũng có cái kém. Cả nước mà biết học hỏi cái tốt của nhau thì cả nước đều chuẩn mực ồi :)

Jerry Minh

Xe tăng
E nghĩ kụ công chức nên ưu tiên chăng ... :-?

nonhuchuachom

Xe tải
Mình thích dân miền Nam. Sòng phẳng.

Longnguyen

Xe tải
cái gì trong SÀi Gòn cũng chuẩn mực hơn HN, nhưng nói chung có cái hơn thì cũng có cái kém. Cả nước mà biết học hỏi cái tốt của nhau thì cả nước đều chuẩn mực ồi :)
Đi vài ngày ở vài năm phát biểu như đúng rồi. Trung tâm văn hoá chính trị của cả nước là ở đâu.

getz_co

Xe hơi
Nếu đúng mực thì em kết Đà Nẵng nhất

Mazda CX9

Xe điện
Vẫn còn chất Tư Bản

ThienRacer

Xe buýt
Đúng luật đúng lỗi xin được thì cảm ơn, không được thì phải nộp phạt thôi cụ ah. Nhưng ngoài Bắc mình thì đi đúng xxx còn đang bắt láo đầy ra ý, nói j đến việc xin xỏ như trong đó.
Hơn nữa hệ thống biển báo ở ngoài mình (e đang nói hà nội) nó mang tính thử nghiệm là nhiều, nay thế mai thế kia không ai biết lối nào mà lần. Em thì chưa có cơ hội vào Nam, nhưng cụ chủ nói thế thì e rất hoan nghênh tinh thần làm việc của xxx sài thành!

walletaaa

Xe tải
có lần mấy anh bạn người Nam rủ em đi chơi, cũng vi phạm giao thông bị xxx tóm, các bác ấy bắt em ra xin (trên xe mỗi mình em HN vào). Lúc đó chỉ mặc mỗi cái xà lỏn với áo 3 lỗ chui ra khỏi xe chém bừa nói cả đoàn mới ngoài bắc vào ko biết đường cấm, ai ngờ các anh CA cho đi còn hỏi nếu ko biết đường để các anh ấy dẫn đến. Ngượng hết cả mặt vì tội nói dối, may nhanh trí nhìn xa xa (cách khoảng vài chục mét) có cái tòa nhà cao tầng nói bừa là đích đến ở đó nên ko dám phiền các anh nữa.
Có lẽ phải làm kiến nghị gửi xxx ở HN để các bác ấy thay đổi chứ cứ "anh hùng núp", bắt được là thịt ngay tthì vừa tạo ra tâm lí đối phó cho người dân vừa làm người nơi khác đến cười cho xấu mặt CA HN "văn minh, lịch sự"

Oái

Xe đạp
Em có ông anh sống trong SG. Bị biên bản lỗi đi sai làn đường. Ông ý không chịu, ghi ý kiến vào biên bản đại ý là biển 412 chỉ là biển chỉ dẫn không thể phạt lỗi sai làn. Xong, ông ý làm cái đơn khiếu nại, được sếp phòng csgt có thư xác nhận là không thể dùng cái biển 412 đấy để phạt ông ý lỗi đi sai làn. Ông anh em được tha bổng, giả lại bằng, lại còn được sếp phòng csgt viết cảm ơn trong thư nữa mới hay chứ.

Đúng là rất đúng mực, rất cầu thị.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em có ông anh sống trong SG. Bị biên bản lỗi đi sai làn đường. Ông ý không chịu, ghi ý kiến vào biên bản đại ý là biển 412 chỉ là biển chỉ dẫn không thể phạt lỗi sai làn. Xong, ông ý làm cái đơn khiếu nại, được sếp phòng csgt có thư xác nhận là không thể dùng cái biển 412 đấy để phạt ông ý lỗi đi sai làn. Ông anh em được tha bổng, giả lại bằng, lại còn được sếp phòng csgt viết cảm ơn trong thư nữa mới hay chứ.

Đúng là rất đúng mực, rất cầu thị.
Gặp xxx LD sòng phẳng thì đúng là như vậy, song trên thực tế khó gặp lắm, toàn xxx bựa thôi.

Transporter 999

Xe buýt
Riêng đoạn hai năm mà bị tóm chục lần thì chắc là có dựa hơi cái thẻ công chức thật (:D nhưng ko được)
Pháp luật phải thực hiện từ cấp độ thấp đến cao: từ giáo dục, đến nhắc nhở, rồi mới đến phạt. Em không dựa vào thẻ công chức (vì xxx hỏi em làm nghề gì thì em thật thà trả lời thôi), Còn nếu là thường dân, em nghĩ nhận lỗi và xin rút kinh nghiệm chắc nhà chức trách cũng bỏ qua, trong Nam cơ bản là thế, em thấy ngoài Bắc tuyền áp dụng chiêu cuối, thấy ớn quá!

Vdzung

Xe tải
Chẳng qua là nghe giọng và việc thật thì tha thôi, chứ xxx trong SG cũng xxx lắm. Em ở đây em biết. Dân SG sợ xxx lắm, bằng chứng là 99,9% đều đội nón BH khi ra đường, Hn thì chắc chỉ có 80% ( hay ít hơn nhỉ? ) đội nón BH khi ra đường. ( em là dân Bắc chính gốc đấy ) :))