Nhà chung cư các cụ chọn hướng theo cửa chính hay ban công?

trandailong

Xe hơi
theo em thì các bác nên chọn tầng thấp dễ chạy . hê hê .

Thắng Ộp

Xe hơi
Đọc một số tài liệu thì thấy bẩu chọn theo hướng cửa chính, trong khi ở các dự án chung cư thì lại quảng cáo (hay quan niệm) hướng nhà theo hướng ban công. Các cụ chọn theo quan điểm nào?
Nhà cháu xin sửa bài, thêm vào câu hỏi nữa:
CHCC thì các cụ chọn tầng như thế nào? Cao, thấp hay trung bình?
nhà chung cư nên chọn hướng ban công, còn nhà đất thì chọn hướng cửa chính.

Thinhdinh

Xe tải
Đọc một số tài liệu thì thấy bẩu chọn theo hướng cửa chính, trong khi ở các dự án chung cư thì lại quảng cáo (hay quan niệm) hướng nhà theo hướng ban công. Các cụ chọn theo quan điểm nào?
Nhà cháu xin sửa bài, thêm vào câu hỏi nữa:
CHCC thì các cụ chọn tầng như thế nào? Cao, thấp hay trung bình?
Em lại thấy bẩu là cửa chính nhưng cửa chính là cửa lúc chui ra là nhìn thấy bầu trời cơ chứ không phải cửa khi chui ra là nhìn thấy thang máy.

BienCv

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Theo phong thủy thì chọn theo hướng cửa,lấy tim căn hộ để lấy phương hướng cụ ạ
Còn theo kinh nghiệm dân gian thì chọn hướng lấy gió vào nhà, tức là ở chung cư là ban công đấy cụ

Hoài cổ

Xe tải
Cứ hướng balcony mà quất cụ ợ. Gì cung cần thoáng

dongconhiet

Xe tải
Mệnh em hợp hướng Tây. nên em chọn hướng cửa là hướng Tây, còn ban công hướng Đông :P

nhq.arch

Xe container
Theo chuyên gia tư vấn bên em thì các tầng thấp thì ồn và bụi hơn, các tầng cao thì theo tâm lý ở là không an toàn bằng, các tầng giữa thì cân bằng hơn mấy yếu tố trên tuy nhiên lại gần như đắt nhất. tuy nhiên thang máy có thể điều chỉnh phần mềm nên một số thang hiện nay cài đặt khi có lệnh gọi sẽ lên tầng cao nhất rồi mới xuống đón người các tầng dưới nên vấn đề gọi thang cho các tầng trên không hẳn vấn đề.
Về hướng nhà thì cụ nào hợp hướng tây cửa chính thì ban công thường hướng ngược lại là đông, đông nam. Còn cụ nào hướng ngược lại thì cân nhắc lựa chọn căn hộ cho phù hợp, mỗi tòa nhà có nhiều căn khác nhau, và có nhiều chung cư để lựa chọn. Ở chung cư thì xác định có nhiều yếu tố khác so với nhà mặt đất, nên lựa chọn cũng sẽ khác.
Nhiều cụ bảo hướng Tây nhưng nhiều khi nắng chưa đến mặt hoặc số giờ nắng đến rất ít trong ngày khi ở những khu chug cư mật độ cao, nhà nọ che nhà kia..

hausimon

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
197 Khuất Duy Tiến, Q. Thanh Xuân, Hà Nội
e cũng hóng để sau tham khảo mua nhà xem thế nào, hướng còn theo phong thủy là nhiều

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Mấy thằng cha bịa ra mấy chuyện tầm phào này đều sinh ra trong cái thời ăn lông ở lỗ và đều chết cụ nó hết trước khi biết chung cư nó là cái gì nên giờ ta cứ thích căn nào và đủ khả năng là chiến thôi. Hướng ban công là để cho mát nên giá nó mới cao theo.

Các cụ có thấy còn thằng king hay emperor nào còn giữ được ghế với vợ con đến hôm nay không cho dù chúng nó chọn hướng nhà hơi bị kỹ rồi còn trấn với yểm đủ kiểu đấy.
Chuẩn luôn!
Người tàu nghĩ ra cái La bàn chỉ để xem hướng đất xây nhà và...xây mộ. Trong khi thằng Tây nó dùng La bàn để đi khắp các đại dương, léo thấy nói thằng tây kiêng khem lễ bái và phong thủy gì mà đa số các nước phương tây đều giàu có, khỏe mạnh. Lúc thằng tàu xem phong thủy thì ko có chung cư, nên nếu có, thì phong thủy cũng chỉ xem cái miếng đất ấy thôi.

Thinhdinh

Xe tải
Theo phong thủy thì chọn theo hướng cửa,lấy tim căn hộ để lấy phương hướng cụ ạ
Còn theo kinh nghiệm dân gian thì chọn hướng lấy gió vào nhà, tức là ở chung cư là ban công đấy cụ
tóm lại theo cụ thì chọn dư lào, hay là làm cửa chính theo ban công rồi trèo xuống đất

tuandung070706

Xe đạp
Cứ theo cửa chính vì chỉ có 1. Nhà tui 3 ban công 3 hướng biết chọn hướng nào??? Quỷ thần có vào nhà mình thì cũng bước qua cửa chứ đâu có leo ban công hả các cụ .

Maxo73

Xe buýt
Về cơ bản thì phong thủy trên chung cư không áp dụng được nhiều các cụ ạ.
Hướng nào đông ấm hè mát thì mình chọn thôi.
:-/

ThanhTung1979

Xe máy
Về cơ bản thì phong thủy trên chung cư không áp dụng được nhiều các cụ ạ.
Hướng nào đông ấm hè mát thì mình chọn thôi.
:-/
Thế thì Đông Nam mà tiến hành thôi các cụ

tradaoviahe

Xe tải
Mấy thằng cha bịa ra mấy chuyện tầm phào này đều sinh ra trong cái thời ăn lông ở lỗ và đều chết cụ nó hết trước khi biết chung cư nó là cái gì nên giờ ta cứ thích căn nào và đủ khả năng là chiến thôi. Hướng ban công là để cho mát nên giá nó mới cao theo.

Các cụ có thấy còn thằng king hay emperor nào còn giữ được ghế với vợ con đến hôm nay không cho dù chúng nó chọn hướng nhà hơi bị kỹ rồi còn trấn với yểm đủ kiểu đấy.
Đọc cmmt cụ này hay :)

NHA-MINH

Xe tăng
phong thủy, khí là khí từ đâu các cụ, từ gió ngoài thổi vào , khí từ những người, phương tiện vật thể đi qua lại tạo nên. em chưa rõ cái này cụ nào rành giải thích hộ cái

NHA-MINH

Xe tăng
tóm lại theo cụ thì chọn dư lào, hay là làm cửa chính theo ban công rồi trèo xuống đất
cụ chuẩn, nhà nào cũng phải có khai môn - cửa ra vào là chính, theo ban công thì ko phải trèo xuống mà bay xuống cụ nhỉ.