Nhà chung cư nên ở tầng cao hay thấp ?

xuanthanhh

Xe máy
Cụ cứ ở tầng trung và góc phía Tây là toà nhà khác cùng khu nhé. Chứ k phải phơi mặt ra 180 độ hướng Tây đâu. Nắng chỉ vào chênh chếch ban công tầm hơn tiếng, còn chả vào được nhà. Đôi lúc còn ước giá có nhiều nắng hơn. Thế mới thấy có nhiều sự sắp xếp kỳ diệu mà k phải ai cũng hiểu dc.
đúng là nhà mình tây bắc nhưng k bao giờ nắng chiếu thẳng vào phòng khách. Chỉ chiếu chéo chéo khoảng 1 tiếng cuối giờ chiều

Thạc sỹ

Xe tăng
Em đang ở tầng 4. tiện cho việc đi lại. Chờ tháng máy lâu thì đi bộ. Chứ nhìn cảnh chờ tháng máy lên tầng cao thấy kinh hoàng.
Em thi khác số đông, em chỉ tích ở tầng từ 6 đổ lại. Đi lại tiện lợi như cụ, em cũng hay chủ động leo bộ cho khỏe và thư giãn, tầng thấp cảm giác an toàn, view cửa sổ vừa phải. Không hiểu các cụ trên tầng cao có hay mở cửa sổ để view hay không. Thời gian mình ở nhà tính ra có nhiều đâu mà view.

TuanBanhBao

Xe tăng
Cụ cứ ở tầng trung và góc phía Tây là toà nhà khác cùng khu nhé. Chứ k phải phơi mặt ra 180 độ hướng Tây đâu. Nắng chỉ vào chênh chếch ban công tầm hơn tiếng, còn chả vào được nhà. Đôi lúc còn ước giá có nhiều nắng hơn. Thế mới thấy có nhiều sự sắp xếp kỳ diệu mà k phải ai cũng hiểu dc.
Nhìn vào tòa khác thì nói làm j nữa, bị chắn ko tính :D. Hiểu hay ko thì ng ở là biết mà.

pandahn

Xe điện
Nhìn vào tòa khác thì nói làm j nữa, bị chắn ko tính :D. Hiểu hay ko thì ng ở là biết mà.
Cái góc hướng Tây bị chắn đấy nó lại không nhìn ra hồ nên view xấu cụ à. Được cả đôi đường. Vì thế nó mới đắt hơn hướng ĐN cả hơn chục củ/ m2 đấy cụ. K sở hữu thì k hiểu được cũng thông cảm thôi :D

TuanBanhBao

Xe tăng
Cái góc hướng Tây bị chắn đấy nó lại không nhìn ra hồ nên view xấu cụ à. Được cả đôi đường. Vì thế nó mới đắt hơn hướng ĐN cả hơn chục củ/ m2 đấy cụ. K sở hữu thì k hiểu được cũng thông cảm thôi.
Vâng hướng tây nóng mà đắt hơn hướng nam chục củ lần đầu em thấy. Ai cũng hài lòng với hướng mình ử thôi.chúc cụ vui vẻ.

TsarPutin

Xe tăng
đúng là nhà mình tây bắc nhưng k bao giờ nắng chiếu thẳng vào phòng khách. Chỉ chiếu chéo chéo khoảng 1 tiếng cuối giờ chiều
em cũng 3ngủ hướng chếch TB mà cũng chả thấy nóng như các cụ trên này kêu, nắng hơi chéo một chút bật điều hòa là mát
Em thi khác số đông, em chỉ tích ở tầng từ 6 đổ lại. Đi lại tiện lợi như cụ, em cũng hay chủ động leo bộ cho khỏe và thư giãn, tầng thấp cảm giác an toàn, view cửa sổ vừa phải. Không hiểu các cụ trên tầng cao có hay mở cửa sổ để view hay không. Thời gian mình ở nhà tính ra có nhiều đâu mà view.
cụ giống em, em chỉ thích tầng từ 3-8, xưa em ở tầng 25 qua mấy trận bão, chả khiếp vía mấy lần, giờ vẫn để ko ko ở
Vâng hướng tây nóng mà đắt hơn hướng nam chục củ lần đầu em thấy. Ai cũng hài lòng với hướng mình ử thôi.chúc cụ vui vẻ.
Cụ qua Skylake ấy, view hồ hướng tây mà đắt hơn 10-15 giá là có thật, căn góc view hồ toàn 7-8 tỷ;
Em xưa cũng dc chào 1 căn 3pn ĐN giữa tòa 4ty5 (85m2), xong em xem 1 hồi em lấy căn góc 96 m2 3 ngủ hướng chếch TB cũng 4ty5 =)) em cũng chả hiểu tại sao lại thế, với e tthì cc xâyđời mới giờ hướng ko quan trọng bằng view,căn góc view k bị chắn là đẹp nhất

[L]iberty

Xe hơi
em đang ở tầng 20
sau này mua em sẽ mua càng cao càng tốt, cách mái 3 tầng và phòng khách phải có ban công :D

Xikar

Xe tăng
Có cụ nào đã từng ở tầng 47-48 chưa, e thích mấy tầng cao mà lần đầu đi thang máy bị ù tai, ko biết lâu có quen ko

bosuutapcrv2017

Xe tải
Em chưa ở chung cư bao giờ nên không có kinh nghiệm, chuẩn bị mua chung cư về ở, các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp nên chọn khu vực tầng nào ( Ví dụ nhà đó là 32 tầng). Cá nhân em thích tầng 25-30 để view cho rộng. Mời các bác cho ý kiến tư vấn.
Tầng 15-25 là đẹp nhất. Cao qua không khí sẽ bị loãng. Người già ở k tốt