[Funland] Nhà có ông anh cá độ bóng đá, nhờ các cụ tư vấn giúp ạ

goldsunhn

Xe buýt
15 niên đủ để buông.
Tội cá độ tù 15 niên hả cụ?
Trước hết, cháu đồng cảm với cụ.
Nhưng người mà đã chơi đến mức độ này thì trừ họ ra, ko ai cứu đc họ hết.
Nói cụ đừng trách cháu ác khẩu, giải pháp tốt nhất là tống cổ vào bệnh viện tâm thần hoặc tuyệt giao, để cho ông anh ấy tự sinh tự diệt. Càng giải quyết hộ sẽ càng lún sâu, xong lần này sẽ đến lần khác vì ông ấy luôn có niềm tin có người dang tay ra giúp mình như những lần trc. Đau 1 lần rồi thôi, còn hơn cứ dai dẳng như quả tạ treo trên đầu.
Khổ ... vk ông ấy làm giúp việc gia đình, 2 đứa con ăn học, không có ông ấy lo kinh tế thì kinh tế cũng khó khăn mà để thì ông ấy cứ hết lần này lần khác lại chơi cá độ.

cafe_rhum

Xe hơi
Khổ ... vk ông ấy làm giúp việc gia đình, 2 đứa con ăn học, không có ông ấy lo kinh tế thì kinh tế cũng khó khăn mà để thì ông ấy cứ hết lần này lần khác lại chơi cá độ.
Cháu đọc lại thì thấy cụ kể bạn lớn đã 22t, như vậy cũng sắp tốt nghiệp, có thể vừa làm vừa học đc.
Kinh tế khó khăn, mỗi ng cố gắng thêm 1 chút, thậm chí có thể vay mượn những người thân để ăn học. Cháu nghĩ mục đích chính đáng như này thì họ hàng, bạn bè thân thiết sẵn sàng giúp đỡ. Nếu ko có thể vay ngân hàng (theo cháu biết trước đây, 1 số ngân hàng có gói vay cho học sinh sinh viên có hoàn cảnh khó khăn, giờ cháu ko rõ còn gói vay này ko).
Còn ông anh kia thì như cháu đã còm trước đó, nên kiên quyết dứt bỏ. Nếu ông ấy sáng mắt ra mà quay đầu làm lại là điều tốt, còn nếu ko, ông bà cũng ko thể sống cả đời để trả nợ thay được. Ai làm người đó chịu cụ ạ, lúc cầm đống tiền đi chơi ai sướng cho.
Vài lời chia sẻ với cụ. Nếu cháu có gay gắt quá, cụ nghe ko hợp tai thì cũng bỏ qua giúp cháu.

goldsunhn

Xe buýt
Cháu đọc lại thì thấy cụ kể bạn lớn đã 22t, như vậy cũng sắp tốt nghiệp, có thể vừa làm vừa học đc.
Kinh tế khó khăn, mỗi ng cố gắng thêm 1 chút, thậm chí có thể vay mượn những người thân để ăn học. Cháu nghĩ mục đích chính đáng như này thì họ hàng, bạn bè thân thiết sẵn sàng giúp đỡ. Nếu ko có thể vay ngân hàng (theo cháu biết trước đây, 1 số ngân hàng có gói vay cho học sinh sinh viên có hoàn cảnh khó khăn, giờ cháu ko rõ còn gói vay này ko).
Còn ông anh kia thì như cháu đã còm trước đó, nên kiên quyết dứt bỏ. Nếu ông ấy sáng mắt ra mà quay đầu làm lại là điều tốt, còn nếu ko, ông bà cũng ko thể sống cả đời để trả nợ thay được. Ai làm người đó chịu cụ ạ, lúc cầm đống tiền đi chơi ai sướng cho.
Vài lời chia sẻ với cụ. Nếu cháu có gay gắt quá, cụ nghe ko hợp tai thì cũng bỏ qua giúp cháu.
Vâng, góp ý của cụ rất chân thành. Cũng phải tính đến phương án vay cho cháu học thôi ạ.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Bỏ tốt, em bỏ được 13 năm rồi, thích Mu mà nhiều lúc nó đá còn ko biết, toàn phải xem lại higlight

Long921

Xe tăng
45 còn thế này thì chịu rồi, trò này chơi đến lúc chết , bỏ đc vài hôm lại về báo nợ thôi
Cách tốt nhất là cho xhd nó xử, nó băm cho vài nhát vào tay phải đau thì lần sau hết đánh , nó ăn vào máu tận 20 năm qua rồi khó bỏ lắm

lonely_captain

Xe hơi
Bây giờ đang dẹp vừa tín dụng đen vừa cờ bạc, cứ ra công an báo án là xong cụ ạ.

bomong

Xe điện
Tiền thua chạy đi đâu? Sao không thấy tấm gương vượt khó, bắng cờ bạc, bóng bánh xây dựng cơ nghiệp làm giàu nhỉ?

Công Minh HN

Xe tải
Nói chung còn cứu thì còn chơi. Đó là những gì em đúc rút ra được sau một loạt vụ được nghe kể vì em chưa thấy ông nào được cứu mà lại tỉnh ngộ cả. Chỉ là chẳng còn moi đâu ra tiền để chơi thôi. Mà riêng thể loại cờ bạc hơn 20 năm thì rõ rồi, bỏ bằng niềm tin. Thôi ông bà nhà cụ vẫn cứu được thì cứu thôi, vì đằng nào chẳng thế.

VCHDHN

Xe container
Đến tận giờ thì ai làm người nấy chịu thôi cụ ơi.
Còn nếu trong 3 option của cụ thì em chọn option 1, xhd nó xử chắc cũng ko đến nỗi chết đâu
Cho thêm tiền xhđ xử dứt cmn điểm cho xong 1 lần👍

dvh2806

Xe tăng
Gui cho mấy t chủ nợ cái link thiêu xác ý, hjhj

mmxhung

Xe điện
Bảo dân trí thấp lại tự ái, nó đủ 20 tuổi rồi thì thân ai nấy lo, sao phải chịu trách nhiệm thay cho nó. Muốn công an, XHĐ... hay ai đi chăng nữa thì cũng để nó tự lo thì may ra mới thoát được.

ACDELCO434

Xe điện
Món này dính vào khó bỏ lắm. Ông anh nhà bác em dính vào có khoảng 3-4 năm gì đó mà cho bay cả tài sản và sự nghiệp gây dựng 20 năm. Bay thêm cả mấy trăm m2 đất của các Bác nữa. Giờ hết tiền nhưng không biết có bỏ được không nữa.

goldsunhn

Xe buýt
Chơi lâu thế này khéo mà bên cá độ cho vào danh sách khách hàng thân thiết rồi ạ
Rất tiếc là cụ nói đúng. Ông bà e dắt đi trả nợ hộ, cũng dặn đi dặn lại bọn chủ nợ là lần cuối rồi mà chưa biết lúc nào là lần cuối nữa.

Dũng2A

Xe hơi
Không thấy ai thắng lên đây chia sẻ kinh nghiệm mà toàn người thua lên xin ý kiến. Em chỉ có kinh nghiệm thắng chứ chưa có kinh nghiệm thua nên không biết góp ý thế nào nữa. Cơ mà U50 rồi thì khó dạy lắm 😭

Hiendai

Xe tăng
Ông bà em có mỗi ông ấy là con trưởng, để ông ấy ra đến mức này chắc các cụ cũng hiểu 1 phần do lỗi của ông bà nhà em ... cứ chấp nhận trả nợ cho con hết lần này đến lần khác, chưa để xhđ nó phải xử lần nào.
Cụ nhận luôn bóng của ông ấy đê. Ông này có vẻ thiên tài đấy, đánh đâu thua đấy :))) Bảo ông ấy là đánh con gì thì cho biết, cụ đánh ngược lại nếu không tự tin thì cứ đánh đúng bằng tiền, coi như lỗ phế còn nếu kiểm nghiệm thấy ông đấy vừa ngu vừa say thì đánh gấp lên, có khi lời to ha ha

Trần Gia

Xe tăng
Thịt người tanh lắm, ko ăn đc đâu cụ ơi. Mấy ôg xã hội cũng chỉ cần tiền, ko cần người đâu. Kệ họ xử lí, kèo cuối của họ khi không có tiền là bắt viết giấy nhận nợ, sau họ dọa báo công an, rồi đàm phán để sau đó khoanh nợ trả dần cho họ. Kệ đi cụ, ông này chỉ thay đổi khi có cú hích đủ lớn thôi, như trên thì cú hích đấy chỉ có thể do các anh xh tạo ra ạ

Airbus A350

Xe điện
Chơi cá độ cụ ạ, toàn thua mà mãi không tỉnh, khổ bố mẹ, vợ con. Giờ bắt đứa con lớn nghỉ học, nghĩ khổ thân nó .
Em cũng đang khó xử với ông em vợ đây, thỉnh thoảng lại báo nợ 1-200 củ, gia đình lo đậy nợ cho mãi đến nản mà vẫn ngựa quen đường cũ, nghe các ông ấy hứa thì thôi rồi. Lần này em bảo gia đình là thôi, coi như không có nó nữa, thằng nào thích thì đến mà xử.