[Funland] Nhà đất Hội An

Tin-tin-tin

Xe hơi
Em lang thang tìm mãi không thấy có thớt nào về Hội An nên mở thớt mới. Mời các cụ quan tâm đến bất động sản Hội An - Quảng Nam vào đây cũng bàn luận cho xôm ạ.

dangcasper

Xe hơi
Hội An đất hay đấy. Theo phong thủy thì Hà Nội là đầu rồng, Hội An là đuôi rồng. Các bác có để ý cái chơi chữ Hà Nội - Hội An không, các chữ cái giống hệt. Không phải ngẫu nhiên mà vài trăm năm trước Hội An và Phố Hiến là 2 thương cảng sầm uất nhất của xứ An Nam, giờ Phố Hiến không còn. Ngoài ra nét văn hóa pha trộn giữa Nhật - Hoa - Việt ở Hội An là nét đặc trưng mà hiếm có thành phố nào có được. Dự án ở trung tâm Hội An ít, đếm trong 1 bàn tay, ngoài ra có thể lệch ra hẳn biển thì cũng có nhiều. Bác nào vào cách đây 2 năm đều x 2 tiền hết rồi.

Tin-tin-tin

Xe hơi
Hội An đất hay đấy. Theo phong thủy thì Hà Nội là đầu rồng, Hội An là đuôi rồng. Các bác có để ý cái chơi chữ Hà Nội - Hội An không, các chữ cái giống hệt. Không phải ngẫu nhiên mà vài trăm năm trước Hội An và Phố Hiến là 2 thương cảng sầm uất nhất của xứ An Nam, giờ Phố Hiến không còn. Ngoài ra nét văn hóa pha trộn giữa Nhật - Hoa - Việt ở Hội An là nét đặc trưng mà hiếm có thành phố nào có được. Dự án ở trung tâm Hội An ít, đếm trong 1 bàn tay, ngoài ra có thể lệch ra hẳn biển thì cũng có nhiều. Bác nào vào cách đây 2 năm đều x 2 tiền hết rồi.
Vâng, bác nói em mới để ý đến 2 chữ : hà Nội - Hội An. Em có 1 số bạn bè ở đây nên cũng thi thoảng vào, vừa là du lịch, vừa là thăm bạn cũ. Em đặc biệt thích cuộc sống ở đây. Không vội vàng. Không bon chen. Em làm về bđs nên cũng bị máu nghề nghiệp nên hay quan tâm hỏi han về đất đai ở đây. Theo em quan sát thì đất ở đây chưa bị làm giá nhiều, nếu đầu tư làm phục vụ du lịch thì hiệu suất đầu tư khá tốt.

Thanhtbg

Xe hơi
Hội An có mấy cái đảo giữa sông mãi không thấy triển khai. Còn khu mặt biển thì hơi xa phố cổ.

Zizou-Zidane

Xe tải
Em thấy Hội An rất ổn, địa thế đẹp, người dân hiền hậu. Mua đất đầu tư xây Homestay ngon đấy các cụ ạ.

Tin-tin-tin

Xe hơi
Hội An có mấy cái đảo giữa sông mãi không thấy triển khai. Còn khu mặt biển thì hơi xa phố cổ.
Em thấy nó đâu quá xa cụ ơi. Chạy xe một hồi là tới liền. Em vào đó toàn kiếm cái xe máy, chạy lòng vòng, hay phết ạ. Em có khách đang nhòm ngó căn Nam Hội An mà chưa quyết. Dự án này của anh Vượng nên khỏi phải lăn tăn về tiến độ ạ. Hay ý cụ là cái đảo nào ạ?

Tin-tin-tin

Xe hơi
Em thấy Hội An rất ổn, địa thế đẹp, người dân hiền hậu. Mua đất đầu tư xây Homestay ngon đấy các cụ ạ.
Vâng, em đang tính gom lúa vào đó làm thế. Bạn em đưa em xem 1 vài chỗ, cách biển không xa lắm, giá có chừng 20tr/m2. Thấy cũng ổn áp lắm.

Zizou-Zidane

Xe tải
Vâng, em đang tính gom lúa vào đó làm thế. Bạn em đưa em xem 1 vài chỗ, cách biển không xa lắm, giá có chừng 20tr/m2. Thấy cũng ổn áp lắm.
Sát biển giá sẽ cao, cụ xem thêm khu vực đầu cầu Cửa Đại rẽ vào TP Hội An, đất ven sông gần TP giá chỉ 12tr/m2. Khu đó tây thuê ở rất nhiều.

Tin-tin-tin

Xe hơi
Sát biển giá sẽ cao, cụ xem thêm khu vực đầu cầu Cửa Đại rẽ vào TP Hội An, đất ven sông gần TP giá chỉ 12tr/m2. Khu đó tây thuê ở rất nhiều.
Cảm ơn cụ! Để em note lại, chuyến tới vào khảo sát thêm ạ. Cụ là người Quảng Nam ạ?

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
vỡ bong bóng thì đầu tiên các đặc khu , thứ nhì đà nẵng, thứ 3 hội an
cứ thế mà dự đoán

vitdiesel

Xe tải
Giá vé máy bay mà tăng thì du lịch sẽ đi xuống, như vậy đầu tư có an toàn k ?

dangcasper

Xe hơi
Chả ở đâu ổn vì đầu tư là áp dụng cái phán đoán hiện tại cho tương lai, mà tương lai là bất định. Các kênh nào cũng rủi ro. Em nghĩ chắc ăn bác cứ đi mua đất có sổ đỏ các khu vực tiềm năng ví dụ các thị xã, thành phố sắp nâng cấp quanh Sài gòn, vùng thủ đô hoặc các thành phố lớn sắp mở rộng. Cách đây 4 năm hội an 4-7 tr /m, 2 năm thì 9-10 tr giờ toàn 2x bán kính cách trung tâm 3km. Làng chài biển An Bàng 3x lâu rồi, Tây thuê homstay đông vui lắm

toyota88

Xe tải
đất miền trung nắng cháy và gió
ngoài đi làm du lịch giá rẻ cho tây thì còn làm đc gì khác
đến khi gía ko còn rẻ thì tây cũng thưa dần
đợi đi, đất 20-30 ttiệu thì mọi thứ k còn rẻ nưa đâu hiiiiiii

dangcasper

Xe hơi
Đúng là giá cả dạo này cũng đắt rồi. Nhưng có ví dụ không liên quan ở đây là Vân Đồn đất đắt mà hải sản vẫn rẻ ngon. Cái thằng Tây ngu lắm, với mình là đắt, nó lại là rẻ. Ngoài ra xứ nó công nghiệp bon chen, nó thèm cái cảm giác yên bình nắm thượt ra phơi nắng phố Hội, già em về Hội An dưỡng lão

Tin-tin-tin

Xe hơi
Biển dài quá nên cũng ko biết chỗ nào ngon nữa !
Chỗ nào cũng ngon hết nếu cụ chọn đúng thời điểm ạ.

Em sửa cmt, up thêm 2 lô đất liền kề, sát biển cho cụ nào có nhu cầu đầu tư ạ: 1 lô 205m2, MT 9,14m, nở hậu 9.85m. Lô bên cạnh 210m2, MT 9,5m. Mặt đường Nguyễn Phan Vinh, Cẩm An, Hội An.

Cụ nào quan tâm ib em nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Thế nào là đúng thời điểm hả cụ? Cụ nói chung thế thì cái j chọn đúng thời điểm chẳng ngon, nuôi đỉa cũng có thời điểm ngon cụ ạ