Nhà đất khu Phùng Chí Kiên?

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc qua 3 trang bài này thì xin góp ý 1 chút với cụ chủ ạ, vì cụ giống hệt cái tâm tư của em hồi năm 2013 nhà em bán căn 70m2 liền kề Hoàng Quốc Việt, cũng tâm huyết cả đời của 2 cụ nhà em cất công xây dựng từ đầu những năm 90. Cũng đi ngó nghiêng đủ cả khu, cũng bàn lên bàn xuống căn bên cạnh nó bán 14,15 tỷ, rồi cũng phải được tầm này tầm kia, nói chung là cũng nhìn hết vào mặt được mặt tốt của nhà mình.

Rồi cũng mời đủ thể loại môi giới văn phòng cò vạc vào tiếp cả hàng trăm khách xem nhà, chung quy lại là khi nào mà cụ thực tâm muốn bán thì phải đặt cái "tâm huyết" và "kỳ vọng" của mình sang 1 bên thì lúc ấy mới dễ dàng mà giao dịch được, vì em thấy cụ kỳ vọng nhiều quá đến khi mà khách vào hỏi mua lại dễ thất vọng, và cụ cũng rất tự tin là đập đi xây lại được mấy tầng gì đó rồi cho thuê (mặc dù rất đúng), v.v... nhưng thực tế là người mua họ không mảy may quan tâm đâu cụ ạ. Họ quy ra thóc cho bằng hết thôi. Tâm lý đủng đỉnh bán cũng được mà ko cũng ko sao (giống nhà em hồi đầu) thì thật sự bán không nổi, còn khi đi vào bán thật thì gian nan thôi rồi cụ ạ.

Nhưng nhà em về sau thì hiểu được 1 điều, đã xác định bán tài sản đang ở để sang ngang chuyển đổi thì việc mấy tỷ thiệt mấy tỷ hơn nó không quan trọng bằng việc bán rẻ mà mua được rẻ thì có khi còn tốt hơn là bán được cao nhưng mua lại đắt (Vì bán rẻ tính thanh khoản nhanh hơn nhiều), và nó còn lên xuống tùy từng thời điểm nữa.

Em chia sẻ câu chuyện của cá nhân mình cho cụ chủ tham khảo vì em thấy cụ giống em đợt trước quá ạ, sau đợt ấy là em cạch đến già sợ ko muốn mua bán chuyển đổi gì nữa. Nhưng em e là khu HQV nhà em cũ và PCK chỗ cụ thì giá sẽ bình ổn dần, thậm chí có xu hướng giảm ít nhiều vì hiện nay các khu vệ tinh về cơ bản hạ tầng khá tốt và quy hoạch / tiện ích bài bản nên xu hướng dịch chuyển ít nhiều tác động, vậy nên em nghĩ cụ cứ tính phương án rao bán dần dần xem, rồi tự trải nghiệm là nên bán hay giữ cụ ạ.

P.S: Em không nói trên tư duy đầu tư nhé, không lại nhận đủ gạch đá xây nhà từ các cụ giàu kinh nghiệm trên này :))
Cụ nói rất đúng. Nhiều cuh có nhà muốn bán nhưng k đánh giá đúng giá thị trường và k linh hoat, cứ kỳ vọng nhà mình là nhất, k có căn thứ 2 đc như vậy roiif để giá trên trời, giao cả mấy năm k bán nổi

ubisapro

Xe trâu
Khu cũ nhà e, ngách 21/12 Đào Tấn, cái đường to nhất của Đào Tấn nếu tính ngõ và ngách. E chuyển đi xong thỉnh thoảng về chơi lại mà thấy oải lắm, đường gần 6m trước nhà nhưng 2 bên đỗ để vừa khít 1 ô tô đi qua, về chơi nhà mấy hàng xóm cũ tìm chỗ đỗ xe đã thấy nản@@

newmtc

Xe tăng

newmtc

Xe tăng
Khu cũ nhà e, ngách 21/12 Đào Tấn, cái đường to nhất của Đào Tấn nếu tính ngõ và ngách. E chuyển đi xong thỉnh thoảng về chơi lại mà thấy oải lắm, đường gần 6m trước nhà nhưng 2 bên đỗ để vừa khít 1 ô tô đi qua, về chơi nhà mấy hàng xóm cũ tìm chỗ đỗ xe đã thấy nản@@
Khu Đào Tấn thì làm khách sạn mini với căn hộ dịch vụ, nói chung phù hợp kinh doanh! giờ các kđt mới mà có 1 cái biệt thự mở nhà hàng là xung quanh cũng tràn lan xe hết cả, ở sẽ không sướng nữa! Trừ một số nơi như Vinhomes hay Ciputra thì sướng nhưng xa trung tâm và giá cũng cao. Có tầm 1 triệu usd thì có thể ở 1 biệt thự của Vinhomes xa xa hoặc nhà ngõ 2 oto tránh nhau được, có thang máy, diện tích tầm 100m2, xây 6-7 tầng. Mỗi cái có 1 cái hay

Chỉnh sửa cuối:

newmtc

Xe tăng
Vinhomes Riverside em tưởng thoáng nhưng lúc vào đường nhánh cũng xe đỗ 2 hàng ( mà mỗi nhà hơn 1 xe ), cũng chỉ còn 1 khe 1 xe đi được, 2 bên toàn Mec, bim, lex... , kđt Dương Nội thì các công ty thuê liền kề hay biệt thự cũng đỗ xe dài ( cả xe Tải ). Nói chung khu nào có yếu tố kinh doanh ( nhà hàng, văn phòng... ) là cũng full các slot đỗ xe hết, trừ khi ở thật xa và dân thật nghèo

newmtc

Xe tăng
cụ phân tích hệt như một em môi giới bên cenhome nay đến tư vấn cho em.
Em nay sau khi nghe tư vấn và để chốt bán nhanh giảm hẳn 10% giá dự tính lúc đầu.
Em bán để giải quyết nguyện vọng các cụ, các con mình cũng được ở tốt hơn
vâng, nếu cần giải quyết nhanh thì giảm 10%, còn vừa vừa thư thả thì lại khác cụ ạ. Khi đang 50-50 thì mức giá tốt chút sẽ dễ quyết định hơn, quá trình có thể kéo dài 2-3 năm, trong thời gian ấy giá bđs có thể tăng hoặc giảm!

ubisapro

Xe trâu
Khu Đào Tấn thì làm khách sạn mini với căn hộ dịch vụ, nói chung phù hợp kinh doanh! giờ các kđt mới mà có 1 cái biệt thự mở nhà hàng là xung quanh cũng tràn lan xe hết cả, ở sẽ không sướng nữa! Trừ một số nơi như Vinhomes hay Ciputra thì sướng nhưng xa trung tâm và giá cũng cao. Có tầm 1 triệu usd thì có thể ở 1 biệt thự của Vinhomes xa xa hoặc nhà ngõ 2 oto tránh nhau được, có thang máy, diện tích tầm 100m2, xây 6-7 tầng. Mỗi cái có 1 cái hay
Đâu xa đâu. Ngay nhà cũ e, chủ mới cũng cho thuê làm nhà hàng Nhật. Mặt tiền gần 4m, chỉ cần vài cái xe máy + 1 cái 4b là mất moẹ nửa đường rồi. Thế nên e về nhà mới ở yên tĩnh, rộng rãi quen, về nhà cũ bí bách ko chịu nổi :D

minhkhoi19

Xe đạp
E đang cần tìm khu PCK, 800A, Hoàng Sâm... nhưng tài chính chỉ 2,5 tỷ có khả năng mua ko các cụ nhỉ?

newmtc

Xe tăng
Đâu xa đâu. Ngay nhà cũ e, chủ mới cũng cho thuê làm nhà hàng Nhật. Mặt tiền gần 4m, chỉ cần vài cái xe máy + 1 cái 4b là mất moẹ nửa đường rồi. Thế nên e về nhà mới ở yên tĩnh, rộng rãi quen, về nhà cũ bí bách ko chịu nổi :D
vâng, ở ngõ trong trung tâm thì nhiều lúc có nhà không về được. Nhà ông chú bạn bố em mặt phố Linh Lang nghe bảo cũng sắp bán, khu này thì toàn club Nhật các cháu đứng chèo kéo khách 2 bên đường vui như hội, các cụ già đi thể dục qua cảm thấy " bất lực " ^^

newmtc

Xe tăng
E đang cần tìm khu PCK, 800A, Hoàng Sâm... nhưng tài chính chỉ 2,5 tỷ có khả năng mua ko các cụ nhỉ?
vào sâu làng An Phú ven sông khả năng có cụ ạ, còn các đường kia khu quân đội đa phần ngõ oto vào được thì khó !

Snowhufs

Xe hơi
cụ phân tích hệt như một em môi giới bên cenhome nay đến tư vấn cho em.
Em nay sau khi nghe tư vấn và để chốt bán nhanh giảm hẳn 10% giá dự tính lúc đầu.
Em bán để giải quyết nguyện vọng các cụ, các con mình cũng được ở tốt hơn
Hihi, biết thế em chuyển sang làm môi giới BDS có khi lại hay cụ nhỉ :D

Cokhongtien

Xe hơi
Cụ cố được hơn 3 tỏi có nhà 4 tầng 60m2 đẹp trong ngõ hai xe máy tránh nhau trong làng An Phú (đi thông ra PCK đươc)

newmtc

Xe tăng
Cụ cố được hơn 3 tỏi có nhà 4 tầng 60m2 đẹp trong ngõ hai xe máy tránh nhau trong làng An Phú (đi thông ra PCK đươc)
trong làng thì nhiều nhà cụ ạ. Thông cả ra đường bờ sông và Hqv, nói chung đi xe máy khá là tiện

newmtc

Xe tăng

đường Phùng Chí Kiên mà lúc nào cũng làm chặt như này thì khá thoáng vì chỉ có 1 bên số nhà ( bên còn lại là tường của Học Viện Quốc Phòng )

newmtc

Xe tăng

đường trước nhà em!

newmtc

Xe tăng
em ủn lên !

HyundaiKona

Xe đạp
Nhìn ảnh, mặt tiền 7m bị cắt thành 2 phần 4m + 3m thì U60 cũng ko thích đâu, trừ các bác ở tỉnh lên Hn thẩm mỹ kém. Nếu nhà cụ chủ thớt dầm vượt nhịp cũng 7m, giữa nhà không có cột, trần các tầng cao thì cải tạo đi sẽ rất giống các nhà mới xây bây giờ, thêm thang máy chắc chắn bán được giá . Còn nhìn ảnh chắc xây từ lâu, U60 họ thà mua nhà xây để bán nhưng mới cứng, đẹp còn hơn.

Bán bây giờ chắc chắn cụ chủ thiệt vì nhà thiết kế cũ, kinh tế đang lao đao không được giá. Cụ mà có khoảng 3 tỷ đập vào xây, tầng 1 rộng để nhiều ô tô, xe máy, bếp đặt sân thượng, các tầng thiết kế riêng biệt để phù hợp kiểu gia đình có tiền muốn con cháu sống quây quần chứ nhà to thế 1 thế hệ sống sao hết. Vậy nhà cụ từ tầm giá 11 tỷ, cộng 3 tỷ tiền xây, có thể bán khoảng 16 tỷ, vênh được 2 tỷ so với không xây nhà mới.

newmtc

Xe tăng
Nhìn ảnh, mặt tiền 7m bị cắt thành 2 phần 4m + 3m thì U60 cũng ko thích đâu, trừ các bác ở tỉnh lên Hn thẩm mỹ kém. Nếu nhà cụ chủ thớt dầm vượt nhịp cũng 7m, giữa nhà không có cột, trần các tầng cao thì cải tạo đi sẽ rất giống các nhà mới xây bây giờ, thêm thang máy chắc chắn bán được giá . Còn nhìn ảnh chắc xây từ lâu, U60 họ thà mua nhà xây để bán nhưng mới cứng, đẹp còn hơn.

Bán bây giờ chắc chắn cụ chủ thiệt vì nhà thiết kế cũ, kinh tế đang lao đao không được giá. Cụ mà có khoảng 3 tỷ đập vào xây, tầng 1 rộng để nhiều ô tô, xe máy, bếp đặt sân thượng, các tầng thiết kế riêng biệt để phù hợp kiểu gia đình có tiền muốn con cháu sống quây quần chứ nhà to thế 1 thế hệ sống sao hết. Vậy nhà cụ từ tầm giá 11 tỷ, cộng 3 tỷ tiền xây, có thể bán khoảng 16 tỷ, vênh được 2 tỷ so với không xây nhà mới.
vâng, cũng phải tầm 3 củ to đập vào nó mới ra ngô ra khoai. Tầng 1 để được 3-4 oto và thang máy biệt lập các sàn, bếp và sân vườn ở trên ! đó cũng là lợi thế của nhà liền kề trong ngõ so với các khu đô thị mới ( thường chỉ được xây 3-4 tầng và kiến trúc giống nhau ) thank cụ!