[Funland] Nhà đất thủ đô giá cao quá

cadan

Xe container
Tiền thì khó kiếm thật. Cơ mà khách tài chính 10-20 tỷ tìm lòi mắt chả có căn nào ưng í. Khách em 30 tỷ mua Ba Đình để ở phân lô Giang Văn Minh cotn chả có.
thiếu gì, tầm 30 tỷ giờ mua mặt phố ko khó

chủ nhà nào khó,bảo họ thế này: cô chú cứ chậm bán ngày nào thì mất lãi ngày đó. 30 tỷ này hết năm ls bank đã là 32.5tỷ. Hết sang năm là thành 35tỷ.

mà liệu hêt sang năm có bán nổi 35 tỷ không?

sang 2025 có lên đuọc 38 tỷ không?

hết 2030 có thành 60 tỷ ko? Trong khi đó là số tiền tự sản ra theo cuốn sổ Tk đấy

nếu nhìn vào nhà phố Hanoi kể cả giai đoạn điên loạn như 3 năm covid tiền ứ đọng mới chảy vào bđs chứng khoán thì rât hiếm nhà nội đô nhân đôi vậy

Chỉnh sửa cuối:

cadan

Xe container
Chẳng hạ mấy đâu các cụ ạ vẫn cao chót vót. Gớm cứ nghe lời mấy ông cứ hô là sập rồi xong rồi có thấy sập gì đâu
E thấy youtube minh hoạ nhiều lắm

E tưởng đtu đất”ko bao giờ lỗ”, đất “chỉ có tăng không có giảm”?

sieunhancutchan

Xe tăng
Hehe cánh trẻ thì em ko rõ chứ cánh có tuổi chút cỡ 50 đổ lên, trong tay có vài căn nhà biệt thự hoặc liền kề trong nội đô thì em thấy khá nhiều, có 1 phần nhỏ gửi ngân hàng thôi còn lại toàn nhà, đống nhà đó cho thuê mỗi tháng kiếm ra sơ sơ ít cũng trăm triệu cộng với 1 ít gửi ngân hàng nên thấy họ sống ung dung lắm. Lương tháng trăm triệu đều đều như vậy thì cũng sống thoải mái ở vn rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Shadow381

Xe điện
Hôm nọ e lượn vào vinhome riverside, thấy con nào bị lỗi, đg đâm, ko quay đầu đc thì 200 tr/m2. Con đẹp vẫn 260-280 tr/m2.
Anh sếp c bạn e mua con dc đc là 245/m2, có những đại gia 4-5 cái để ko hoặc cho thuê. Môi giới hỏi cho khách, bảo chưa làm gì đến tiền mà bán. Đúng là người ăn ko hết, kẻ lần chẳng ra
Vào khu biệt thự đảo Eco thì mới thấy thế nào là giàu nhé!

Đông86

Xì hơi lốp
e có mảnh trên sơn tây
đu đỉnh năm 2021
tuần rồi có đội đầu cơ vào hỏi
trả giá giảm 10% so với lúc e đu đỉnh
vậy nếu so với lãi suất giả sử e ko mua đất mà e gửi bank thì e mất khoảng 18%

cái e lăn tăn là có nên bán cắt lỗ giữ tiền mặt ko hay ôm đó 5,6 năm chờ giá nó phục hồi
Cụ ko kịp bán à. Đất nền lập đỉnh vào tháng 3/2022. Cụ ko gặp may nhưng em biết có người còn mua đúng đỉnh, và bây giờ đang khóc.
Mỗi người một cách tính, em ko dám khuyên cụ làm gì. Chỉ mong cụ may mắn lần sau.

MinhHai3010

Xe hơi
chắc cụ chọn nhà trong phố nhớn hay nặt đường to rồi, chứ tầm 10 tỏi về mấy quận như HBT, hoàng mai, cầu giấy có mà đầy nhà cao cửa rộng :>

cadan

Xe container
Hehe cánh trẻ thì em ko rõ chứ cánh có tuổi chút cỡ 50 đổ lên, trong tay có vài căn nhà biệt thự hoặc liền kề trong nội đô thì em thấy khá nhiều, có 1 phần nhỏ gửi ngân hàng thôi còn lại toàn nhà, đống nhà đó cho thuê mỗi tháng kiếm ra sơ sơ ít cũng trăm triệu cộng với 1 ít gửi ngân hàng nên thấy họ sống ung dung lắm. Lương tháng trăm triệu đều đều như vậy thì cũng sống thoải mái ở vn rồi.
Nhà mặt phố giờ cho thuê cũng khó đấy ạ

trả mặt bằng là lại đau đầu đi sửa
Và tìm khách mới

E cho thuê nhà đây

về dòng tiền thì nói thẳng nhé, thua xa mã GTK (ko bao giờ dưới 7% trong 10 năm qua)

còn cho thuê nhà chỉ 3% mà hên xui nếu khách ko làm ăn đuọc là lại trả, dù mặt phố lớn

Chỉnh sửa cuối:

sieunhancutchan

Xe tăng

Và tìm khách mới

E cho thuê nhà đây

về dòng tiền thì nói thẳng nhé, thua xa mã GTK (ko bao giờ dưới 7% trong 10 năm qua)

còn cho thuê nhà chỉ 3% mà hên xui nếu khách ko làm ăn đuọc là lại trả, dù mặt phố lớn

Vâng, so tiền cho thuê nhà với chứng khoán hay gửi tiết kiệm thì thua rồi bác, vấn đề là nhiều người họ lại cầm nhà đất là chính chứ chứng hay tiết kiệm họ có cầm cũng ko nhiều, lãi từ chứng lại quy đổi ra nhà cả. Vấn đề ở chỗ đó đó bác. Những người như này em biết thì nhà đất đều mua trong tầm 2021 đổ về trước rồi, giờ ung dung sống với tiền cho thuê từ mớ nhà đất trong tay thôi chứ ko nghĩ ngợi hay so đo giữa lãi từ chứng hay gửi tiết kiệm với tiền thuê nhà nữa vì nhà của họ cũng toàn vị trí đẹp và dễ cho thuê. Đội này thì tài sản cũng trên trăm tỷ cả rồi.

Chỉnh sửa cuối:

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]

chủ nhà nào khó,bảo họ thế này: cô chú cứ chậm bán ngày nào thì mất lãi ngày đó. 30 tỷ này hết năm ls bank đã là 32.5tỷ. Hết sang năm là thành 35tỷ.

hết 2030 có thành 60 tỷ ko? Trong khi đó là số tiền tự sản ra theo cuốn sổ Tk đấy

nếu nhìn vào nhà phố Hanoi kể cả giai đoạn điên loạn như 3 năm covid tiền ứ đọng mới chảy vào bđs chứng khoán thì rât hiếm nhà nội đô nhân đôi vậy
Thế là cụ đem tiền gửi hết tk à ?

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, so tiền cho thuê nhà với chứng khoán hay gửi tiết kiệm thì thua rồi bác, vấn đề là nhiều người họ lại cầm nhà đất là chính chứ chứng hay tiết kiệm họ có cầm cũng ko nhiều, lãi từ chứng lại quy đổi ra nhà cả. Vấn đề ở chỗ đó đó bác. Những người như này em biết thì nhà đất đều mua trong tầm 2021 đổ về trước rồi, giờ ung dung sống với tiền cho thuê từ mớ nhà đất trong tay thôi chứ ko nghĩ ngợi hay so đo giữa lãi từ chứng hay gửi tiết kiệm với tiền thuê nhà nữa vì nhà của họ cũng toàn vị trí đẹp và dễ cho thuê. Đội này thì tài sản cũng trên trăm tỷ cả rồi.
Sao cụ ý không bán hết nhà đi gửi tk mà vẫn giữ cho thuê, chắc là muốn thực nghiệm bds với tk hả cụ

cadan

Xe container
Nói chuyện dễ như bác thế thì cuộc sống này lại đơn giản quá.
ha ha
Đơn giản mà

Chia sẻ với cac cụ suy nghĩ của người có tài sản đấy. Tài sản nào cũng cần đuọc đặt dưới lăng kính nó có sản ra giá trị không và giá trị dễ đo đếm nhât là nó sản ra đuọc bao nhiêu tiền

nhiều người có nhà, nhưng ko dám hoặc ko muốn bán
Lý do chính là sợ rằng bán thì mất ko mua lại đuọc

chứ ai chả thấy là khi giá bđs cao, thì bán có lãi hơn là giữ

clessking

Xe buýt
Cụ nói 20-30 tỷ như 20-30 triệu, dân nhiều tiền quá, thôi em đi ra, 30 tỷ về mệ nó lu ịt ci ty hay pác ci ty làm căn cụ nhể :-? :P
Có gì đâu mà lạ hả cụ. Cụ ấy nói thế cụ cần phải hiểu là 20-30 tỷ chưa mua được căn nhà đúng ý của người ta. VD như 20-30 tỷ mua được đầy, nhưng diện tích < 80-90m2 mới có đường ô tô tránh. Còn kỳ vọng 100-120m2 là hơi đuối.
Parkcity của cụ nói cũng đẹp thật, có điều nó cũng ko phù hợp được cho tất cả mọi người. Nếu công việc hàng ngày ở trong phố mà ở mấy khu đó thì giao thông mỗi ngày là 1 cực hình rồi. Lúc đấy người ta lại tính đến ngôi nhà chính ở trong phố, ngôi nhà thứ 2 cho các cụ ở Parkcity, cuối tuần gia đình tụ tập.

clessking

Xe buýt

Và tìm khách mới

E cho thuê nhà đây

hihi, cụ lại nghĩ kiểu đếm cua trong lỗ rồi. Lúc lạm phát thì biết kêu ai đây.
Chứ thực ra cụ có nhà cụ cũng biết rồi. Em đố cụ bán nhà đi gửi tk đấy. Cái nhà cụ 15-16 tỷ, mà cho thuê được 20-25tr/tháng thôi (chưa tính khấu hao, sửa chữa), còn nếu bán đi gửi tk lại được 80-90tr ko mất gì cơ.
Thế nhưng chẳng ai làm thế cả. Chỉ những người có quá nhiều tiền, BĐS đầy rẫy tính bằng dự án rồi thì người ta mới dám gửi tk nhiều thế :D

Gừng

Xe container
Cụ ko kịp bán à. Đất nền lập đỉnh vào tháng 3/2022. Cụ ko gặp may nhưng em biết có người còn mua đúng đỉnh, và bây giờ đang khóc.
Mỗi người một cách tính, em ko dám khuyên cụ làm gì. Chỉ mong cụ may mắn lần sau.
kẹp trym cụ ạ

Idemitsu

Xe tăng

Và tìm khách mới

E cho thuê nhà đây

Hix. E có 2 cái nhà cho thuê và giờ thì cũng đang đi thuê nhà cho tiện công việc. Đúng là cho thuê nhiều khi cũng đau đầu vì câu chuyện sơn sửa, phòng cháy chữa cháy nọ kia. Tính ra thì gửi TK nhàn đầu. 2 nhà này trước e mua trong phố xác định ở chứ ko đầu tư nên giá cũng chả lên mấy.

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Hix. E có 2 cái nhà cho thuê và giờ thì cũng đang đi thuê nhà cho tiện công việc. Đúng là cho thuê nhiều khi cũng đau đầu vì câu chuyện sơn sửa, phòng cháy chữa cháy nọ kia. Tính ra thì gửi TK nhàn đầu. 2 nhà này trước e mua trong phố xác định ở chứ ko đầu tư nên giá cũng chả lên mấy.
thế thì thông minh nhất là bán nhà đi gửi tk cụ a

sieunhancutchan

Xe tăng
hihi, cụ lại nghĩ kiểu đếm cua trong lỗ rồi. Lúc lạm phát thì biết kêu ai đây.
Chứ thực ra cụ có nhà cụ cũng biết rồi. Em đố cụ bán nhà đi gửi tk đấy. Cái nhà cụ 15-16 tỷ, mà cho thuê được 20-25tr/tháng thôi (chưa tính khấu hao, sửa chữa), còn nếu bán đi gửi tk lại được 80-90tr ko mất gì cơ.
Thế nhưng chẳng ai làm thế cả. Chỉ những người có quá nhiều tiền, BĐS đầy rẫy tính bằng dự án rồi thì người ta mới dám gửi tk nhiều thế :D
Không rõ bác kia thế nào chứ những người em biết tài sản nhìn nhanh trên 100 tỷ thì giờ này toàn cầm nhà chứ chả ai để nhiều tiết kiệm cả. Cũng toàn người đã mua từ trước 2021 giờ nằm im ăn tiền cho thuê nhà thôi :D
Hàng xóm nhà em đang rao căn góc chỗ em 30 tỷ, hôm em đứng nói chuyện thì bảo cứ rao giá vậy được giá thì bán cơ cấu mua ra chỗ khác còn không thì để cho thuê, nửa năm nay vẫn túc tắc vừa rao bán vừa cho thuê :D Ông này thì em biết, chạy Roll royce, đợt trước lúc em nói chuyện là ở biệt thự bên ecopark.

Chỉnh sửa cuối:

Tomtep1

Xe tải
Không rõ bác kia thế nào chứ những người em biết tài sản nhìn nhanh trên 100 tỷ thì giờ này toàn cầm nhà chứ chả ai để nhiều tiết kiệm cả. Cũng toàn người đã mua từ trước 2021 giờ nằm im ăn tiền cho thuê nhà thôi :D
Hàng xóm nhà em đang rao căn góc chỗ em 30 tỷ, hôm em đứng nói chuyện thì bảo cứ rao giá vậy được giá thì bán cơ cấu mua ra chỗ khác còn không thì để cho thuê, nửa năm nay vẫn túc tắc vừa rao bán vừa cho thuê :D Ông này thì em biết, chạy Roll royce, đợt trước lúc em nói chuyện là ở biệt thự bên ecopark.
cụ xếp vào tầng đại gia ở cõi off này rồi, hàng xóm với người chạy Roll royce và BT Eco. căn góc 30 tỷ thì căn nhà cụ chắc cũng 20-25 tỷ là cái chắc, giàu voãi 8-> 8->

LeonLai

Xe hơi
Văn của bác này như kiểu ở đâu cũng toàn người thừa tiền, thừa tiền k quan tâm tới tiền thì làm gì chả đúng, nói làm gì cho nó mất công nhỉ, mà thừa tiền lại phải mua tài sản đúng đáy nữa

Trongxanh2022

Xe buýt
Văn của bác này như kiểu ở đâu cũng toàn người thừa tiền, thừa tiền k quan tâm tới tiền thì làm gì chả đúng, nói làm gì cho nó mất công nhỉ, mà thừa tiền lại phải mua tài sản đúng đáy nữa
Hẳn là rất thừa tiền :)) như nhiều cụ trên Otofun này cụ ạ.