[Funland] Nhà đất thủ đô giá cao quá

maixuanhuong

Xe tăng
Cụ giống em, cầm 10-15 tỏi đi tìm mấy tháng trời không tìm dc cái nhà ưng ý :D
Thôi lại trèo lên chung cư ở tiếp vậy :D
Căng thế à, chắc cụ tìm khu vực Trung tâm.

nhtho

Xe buýt
Nếu là em, mang chục tỉ đi làm những việc sau:
1. Mua mảnh đất ở cách thủ đô khoảng 30-40km ( Ví dụ gần sân bay chẳng hạn, em ko rành địa phận nhưng bay về thấy đường xá ở đó rất rộng và thoáng). Mua đất và làm nhà hết khoảng 4 tỉ.
2. Mua 1 con xe hết khoảng 1 tỉ : nếu phải đi làm từ ngoại thành vào nội thành thì dùng xe. Con học ở trường ngoại ô vẫn ổn.
3. 5 tỉ còn lại dùng để kinh doanh.

Cá nhân em thấy chui vào nội ô mua căn nhà 30-40m2 xong ở cũng dở mà tiền thì không sinh nhiều do đất quá đắt rồi.
Cháu thấy phương án của cụ không ổn ở những vấn đề sau:
- Mảnh đất ở xa 30-40km mà ô tô xông được vào nhà thì loanh quanh 20-30tr/m2 (đất làng), nhà để được ô tô thì với 4 tỷ cả đất + nhà thì cháu sợ thiếu.
- Đi học đi làm hàng ngày mất ít nhất 1 giờ/ sáng và 1 giờ / chiều để đi lại, ngày mất đứt 2 giờ di chuyển - chưa tính hôm mưa gió - tắc cứng tất cả các cửa ngõ ra vào vành đai 3.
- Chi phí đi lại hàng ngày nhân với số ngày đi làm cứ xác định 5-6tr tiền xăng dầu - chưa tính phí gửi xe nội đô (1,2-1,5tr/ tháng) - cụ nào đi làm lương <20-25tr là vỡ trận.
- Con cái học trường làng thôi - học trường Chất lượng cao thì phải ở nội đô - mất công đưa đón (xe tuyến không đưa đón con các cụ ở xa như thế) - học trường làng, chắc chắn phải học thêm ở các thầy cô giỏi trong nội đô, các cụ tính toán đưa đón như nào khi học chính ở làng, học thêm ở .... phố?

Theo cháu, mình phân rõ mục đích tiêu số tiền 10 tỷ cho nhà đất như này: mua đất: nhà nội đô nhỏ - để xe ở bãi gần nhà.
mua chung cư: được vị trí trung tâm hơn ô đất ở trên, để xe tầng hầm tòa nhà (nếu còn slot), môi trường sống tốt hơn (không khí sạch, đỡ bụi, đỡ bệnh hô hấp hơn)

nhtho

Xe buýt
Thuê chung cư
Mua 5-6 miếng tầm hơn tỏi 1 miếng để đấy
Chấp các thể loại đầu tư luôn cụ nhé
Ham hố gì nhà đất nội thành bây giờ
Muốn đẹp ,ô tô đỗ cửa phải tầm 20 củ to
Hàng xóm thuê nhà cùng tầng nhà cháu đến 31/8 tới là phải chuyển đi, dù vừa đóng tiền nhà quý 3,4 (6 tháng cuối năm) vì chủ họ hứng lên là bán nhà.
Con cái chuẩn bị đi học trường (PT dân lập khá khá) cách nhà 100m.
Người thuê bị chủ mới lấy nhà đang đôn đáo tìm nhà đây, con cái chốt chỗ học rồi.
Có chục tỷ mà không dám mua nhà, cứ lo đầu tư thì khổ lắm

Asura

Xe tăng
NHiều cụ nói THUÊ chung cư CC ở nhỉ !!?? các cụ tưởng thuê dễ thế sao ? Hợp đồng ký ngắn hạn, chủ nhà thích đòi lúc nào thì đòi làm mình đéch dám mua sắm hay sửa sang gì... Sống như tạm bợ. Thỉnh thoảng xăng tăng giá lại nhận được tin nhắn chuẩn bị tăng giá thuê...

Cụ nào bảo thuê dễ thfi giúp em căn tầm 50-80m2, trong vành đai 2, tiện ích đầy đủ, cam kết cho thuê tối thiểu 10 năm, tiền thuê tăng hàng năm theo lạm phát với !!

Dân Tổ

Xe container
Hi vọng về giá nhà đất xuống chỉ có ở trên báo ạ :D

xuantien_mobis

Xe lăn
Đấy là cccc trong tưởng tượng của cụ thôi.
em muốn mua căn cc chỗ ngã 4 lý thường kiệt với hàng bài 10 tỷ đủ ko?
Em thấy The ZEI chỗ Lê Đức Thọ tầm đó và ổn, nếu cụ có nhu cầu cao đến như vậy chắc sẽ ko như chủ thớt mang 10 tỷ mua nhà mặt đất trung tâm đâu nhỉ?

tquang

Xe tăng
Cụ xác định mua đất mua nhà phải mất vài tháng hoặc cả năm đi tìm may ra mới hợp í tí. Nên ngắn hạn cụ gửi tk, thuê tạm nhà hay cc ở trc mắt. Sau đó vừa làm vừa tìm chứ ko ăn ngay được đâu ạ.

ZARG

Xe container
Lùi một bước trời cao đất rộng cụ ơi. Vành đai 3 giờ có xa xôi gì đâu, chạy xe 15-20ph vào đến Đống Đa rồi. Cái nhà là nơi mình ở chủ yếu, ở rộng rãi, thoải mái tí cho nó sướng. Em nói thật, như khu The Manor, nó xịn xò bằng khối các khu mới bây giờ. Một mặt bằng tầm 4-6 nhà, yên tĩnh tối đa, trần cao, ở dưới full tiện ích. Hàn Quốc tinh hoa nó cũng toàn về đó ở, tội gì phải cố gần hơn vài km so với cụ rùa mà nhà vừa chật vừa đắt. Riêng giá nhà trong vành đai 3 đã chênh lên vài % rồi.
Em xem The Manor ưng phết. 7 tỷ có căn 189m2 rồi dã man thật.

Mỗi tội xa em quá.

Con em học ở Ciputra. Công ty lại ở Bách Khoa.

Ưng nhất 54 Nguyễn Chí Thanh cơ mà giá chát. 7 tỷ mua được căn hơn 100m2 tý thôi.

isak

Xe tăng
Cụ đi xem kiểu gì mà 10 củ to không mua được vậy. Nhà em 50m2 xe vào trong nhà chả phải đi gửi mà giá cũng chỉ tầm 8 củ to hơn chút thôi. Mà lại còn 1 bước ra chợ với trường cấp 1 2 3 bệnh viện các thứ
Giá 10 tỷ của cụ mua lâu chưa, 2,3 năm trở lại đây giá tăng khá mạnh. Trước 10 tỷ em làm được lô 60m2 khu Uỷ ban Quận DĐ, giờ đã gấp rưỡi.

funfunfun

Xe buýt
Hàng xóm thuê nhà cùng tầng nhà cháu đến 31/8 tới là phải chuyển đi, dù vừa đóng tiền nhà quý 3,4 (6 tháng cuối năm) vì chủ họ hứng lên là bán nhà.
Con cái chuẩn bị đi học trường (PT dân lập khá khá) cách nhà 100m.
Người thuê bị chủ mới lấy nhà đang đôn đáo tìm nhà đây, con cái chốt chỗ học rồi.
Có chục tỷ mà không dám mua nhà, cứ lo đầu tư thì khổ lắm
Hứng thì đền hợp đồng thuê chỗ khác cụ ,làm hợp đồng đền đủ thì tao chuyển ,tiền đó thuê chuyển nhà thoải mái
Cùng khu thiếu gì căn trống

funfunfun

Xe buýt
NHiều cụ nói THUÊ chung cư CC ở nhỉ !!?? các cụ tưởng thuê dễ thế sao ? Hợp đồng ký ngắn hạn, chủ nhà thích đòi lúc nào thì đòi làm mình đéch dám mua sắm hay sửa sang gì... Sống như tạm bợ. Thỉnh thoảng xăng tăng giá lại nhận được tin nhắn chuẩn bị tăng giá thuê...

Cụ nào bảo thuê dễ thfi giúp em căn tầm 50-80m2, trong vành đai 2, tiện ích đầy đủ, cam kết cho thuê tối thiểu 10 năm, tiền thuê tăng hàng năm theo lạm phát với !!
Hứng thì đền hợp đồng thuê chỗ khác cụ ,làm hợp đồng đền đủ thì tao chuyển ,tiền đó thuê chuyển nhà thoải mái,sợ gì mà không dám mua nội thất ?

KD.Phúc VInh

Xe máy
Ôi trời. Chục tỷ của cụ em thấy tìm mấy nhà ở mạn Hà Đông, Tả Thanh Oai-Thanh Trì đầy nha.

nhtho

Xe buýt
Hứng thì đền hợp đồng thuê chỗ khác cụ ,làm hợp đồng đền đủ thì tao chuyển ,tiền đó thuê chuyển nhà thoải mái
Bạn này ít tuổi chưa hiểu về nhà cửa những khu dân cư ổn định, gần trường, chợ rồi..

funfunfun

Xe buýt
Bạn này ít tuổi chưa hiểu về nhà cửa những khu dân cư ổn định, gần trường, chợ rồi..
Rm 4x rồi cụ ,cungz không trẻ con đâu cụ
Nhà đất hay cc em cũng có rồi ,em từng sống như thế 10 năm chả sao cả

Asura

Xe tăng
Hứng thì đền hợp đồng thuê chỗ khác cụ ,làm hợp đồng đền đủ thì tao chuyển ,tiền đó thuê chuyển nhà thoải mái,sợ gì mà không dám mua nội thất ?
Cụ đòi đền được bao nhiêu ??? 3 tháng ?? đủ làm lại nội thất ko ?? Cùng khu thiếu gì căn trống !! Cụ dám ký cam kết ko tìm được thì bồi thường 1 năm tiền thuê nhà ko ?

Quê bầm

Xe điện
Cụ xác định mua đất mua nhà phải mất vài tháng hoặc cả năm đi tìm may ra mới hợp í tí. Nên ngắn hạn cụ gửi tk, thuê tạm nhà hay cc ở trc mắt. Sau đó vừa làm vừa tìm chứ ko ăn ngay được đâu ạ.
Đận giữa 2010 em thấy cái nhà cũ được giá em hội ý với gấu sút luôn lấy đạn về để đi tìm mua nhà mới, sau đi xem đến mấy trục chỗ mất nửa năm mới mua được đi bạc cả mặt cụ ạ. Lúc bán nhà cũ xong chưa có chỗ ở em phải thuê căn tập thể cũ để đồ đạc đấy rồi kéo nhau sang nhạc phụ ở nhờ, nghĩ lại mới thấy lúc đó máu liều

Halinh07

Xe tăng
Như chủ thớt thì mua căn 141m Golden palace hết khoảng 4,5 tỷ ( sửa chữa 500 triệu là đẹp). 5 tỷ còn lại đầu tư miếng đất chỗ khác sau vài năm có thể hiệu quả. Giờ cầm 10 tỷ mua quanh CG,BTL như chủ thớt muốn thì khó. Ở trong ngõ khi xe oto về ức chế phết đấy vì mọi người thường hay lấn chiếm lòng đường