[Funland] Nhà đất thủ đô giá cao quá

O Muong Te

Xe điện
Thật quá ghê gớm, :)

Người có tiền cũng không phải đi khắp các diễn đàn để quảng cáo em có ông bác này ông anh kia bà chị nọ mua chỗ này chỗ khác abc xyz.

Cụ có đổi nick nhưng cái giọng văn của cụ thì nó vẫn không thay đổi, đậm chất kiếm ăn bằng nước bọt.
Nick cũ casauking đây mà. Nói thì lại bảo ko phải cò vạc.

sieunhancutchan

Xe tăng
Nick cũ casauking đây mà. Nói thì lại bảo ko phải cò vạc.
Lại 1 thành phần như em nêu ở trên, cứ thấy có ai bảo có giao dịch mua bán nhà 30 40 tỷ cũng kêu luôn người ta là cò vạc =)) tầm nhìn ngắn vậy chỉ lên đây bốc phét được thôi chứ chả biết ở ngoài thị trường nó đang giao dịch thế nào đau bác ơi =))

Người thật việc thật, như bác kientrung trong này cũng là dạng tay to buôn bán nhà đất vài chục tỷ đây mà qua mồm mấy ông trên này cũng thành cò vạc tất =))

O Muong Te

Xe điện
Lại 1 thành phần như em nêu ở trên, cứ thấy có ai bảo có giao dịch mua bán nhà 30 40 tỷ cũng kêu luôn người ta là cò vạc =)) tầm nhìn ngắn vậy chỉ lên đây bốc phét được thôi chứ chả biết ở ngoài thị trường nó đang giao dịch thế nào đau bác ơi =))

Người thật việc thật, như bác kientrung trong này cũng là dạng tay to buôn bán nhà đất vài chục tỷ đây mà qua mồm mấy ông trên này cũng thành cò vạc tất =))
Ông cò tìm văn khác mà khấn đi. Có mỗi cái căn ở Mỗ Lao giao dịch mà tôi thấy ông "tháng trước vừa giao dịch" không biết bao nhiêu lần. Cung cấp thông tin và tranh luận dẫu có làm cò thì cũng nên có tý liêm sỉ.

sieunhancutchan

Xe tăng
Ông cò tìm văn khác mà khấn đi. Có mỗi cái căn ở Mỗ Lao giao dịch mà tôi thấy ông "tháng trước vừa giao dịch" không biết bao nhiêu lần. Cung cấp thông tin và tranh luận dẫu có làm cò thì cũng nên có tý liêm sỉ.
À thế thì xin lỗi là bác lại nhầm rồi đấy ạ, ở mỗ lao từ hè năm ngoái đến giờ theo cá nhân em biết thì nó là 3 căn giao dịch rồi bác nhé, 1 căn ở vườn hoa, ở dãy gần hồ là 2 căn đều là căn 225m2 chứ ko phải 1 căn mà nhai đi nhai lại như bác đang nghĩ đâu :) 1 căn là nhìn ra sau lưng quán phong dê, 1 căn là đối diện cái nhà nghỉ mới dừng hoạt đông.
Ở đấy thanh khoản tốt rao bán ra có người mua ngay là chuyện bình thường, bác không biết ko có nghĩa là ở ngoài nó diễn ra theo những gì bác tưởng tượng đâu :) Nếu thích bác có thể lượn qua vườn hoa, cứ căn to hoành tráng nhất ở đấy đang xây dựng chính là 1 trong 3 căn em nhắc đến :) Còn nếu thích kiểm chứng thì cứ ngồi nói chuyện cùng ông bảo vệ ngồi ngay đầu dãy là biết ngay có bao nhiêu căn bán trong vòng 1 2 năm đổ lại đây ý mà, em thì ko biết hết được chứ có khi con số giao dịch nó còn nhiều hơn con số em biết ở trên ý chứ :)

Chỉnh sửa cuối:

vodanh04

Xe hơi
Nhà mặt đường Trần Đại Nghĩa h bao nhiêu 1 m2 nhỉ?

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
người có liêm sỉ chả ai nhét chữ với nhét luôn cả nghề, rồi lại phỉ báng luôn cả một nghề dù mới chỉ gặp vài con sâu

Website
casamia.vn
Ra ngoại ô đi cụ, cho dễ thở. Vài năm trước e còn tư tưởng mua nhà thủ đô, nhưng giờ e chỉ thích làm mảnh đất rộng rãi ngoài biên thủ đô, không quá xa, không quá gần để dưỡng già rồi ạ

sieunhancutchan

Xe tăng
người có liêm sỉ chả ai nhét chữ với nhét luôn cả nghề, rồi lại phỉ báng luôn cả một nghề dù mới chỉ gặp vài con sâu
Các thành phần ngồi 1 chỗ ko biết ở ngoài kia thị trường thực tế giao dịch thế nào thì để ý làm gì bác ơi, ngoài kia nội đô cả năm nay bao nhiêu giao dịch diễn ra mấy ông kiểu đó vẫn tưởng tượng mất thanh khoản với giá sập hầm chả ai thèm mua :)
Đến lúc có người nêu ra vài cái giao dịch cho biết thì lại kêu cò vạc bốc phét :)

O Muong Te

Xe điện
Câu nào là phỉ báng 1 nghề. Đọc viết chưa thông thạo mò lên đây làm chi hả trời.

Chỉnh sửa cuối:

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Các thành phần ngồi 1 chỗ ko biết ở ngoài kia thị trường thực tế giao dịch thế nào thì để ý làm gì bác ơi, ngoài kia nội đô cả năm nay bao nhiêu giao dịch diễn ra mấy ông kiểu đó vẫn tưởng tượng mất thanh khoản với giá sập hầm chả ai thèm mua :)
Đến lúc có người nêu ra vài cái giao dịch cho biết thì lại kêu cò vạc bốc phét :)
Cụ ko nên sa vào công kích cá nhân với các cụ thù ghét ghen tức với BĐS. Cuộc sống bên ngoài của họ thua kém nên lên mạng sẽ tìm cách chọc ngoáy dìm hàng tung tin xấu, hả hê các thứ. Nói chung rất độc hại. Nên tránh xa

Trongxanh2022

Xe buýt
Cụ ko nên sa vào công kích cá nhân với các cụ thù ghét ghen tức với BĐS. Cuộc sống bên ngoài của họ thua kém nên lên mạng sẽ tìm cách chọc ngoáy dìm hàng tung tin xấu, hả hê các thứ. Nói chung rất độc hại. Nên tránh xa
;)) cụ cho em hỏi cụ dấu số đá còn lại ở đâu thế.

Jason88

Xe buýt
À thế thì xin lỗi là bác lại nhầm rồi đấy ạ, ở mỗ lao từ hè năm ngoái đến giờ theo cá nhân em biết thì nó là 3 căn giao dịch rồi bác nhé, 1 căn ở vườn hoa, ở dãy gần hồ là 2 căn đều là căn 225m2 chứ ko phải 1 căn mà nhai đi nhai lại như bác đang nghĩ đâu :) 1 căn là nhìn ra sau lưng quán phong dê, 1 căn là đối diện cái nhà nghỉ mới dừng hoạt đông.
Ở đấy thanh khoản tốt rao bán ra có người mua ngay là chuyện bình thường, bác không biết ko có nghĩa là ở ngoài nó diễn ra theo những gì bác tưởng tượng đâu :) Nếu thích bác có thể lượn qua vườn hoa, cứ căn to hoành tráng nhất ở đấy đang xây dựng chính là 1 trong 3 căn em nhắc đến :) Còn nếu thích kiểm chứng thì cứ ngồi nói chuyện cùng ông bảo vệ ngồi ngay đầu dãy là biết ngay có bao nhiêu căn bán trong vòng 1 2 năm đổ lại đây ý mà, em thì ko biết hết được chứ có khi con số giao dịch nó còn nhiều hơn con số em biết ở trên ý chứ :)
căn nhà ô bà em ở Mỗ Lao mặt đường 19m (vỉa hè 2 bên, ngay cạnh BigC Hà đông) 54m2 thì hiện tại bán được giá nhiêu cụ?

sieunhancutchan

Xe tăng
Vâng, em nghe bác, hơn thua gì với mấy ông quanh năm chỉ ngồi trước màn hình, thực tế ngoài kia nó thế nào, từng khu vực giao dịch ra sao giá cả thế nào còn ko biết nhưng cứ nghĩ mình biết hết tất cả mọi thứ.

căn nhà ô bà em ở Mỗ Lao mặt đường 19m (vỉa hè 2 bên, ngay cạnh BigC Hà đông) 54m2 thì hiện tại bán được giá nhiêu cụ?
Em ko rõ bác ơi, muốn biết giá mạn gần big c thì bác phải hỏi môi giới khu đó chứ em thì ko nắm đc cụ thể. Em chỉ biết về giá cả với 1 số giao dịch trong mấy căn biệt thự khu lvk thôi vì họ hàng em ở đấy.

MrKien_Trung

Xe điện
ngayf 30/4 năm 2018, có quyết định thanh tra PQ, giá đất tụt ko phanh, mất thanh khoản,200 tỷ tien cọc nằm lại pq
Em có bà chị góp từ đầu với bên CEO mua 1 ô đất rất rộng ở Khu Bãi thơm Phú Quốc, kỳ vọng sớm trở thành Best Western Premier Sonasea Phú Quốc m. Mặt biển diện tích y hệt. Nhưng có vẻ lún sâu lắm rồi 😣😣😣

huusang

Xe buýt
[/QUOTE
Nếu các cụ bán cho em thông tin cụ nhé. Mặt tiền, hướng, giá cả...Tks cụ

Jason88

Xe buýt
vâng, để e và ô bà cân nhắc thêm cụ ạ, cũng đang muốn bán ra chỗ khác vì ở đây kinh doanh đông quá ồn ào ông bà ko thích nữa. AE trẻ thì lại thích.

hacker68

Xe tải
Hồi xưa mua 76t/1m giờ chắc 82-85t là mua đc hoàn thiện thì tuỳ 3-5 củ là ok.
cụ cho em xin thêm thông tin. tầm 3.5 đồng thì có lựa chọn nào nhà mặt đất mà LK như cụ nói không?

không sợ gì

Xe tải
Giá bất động sản Hà Nội so với thủ đô các nước khác trong khu vực là Cao hay Thấp.

Sự thật là giá bds HN vẫn đang rẻ so với các thành phố thủ đô khác:

để mua 1 căn nhà ở Hà Nội thì người Việt phải nhịn ăn nhịn tiêu 18 năm NHƯNG để mua 1 bds tại Manila thì người Philipin phải nhịn ăn nhịn tiêu 42 năm : tức là gấp gần 2 lần người Hà Nội.

Tỉ lệ giá nhà/ thu nhập Hà Nội có 18, Bangkok và Seoul là 32 lần, Bắc Kinh là 46 lần. Tức là giá bất động sản trung bình ở Hà Nội hiện gấp khoảng 18 lần thu nhập bình quân của người dân; trong khi ở Bangkok ,Phnom Penh , Seoul, Bắc Kinh là 32, 31, 32, 45 lần.

Tức là giá Bất động sản so với thu nhập trung bình của người dân HN đang rẻ bằng 1/2 , 1/3 nhiều thành phố thủ đô khác trong khu vực

Link Nguồn:

- so sánh HN và Bangkok (BK đắt gấp đôi HN)

- so sánh HN và Manila (Manila đắt gấp đôi HN)

- so sánh HN và Seoul (Seoul đắt gấp 2 lần HN)

- so sánh HN và Bắc Kinh (Bắc Kinh đắt gần gấp 3 lần HN)

- so sánh HN và Phnom Penh (Campuchia) : cũng đắt gấp 2 lần HN:

Như vậy có thể nói giá BĐS ở Hà Nội so với thu nhập của người dân là Rất thấp so với các Thủ đô khác trong khu vực.