[CCCĐ] Nhà em đi Singapore!!

vt_hoa

Xe tăng

Tượng phất trưng bày trong chùa Răng phật

vt_hoa

Xe tăng

Một ngôi đền Ấn Độ

vt_hoa

Xe tăng

Đường phố Chinatown

Khiết Bông

Xe hơi
Em đánh dấu tối về đọc. Đã 1 năm rồi em chưa quay trở lại Singapore.

Lupin_840415

Xe tải
Thanks cụ, mời cụ theo dõi tiếp em cập nhật ạ

Hi hi đi rồi mới thấy nếu biết cách đi thì Sing ko hề đắt cụ ạ, nếu đi toàn người lớn ở Dorm thì chi phí khá hợp lý

Nên đi cụ ạ, chắc bao giờ F1 lớn em lại cho đi lại để thấy đất nước phát triển nó văn minh thế nào

Mấy bé bọn em làm hộ chiếu riêng hết, nhanh gọn nhẹ lắm, có hộ chiếu đỡ phải giấy khai sinh nữa cụ ạ
hehe, thank cụ nhiều, thế e yên tâm hơn rồi, ngắm ảnh cụ mà em nóng máy thèm đi quá :)

DH_Altis07

Xe tải
Bài viết cụ của cụ rất chi tiết và ôổ ích. Cụ cho em hỏi Chi phí nhà cụ đi 4 ngày hết bao nhiêu đấy ạ? kế hoạch cụ tỉ của cụ đi đâu có thể chia sẻ với em để nghiên cứu được không ạ. Em đang tính cho cả nhà đi một chuyến. Thanks Cụ.

chow1987

Xe hơi
Em tiếp
Phía xa kia là đảo Sentosa

Vừa đi vừa chơi 10p là sang tới nơi, gió mát, cảnh đẹp lại free, tội gì ko đi :))

Một góc khác

Tới nơi là gặp ngay bảo tàng Trick eye Museum, do kế hoạch cả ngày hnay tập trung chơi ở USS nên em cũng chỉ loanh quoanh ảnh bên ngoài

Đi thêm đoạn nữa là đến đây rồi, quả cầu Uss. Mặc dù ngày thứ 6 nhưng lượng khách xếp hàng ở uss khá đông. Do đã đặt vé trước từ ở nhà nên em chỉ việc đi thẳng vào cổng, tiết kiệm được khá thời gian xếp hàng

Vào đến nơi là cảm giác thấy phấn khích ngay các cụ ạ, nhạc nổi khắp nơi, tiếng nhạc, tiếng kèn đồng, âm thanh trống thùm thụp, không khí rộn ràng, em là người lớn còn thấy thích, trẻ con thì mê tít

Vào cửa phải nhặt ngay mấy tờ rơi giới thiệu bản đồ và lịch diễn các show.

Hollywood Street

chow1987

Xe hơi
Dọc 2 bên đường là các shop và quầy bán lưu niệm theo chủ đề các film hoạt hình nổi tiếng

Ngôi sao film hành động mà em yêu thích

Một cửa hàng chụp ảnh với những nhân vật yêu thích

Trong ngày sẽ liên tục có các show Cosplay các nhân vật nổi tiếng để du khách xếp hàng chụp ảnh cùng, sẽ có nhân viên uss hướng dẫn và hỗ trợ chụp ảnh cho khách tham quan. Lúc này đang Cos Marilyn Monroe, em cũng bon chen. Diễn viên khá xinh, tuy không giống lắm nhưng cực thân thiện và chuyên nghiệp, nựng các cháu lắm :))

Lequythuan185

Xe tải
Cụ làm e nhớ Sing quá, phải 3 chục năm rồi chưa quay lại :)) Hehe, không biết đến năm nảo năm nao mới đc đi. Chúc mừng gia đình cụ ạ.

manchester6868

Xe tăng
đọc thớt Cụ em nhớ và thèm quá thay đổi khá nhiều . Đặt mục tiêu năm sau vậy. Giống ĐN ở mình, hè đi mãi mà không chán. Chúc mừng chuyến đi của Cụ và gia đình

tudis_mr

Xe tải
Em nhớ VỤ 1 mình đi Sing của em năm 2014, đúng là ở Sing ít có việc nhường ghế thì phải (Em đi xe bus, thấy 1 cụ cũng phải trên 70t, em nhường ghế thì Cụ ấy nhìn nhìn em như kiểu không cần ấy)!
Nhưng kỷ niệm nhớ nhất là việc em ngủ tại sân bay Changi (do đến Sing bay từ Manila lúc 1h sáng), lúc đấy em lên tầng 2 ngủ ở hành lanh, đang say giấc thì bị tầm 5-6 chú police trang bị sung tận răng đến gọi dậy kiểm tra vé máy bay rồi hộ tống ra tận Hải quan để làm thủ tục nhập cảnh - nghĩ mà thấy run run, Nhưng thái độ của Police Sing thì rất thân thiện mang tính hướng dẫn là chủ yếu không như...

Grandtouring

Xe điện
Một đất nước bé xinh, nhỉnh hơn đảo Phú Quốc mình tẹo về diện tích, dân số ngang Hà Nội, thu nhập đầu người hàng top thế giới. Một đất nước quá đẹp để sống nên... nhanh chán.
Em công tác bên này 1 tháng ở NUS (nhưng ở Lake Side Condominium, gần Boonlay MRT Station, cách NUS 9km). Mới hôm đầu, cứ sáng ra là khoác balo, tay cầm bản đồ MRT, rồi đi, tối mới mò về Condo, vài ngày là đi hết Sing. Ngày được về Hà Nội mà em mừng như đi bộ đội được về nhà. Mấy giáo sư bên NUS, ngược lại, lại rất thích Hà Nội, năm nào cũng sang HN, bọn em cho nghiện ngập đủ thứ, từ cafe, bia, rịu, thịt chó, bún chả... cứ là mê tơi, những thứ mà ở bên Sing cực khó kiếm :-D

Chỉnh sửa cuối:

ndinhsea

Xe hơi
sing sạch và đẹp. em hóng ảnh của cụ chủ

kmc1085

Xe tải
Em hóng để lúc nào có điều kiện thì lên đường

chow1987

Xe hơi
Em xin lỗi các cụ, đợt này tháng cuối Quý công việc cũng nhiều nên hay bị gián đoạn, em lại vào post tiếp hầu các cụ đây ạ
Do vào muộn, lại lang thang chụp ảnh khắp nơi nên đã gần 12h, các cháu nhỏ có vẻ mệt, trời lại khá nắng, may quá đến khu vực này lại có show Sesame Street chuẩn bị diễn, cả đoàn tạt vào rạp ngồi xem coi như nghỉ ngơi cho đỡ nắng luôn

Show này dành cho các cháu nhỏ, em đánh giá khá hay ạ, nội dung về các nghề nghiệp mơ ước khi lớn. F1 nhà em còn quá nhỏ, tuy không hiểu về nội dung nhưng cũng hứng khởi lắm, rất thích bạn vịt to đùng màu vàng :))

Show diễn ra khoảng 30p, kịch rối trẻ em nhưng người lớn xem cũng không nhàm chán
Vào xem thì xe đẩy để đây ạ, rất ngăn nắp, đồ đạc để lại xe cũng cực yên tâm

Xem xong lại lượn tiếp thôi

Qua khu này là đến khu vực toàn game siêu hot, siêu vip

Transformers đây ạ, nhìn hàng dài xếp hàng chờ chơi mà em đến nản, được dự kiến thông báo là 2 tiếng :(( Quyết định được đưa ra là tạm thời bỏ qua, sang KV khác chơi trước rồi sẽ quay lại sau.
Tranh thủ chụp ảnh với robot

2 bố con em đây

Qua khu Transformers là đến khu Sci Fi city với trò tàu lượn kinh điển. Do có trẻ em lại đồ đạc nhiều, bọn em phải chia nhau ra, 2 cặp vợ chồng vào chơi trước, 2 người ở ngoài trông các cháu và đồ đạc. Vợ chồng em chơi sau :D

Ngồi ngoài chờ sốt hết cả ruột, lại nhìn tàu lượn nó lao vun vút trên đầu cùng với tiếng thét của người chơi, em thấy hưng phấn lắm, nhưng gấu nhà em có vẻ hơi sợ, em phải trấn an mãi

Lưu ý các cụ là trò này kiểm soát an ninh cực nghiêm ngặt, toàn bộ đồ trên người phải bỏ lại, bao gồm cả kính cận. Cụ nào chơi rồi chắc rõ, em cũng khoái các trò mạo hiểm lắm mà chơi xong còn thấy phê rợn người, gấu thì khỏi nói, thiếu nước khóc trên tàu lượn :))
Trong lúc chờ tới lượt vào chơi, lang thang chụp ảnh tí