Nhà em xây nhà đua ra ngõ bị hàng xóm kiện nhờ các cụ chỉ cách gỡ

Youngman

[Tịch thu bằng lái]
Cái nhà cạnh nhà cụ mà đua ra chắc cũng đang són đái, cụ thử rủ thêm họ hội đồng nhà kia xem sao :D

Huyalibaba

Xe buýt
Cụ chơi bài ngửa cho em? Cụ quen mấy anh thanh tra đúng không? Nghĩa là nếu nhà kia rút đơn là cụ tồn tại được.
Giờ cụ ngồi với nhà kia. Trao đổi luôn, ông cho tôi tồn tại thì tôi sẽ không kiện thằng mua nhà ông nếu nó đua ra. Mà nếu mua đất nhỏ, lại không được đua ra thì éo đứa nào xuống tièn mua đâu ạ.
Rồi sau cứ thằng nào đến mua đất cụ sang làm việc luôn bảo ngày trước tao xây không được đua, giờ mày nếu mua ở đây cũng không được đua. Em đảm bảo nhà nó rút đơn liền ạ.
Ngày trước em cũng giải quyết một ca như vậy trong ngõ đường khương trung rồi ạ. Văn y nguyên thế, mấy ông anh làm thanh tra vào làm việc thẳng với nhà kiện, nói luôn đó là thằng em tôi, giờ nó lỡ xây rồi, anh rút đơn, sau này anh xây tôi tạo điều kiện, còn không cứ đúng luật mà làm thì nhà anh cũng y như thế. Xong trong một nốt nhạc ạ.
ý kiến hay đấy cụ

Trước tiên xin chia buồn với những rắc rối của cụ .Còn trên quan điểm cá nhân em em xin gửi đến cụ đôi dòng như sau :
Gia đình cụ đã mắc lỗi khi xd như thế .(Thời buổi này ko như xưa 5-10cm cũng có thể dẫn đến những điều ko hay nhất .) Chính vì thế gia đình cụ nên đi theo con đường ngoại giao là phương pháp ưu tiên hàng đầu. Cụ cứ gặp gđ kia với thái độ thiện chí nhất ,mình xuống nước để đc việc cho mình cụ ah .Trao đổi cởi mở với nhau để tìm ra phương án tối ưu ko quên cảm ơn và hậu tạ họ .Mặt khác cụ lv với bên thứ 3 tức là thanh tra ,pháp luật, hàng xóm khác có uy tín trong khu để nhờ họ tác động tới người đang kiện gđ cụ . ( Tất cả trên phương châm dĩ hòa vi quý ) Thì em tin họ cũng sẽ hạ nhiệt thôi .
Nếu những phương pháp ngoại giao thiện chí mà ko đi đến kết quả tốt thì thôi vậy ta lui về làm đúng những gì của ta một cách vui vẻ nhất và cũng ko nên tìm cách trả đũa họ .Bởi sao em nói thế .? Trả đũa hay những biện pháp nóng khác rất dễ nhưng kết quả cuối cùng đều chẳng đc gì mà lại làm ta nhận thêm nhiều stress ,rồi cuộc sống căng thẳng, hiềm khích lẫn lộn mệt mỏi lắm cụ ạ .Thời gian đó cụ hãy dành để kiếm tiền, vui vẻ bên gia đình và bè bạn sẽ tốt hơn .
Rất mong cụ và gia đình có được những gióng đi đúng đắn và kết quả cũng hợp với lòng mình.

toan.xd

Xe máy
Có lời chào và cảm ơn trước tất cả các cụ các mợ ghé thớt .
Em trình bày qua việc nhà em đang mắc . Nhà em đang xây nhà trong ngõ tại khu vực phúc lợi - long biên dưới em làm theo đúng diện tích đất . Lên tầng em có làm thò ra ngõ 50cm . Bị nhà cùng ngõ gửi đơn ra phường kiện . Em có liên lạc với chủ nhà dàn xếp mà họ không hợp tác . Hỏi các cụ am hiểu hoặc đã vướng vào trường hợp của em cách giải quyết . Và hậu quả cuối cùng em có bị cắt phần nho ra không .
Hoặc cụ nào giải quyết được báo chi phí hoặc để lại số em alo nhờ . Em rót voka mời các cụ

Chã qua xin đóng thớt giúp em .
Một lần nữa cảm ơn các cụ các mợ đã ghé thớt .
Cứ theo hồ sơ xin phép mà quất thôi cụ ợ

Mobiphone

Xe tải
Nhân tiện đây em nhờ các cụ tư vấn cho việc kiện ngõ đi. Nhà em cùng ngõ đi với 1 người trước có họ hàng từ mấy đời. Các cụ 2 bên đều đi chung 1 ngõ. Mới đây nhà kia tuyên bố phần ngõ đấy thuộc đất nhà họ. Tuy nhiên cả 2 nhà đều chưa có sổ đỏ. Nếu họ nói ngõ của họ thì nhà em ko có lối đi. Em xin các cụ cao kiến tư vấn em ca này với

jazzzzz

Xe lăn
Hàng xóm bẩn tính kiểu đấy nhiều khả năng muốn kiếm tí đấy cụ ạ. Cụ thử đặt vấn đề xem thế nào, mình cũng làm theo chứ có phải 1 mình 1 phách đâu.
Sao cụ quy kết người ta là bẩn tính, chỗ em ai làm trái pháp luật dân đều góp ý nếu không bghe họ speak up luôn, hôm rồi vừa hóit ổ bạc, chủ nhà cùng hằm hè nhưng chả làm gì đc.

PCX BLACK

Xe hơi
Em trình bày qua việc nhà em đang mắc . Nhà em đang xây nhà trong ngõ tại khu vực phúc lợi - long biên dưới em làm theo đúng diện tích đất . Lên tầng em có làm thò ra ngõ 50cm . Bị nhà cùng ngõ gửi đơn ra phường kiện . Em có liên lạc với chủ nhà dàn xếp mà họ không hợp tác . Hỏi các cụ am hiểu hoặc đã vướng vào trường hợp của em cách giải quyết . Và hậu quả cuối cùng em có bị cắt phần nho ra không .
Hoặc cụ nào giải quyết được báo chi phí hoặc để lại số em alo nhờ . Em rót voka mời các cụ

em cũng đang tìm đất bên khu đó, cụ cho em địa chỉ qua xem miếng đối diện
nếu ok em múc rồi yêu cầu rút đơn luôn cho cụ xây tiếp

Phamvanvinh

Xe hơi
E thì lại khác cụ thớt các cụ ạ. E mua miếng tây mỗqua 2 lần chủ và giờ về đến e. Địn xây thì con mụ già hàng xóm sang đòi ngõ. Vì hình như trước đất nhà nó cắt ra để bán. E chả hiểu gì tự nhiên đòi e nộp 50tr. Mà trong sổ e ghi rõ là ngõ đi chung. E chưa sang làm việc lại. Nhưng thấy hàng xóm kêu nhà đó ghê lắm nọ kia. Xin ít e còn cho. Chứ nhiều thế đâu ra. Cc tính e pjair gọi bên nào vào hay e cho đệ đến xử lý nhỉ

Lightning229

Đi bộ
E thì lại khác cụ thớt các cụ ạ. E mua miếng tây mỗqua 2 lần chủ và giờ về đến e. Địn xây thì con mụ già hàng xóm sang đòi ngõ. Vì hình như trước đất nhà nó cắt ra để bán. E chả hiểu gì tự nhiên đòi e nộp 50tr. Mà trong sổ e ghi rõ là ngõ đi chung. E chưa sang làm việc lại. Nhưng thấy hàng xóm kêu nhà đó ghê lắm nọ kia. Xin ít e còn cho. Chứ nhiều thế đâu ra. Cc tính e pjair gọi bên nào vào hay e cho đệ đến xử lý nhỉ
Cụ ở chỗ nào Tây Mỗ thế, em cũng mới mua miếng ở Miêu Nha và đang xây, cũng ngõ đi chung, cũng đua và ông hàng xóm đang hậm hực

Cuti0907

Xe hơi
Trước tiên xin chia buồn với những rắc rối của cụ .Còn trên quan điểm cá nhân em em xin gửi đến cụ đôi dòng như sau :
Gia đình cụ đã mắc lỗi khi xd như thế .(Thời buổi này ko như xưa 5-10cm cũng có thể dẫn đến những điều ko hay nhất .) Chính vì thế gia đình cụ nên đi theo con đường ngoại giao là phương pháp ưu tiên hàng đầu. Cụ cứ gặp gđ kia với thái độ thiện chí nhất ,mình xuống nước để đc việc cho mình cụ ah .Trao đổi cởi mở với nhau để tìm ra phương án tối ưu ko quên cảm ơn và hậu tạ họ .Mặt khác cụ lv với bên thứ 3 tức là thanh tra ,pháp luật, hàng xóm khác có uy tín trong khu để nhờ họ tác động tới người đang kiện gđ cụ . ( Tất cả trên phương châm dĩ hòa vi quý ) Thì em tin họ cũng sẽ hạ nhiệt thôi .
Nếu những phương pháp ngoại giao thiện chí mà ko đi đến kết quả tốt thì thôi vậy ta lui về làm đúng những gì của ta một cách vui vẻ nhất và cũng ko nên tìm cách trả đũa họ .Bởi sao em nói thế .? Trả đũa hay những biện pháp nóng khác rất dễ nhưng kết quả cuối cùng đều chẳng đc gì mà lại làm ta nhận thêm nhiều stress ,rồi cuộc sống căng thẳng, hiềm khích lẫn lộn mệt mỏi lắm cụ ạ .Thời gian đó cụ hãy dành để kiếm tiền, vui vẻ bên gia đình và bè bạn sẽ tốt hơn .
Rất mong cụ và gia đình có được những gióng đi đúng đắn và kết quả cũng hợp với lòng mình.
Cụ tư vấn chuẩn đấy

phihanhgia

Xe điện
Phá đi chứ còn làm j nữa. Tham thì phải chịu thôi!
Ghét nhất dân tham, mua nhà trong ngõ nhỏ rồi cố tình xây dựng đua ra lấn chiếm không gian công cộng từ tầng 2. Đây là hành vi ăn cướp phần công cộng và vi phạm trật tự xây dựng!
Các cơ quan chức năng thì trong đa số các trường hợp làm ngơ hòa giải, và vấn nạn này tiếp tục gia tăng. Dân tham và mất dạy cũng là do các cơ quan pháp luật cả.

f1_hn

Xe container
Ghét nhất dân tham, mua nhà trong ngõ nhỏ rồi cố tình xây dựng đua ra lấn chiếm không gian công cộng từ tầng 2. Đây là hành vi ăn cướp phần công cộng và vi phạm trật tự xây dựng!
Các cơ quan chức năng thì trong đa số các trường hợp làm ngơ hòa giải, và vấn nạn này tiếp tục gia tăng. Dân tham và mất dạy cũng là do các cơ quan pháp luật cả.
E thấy đua ra cug làm giảm giá trị của cả ngõ

AnNgocViet

Xe máy
Ngõ thì bé mà mỗi nhà đua 1 tí, thêm chút diện tích ở mà đến nỗi ko thấy ánh mặt trời đâu, ngõ lúc nào cũng ẩm thấp tối tăm, đúng nghĩa tham thì sẽ thâm thôi!

DuongAlo

Xe buýt
Ngõ 1,5m mà cụ đua 50cm người ta ko kiện mới lạ
Em còn lạ hơn là sao cụ đua ra làm gì cho ngõ nó bí
Nhà người ta cũng đua thì 2 cửa sổ ngó nhau ah?
Nhà bé thì cố lên mua chỗ to mà ở
Có cái mặt tiền, đua ra hết, bịt hết thì tối om om

ha_thanh_586

Đi bộ

Ghé qua thớt nhà cụ này thấy cũng giống tình cảnh nhà em, không biết giờ cụ thế nào rồi?

sam_sports

Xe máy

hóng cụ chủ chia sẻ đến giờ mọi chuyện đã ổn thỏa chưa cụ,hướng giải quyết thế nào để mọi người cùng rút kinh nghiệm

Igor Linsky

Xe buýt
theo e nên cố gắng dàn xếp với nhà đối diện để 2 bên cùng win win

dream1616

Xe buýt
Vướng ở đâu thì gỡ ở đó ạ. Cụ nên đối thoai, ko nên đối đầu.