Nhà em xây nhà đua ra ngõ bị hàng xóm kiện nhờ các cụ chỉ cách gỡ

Shadow381

Xe điện
Đó cũng là phương án cháu đã tính vì . Nhà cháu là hai nhà đầu ngõ cụ ạ . Cảm ơn cụ đã tư vấn nhiệt tình . Cụ có dịp sang long biên cháu mời cụ cape giao lưu ạ
Trước khi xây thường làm việc với hàng xóm sát tường nhà mình để được việc (riêng hàng xóm sát tường thì hâm dở cũng phải nhịn miễn xây xong nhà đã) còn hàng xóm đối diện nên ngoại giao có gì còn nhờ vả, nhưng xấu tính như nhà cụ thì phải chơi sát ván. Cụ sang gặp nói thẳng "tôi mà éo được vươn ra thì éo thằng nào vươn ra được với tôi". Cụ xem những nhà nào trong ngõ đã vươn rồi để cụ có căn cứ làm theo nhà làm trước. Nhà em cũng trong ngõ, xây sau em vươn như nhà xây trước, luật bất thành văn trong xây dựng chỉ cần 1 nhà làm được mà không sao sẽ tạo tiền lệ cho các nhà khác.

ha_thanh_586

Đi bộ
Em cũng đang gặp tình huống giống nhà chủ thớt, mà nhà e có khi gần khu nhà chủ thớt, vụ này của bác đã ổn thỏa chưa, bác chia sẻ ae với.

tobe

Xe tải
Ngõ 1,5m mà cụ đua 50cm người ta ko kiện mới lạ
Em còn lạ hơn là sao cụ đua ra làm gì cho ngõ nó bí
Nhà người ta cũng đua thì 2 cửa sổ ngó nhau ah?
Nhà bé thì cố lên mua chỗ to mà ở
Có cái mặt tiền, đua ra hết, bịt hết thì tối om om
Mà đến khi cháy nổ thì chạy thoát đằng nào. Em thấy ở chung cư hơn nghìn lần ở cái nhà ngõ kiểu này

BKG

Xe tăng
Thật là bẩn tính! Sao em ghét thể loại này thế không biết!

Hoangyenpt

Xe đạp
E cũng đang cbi làm nhà, ngõ e có 3 nhà thì họ đua ban công ra rồi, e cũng muốn đua ban công ra, vậy các cụ cho e hỏi khi làm bản vẽ xin giấy phép xây dựng mình có thể hiện phần đua ra không? Hay cứ theo đúng quy định rồi mình tự xây đua ra

XTC_HN

Xe hơi
Em cũng quan tâm vụ này. Nhà bên nhô ban công ra 40cm, nhà sau nhô ban công ra 40cm. Ngõ rộng 1,2m, có nhà nhô ra, nhà không. Theo các bác em nên làm gì nếu muốn xây tường tầng 2 đua thêm 40cm?