[Funland] Nhà hàng nào ở Bãi Cháy Hạ Long đồ ăn ngon, có view biển đẹp hả các cụ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Đệch, hôm đó ở cạnh phòng em là 2 phòng của 2 bé Tây rõ ngon mà em nằm trong phòng trông f1 và nghe nhạc ầm ĩ mới buồn cụ ạ. Đi một mình là rủ 2 bé xuống uống bia rồi
Công nhận khoản Choém gió thì ốp phờ xứng đáng Thứ nhứt.:D

hoangtpf4

Xe máy
Website
kikyushop.com
em cũng hóng

toanlun

Xe tải
E vừa đi dịp Giỗ Tổ. Ăn 2 bữa Phương Nam.

PN đặt mâm 200k/ng, nhiều đồ quá nhà e ăn thừa (thịt bò+gà thả lẩu). Viu đẹp, Đỗ xe thoải mái. . Bia khu du lịch mà tính 20k/lon 333 là e thấy yêu rồi. Đỗ xe thoải mái.

Còn mấy bữa cơm rau, pizza e ăn ở khách sạn cũng thấy ổn.
20k 1 lon 33 là yêu quá rồi. nhà e ở bên hòn gai mà nhiều quán nó còn bán chai bia tiger 35k :(

pm 2008

Xe tải
Cám ơn Cụ tuần sau em đi đây. Bọn nhà em thanh niên nên em cho đi suối hai Vũ oai Hoành bồ 1 ngày cho nó bơi thoải mái.

Cụ có tắm thì đi ngay ra chỗ bùng binh đoạn từ chợ cái dăm đi ra cho gần, ăn sáng thì 50k một suất bún hải sản no đến trưa, ngày đầu tiên đến thì cụ nên buổi tối ăn hải sản một bữa cho phê, buổi sau thì chán hẳn hihi. Cơm bà Liên thì 40k một suất đủ món, cụ ăn cả ngày đc.
Em chỉ ăn uống phê phê buổi tối cho khỏe chứ ăn trưa no say mệt cả ngày.
Tối thì đi dạo dọc đường bãi tắm.
Về thì ra chợ Cái Dăm mua cho rẻ, ghẹ 200k, bạch tuộc 150k... em mua của bà ngay cổng nhìn vào bên phải là rẻ nhất

114hangbong

Xe lăn

Cụ có tắm thì đi ngay ra chỗ bùng binh đoạn từ chợ cái dăm đi ra cho gần, ăn sáng thì 50k một suất bún hải sản no đến trưa, ngày đầu tiên đến thì cụ nên buổi tối ăn hải sản một bữa cho phê, buổi sau thì chán hẳn hihi. Cơm bà Liên thì 40k một suất đủ món, cụ ăn cả ngày đc.
Em chỉ ăn uống phê phê buổi tối cho khỏe chứ ăn trưa no say mệt cả ngày.
Tối thì đi dạo dọc đường bãi tắm.
Về thì ra chợ Cái Dăm mua cho rẻ, ghẹ 200k, bạch tuộc 150k... em mua của bà ngay cổng nhìn vào bên phải là rẻ nhất
Nhà em ăn uống đơn giản nên chắc chỉ bữa tối là hải sản thôi. Em cảm ơn cụ đã chỉ cho em nhà hàng Cơm sạch bà Liên, chắc chắn em sẽ ăn buổi trưa ở đấy vì hợp kiểu cơm rau dưa nhà em. Bọn nhà em nó kết đi tắm suối lắm cụ ạ, em có người quen gần đấy nên hứa với bọn nó 1 ngày về đấy thăm thú núi non, suối thác rồi. Năm trước em cho bọn nó đi thác Mơ gần Sầm sơn mà bọn nó không muốn về ý, còn thích hơn tắm biển cụ ạ.
Ba chị em nhà cụ yêu quá nhỉ, ăn lại còn gác tay sang bàn bên cạnh. :-h

neutanguocloi

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi có quán cơm nào ngon bên Bãi Cháy không ạ? Cơm canh thường thôi, k phải hải sản ạ?

bolide

Xe tải
Cụ vào chỗ khu vườn đào thì rất nhiều quán cơm. Ở đó đông đúc đỗ xe hơi khó tí. Nhiều khi đi chơi mệt làm mấy hôm cơm mang về ks cả nhà ngồi ăn mát mẻ cũng thích. Hải sản ăn liền 3 bữa là oải

huhong1992

Xe tải
3 củ 4 người nếu ăn hải sản tôm cua ghẹ thì quá thoải mái: cứ làm 2 kg cua (2kg ghẹ) 1 kg ốc hương, 1kg cá song nấu canh chua, hoặc ít ngán nấu mồng tơi, ngao hai vùi hay tu hài....
Nếu ăn tôm tre thì làm 2 con to bổ đôi rồi ốc ác tu hài ngao ngán...
Nếu ăn tôm hùm thì hơi thiếu $ chút :)
Hôm đó hứng lên em làm 1 con tôm hùm (1.2 kg), 2 kg cua thịt, 1.7 kg cá song.
Tổng gần 6 củ khoai.
Kết quả là thừa nguyên con cá song gói đem về. :D
Nói chung Phương Nam ăn khá ngon, phục vụ tốt, view đẹp.

114hangbong

Xe lăn
Tuần này em đi đây. Định chiều thứ 2 về thì cô chủ nhiệm con gái nhắn Zalo là tiết 1 chiều ngày thứ 2 tập trung thông báo kế hoạch học hè thế là nhà em phải cắt bớt 1 ngày về sớm. Em không phải Á hậu doanh nhân nên nghiêm chỉnh chấp hành Thông tư số 12/2011/TT-BGDĐT. :)=))

tom_bach

Xe đạp
Hồng Hạnh 3 ngon đấy các cụ ạ. Em vừa đi về, thấy cháo cá song, mực hấp chấm mắm tôm ... ngon phết. Chỉ tội đông, khó đặt bàn.

TRANGDC

Xe tăng
Ở HL có nhà hàng nào ăn cơm theo kiểu gia đình nhẹ nhàng ko các cụ ơi? Trưa em đến nơi tranh thủ ăn nhanh để chiều còn đi chơi ah :)

bolide

Xe tải
Hôm đó hứng lên em làm 1 con tôm hùm (1.2 kg), 2 kg cua thịt, 1.7 kg cá song.
Tổng gần 6 củ khoai.
Kết quả là thừa nguyên con cá song gói đem về. :D
Nói chung Phương Nam ăn khá ngon, phục vụ tốt, view đẹp.
Cụ quả là dân chơi.
1 bữa của cụ bằng em ăn cơm cả năm rồi :D

tuệ linh 24

Xe đạp
E vừa đi dịp Giỗ Tổ. Ăn 2 bữa Phương Nam.

PN đặt mâm 200k/ng, nhiều đồ quá nhà e ăn thừa (thịt bò+gà thả lẩu). Viu đẹp, Đỗ xe thoải mái. . Bia khu du lịch mà tính 20k/lon 333 là e thấy yêu rồi. Đỗ xe thoải mái.

Còn mấy bữa cơm rau, pizza e ăn ở khách sạn cũng thấy ổn.
Phương Nam này ăn hải sản theo kg ak cụ. Nhà đang dự định đặt đàn ở đây mà chưa biết giá cả hợp lý k.

NguyễnManh26

Xe đạp
nhà e vừa đi về. kết nhà hàng Phương Nam cụ nhé. giá hợp lý ăn ngon nhưng thích nhất quả view cụ ạ

Ben Do

Xe hơi
nhà e vừa đi về. kết nhà hàng Phương Nam cụ nhé. giá hợp lý ăn ngon nhưng thích nhất quả view cụ ạ

Phương Nam ăn chán lắm cụ, giá cũng ko rẻ...view bình thường

bọn em ăn ở QN nhiều, cả tiếp khách lẫn gia đình, chốt lại cứ Hồng Hạnh là chuẩn nhất, ngon, giá hợp lý ko rẻ ko đắt

hải sản thì nhiều món rồi, nhưng ở Hồng Hạnh e khoái món bò lúc lắc, em tạm đánh giá ngon nhất VN...à, ngon mềm nhất những quá em từng ăn...1.5 triệu/kg gì đó....hay món bánh mỳ nướng phô mai cũng ngon và rất rẻ, đâu như chỉ 10-12k/cái...giòn, thơm...ko thì thử món thịt kho tàu kiểu H Kong ăn với cơm trắng, ngon dã man cụ ạ....hay món cá chình nướng của HHanh cũng ngon dã man, giá cũng rẻ đâu 600k/kg gì đó...

lần sau cụ xuống QN nhớ vào hệ thống quán Hồng Hạnh thử mấy món đó nhé....ngon, rẻ, mà phục vụ chuẩn, sang trọng, view đẹp, nội thất đẹp tha hồ selfie... bạn bè em dân H Long bảo chẳng biết quán P Nam và chẳng mấy ai ăn ở đấy...quá đấy chủ yếu quảng cáo Foody câu khách du lịch mới đến HLong lần đầu thôi cụ

NguyễnManh26

Xe đạp

bọn em ăn ở QN nhiều, cả tiếp khách lẫn gia đình, chốt lại cứ Hồng Hạnh là chuẩn nhất, ngon, giá hợp lý ko rẻ ko đắt

hải sản thì nhiều món rồi, nhưng ở Hồng Hạnh e khoái món bò lúc lắc, em tạm đánh giá ngon nhất VN...à, ngon mềm nhất những quá em từng ăn...1.5 triệu/kg gì đó....hay món bánh mỳ nướng phô mai cũng ngon và rất rẻ, đâu như chỉ 10-12k/cái...giòn, thơm...ko thì thử món thịt kho tàu kiểu H Kong ăn với cơm trắng, ngon dã man cụ ạ....hay món cá chình nướng của HHanh cũng ngon dã man, giá cũng rẻ đâu 600k/kg gì đó...

lần sau cụ xuống QN nhớ vào hệ thống quán Hồng Hạnh thử mấy món đó nhé....ngon, rẻ, mà phục vụ chuẩn, sang trọng, view đẹp, nội thất đẹp tha hồ selfie... bạn bè em dân H Long bảo chẳng biết quán P Nam và chẳng mấy ai ăn ở đấy...quá đấy chủ yếu quảng cáo Foody câu khách du lịch mới đến HLong lần đầu thôi cụ

à e cũng ăn ở hồng hạnh 3 r cụ ạ, bạn e bảo hồng hạnh nó là quán lâu năm r còn Phương Nam bên Bãi Cháy là nhà hàng mới mở hình như dk hơn năm có view đẹp nên khuyên e thử cả 2. PN mở chưa lâu tất nhiên lượng khách ruột k thể nhiều như HH3 dk tuy nhiên cá nhân e thấy PN rất ấn tượng

SangSangVu

Xe buýt
Em ăn Hồng Hạnh 1 lần mà cứ nhớ mãi vì mâm có 6 7 món nhưng món nào cũng ngon tuyệt mới ảo. Sau xuống Hạ Long vài lần thì đặt bàn toàn hết chỗ.

NguyenLinh4812

Xe đạp

thế túm lại hồng hạnh rẻ hay k rẻ cụ, đọc cmt m k hiều trên k rẻ dưới rẻ. htr m dk bạn kể cua rang me của hồng hạnh tính tiền xốt me riêng ak cụ???

diboduoimua

Xe tăng

Em cũng đồng ý với cụ, Phương Nam chế biến ko ngon, giá hơi cứng, cái được nhất của PN là có tý view biển...

hoanglinh2412

Xe máy
hôm trước m xuống hạ long ăn ở nhà hàng Phương Nam đối diện đảo vinpearl các cụ ạ. thấy đồ ăn ổn giá hợp lý . kết nhất quả view sống ảo và bể cá koi