[Funland] Nhà hàng nào ở Bãi Cháy Hạ Long đồ ăn ngon, có view biển đẹp hả các cụ?

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Có lần e qua Hòn Gai cách đây 2 năm, đi ăn 1 khu dân HG gọi là Xen Cô có dãy nhà hàng thấy ăn cũng ok + rẻ, giờ ko nhớ nó nằm ở đâu, có cụ nào dân HL biết khu này ko ạ? :D

aotu

Xe hơi
Ở Bãi Cháy Hạ Long thì em vote cho Phương Nam. Đồ ăn ngon, đa dạng, em hay đi vào buổi tối vì view biển lúc này rất đẹp.

Sang Decor

Xe hơi
Giữa tháng 8, em đưa người yêu đi du lịch Hạ Long kỷ niệm 2 năm yêu nhau. Không gian quán Phương Nam này có thích hợp cầu hôn không cụ.?Cụ có gợi ý gì giúp em với.
Cụ chủ tìm quán ăn ngon & yêu cầu không gian đẹp thì em thấy Phương Nam ok. Lần nào tới đây ăn em cũng đi vào buổi tối.

Jeep_hathanh

Xe hơi
Giữa tháng 8, em đưa người yêu đi du lịch Hạ Long kỷ niệm 2 năm yêu nhau. Không gian quán Phương Nam này có thích hợp cầu hôn không cụ.?Cụ có gợi ý gì giúp em với.
Phương Nam có view nhìn ra biển đẹp. Nhọ nhất nếu cụ cầu hôn ngày mưa thì ngồi ngắm mưa trên biển vẫn lãng mạn. Cụ có thể alo phía nhà hàng yêu cầu đặt bàn vị trí đẹp nhất rồi nhờ họ hỗ trợ cho màn cầu hôn của cụ. Bây giờ lớp trẻ lãng mạn nhỉ, trc em hỏi vợ tay không đấy.

Sang Decor

Xe hơi
Phương Nam có view nhìn ra biển đẹp. Nhọ nhất nếu cụ cầu hôn ngày mưa thì ngồi ngắm mưa trên biển vẫn lãng mạn. Cụ có thể alo phía nhà hàng yêu cầu đặt bàn vị trí đẹp nhất rồi nhờ họ hỗ trợ cho màn cầu hôn của cụ. Bây giờ lớp trẻ lãng mạn nhỉ, trc em hỏi vợ tay không đấy.
Cảm ơn cụ. Để em tìm thông tin nhà hàng rồi đặt bàn trước ạ. Mà nhà hàng Phương Nam này có ở trung tâm đi lại thuận tiện k cụ

Jeep_hathanh

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Để em tìm thông tin nhà hàng rồi đặt bàn trước ạ. Mà nhà hàng Phương Nam này có ở trung tâm đi lại thuận tiện k cụ
Phương Nam có 2 địa điểm, 1 cái ở đối diện Vinpearl trên đường Đỗ Sĩ Hoạ, Bãi Cháy, Hạ Long. Cái còn lại trên đường Trần Quốc Nghiễn, thành phố Hạ Long.
Thấy cụ có vẻ đầu tư & tâm huyết cho việc cầu hôn này hay cụ đặt phòng ở Vinpearl Hạ Long rồi qua nhà hàng Phương Nam này cho gần. Bạn gái cụ thích việc cầu hôn riêng tư thì cụ đặt bàn ăn trong phòng kín còn thích đc nhiều người chứng kiến thì đặt bàn view ra biển, nhờ nhân viên nhà hàng mang hoa, bánh kem ra...

Sang Decor

Xe hơi
Bạn gái em bán hàng online, thích sang chảnh, hào nhoáng, câu view =)) Có thể hôm đó cầu hôn em livestream luôn trên fb. Em thì không thích ồn ào vậy, nhưng chiều bạn gái thì làm vậy cho cô ấy vui.
Phương Nam có 2 địa điểm, 1 cái ở đối diện Vinpearl trên đường Đỗ Sĩ Hoạ, Bãi Cháy, Hạ Long. Cái còn lại trên đường Trần Quốc Nghiễn, thành phố Hạ Long.
Thấy cụ có vẻ đầu tư & tâm huyết cho việc cầu hôn này hay cụ đặt phòng ở Vinpearl Hạ Long rồi qua nhà hàng Phương Nam này cho gần. Bạn gái cụ thích việc cầu hôn riêng tư thì cụ đặt bàn ăn trong phòng kín còn thích đc nhiều người chứng kiến thì đặt bàn view ra biển, nhờ nhân viên nhà hàng mang hoa, bánh kem ra...

Jeep_hathanh

Xe hơi
Ca này thú vị nhỉ. Vậy hôm cầu hôn 2 người ăn uống no say. Lúc nàng không để ý nhân viên quán mang hoa, bánh kem ra để cụ cầu hôn. Cụ thích thì chuẩn bị thêm âm nhạc đi kèm. Cụ yên tâm là không gian ở Phương Nam rất đẹp, livestream lung linh lắm. Cũng may con vợ em ở nhà chân chất, giản dị chứ lấy vợ phải kì công như cụ thì em khỏi lấy.

buihai

Xe buýt
Hồng Hạnh 3, nhưng phải đặt bàn không thì không bao giờ có chỗ

hailuatn

Xe container
Bạn gái em bán hàng online, thích sang chảnh, hào nhoáng, câu view =)) Có thể hôm đó cầu hôn em livestream luôn trên fb. Em thì không thích ồn ào vậy, nhưng chiều bạn gái thì làm vậy cho cô ấy vui.
Các cụ bây giờ cầu hôn sang chảnh thật :D. Còn em cách đây 15 năm thì ở tỉnh, bạn gái em ở Hà Nội. Hỏi chỗ em ở thế nào? Em trả lời là 'giữa cánh đồng, được cái đi lại thuận tiện, gần chợ, bệnh viện, trường mầm non'. Thế mà nghe xong bỏ HN, tự nguyện dẫn xác xuống nộp rồi giờ thì thành mẹ của con em :)).

Mr.Hoang

Xe hơi
Công ty em tuần trước đi Hạ Long ăn ở Hồng Hạnh, đắt lòi mắt. Mà đồ hải sản thì cũng phình phường.

URAL CCCP

Xe ba gác
Tuần này nhà em lần đầu đi du lịch Hạ Long tự túc. Số lượng 12 người thì có đến 4 người già & 6 trẻ em. Nói chung chuyến này đi vợ chồng em hơi vất vụ take care người già, em nhỏ. Em đang tìm nhà hàng ngon, view biển thật đẹp ở Bãi Cháy Hạ Long. Cụ nào biết chỉ em ạ. Ah các cháu nhỏ đều không thích hải sản nên em phải tìm nhà hàng nào vừa có đồ hải sản cho người lớn vừa có mấy món chế biến từ thịt lợn, thịt gà cho trẻ em ăn.
Nếu cụ đi bằng 4 bánh thì phi sang Hòn gai chỗ đường bao biển. Ăn rẻ hơn bên bãy cháy, view đẹp.

gocart

Xe cút kít
Có lần e qua Hòn Gai cách đây 2 năm, đi ăn 1 khu dân HG gọi là Xen Cô có dãy nhà hàng thấy ăn cũng ok + rẻ, giờ ko nhớ nó nằm ở đâu, có cụ nào dân HL biết khu này ko ạ? :D
Đi rất loằng ngoằng, cụ đi theo đuờng màu xám thì phong cảnh rất đẹp.
https://www.google.com/maps/dir/Sun+World+Halong+Complex,+Hạ+Long,+Thành+phố+Hạ+Long,+Quảng+Ninh/36+Trần+Thái+Tông,+Thành+phố+Hạ+Long,+Quảng+Ninh,+Việt+Nam/@20.9595493,107.0673206,15z/data=!4m8!4m7!1m2!1m1!1s0x314a58f4f6ab5013:0xf9f7d05ae5b631e3!1m2!1m1!1s0x314a5812cd23ce99:0x734b8e09cea0e415!3e0

hoang3012

Xe máy
Thấy mấy cụ trên quảng cáo cho Phương Nam 2 nhiều quá! Nói chung quán view đẹp, dễ tìm. Đồ ăn chủ đạo của quán là đồ nướng, có thêm các loại hải sản và cá kèo tươi. Nhược điểm là ngồi tầng 2 muốn đi Wc phải leo lên tầng 3, hôm nào say say + trời mưa thì rất dễ ngã xuống tầng 1

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Cienco5 của anh Thân Đức Nam thời khởi nghiệp.
Khu này chắc chỉ có dân local HL mới biết mà vào thôi, hồi e đi mò mãi mới ra, được cái cả 1 dãy quán to mà hải sản giá rẻ lắm.